ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 11 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 678910 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mandragon66 อ่านกระทู้
    ผมรอด้วยคน -..- crackตัวนี้ระบบตีอัฟเกรดอาวุธยังไม่สมบุรณ์
    คงต้องรอครับ เกมนี้ยังหลงเหลือบัคอีกเป็นกระบุงเลย

http://cubeworldwiki.net/index.php/T..._of_Known_Bugs

ปล.ตอนนี้ยังเป็นช่วง Alpha ต้องทำใจหน่อยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 10th July 2013 เมื่อ 14:53

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

๐I LovE AnimE AND GamE๐
    กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    กำลังโดนลุม ยู่ เลย
    [IMG][/IMG]

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    เล่นอาชีพอะไรกันบ้างหรอครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    สอบถามเพิ่มเติม (หลังจากโหลดตัวเกมและลง crack)

1. มีใครทดสอบเล่นด้วยได้จริงๆ หรือยังครับ

ผมทดสอบโดยใช้คอม 2 ตัว และเน็ตคนละเส้น ให้อีกเครื่องเปิดเซิฟ (ซึ่งผมได้ Forword Port ไว้แล้ว)
    อีกเครื่องสามารถเข้ามาในเซิฟได้ แต่เครื่องที่เปิดเซิฟ ไม่สามารถเข้าเซิฟที่ตัวเองเปิดได้ เกมค้างไปเลย

ลองสลับกันเปิดเซิฟอีกครั้ง ก็พบปัญหาเดิมเข้าได้แค่ 1 คน จะให้เครื่องเพื่อนเข้ามาก็พบปัญหาเดียวกัน
    และที่สำคัญ คือ ภายเซิฟเวอร์ที่เปิด ไม่มี AI ทำงานเลย เช่น NPC ในเมือง, Monster ต่างๆนอกเมือง
    เป็นแค่แผนที่ ทีมีวิว ทิวทัศน์ ให้เดินเล่น และเมื่อปิดเซิฟ NPC และ Monster ก็กลับมาปกติ = =

สรุปคือ ผมเปิดเซิฟได้ ให้คนอื่นเข้ามาได้ แต่เล่นได้แค่ 1 คน

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warockza อ่านกระทู้
    สอบถามเพิ่มเติม (หลังจากโหลดตัวเกมและลง crack)

1. มีใครทดสอบเล่นด้วยได้จริงๆ หรือยังครับ

ผมทดสอบโดยใช้คอม 2 ตัว และเน็ตคนละเส้น ให้อีกเครื่องเปิดเซิฟ (ซึ่งผมได้ Forword Port ไว้แล้ว)
    อีกเครื่องสามารถเข้ามาในเซิฟได้ แต่เครื่องที่เปิดเซิฟ ไม่สามารถเข้าเซิฟที่ตัวเองเปิดได้ เกมค้างไปเลย

ลองสลับกันเปิดเซิฟอีกครั้ง ก็พบปัญหาเดิมเข้าได้แค่ 1 คน จะให้เครื่องเพื่อนเข้ามาก็พบปัญหาเดียวกัน
    และที่สำคัญ คือ ภายเซิฟเวอร์ที่เปิด ไม่มี AI ทำงานเลย เช่น NPC ในเมือง, Monster ต่างๆนอกเมือง
    เป็นแค่แผนที่ ทีมีวิว ทิวทัศน์ ให้เดินเล่น และเมื่อปิดเซิฟ NPC และ Monster ก็กลับมาปกติ = =

สรุปคือ ผมเปิดเซิฟได้ ให้คนอื่นเข้ามาได้ แต่เล่นได้แค่ 1 คน

อันนี้เป็น Screenshot จากที่เล่นมาจริงๆ ตอนทดสอบ เกือบ 10 คน
    online ผมเล่นได้ปกติครับ
    - เคยเล่นได้สูงสุด 10 คนก็เล่นได้ปกติ แต่มันจะมีปัญหาเรื่องเซิฟล่มอยู่บ้าง
    - เครื่องที่ host ใช้เล่นตลอด ทั้ง host และ join
    - การเล่นเป็นแบบ online forward port ออกเน็ต คนที่เข้าร่วมก็มาจากทั่วประเทศครับ
    - เกมที่เปิดทำงานได้ตามปกติ มีมอนสเตอร์ มีดันเจี้ยน เล่นได้ทุกอย่าง

