ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ samboom48 อ่านกระทู้
    http://cubeworld.in.th/bbs/index.php?m=bbs&c=forumlist

Online ครับผม คนเล่นเย๊อะมากกกกก
    ต้องวื้อแท้ไหมอะ ถ้าไม่สอนหน่อยอยากเล่นด้วย

กล่าวขอบคุณ
    413
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ขอบคุณมากคับ เล้่น ได้ แต่ พอเข้าไป มัน ขึ้น Please Wait..... เหมือนมัน โหลดแมพ นานมาก
    LOVE JOKERGAMETH

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    แปร รูปไม้ ยังไง หรอครับ งง ให้เป็น สี่เหลี่ยม อ่ะ
    ลายเซ็น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kakjameskak อ่านกระทู้
    แปร รูปไม้ ยังไง หรอครับ งง ให้เป็น สี่เหลี่ยม อ่ะ
    เข้าเมืองครับ หาบ้านโปร่งไม่มีกำแพง และมีป้ายเหมือนเลื่อยไม้ครับ จะคราฟได้

วัตถุดิบทุกอย่างส่วนใหญ่ใช้ของในเมืองคราฟครับ

จะมีบางอย่างที่ใช้กองไฟคราฟ อย่างอาหาร และก็คราฟโดยใช้สิ่งแวดล้อมรอบตัว เช่นขวดน้ำ ใช้ขวดเปล่า หาซื้อจากเมือง (บ้านที่มีป้ายรูปถุง จะมี NPC ขายอยู่) ขวดเปล่าใส่น้ำ คราฟโดยไปยืนตรงจุดที่เป็นน้ำ และคราฟ เป็นต้นครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ samboom48 อ่านกระทู้
    http://cubeworld.in.th/bbs/index.php?m=bbs&c=forumlist

Online ครับผม คนเล่นเย๊อะมากกกกก
    เข้าไป join กันเลยครับ เวลขึ้นโครตไวขอบอก....

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warut41 อ่านกระทู้
    เข้าไป join กันเลยครับ เวลขึ้นโครตไวขอบอก....
    ผมเข้าไปละมีแต่คนเวลเยอะๆ300+ก็มี แล้วแลคด้วยเหอๆ
    แถมอีกนิด มอนเวลเยอะมากเราเวล3เข้าไป ตายตลอด555

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wisutza อ่านกระทู้
    ผมเข้าไปละมีแต่คนเวลเยอะๆ300+ก็มี แล้วแลคด้วยเหอๆ
    แถมอีกนิด มอนเวลเยอะมากเราเวล3เข้าไป ตายตลอด555
    มันจะมีพวกเวลเยอะรวมไปตีบอสกัน เราอยู่เฉยๆเวลก็พุ่งพรวดเลย จาก เวล7 เป็นเวล56 แค่ชั่วโมงเดียวนะ เพราะคนมันเยอะ อยู่ในหมู่บ้านนั่งดูดอย่างเดียวสบายใจ อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย warut41 : 12th July 2013 เมื่อ 21:32

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wisutza อ่านกระทู้
    ต้องวื้อแท้ไหมอะ ถ้าไม่สอนหน่อยอยากเล่นด้วย
    ซื้อก็ได้ ไม่ซื้อก็ได้ ทั้งสองแบบเล่นด้วยกันได้ครับ ผมเล่นแท้ก็เล่นกับคนไม่แท้ได้ เพียงแต่ว่าของแท้มันแก้บัคหลายอย่างไปแล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Devil888 อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากคับ เล้่น ได้ แต่ พอเข้าไป มัน ขึ้น Please Wait..... เหมือนมัน โหลดแมพ นานมาก
    อาจจะเพราะการประมวลผลของเซิร์ฟเวอร์ทำไม่ทันครับ เพราะคนเยอะ หรือไม่ก็เครื่องคนเล่นเองด้วย

อยู่เซิฟเวอร์รวม จะเวลไวมากครับ ส่วนเรื่องแลคนี่เป็นเรื่องปกติ เพราะว่าระบบออกแบบมาสำหรับเล่นแค่ 4 คน สำหรับตอนนี้แต่ดันเอาไปเล่นกันหลายสิบคน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warut41 อ่านกระทู้
    มันจะมีพวกเวลเยอะรวมไปตีบอสกัน เราอยู่เฉยๆเวลก็พุ่งพรวดเลย จาก เวล7 เป็นเวล56 แค่ชั่วโมงเดียวนะ เพราะคนมันเยอะ อยู่ในหมู่บ้านนั่งดูดอย่างเดียวสบายใจ อิอิ
    ยิ่งเวลตันไว ก็ยิ่งหมดเป้าหมายในการเล่นครับ เพราะตอนนี้ระบบที่มีอยู่ยังไม่มาก จริงๆ ควรจะรวมทีมไปล่าบอส เปิดแผนที่กันเองจะดีกว่า ไม่งั้นเด๋วจะเบื่อไปซะก่อน

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    อยากถามหน่อยนะ พอดีเล่นไป 4 วันรู้เกือบหมดละ ตอลงที่เอามาลงเนี่ยมันตั้วเต็มหรือ alpha ใน logo มันมีรูป alpha ต่อหลังเลยถามนะครับ
    แบบว่าเล่นจนไม่รู้จะทำอะไรละเลยมาถาม แล้วก็เจอบัคนู่นนี่อยู๋นิดหน่อยด้วย XD

