ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

Scoop: รวมเกมเด็ดยุคนี้ที่ควรหามาเล่น ก่อนเข้าสู่ยุคใหม่

~ Scoop: รวมเกมเด็ดยุคนี้ที่ควรหามาเล่น ก่อนเข้าสู่ยุคใหม่ ~

หลังจากงานแถลงข่าวเปิดตัวเครื่อง Console ของ Gen ใหม่ที่ทาง Sony และ Microsoft ได้เปิดเผยไปแล้ว
    พวกเราคงทราบกันดีอยู่แล้ววาเครื่องเกมเหล่านั้นจะเริ่มวางขายกันในปีนี้เลย (เร็วมว๊ากกกก) สำหรับเพื่อนๆ ที่ยังมีเครื่อง
    เกม PS3 หรือ XBOX360 อยู่ วันนี้ผมก็มีเกมเจ๋งมาแนะนำสำหรับเล่นอำลาเครื่อง Console ใน Gen นี้กันก่อนครับ

Red Dead Redemtion
    สุดยอดเกม Open World ที่กวาดรางวัลมามากมาย แถมได้เป็น Game of the Year อีกด้วย เนื่องจากความสมดุลย์ของเกม
    ที่จัดว่าดีมากๆ มีอะไรให้ทำเยอะ เกมเพลย์แปลกใหม่ เนื้อเรื่องสนุกน่าติดตาม แถมธีมของเกมยังเป็นแนวคาวบอยที่หาได้ยากในยุคนี้

Uncharted 2
    เกมแนวผจญภัยค้นหาสมบัติ คล้ายกับ Tomb Raider ในยุคเก่า แต่ด้วยกราฟิกและความตื่นเต้นที่สอดแทรกเข้ามาใน
    เกมอยู่ตลอดเวลา ทำให้ Uncharted เป็นเกมที่ดีที่สุดเกมหนึ่งของเครื่อง PS3 เลยทีเดียว อันที่จริงเกม Uncharted
    สนุกทุกภาค แต่ว่าภาค 2 นั้นคือสุดยอดที่สุดและคุ้มค่าแก่การหามาเล่นเป็นอย่างยิ่งครับ

Elderscroll V : Skyrim
    หรือหากเพื่อนๆ กำลังมองหาสุดยอดเกมแนว RPG Open World เจ๋งๆ สักเกม Skyrim นี้จัดว่าเป็นเกมที่เพื่อนๆ พลาดไม่ได้
    เป็นอย่างยิ่ง เพราะเพื่อนๆ จะได้พบกับการผจญภัยที่ยิ่งใหญ่อลังการ มีเควสให้ทำแทบไม่มีสิ้นสุด แถมยังมีฉากและกราฟิกสวย
    งามจนไม่มีเบื่อ ยัังไม่นับความสนุกตื่นเต้นที่ได้ต่อสู้กับเหล่ามังกร

Bioshock
    เป็นเกมที่มอบอารมณ์หลากหลายให้แก่ผู้เล่นได้ในเกมเดียว แถมด้วยเนื้อเรื่องที่หักมุม และพลิกแพลงอยู่ตลอดเวลา ไม่ว่าจะเป็น
    ตัวละคร, ฉาก และงานศิลป์ต่างๆ ที่รังสรรค์ออกมาได้อย่างดีเยี่ยม เพื่อนๆ จะได้สัมผัสความรู้สึกสุดยอดจากการเล่นเกมนี้แน่นอน

Fallout 3
    อีกหนึ่งเกม RPG แบบ Open World ที่สามารถสูบเวลาเพื่อนๆ ได้เป็นอย่างดี ด้วยเนื้อเรื่องของเกมที่ยาวมากๆ กับการผจญภัยไป
    ในดินแดนรกร้างหลังการล่มสลายของโลก และรูปแบบการเล่นที่สามารถเปลี่ยนไปตามความต้องการของตัวเอง และยังมีระบบการ
    เป็นคนดี คนเลว ที่มีผลต่อสกิลและการปฏิสัมพันธ์กับผู้คนในเกมอีกด้วย

