ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ข้อ 4 นี่เข้าใจเลยนะ

8.00 - 8.30 แดดแรงโคตรๆ แล้วถ้าวันไหนมีกิจกรรมหน้าเสาธงล่ะ เฮ้ออออ ๆ เหงื่อท่วมครับ

จนผมเรียนจบ ร.ร. เพิ่งจะมาทำหลังคา

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ใช่คำว่าเปลี่ยนในประเทศไทยดีกว่าครับ

ผมเห็นด้วยกับคุณนะครับ เพราะผมผ่านมาแล้ว
    บอกตามตรงว่าาไร้สาระมากสำหรับการเข้าแถวนะครับ

เรื่องอาจารย์ก็เช่นกัน เหมือนเขาแบ่งชนชั้นกันเหลือเกิน

ยุคต่อไปมันเป็นยุคของเราครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,477
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wiriyapirat อ่านกระทู้
    นี่แค่ตอนเรียนนะ

อีกหน่อยทำงาน ไม่ขอเปลี่ยนนโยบายบริษัทไปเลยเหรอครับ
    อนาคตผมคงไม่ทำงานตากแดดหรอกครับ แล้วไม่ชอบเป็นลูกจ้างด้วย OK นะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    ยิ่งโตขึ้น สังคมยิ่งกว้าง กฎระเบียบ ข้อบังคับ บรรทัดฐานยิ่งมีมากขึ้น
    จะบอกให้ว่าเป็นเด็ก สบายที่สุดแล้ว
    ถ้าคิดว่าโตแล้วจะอิสระมากขึ้น บอกเลยว่าคิดผิด อยู่มหาลัยอยู่ยากกว่านี้ ถึงจะไม่ต้องเคารพธงชาติ แต่ความรับผิดชอบต้องมากขึ้น กฎระเบียบเยอะกว่านี้อีก
    เคารพธงชาติ งานเยอะ ในสมัยมัธยมเป็นเรื่องขี้ประติ๋วเลย

แล้วคุณรู้ได้ไงว่า อนาคตคุณจะไม่ทำงานตากแดด คุณรู้ได้ไงว่าอนาคตจะไม่ทำงานบริษัท แหม่ ชีวิตเลือกได้ขนาดนั้นเชียว
    แล้วมันก็ไม่เกี่ยวกับ การตากแดดอะไรหรอกครับ แต่เกี่ยวกับว่า คุณทนต่อสิ่งต่างๆได้มากแค่ไหน
    ถึงคุณทำงานที่จะไม่เป็นลูกจ้างคนอื่น นั่นหมายถึงคุณเป็นเจ้านายคนอื่น งานต้องยากกว่าคนอื่นแน่นอน ความรับผิดชอบคุณก็ต้องมีมากกว่าคนอื่น
    ความกดดันในงานมีมากกว่าคนอื่นชัวร์ ถ้าตัดสินใจไรผิดพลาดไป เสียทั้งหน้า เสียทั้งชื่อ เสียทั้งเงิน

จริงๆมันไม่ใช่เหตุผลอะไรเลย เด็กๆแค่ไม่อยากทำในสิ่งที่ตัวเองไม่ชอบ มันความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆ แค่บอกว่า ไม่ชอบ ไม่อยากทำ เหนื่อย
    ถ้าคุณมีอะไรมายืนยันว่า ถ้าไม่ทำสิ่งนี้ จะทำให้อีกอย่างดีขึ้นแน่นอน อันนั้นก็จะพอรับฟังได้

ปล. ที่ครูสั่งการบ้านแล้วคุณทำไม่เป็น แล้วทำไมคุณไม่ถามครูละครับ ถามนอกรอบก็ได้ ครูไม่ว่าหรอกมั้ง
    ปล.2 อบรมครูให้ดี แหม่ พูดมาได้ ถ้าคุณรู้ว่าแบบไหนดี คุณก็ไปอบรมเองสิครับ สมัยนี้โลกนี้เปลี่ยนไปแล้ว ผู้ใหญ่น่าจะฟังคุณบ้างแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    231
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    เด็กในวันนี้ ก็คือผู้ใหญ่ในวันหน้า ตอนนี้ความคิดของ ม.4 อีก 10 ปี อาจจะย้อนมามองว่าเราคิดผิดจริงๆ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    สงสัยดู Man of steel มากเกินไป อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    เปลี่ยนโลกเลยหรอครับ

ที่คุณพูดมานี่มันแค่เรื่องของง รร.มัธยม เองนะครับ

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Price อ่านกระทู้
    สิ่งที่ผมอยากเปลี่ยนบนโลกใบนี้ [ไม่พอใจก็อย่าด่าผมนะ]

