ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 22 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 789101119 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    มา มาม่ากันในเน็ตมันยิ่งอารมย์เสียออกไปทำจริงๆจังๆกันไปเลยครับพวกต่อต้านแน่จริงก็ไปดิไม่ใช่สกิลคีบอร์ด

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    มองเเบบง่ายๆที่สุดนะ เเค่ร้องเพลงชาติตอนเช้าเเค่ไม่ถึงนาที ถ้ายังทำไม่ได้ พวกคุณก็คงทำอะไรไม่ได้หรอก -3-

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ต้องโทษ เกมส์ ครับ เกมส์ ผิด .......................ฟิ้ววววว

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    แหม่ จะเม้นแบบสาระสุดๆก็ได้น่ะครั่บ แต่เห็นนักวิชาการเยอะจัง เลยขอหย่อนเบ็ดล่อซะหน่อย

เรื่องแบบนี้มันละเอียดอ่อน ไม่สามารถฟันธงลงเอยให้ชัดเจนขาวจัด-ดำจัดได้หรอก ใครทำอะไรถูกใจเราก็ชอบ ทำไม่ถูกใจเราก็เกิดอคติ เป็นธรรมดาของสัตว์ประเสริฐอย่างเราๆอยู่แล้ว

สำหรับผมขำๆกับชีวิต คิดดี ทำดี พอแล้ว

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เลนกลางหาย
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    เข้าใจอยู่นะว่าร้อน แต่มันก็เกินไป
    มันเป็นธรรมเนียมปฏิบัติมานานแล้ว เคารพในเรื่องที่ควรเคารพหน่อยก็ดี
    MoNsTeR KiLL !!

กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    โชคดีจังเรียนจบแล้ว . . อยู่ โรงเรียนให้ผู้ชายไว้ผมยาวได้พอประมาณ ผู้หญิงไว้ผมยาวได้แต่ต้องรวบผม . . อนุบาลยืนอยู่ในโรงยิมร้องเพลงชาติ สวดมนต์ . . ประถมไปโรงเรียนเช้าไปเตะบอล เสื้อผ้าสกปรกแต่เช้า เพลงโรงเรียนดัง ก็เดินไปเข้าแถว ตากแดด ก็ร้อนบ้างทนเอา . . 6 ปี . . มัธยมก็เหมือนเดิม ไปเช้า เตะบอล เล่นบาส . . เพลงโรงเรียนดังไปเข้าแถวตากแดด . . พอ ม.6 . . แถวจะน้อยๆหน่อยเพราะไม่ค่อยมีใครมาเข้า . . มาสายบ้าง ไปอ่านหนังสือสอบบ้าง . . ก็แล้วแต่เค้า เพราะ ผมก็ไม่ค่อยสนใจอะไรเท่าไหร่นัก . . อาจารย์พูดหน้าเสาธงก็เหมือนเดิม บอกข่าวนู่นนี่ . . มีใครมาใหม่ มีงานอะไรกับโรงเรียนตอนนี้ หรือ เทศกาลอันใกล้เข้ามาที่จะเกิด . . บางครั้งก็บอกให้ระวังตัวเรื่องบางคนไปมีเรื่องโรงเรียนอื่นไว้ทำให้นักเรียนคนอื่นอาจพลอยซวยไปได้ . . ก็จริงเพราะบางทีผมก็ไปลงรถโดยสาร หน้าโรงเรียนที่ไม่ถูกกัน ต่างคนต่างมองหน้ากัน . . จะใส่กันตรงนั้นก็ได้ . . วันนึงผมไม่รู้ ว่า พึ่งไปมีเรื่องกันมา . . ผมกลับบ้าน แวะเอารถไปเติมน้ำมัน . . อีก โรงเรียน มา กระบะ 2 คัน . . นั่งจ้องผมปานจะวิ่งกรูเข้ามาพร้อมเท สกิล ใส่ผม . . ผมก็เลยยืนจ้องไปสักพักก็กลับดีกว่าอยู่ไป คงได้กลับจุดเซฟล่าสุดแน่ๆ . . วันต่อมาอาจารย์พูดหน้าเสาธง ก็เลยพึ่งจะรู้ . . ตอนนี้ก็จบมหาลัยแล้ว รับน้องก็เข้า กิจกรรมคณะก็ไปเอาของ ( เกือบครบ ) . . กินเหล้า เมา มั่ว มหาลัยก็ลองดูมาหมด . . เข้าสังคมกับรุ่นพี่และรุ่นน้อง . . ปรับความเข้าใจว่าทำไมต้องรับน้องแบบนี้แบบนั้น . . ก็สนุกดีนะ . . ผมแค่อยากจะบอกว่าขอแค่คุณสนุกกับมันเถอะ มันไม่ได้ทำตลอดชีวิตหรอกครับ . . ไปเจอเพื่อนไปคุยกับเพื่อน . . ไปเช้าๆผู้หญิงสวยๆธรรมชาติเยอะกว่าพวกนั่งแต่งหน้าแล้วไปสายนะครับ. . พอดีรุ่นพี่สวยๆก็เยอะ รุ่นน้องงามๆก็เยอะ เห็น มิน (พีชญา) มาตั้งแต่ผมสั้นนะตัวเธอว์ . . . . ขอโทษนะถ้าชีวิตผมไม่ค่อยสนุกเท่าไหร่ . .