Mass Effect 2
    ย้ำเลยว่าต้องภาค 2 ครับ สำหรับ Mass Effect เกมนี้ จัดว่าเ็ป็นเกมที่มีเนื้อเรื่องอลังการงานสร้างแบบสุดๆ เหมาะสำหรับเพื่อนๆ
    ที่ชอบเกม RPG ที่มีเนื้อหา Sci-Fi ตะลุยอวกาศเป็นอย่างยิ่ง และการเล่นรวมไปถึงการตัดสินใจของเรามีผลกระทบไปถึงเนื้อเรื่อง
    ของตัวละคร อื่นๆ, ฉากจบ, และส่งผลไปยังภาคต่อๆ ไปได้อีกด้วย

Halo 3
    เป็นภาคต่อของมหากาำพย์เกมฟอร์มยักษ์จาก Microsoft ที่แฟนๆ ผู้เคยเล่นภาค 1 กับ 2 มาแล้วถึงกับต้องซื้อ XBOX360
    เพื่อมาเล่นภาค 3 ติดตามความมันส์กับการผจญภัยของ Master Chief กันต่อเลยทีเดียว (ผมล่ะคนนึง) โดยเฉพาะในภาค 3
    นี้ เพื่อนๆ จะได้รับประสบการณ์ความอลังการงานสร้าง ที่ค่อยๆ เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ จนถึงจุดพีคสุดที่บอกได้เลยว่าไม่มีผิดหวังแน่นอน

GTA4
    อีกเกมที่ใครๆ ก็กล่าวถึง กับ GTA4 ซึ่งถ้าใครได้สัมผัสจริงๆ แล้วจะรู้เลยว่าไม่ผิดหวังแน่นอนครับ ถึงแม้เนื้อเรื่องของเกมจะออกแนวๆ
    Gangster หรือสังคมด้านมืดอยู่บ้าง จนหลายๆ คนมองว่าเป็นเกมยอดแย่ที่ไม่ควรเล่น แต่หากเพื่อนๆ ได้สัมผัสกับเกมนี้จริงๆ แล้ว
    และตั้งใจเล่นเก็บรายละเอียดอย่างดี จะพบกับเนื้อแท้ที่ทางผู้พัฒนาตั้งใจตีแผ่ให้แก่เกมเมอร์ได้รับรู้ (แต่ยังก็ตาม เกมนี้ไม่เหมาะสำ
    หรับคนที่อายุต่ำกว่า 18 นะครับ ^^)

Dead Space
    เอาใจแฟนเกมสยองขวัญกันบ้าง กับเกม Dead Space สำหรับเพื่อนๆ ที่อยาก
    สัมผัสความเป็น Survival Horror โดยแท้จริงก็อยากกแนะนำให้ลองเล่นดูครับ

เกมนี้ไม่ได้มีดีแค่การใช้ปืนยิงจนพวกศพกลายพันธุ์แขนขากระจุยแล้วกระทืบซ้ำ ให้หัวเละเท่านั้น แต่มันแฝงบรรยากาศที่
    ชวนขนหัวลุก รวมไปถึงการปรากฏตัวของพวกศพเดินได้ที่ไม่รู้ว่าจะออกมาเมื่อไร สร้างความกด ดันและความสยองให้กับ
    ผู้เล่นได้อย่างดี ชนิดที่ว่าซีรี่ส์ RE เทียบไม่ติดเลยทีเดียว เพื่อนๆ คนไหนที่ชอบเกมสยองขวัญ ชวนขนหัวลุกล่ะก็ ผมขอ
    ให้ลองเกมนี้เลยครับ ของเขาดีจริงๆ

Gears of War
    เกมสงครามบู๊สุดมันส์ประจำเครื่อง XBOX360 กับการต่อสู้เพื่อปกป้องโลกให้รอดพ้นจากการถูกรุกรานโดยเหล่า Locus
    ที่หวังจะก้าวขึ้นจากโลกใต้ดินมายึดครองโลกมนุษย์ที่อยู่บนพื้นดิน ซึ่งตลอดเนื้อเรื่องทั้ง 3 ภาค เพื่อนๆ จะพบกับความ
    มันส์เลือดสาด กับเนื้อหาสุด Epic ตามชื่อค่ายผู้พัฒนาเลยทีเดียว นอกจากนี้ ยังเป็นเกมแนว 3rd Person ที่มีระบบ
    Cover - Base เป็นเกมแรกๆ อีกด้วย