1. การเรียน เพราะ ผมเนี่ยอยู่ มอ4 เรียนวันล่ะ 9-10 ชม. การบ้านก็มีทุก ชม. กลับบ้านก็ต้องทำอีกไม่ได้หลับไม่ได้นอน [อยากให้ลด ชม. เรียนบ้างครับ]
    2. ครูผู้สอน เพราะ จากประสบการณ์ผม ครูประมาณ ร้อยล่ะ 20% คิดว่าตัวเองใหญ่ ตัวเองดี อะไรประมาณนี้ และสอนแบบสั่งงานการแสดงหน้าชั้นโดยที่ครูไม่สาธิตอะไรเลย แล้วสัปดาห์หน้าก็มาปฎิบัติ สรุป นักเรียน งง ทำไม่เป็นไม่ได้คะแนน และติด 0 [อยากให้แก้ไขวิธีการสอน ให้อบรมครูให้ดีๆหน่อย]
    3. ผู้ปกครอง ที่ล่าหลัง เพราะ จากประสบการณ์ มักจะบอกว่า พ่อ แม่ ผ่านอะไรมาก่อนเธอนะ พ่อ แม่ รู้หมดแหละ ผมก็คิดในใจว่าโลกมันไม่เหมือนเดิมนะ [ก็อยากให้มีการอบรมผู้ปกครองเกี่ยวกับโลกของฉันหน่อย]
    4. การเข้าแถวหน้าเสาธง เพราะ จากหลายๆ รร. หน้าเสาธง ไม่มีร่มเอาซะเลย อากาศปีนี้ ร้อนมากๆครับตัวจะละลายได้อยู่่แล้ว อารมณ์ก็ร้อนก่อนเรียนไม่ดีเท่าไหร่นัก [ก็อยากให้ทาง รร. หลายๆ รร. เห็นใจนักเรียนที่เข้าแถวตากแดด อ่ะครับ มันร้อน ให้ทำที่ร่ม ไม่ก็เข้าแถวใต้อาคาร ประมาณนี้]

จบแหละ ประมาณนี้แหละ เดี๋ยวคิดได้จะมาเพิ่มๆอีก
    1.ทนๆเรียนไปครับมหาลัยจะยิ่งกว่า มหาลัยเหมือนเกมชีวิตที่ต้องลิขิตตัวเอง ปี 1สบายแต่กิจกรรมเยอะ ปี2 ชิวๆ ปี3 คิดไปเรื่อยๆ ปี4 นรกชัดๆ ใครอยากรู้ไปหาเอาเองว่าเพราะอะไร
    2.มหาลัย ยิ่งกว่านี้ นี้ขนาด ด.ร มาสอนเองอย่างไม่เข้าใจเลย เขาว่าง่าย แค่พวกเรามันยาก
    3.อันนี้ผมก็เป็นเหมือนกัน แม่ผมอายุ 56 แล้ว ผมเอาคอมไปต่อ LED TV เขาบอกเดียว TV สีเพียน เงิบ...........
    4.อันนี้ มหาลัย เข้า 8:30. ฮาๆสบายต่างจังหวัดนะ กรุงเทพแม ่ง ส ัส รถติด มาไม่ทัน

เพราะฉะนั้น ชีวิต ม.ปลาย มันแค่เริ่มต้นครับ จงใช้ชีวิตช่วงนั่นให้สนุก แล้วจำช่วงที่สนุก มานึก ตอน ปี4

.JUST BE ALIEN.
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 297
    LOL
    อีกหน่อยโตขึ้นก็บ่นกับเรื่องต่างๆนาๆ ขนาดม.ปลายยังขนาดนี้ เรื่องที่ลำบากกว่านี้รออยู่ จงบ่นต่อไป ทนไม่ไหวก็แค่ออกจากที่นั้นๆซะ = =

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    ผม ม.ปลาย เรียนถึง บ่าย 2 ที่เหลือ คาบค้นคว้า ชิวๆ
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

!!! Kyary Pamyu Pamyu !!!
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    เรียน ม.ปลาย สบายสุดแล้วครับ เชื่อผมเถอะ

อีกหน่อยพอท่านทำงานมันจะเหนื่อยและไม่มีเวลาว่างขนาดนี้นะครับ ตอนทำงานแม้จะไม่มีการบ้านแต่มันเต็มไปด้วยความรับผิดชอบนะ

สิ่งที่ท่านอยากเปลี่ยนผมก็เข้าใจ แต่นั่นเป็นความเข้าใจเมื่อ 10 ปีก่อนครับ ปัจจุบันโตขึ้น มุมมองต่างๆก็เปลี่ยนไปครับ

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    ผมก็คิดเหมือนจขกท.นั้นแหละครับ แต่ผู้ใหญ่ไม่ค่อยฟังเพราะคิดว่า "เราผ่านมาได้แต่ทำไมไอ้เด็กพวกนี้ถึงผ่านไม่ได้" ความคิดของช่วงอายุมันไม่เหมือนกันครับ บางคนมีประสบกาณจาก10ปีที่แล้ว แต่เรามีประสบกาณจากปัจจุบัน ทำให้ความรู้ความเข้าใจ ต่างกัน

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    ผมเห็นด้วยกับการลดชั่วโมงเรียน เมื่อก่อนผู้ใหญ่หลายๆคนก็ได้ดิบได้ดีเพราะการเรียนหนักๆ

แต่เดี๋ยวนี้ จบ ป.ตรี ขายก๊วยเตี๋ยว...เพื่ออะไร???
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W