สาเหตุที่เล่นไม่ได้ (คิดว่านะ)
    1. เช็ค spec เครื่องให้ดี เกมนี้คนเป็น server เครื่องต้องแรงจริง และถ้าจะทั้งเล่นและ host ไปด้วยเตรียมเครื่องแรงๆไว้เลย
    ยิ่งคนเยอะ เครื่อง host ก็ยิ่งรับภาระจะกระตุกขึ้นอย่างเห็นได้ชัด
    2. สภาพอินเตอร์เน็ต ห้ามดาวโหลด/อัพโหลด หรือทำอะไรที่กระทบอินเตอร์เน็ตขณะโฮสต์ โปรแกรมที่กิน process หรือดูดเน็ตทั้งหลายปิดให้หมด

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้

อันนี้เป็น Screenshot จากที่เล่นมาจริงๆ ตอนทดสอบ เกือบ 10 คน
    - เคยเล่นได้สูงสุด 10 คนก็เล่นได้ปกติ แต่มันจะมีปัญหาเรื่องเซิฟล่มอยู่บ้าง
    - เครื่องที่ host ใช้เล่นตลอด ทั้ง host และ join
    - การเล่นเป็นแบบ online forward port ออกเน็ต คนที่เข้าร่วมก็มาจากทั่วประเทศครับ
    - เกมที่เปิดทำงานได้ตามปกติ มีมอนสเตอร์ มีดันเจี้ยน เล่นได้ทุกอย่าง

สาเหตุที่เล่นไม่ได้ (คิดว่านะ)
    1. เช็ค spec เครื่องให้ดี เกมนี้คนเป็น server เครื่องต้องแรงจริง และถ้าจะทั้งเล่นและ host ไปด้วยเตรียมเครื่องแรงๆไว้เลย
    ยิ่งคนเยอะ เครื่อง host ก็ยิ่งรับภาระจะกระตุกขึ้นอย่างเห็นได้ชัด
    2. สภาพอินเตอร์เน็ต ห้ามดาวโหลด/อัพโหลด หรือทำอะไรที่กระทบอินเตอร์เน็ตขณะโฮสต์ โปรแกรมที่กิน process หรือดูดเน็ตทั้งหลายปิดให้หมด
    อันนี้เซิฟเปิดเองใช่ป่ะครับคนที่มาจอยก็เถื่อนใช่ป่ะครับ หรือว่ามาจากแท้
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้

ผมใช้ตัวเกมเถื่อนเปิดเซิฟ ไม่รู้จะเกี่ยวหรือเปล่านะครับ
    ส่วนตัวเครื่องก็คิดว่าแรงพอ ถึงแม้จะใช้แค่ XP แต่แรมก็ 3.5 GB CPU 3 GHz
    เน็ต 2 เส้น 16 MB/ 1 MB , 30 MB/ 3MB
    ผมพยายามเช็ค Process เครื่องว่าทำงานหนักมั้ยทุกครั้งที่ลองเปิดเซิฟ
    (อธิบายข้อมูลคร่าวๆ เผื่อคนอื่นที่เครื่องพอๆ กับผม พบปัญหาเดียวกัน)
    และลองใช้อีกเครื่องเปิดเซิฟอย่างเดียว แล้วให้อีก 2 เครื่อง join ก็ยังติดปัญหา

ขอรบกวนสอบถามข้อมูลอีกนิดครับว่าตามภาพที่เล่น คุณใช้โปรแกรมอะไรเปิดเซิฟครับ
    ผมไม่ได้ลองใช้ hamachi แค่ใช้ Forword port อย่างเดียว ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warockza อ่านกระทู้
    ผมใช้ตัวเกมเถื่อนเปิดเซิฟ ไม่รู้จะเกี่ยวหรือเปล่านะครับ
    ส่วนตัวเครื่องก็คิดว่าแรงพอ ถึงแม้จะใช้แค่ XP แต่แรมก็ 3.5 GB CPU 3 GHz
    เน็ต 2 เส้น 16 MB/ 1 MB , 30 MB/ 3MB
    ผมพยายามเช็ค Process เครื่องว่าทำงานหนักมั้ยทุกครั้งที่ลองเปิดเซิฟ
    (อธิบายข้อมูลคร่าวๆ เผื่อคนอื่นที่เครื่องพอๆ กับผม พบปัญหาเดียวกัน)
    และลองใช้อีกเครื่องเปิดเซิฟอย่างเดียว แล้วให้อีก 2 เครื่อง join ก็ยังติดปัญหา

