ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762

Cube World บุกเบิกอาณาจักรสไตล์ RPG+Minecraft ระบบเยอะน่าเล่นมาก

Video Trailer

ตัวละครเราสามารถสร้างได้ เลือกอาชีพและเผ่าได้ด้วย

แผนที่ภายในเกม

ไอเทมต่างๆที่สามารถค้นหาและเก็บได้ภายในเกมมีมากมาย

มีนักเดินทางที่เดินไปเดินมาด้วย

แผนที่หลักในเกม เขตสีน้ำเงินคือโซนที่ยังไปไม่ถึง

ดันเจอค่ายพักแรมซะงั้น!

นอนอยู่ดีๆเจ้าของค่ายมาถึงซะงั้น

นอนดูท้องฟ้าก็ไม่เลวนะ

Online กันมันส์มากครับ

ไปบู๊กันทีต้องยกกันไปเป็นปาร์ตี้ครับ

Download โหลดอันใดอันหนึ่ง

เวอร์ชั่นล่าสุด

Patchnotes:
    July 23, 2013
    - Added an option to limit the frame rate (see options menu: FPS limit; default 111 fps)
    - Ranger ability 'Scout's switftness' doesn't crash on multiplayer servers anymore
    - Ranger ability 'Retreat' doesn't increase hang gliding speed anymore
    - The crossbow's right mouse button ability now only does damage when charged
    - You can now reset the day in inns only between 6:00 P.M. and 6:00 A.M.
    - Fixed a bug where multiplayer groups received too much XP for missions

July 5, 2013
    - Added an option to invert the y-axis
    - Fixed a bug where MP could be regenerated with the 'O' key
    - Fixed a bug where players could sell non-existing items from their inventory
    - Improved some launcher issues
    Cube-World-23-07-2013.rar : Igetfile | Zippyshare| One2UP

Password : CubeWorld-jokergameth

สำคัญมาก วิธีการลงและเข้าเกม

1. ดาวโหลด Cube World และแตกไฟล์
    2. เข้าเกมผ่าน Cube.exe

Cube World Server Wrapper

แก้ไขปัญหา Server Crash
    - แก้ไขบัค Scout's Swiftness ทำให้ server crash
    - กำหนดจำนวนผู้เล่นได้ แก้ปัญหา server crash
    - มีระบบ auto restart หาก server crash
    CubeWorld_ServerWrapper.zip : One2Up

Credit : cubeworldforum

วิธีการใช้งาน

1. ดาวโหลด CubeWorld_ServerWrapper.zip และแตกไฟล์ลงใน folder เกม
    2. รัน Server จาก CWServerWrapper.exe

เวอร์ชั่นเก่า

Cube-World-05-07-2013.rar : Igetfile | Zippyshare| One2UP

Cube-World-04-07-2013.rar : Igetfile | One2UP

Cube-World Crack (04-07-2013) : Igetfile | One2Up

Password : CubeWorld-jokergameth

สำหรับคนที่มีปัญหา Error Direct3D หรือ DirectX

ลองคลิกขวาที่ cube.exe เลือก "Run as Administrator"

แต่ถ้ายังไม่หายก็คงต้องรอวิธีแก้ต่อไปครับ

Guide วิธีการ Lan / Online

คำเตือน : เกมนี้สำหรับ Phase แรกนี้ไม่ควรเล่นเกิน 4 คน ครับ เนื่องจากจะทำให้ server.exe หยุดทำงาน แล้วทำให้เกมหลุดได้ครับ แนะนำ 3 คนจะนิ่งที่สุดครับ

สำหรับคนที่สนใจจะซื้อของแท้ครับ

Official Site : https://picroma.com/cubeworld
    สมัครสมาชิกเพื่อซื้อเกมนี้ : https://picroma.com/account/create
    สำหรับราคาอยู่ที่ 15 EUR ครับ หรือคิดเป็นบาทก็ราว 600 กว่าบาทครับ

ช่วงนี้เว็บหลักของเกมนี้กำลังปิดปรับปรุงระบบ คนที่จะซื้ออาจจะต้องรอก่อนครับ

วิธีการเล่นเบื้องต้น

ปุ่มควบคุมต่างๆภายในเกม
    การเก็บเลเวลอย่างรวดเร็วด้วยระบบภารกิจ
    การจับสัตว์เลี้ยง
    วิธีการเปิดเซิร์ฟเวอร์
    รหัส Seed หรือเลข Seed แผนที่ดีมีชัยไปกว่าครึ่ง
    ระบบในอนาคต สำหรับคนที่สนใจจะซื้อของแท้