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeMIGoD อ่านกระทู้
    อยากถามหน่อยนะ พอดีเล่นไป 4 วันรู้เกือบหมดละ ตอลงที่เอามาลงเนี่ยมันตั้วเต็มหรือ alpha ใน logo มันมีรูป alpha ต่อหลังเลยถามนะครับ
    แบบว่าเล่นจนไม่รู้จะทำอะไรละเลยมาถาม แล้วก็เจอบัคนู่นนี่อยู๋นิดหน่อยด้วย XD
    ตัวนี้เป็น Alpha ครับ คนที่ซื้อไปตอนนี้ก็จะได้เล่น Alpha ตัวนี้นี่แหละ มันเป็นแค่ phase แรกของการพัฒนาครับ เพราะงั้นก็จะมีแค่นี้ สมดุลอะไรก็จะยังไม่ค่อยมีเท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    5
    เวอร์ชั่นล่าสุด

Patchnotes:
    - Added an option to invert the y-axis
    - Fixed a bug where MP could be regenerated with the 'O' key
    - Fixed a bug where players could sell non-existing items from their inventory
    - Improved some launcher issues
    Cube-World-05-07-2013.rar : Igetfile | Zippyshare| One2UP

Password : CubeWorld-jokergameth

สำคัญมาก วิธีการลงและเข้าเกม

1. ดาวโหลด Cube World และแตกไฟล์
    2. เข้าเกมผ่าน Cube.exe

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้

Cube-World-05-07-2013.rar : Igetfile | Zippyshare| One2UP

Password : CubeWorld-jokergameth

1. ดาวโหลด Cube World และแตกไฟล์
    ถ้าลงแล้วตัวละครเราจะหายไปป่าวครับคือเล่นเอง เวล 60 ละ ไม่อยากเล่นใหม่เริ่มเกมมันเวลยากโคตรๆ

แก้ไขเงิบแดก

ลงตัวใหม่ละเข้าเกมไม่ได้เฉยเลย -. .-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [Mz]_Zero : 14th July 2013 เมื่อ 14:50
    ย๊าก ก ก ก ! ! ?

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Mz]_Zero อ่านกระทู้
    ถ้าลงแล้วตัวละครเราจะหายไปป่าวครับคือเล่นเอง เวล 60 ละ ไม่อยากเล่นใหม่เริ่มเกมมันเวลยากโคตรๆ
    อย่าไปคิดมากเลยครับ ตัวแรกเราเล่นกับเพื่อน4-5 ชม ก็40+ แล้ว พอตัว 2 เท่านั้นแหละรู้วิธีเก็บ LV แล้วแปปก็ 100+ละครับ ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Mz]_Zero อ่านกระทู้

แก้ไขเงิบแดก

ลงตัวใหม่ละเข้าเกมไม่ได้เฉยเลย -. .-
    เซฟใช้ต่อตัวเดิมได้เลยครับ
    ก็ copy folder save ไปไว้ใน folder เกมใหม่ แค่นี้ก็เล่นต่อของเดิมได้ละ

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    อัพเดทแล้วครับ
    ขอบคุณมาก
    Do it now.Sometimes later become never.

กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้

ลงทับตัวเดิม เข้าเกมส์ไม่ได้เลยครับผม โอ้ยๆ

เข้าได้ละครับ ต้องลบทุกอย่างแล้ว แตกไฟล์ใหม่ ถึงจะเข้าได้ ขอบคุณครับผม เริ่มเล่นใหม่ T^T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samboom48 : 14th July 2013 เมื่อ 15:46

กล่าวขอบคุณ
    305
    ลงทับตัวเดิม เข้าเกมส์ไม่ได้เลยครับผม โอ้ยๆ
    นึกว่าผมเป็นคนเดียวซะอีก ลงทับตัวเดิม เข้าหน้าจอละก็เด้งๆๆๆๆออก ใช่ไหม

กล่าวขอบคุณ
    5
    อย่าเอาตัวเกมใหม่ไปลงทับตัวเดิมนะครับ เพราะมันจะเล่นไม่ได้
    ตัวใหม่ผมแก้ไขให้มันเล่นได้ โดยไม่ต้องใช้ตัวเกมตัวเก่า

ส่วน save เก่าก็แค่เอา folder save จากตัวเกมเอามาใส่ลงใน folder เกมตัวใหม่ แค่นี้ก็เล่นต่อของเดิมได้แล้วครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    CubeWorld_ServerWrapper คืออะไร เอาไว้ใช้ทำอะไรเหรอ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    [แชร์ประสบการณ์]

สำหรับคนที่เล่น Single Player Crack แล้วกระตุกบรรลัย ตุกจนเล่นไม่ได้เลย

ผมลองเปลี่ยนตำแหน่งดู จากตอนแรกอยู่บน Desktop เป็น Drive: D

จากนั้นเล่นลื่นเลยครับ สบายแฮ ลองดูนะ ถ้าไม่หายก็ขอโทษด้วยครับ จากของผมทำงี้แล้วหายเลย เงิบไปเหมือนกัน

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yahaboykung อ่านกระทู้
    CubeWorld_ServerWrapper คืออะไร เอาไว้ใช้ทำอะไรเหรอ
    ตัว server แบบแก้บัคครับ บัคสกิล ranger กับ server crash เวลามีคนออกจากเกม

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    กระทู้ตกเร็วมากๆ ขออนุญาติดันเกมส์ดีๆ.

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    ดันครับ
    Do it now.Sometimes later become never.

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ดันๆฮึบๆ
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

กล่าวขอบคุณ
    305
    มีใครเปิดเซิฟพาเวลน้อยๆเวลมั้งไหมเนี่ย เวลยากมาก ช่วงเวล 1-20 เนี่ย ทรมานโคตรๆเลย

เซิฟที่แนะนำมาเข้าก็ไม่ได้ อีก ไปเล่นกะต่างชาติก็นะนั่งๆนอนๆอยู่ในเมืองเฉยๆเลย 555+