ขอรบกวนสอบถามข้อมูลอีกนิดครับว่าตามภาพที่เล่น คุณใช้โปรแกรมอะไรเปิดเซิฟครับ
    ผมไม่ได้ลองใช้ hamachi แค่ใช้ Forword port อย่างเดียว ขอบคุณครับ
    server.exe ไม่ว่าเถื่อนหรือแท้เป็นตัวเดียวกันครับ เพราะงั้นหากตัวเกมเป็นเวอชั่นเดียวกัน สามารถเล่นด้วยกันได้ครับ
    ส่วนที่ผมทดสอบเป็น Online Forward port อย่างเดียวครับ พวก VPN ทั้งหลาย เหมาะกับคนที่ forward port ไม่ได้มากกว่าครับ

ส่วนถ้า spec คร่าวๆ ผมว่าน่าจะผ่านอยู่แล้วนะครับ ลองตรวจดู Process อื่นๆ ที่กำลังทำงานอยู่ดูครับ ว่ามีตัวไหนกินเครื่องไปหรือป่าว บางคนอาจจะชอบลงโปรแกรมไว้เยอะๆ มันอาจจะส่งผลได้ เช่น พวก sql server / iis

แต่ถ้าดูแล้วไม่น่าจะเกี่ยวกับด้านบน ก็น่าจะเป็นที่เน็ต หรืออาจจะเป็นที่ network
    ทางที่ดีควรจะลองทดสอบโดยการ Lan ธรรมดาดูก่อนครับ จะได้ตีวงของปัญหาให้มันแคบลง ว่ามันเกิด Network ภายนอก หรือว่าเกิดจากระบบภายใน
    ถ้า Lan สามารถเล่นได้ตามปกติ แสดงว่าอาจจะเกิดจาก Internet ที่ออกไปภายนอก
    แต่ถ้าแม้แต่ Lan ก็ยังเป็นก็อาจจะเกิดจากระบบ Network ภายใน เช่น พวก Firewall หรือหลายๆอย่าง ต้องลองทดสอบดูก่อนครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    เล่นนักเวท แต่ลงดัน กลับได้ ถนู ทองงงงงงง มา บ้าจริงๆ !!

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ samboom48 อ่านกระทู้
    เล่นนักเวท แต่ลงดัน กลับได้ ถนู ทองงงงงงง มา บ้าจริงๆ !!
    ต้องใช้นักธนูหรือไม่ก็นักดาบถึงจะดรอปของนักเวทย์ เพราะนักเวทย์มันดรอปของนักธนูซะส่วนใหญ่ ตามที่ลองเล่นมาอ่านะ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,313
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warut41 อ่านกระทู้
    ต้องใช้นักธนูหรือไม่ก็นักดาบถึงจะดรอปของนักเวทย์ เพราะนักเวทย์มันดรอปของนักธนูซะส่วนใหญ่ ตามที่ลองเล่นมาอ่านะ
    มีคลังฝากของไหมครับ แบบว่าเสียดายของ จะสร้างอีกตัวแล้วเข้าไปเอาของ T^T

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ samboom48 อ่านกระทู้
    มีคลังฝากของไหมครับ แบบว่าเสียดายของ จะสร้างอีกตัวแล้วเข้าไปเอาของ T^T
    ผมโยนไว้กับพื้นเลย ไม่หาย เล่นเวียนครบ4ตัว ของน้ำเงิน ม่วง เพียบ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,313
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ camillo131 อ่านกระทู้
    ผมโยนไว้กับพื้นเลย ไม่หาย เล่นเวียนครบ4ตัว ของน้ำเงิน ม่วง เพียบ
    ขอบคุณครับผม

ผมเคยเอา item ก้อนกลมๆสีๆ ไปย่อยในร้านที่เป็นรูปแว่นขยาย ได้ของดีเหมือนกันอะครับ
    แต่อยากได้ ของทองง ตกยากมาก T^T

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    คงต้องรอระบบสร้างบ้านเข้ามา น่าจะมีที่เก็บของ

กล่าวขอบคุณ
    7
    เวลาเอา หินธาตุที่ดรอปจากบอส ไปอัพเกรดที่อาวุธ แล้วเด้ง เหมือนกันมั้ย ผมได้มาแล้ว อัพเกรดไม่ได้เลย พอเด้งเสร็จ จะอัพอีกที มันไม่ขึ้นช่องใส่หินให้อีกเลย

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ขอบคุณครับผม

ผมเคยเอา item ก้อนกลมๆสีๆ ไปย่อยในร้านที่เป็นรูปแว่นขยาย ได้ของดีเหมือนกันอะครับ
    แต่อยากได้ ของทองง ตกยากมาก T^T
    ต้องบุกปราสาท หรือ ฆ่าตัวแรคคูณ ตัวแรคูณให้ของระดับสูงมาก power 60 = =