====================================================================

CWME - Cube World Model Editor สำหรับคนที่ต้องการแต่ง Skin ของเกมเอง

สำหรับวิธีการใช้งานเบื้องต้น
    1. รัน CWME.exe
    2. ไปที่ File -> Open Database.. และเลือกตำแหน่งที่ลงเกม Cube World ของเรา
    3. จากนั้นจะมี list ของ model ในเกมทั้งหมดขึ้นมาซึ่งเราสามารถปรับแต่งได้ตามต้องการ

วิธีโอสอนวิธีการทำ : http://www.youtube.com/watch?v=8Zxysvh_iao

Download

CWME_0.0.6.zip

===================================================================

Cube World Wiki ภาษาไทย - ข้อมูลอาจจะยังไม่เยอะครับ

http://cubeworldthai.com/

Cube World Wiki English

http://cubeworldwiki.net/index.php/Main_Page
    http://wiki.cubeworldforum.org/index...itle=Main_Page
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 8th August 2013 เมื่อ 22:26

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 197 คนที่กล่าวขอบคุณ:

808080808, ACBII, Aday, akanent, Aliensh, AliTtleO, ALTELMA, ampon1901, aooings, ap10308280, artistcho, ar_armed, AsLan, AuDiZZ, ballllabball, big, bigsammy-th, bird1528, BlackBishop, blackcool4, BlackSwan, blazblueseed, bloodtea, boomslan03, bossun, Care, ChainSkreamz, Chaisis4u, chwt1234, cloud14, clubmusic7, CM_PUNK, CoBoltz, darkmoonss, ddc[TH], DeadCarnival, DeEspada, deezazax, Devil888, DIARIES, Ditsadon, dragon1674, dragonball-0, dragongate, ๐Rexion๐, dsf6031, Easygo, Ekstemi, Emo, evagelish, EvilSoul, Ezio Auditore, faceto, flukekung1993, flukezuzayo, flying dog, Footfeet45, frew, FuaNgTiTaN, gamehall, gamespore, Garin_M.P.N., gazoline, GetsugA, golfbox, grancer, hades051, hahaha, ham7541, hippylove, hnuymakadow, horokeu, humvee, INDY.Hc|PeZ*, iPoweRx, jackpot12, james3000, Janus_box, jetzjamez, jjjena1234, Jomzababin, kaimuk, kane27002, karn0088, kategrean, kennova, kodssbon, KohHei-ArikaChung, krit007za, kritanon, liberate01, lionhearts, lnw1000, LuFy, maetasit, mandragon66, manopstn, Martial Arts Master, master077, maxidococo, Mcarmy, MiLaT " C " M!Ne, Minecraft, misszee2012, mongkolzaaaa, Monzzll, mosjamos, mosrko0012, mossrock, myspeedup123, Napon, negipa, Nemisis', nengzahaha12, netgulood, next 1000 clip, nonmember, NotthingGurock, NuTeiz, nuttaponchuenawa, nutzaza70, oaky753911, oammore, oayumio, oow3000, openwindow, pakapok, Paradise067, part321, patricklevy, peacepe2, peck22, pepper99, Phang69, planxthanee, PLAT, plumekung, pn36lnp28, pongtpongt, poppysun, powerop, princegameza, punwawa2009, Ratiio, Real men cry, reballion, Reborn319, rkikfvd, ROMEood, samboom48, santisook01, sarin8239, seamdong, Siraphan, Stitch, SUNNY, Super sprite, suttiphun, taezana, teeramate, ten1942, teyxzodus, ThaiCG, thaigamer5, thesnow, TheZeRo00052, Tiair, tide36, tonrer, topff, tripob302, tyrannous, ๛KID1412๛^__^, ukzeroooo, ultramanbabe, unname1906, vabaras76, Volcanus, voodabass, vorawut, wanchanakat, whitebaa555, Wimpy Kid, win455, wintas, Wolfie0530, worakorn3, XBOX_PSP, Xelx, xxx, YetPetz_13, Yoisak, youmza, zeroreach, zombie, ลูกกุยแมน, ~!-!eRo~

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    ตามหามานาน ขอบพระคุณอย่างสูง

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 866
    เจิมๆ.........................................................

กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ขอบคุณครับ

ผมนี่เข้าเว็ป JKG เลย!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,195
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ขอบคุณครับ น่าเล่นดี ภาพสวยสดใสมาก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    น่าาาาาาเล่นมาก สนุกดีคับเพลินเลย -0- เล่นหลายๆคนน่าจะมันนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ขอลองมั่ง ^^

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    ซื้อแท้ได้ที่ไหน Steam มีขายไหม
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ไม่ต่อเน็ตก็ยังเล่นไม่ได้ = = เปิดมาไอคอนก้หายไป

กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    มีใครเล่นอยู่บ้าง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nickzaa630 อ่านกระทู้
    ไม่ต่อเน็ตก็ยังเล่นไม่ได้ = = เปิดมาไอคอนก้หายไป
    ไม่ใช่ให้ปิดเน็ต ไม่ใช่ถอดสาย Lan แต่ปิดการเชื่อมต่อเครือข่ายทุกตัวครับ

windows 8 จะอยู่ในนี้ กด disble ให้หมด
    Control Panel\Network and Internet\Network Connections
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nekoload : 5th July 2013 เมื่อ 11:02

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    อยากออนไลน์อะ ที่ไหนขาย steam มีป่าว

กล่าวขอบคุณ
    2,313
    มายืนยันเล่นได้ 100000000% ครับผม อย่างเจ๋งงงงงง

อยากเล่น online กับเพื่อน มีใครเปิดเซิฟให้เล่นบ้างครับผม

กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    เอาไปดูประกอบการตัดสินใจ

อันนี้ของแท้นะ ใตรอยากอุดหนุนก้กดไป > https://www.picroma.com/buycubeworld

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    มายืนยันเล่นได้แน่นอนครับ แต่กระตุกมากๆ ใครมีวิธีทำให้ลื่นๆบอกผมหน่อยนะ ตาแรกเดินเข้าไปโดนเต่าตีตาย
    เชิญโหลดเกมส์ลิ้งตรงและเยี่ยมชมบล๊อคของผมได้แล้ว Update 19 กันยายน 2556ที่นี่

กล่าวขอบคุณ
    855
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ขอบคุณมากเลยครับ
    CPU : I5-6500 M/B : Asus H170-Pro RAM : 8GB Bus 2400 GPU : GTX 970 EXOC PSU : Super Flower Bronze FX Series 650W CASE : unicorn

กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้ที่จับสัตว์มา จับยังไงครับ สนุกดีสุดยอดดด

กองบัญชาการกะเหรี่ยงติดเน็ต
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ขอบคุณครับ ว่าจะเอาให้ลูกเล่น แทนมายคราฟ - -
    ThaiCGhttp://www.facebook.com/ThaiCG ใครเล่น The Lord of The Ring online Sever:Silverlode เข้ามาคุยกันได้นะครับ

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    น่าสนๆ เดี๋ยวมาโหลด

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เล่นไม่ได้อะครับ พอเปิดเกมแล้วมันขึ้นหน้าแรกก็ดับไปเองเลย
    จะDisable AdaptersหรือลองBlock Firewallก็เข้าไมได้อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MaKaJoo70 อ่านกระทู้
    มายืนยันเล่นได้แน่นอนครับ แต่กระตุกมากๆ ใครมีวิธีทำให้ลื่นๆบอกผมหน่อยนะ ตาแรกเดินเข้าไปโดนเต่าตีตาย
    ลองรันเป็น windows xp ดูครับ ผมเล่นก็กระตุก พอรันเป็น windows xp ลื่นปรื๊ดดดดดด...

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sleepycatz อ่านกระทู้
    เล่นไม่ได้อะครับ พอเปิดเกมแล้วมันขึ้นหน้าแรกก็ดับไปเองเลย
    จะDisable AdaptersหรือลองBlock Firewallก็เข้าไมได้อะครับ
    ปิดหมดแล้วหรอครับ ปิดให้หมดทุกอันเลยครับ ไม่ว่าจะอันที่ต่อเน็ตหรือไม่ต่อเน็ตก็ตาม

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    ว้าว มันมาแล้ว

I Like "POP" Music
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    กำลังจะซื้อ ปิดระบบซะงั้น

กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    เจ๋งโครตๆเลยครับ น่าเล่นมาก