Batman Arkham City
    หันมาทางด้านเกมแนวแอคชั่นกันบ้าง กับเกม Batman Arkham City ซึ่งเป็นเกมที่ลบล้างคำสบประมาืทว่าเกมซูเปอร์ฮ๊โร่มีแต่เกมกากๆ
    ได้ตั้งแค่้ภาคแรก และในภาค 2 นี้เพื่อนๆ จะได้พบกับจอมวายร้ายจากเรื่อง Batman มากมาย แถมยังทำได้ดีกว่าภาคแรกหลายเท่าตัวเลย
    ทีเดียว สิ่งสำคัญที่เป็นเอกลักษณ์ของซีรี่ส์นี้คือระบบการต่อสู้ที่ลื่นไหล สวยงาม ดูมีพลัง แต่เล่นไม่ยากอย่างที่คิดเลย

นอกจากที่ยกมาพูดถึงแล้วยังมีอีกหลายเกมดีๆ ด้วยกันครับ อย่างเช่น Call of Duty, ฺBattlefield, Killzone2, Assassin's Creed 2
    ฯลฯ อย่างน้อยๆ ก่อนจะถึงช่วงที่เครื่อง Console Gen ใหม่ออกมายังพอมีเวลาให้เพื่อนๆ เล่นอีกเยอะครับ หรือบางคนที่ยังไม่คิดจะซื้อ
    เครื่อง Gen ใหม่ ที่จริงแล้วเครื่อง Gen นี้ก็ยังพอมีเกมออกมาอยู่เรื่อยๆ กว่าจะตกยุคจริงๆ ก็น่าจะอีกสัก 2-3 ปีล่ะครับ

สนับสนุนเนื้อหาโดย Barrettez

http://www.rakgames.com/year2/forum/topics/6913.html

BTS ศรีราชา
    กล่าวขอบคุณ
    2,152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,415
    Blog Entries
    1
    Uncharted 2
    Halo 3
    อยากเล่นนะแต่ไม่มีตังค์ซื้อเครื่อง - -"

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ผมใส่เพิ่มให้ละกัน Metal Gear Solid 4 เล่นปูพรมรอภาค 5 ที่กำลังจะมากวาดทุกรางวัลด้วย

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ denhotx อ่านกระทู้
    Uncharted 2
    Halo 3
    อยากเล่นนะแต่ไม่มีตังค์ซื้อเครื่อง - -"
    ซื้อเครื่องมาแล้วผมกลัวแต่ท่านจะว่าไม่มีตังซื้อแผ่น

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    1
    Dishonored
    Borderlands 2
    FARCRY 3

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ไม่มี The last of us เเฮะเห็นฝั่งโน้นเขาว่าเป็นตัวส่งท้ายเจนที่ดีเลยทีเดียว

ทำไมเขาบอกว่า Gear of war เป็นเกมส์เเรกที่เข้าที่กำบังได้หว่า ผมจำได้ว่า Bad Boy กับ Brother in arms เข้าได้ก่อนนะ

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ผมว่ามีอีกเยอะนะ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    บางเกมผมยังไม่เคยได้ยินเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ขอบคุณครับ อิอิ

จะได้หามาเล่นเพิ่ม

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้
    ไม่มี The last of us เเฮะเห็นฝั่งโน้นเขาว่าเป็นตัวส่งท้ายเจนที่ดีเลยทีเดียว

ทำไมเขาบอกว่า Gear of war เป็นเกมส์เเรกที่เข้าที่กำบังได้หว่า ผมจำได้ว่า Bad Boy กับ Brother in arms เข้าได้ก่อนนะ
    ฮ่าๆ bad boy นี่ใช่เลย

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    Red Dead Redemtion >>> เล่นจบแล้ว
    Uncharted 2 >>> เล่นจบแล้ว
    Elderscroll V : Skyrim >>> ไม่จบยาก
    Bioshock >>> เล่นจบแล้ว
    Fallout 3 >>> ไม่จบยาก
    Mass Effect 2 >>> เล่นได้ครึ่งเกมส์
    Halo 3 >>> เล่นจบแล้ว
    GTA4 >>> เล่นจบแล้ว
    Dead Space >>> เล่นจบแล้ว
    Gears of War >>> เล่นจบแล้ว
    Batman Arkham City >>> เล่นจบแล้ว

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    Red Deadนี่อยากเล่นมากกกกกกก เคยมีข่าวว่าจะโยกมาลงPCด้วยแต่ตกหลุมอากาศไปแล้ว
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    788
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    skyrim เซฟหายครับ.... T-T