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warut41 อ่านกระทู้
    ส่วนใหญ่มอนสเตอร์จะดรอบของตามอาชีพที่มันเป็นอยู่ครับ

สมมุติตีมอนเตอร์อาชีพ นักดาบ สายดาบมีเดียว หรือสายโล่ มันก็จะดรอบของที่มันสวมใส่ ในโอกาสที่ค่อนข้างสูง
    ถ้าตีมอนเตอร์อาชีพนักเวทย์ที่ใช้อาวุธเป็น wand ก็จะดรอบแต่ wand เท่านั้น

จะมีโอกาสเล็กน้อยที่ไม่ตกตามอาชีพของมอนสเตอร์

ส่วนมอนสเตอร์ที่ไม่มีอาชีพ พวกมอนสเตอร์ ทั่วไปจะสุ่มดรอบไอเทมของทุกอาชีพครับ

จากประสบการณ์การล่าของทองมา มันเป็นแบบนี้ครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ต้องบุกปราสาท หรือ ฆ่าตัวแรคคูณ ตัวแรคูณให้ของระดับสูงมาก power 60 = =

ตัวแรคคูณ ตัวนี้ใช่ไหมครับ

โอ้วมายก๊อดดด พึ่งรู้ครับ ต้องไปล่ามันแล้วววว

กล่าวขอบคุณ
    5
    ตัวแรคคูณ ตัวนี้ใช่ไหมครับ

โอ้วมายก๊อดดด พึ่งรู้ครับ ต้องไปล่ามันแล้วววว
    ถ้าจะล่าของต้องล่ามอนสเตอร์ที่ + เยอะๆ ถ้ายิ่ง +4 โอกาสในการดรอบไอเทมก็ยิ่งสูงขึ้นครับ
    แล้วเวลาล่าของ แนะนำว่าควรล่าพวกที่มีอาชีพ ถ้าล่ามอนสเตอร์ทั่วไปจะดรอบยากกว่ามากครับ

จากประสบการณ์ล่าของทองได้จนครบทั้งตัว

มอนสเตอร์ทั่วไป สุ่มดรอบ ต่อให้ + เยอะก็โอกาสได้ของดีน้อย
    มอนสเตอร์ที่มีอาชีพ +3 โอกาสตกของพอสมควร แต่ไม่เยอะมาก
    มอนสเตอร์ที่มีอาชีพ +4 โอกาสตกของพอสมควร แต่ไม่เยอะมาก ส่วนใหญ่จะตกของทองและม่วงตลอด ตีไม่เกิน 3 ตัวตก 1 ชิ้น

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    หาทางแก้กระตุกให้หน่อย เล่นไม่สนุกเลยกระตุกเป็นว่าเล่นTOT

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kimza2535 อ่านกระทู้
    หาทางแก้กระตุกให้หน่อย เล่นไม่สนุกเลยกระตุกเป็นว่าเล่นTOT
    กระตุกน่าจะเป็นที่เครื่องมากกว่าครับ วิธีเบื้องต้นที่พอทำได้คือ

การปรับเกมเพื่อลดอาการแลค

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    เกมส์นี้เล่นคนเดียวได้มั่ยนิ -*- ผมเล่นนักธนูคนเดียว เริ่มเกมส์มายังไม่ทันก้าวเท้า เจอ ทานูกิ ไล่ต่อย อาการสาหัส -*-

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    เล่นคนเดียวได้ครับ.แต่มันยากมากถ้าจะไปตีบอสคุณต้องเก็บเวลก่อน.ส่วนสายที่ผมแนะนำผมแนะนำสายเวท สกิลน้ำครับ.พอเวล 2 เราสามารถกด 1 เพื่อแลก MP เปนเลือดได้ครับ (โครตโกง) ผมเลยไม่มีววันตาย 555+ แค่หนีไปเรื่อยๆ แล้ก็เพิ่มเลือดจนเต็มแล้วค่อยสู้ต่อ. (MP ของนักเวทย์จะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆเองครับ เป็นสายที่สวดดยวดดมากๆ)

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    เล่นได้ครับยืนยันเดี๋ยวเดือนหน้าผมสอยแท้มาเล่นล่ะสนุกดีอยากเอามาเล่นกับเพื่อน

กล่าวขอบคุณ
    2,313
    http://cubeworld.in.th/bbs/index.php?m=bbs&c=forumlist

Online ครับผม คนเล่นเย๊อะมากกกกก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samboom48 : 11th July 2013 เมื่อ 21:44