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คุณอรรถชัย อ่านกระทู้
    มองเเบบง่ายๆที่สุดนะ เเค่ร้องเพลงชาติตอนเช้าเเค่ไม่ถึงนาที ถ้ายังทำไม่ได้ พวกคุณก็คงทำอะไรไม่ได้หรอก -3-
    ใช่เลยครับ ถ้าแค่นี้ทำไม่ได้ก็คงทำอะไรไม่ได้หรอกครับ

อนาคตก็คงทำงานทำการไม่ได้หรอกครับ หาเงินไม่ได้ พัฒนานู่นนี่ไม่ได้หรอกครับ

ถ้าอยากจะเจริญต้องเคารพธงชาติ แล้วก็สวดมนตร์นั่งสมาธิครับ มันสำคัญมากครับถ้าไม่ทำนี่รับรองอยู่
    บนโลกไม่ได้แน่ๆครับ

โตไปจะเป็นคนที่ไร้คุณภาพและขาดความคิดหากไม่ได้เคารพธงชาตินะครับ
    และการไม่เคารพธงชาติทำให้ประเทศเดือดร้อนนะครับ รู้ไหม โถ่แย่จังคนสมัยนี้

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ผมไม่เคยเห็นเด็กที่เคารพธงชาติกับสวดมนต์ไหว้พระมันจะตายเลยนิ อย่างมากก็แค่เป็นลม แล้วอีกอย่างการเรียนม.ปลาย มันไม่ได้บังคับเรียน แต่่ในเมื่อเราเข้าไปสมัครเรียนแล้วเนี้ยมันก็มีกฎให้ทำตามก็ทำไปเถอะ มันควรที่จะเปลี่ยนระบบการศึกษามากกว่าเรื่องแบบนี้เปล่าว่ะ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    เอ่อ จะเอาแค่ชอบไม่ชอบมาตัดสินมุมมองและอคติคงไม่ถูกมั้ง เกิดผมไปชอบกฏที่มันละเมิดสิทธิมนุษยชนขึ้นมา ผมจำเป็นจะต้องเห็นด้วยกับมันเหรอ หรือต้องหาเหตุผลมาซัพพอร์ตว่าสิ่งที่ผมคิดมันถูกโดยไม่มีผู้ใดโต้แย้ง มันคงไม่ใช่แล้วหละ
    ส่วนหนึ่งที่ผมแย้งก็เพราะว่าต้องการให้มีคนมาดีเบตนี่แหละ ไม่ใช่ให้มายืนกรานเพราะมันไร้เหตุผล จริงๆถ้าเอาแบบสาระมันน่าจะดีกว่า ซึ่งหลักการและเหตุผลที่ให้น้ำหนักมาจะเป็นยังไงมันก็ต้องว่ากันไปตามเนื้อผ้านั่นแหละ
    รอวันโดนแบน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    ไมไม่เกิดตอนที่ฝรั่งเศสมันเข้ามาปล้นแผ่นดินเรา แล้วบ้าน****อยู่ในจังหวัดที่เสียแก่มัน แล้วไม่มีบ้านซุกหัวนอน ทั้งโค ต ร ไปเลยวะ ไอ่ สั ส

ไม่ชอบก็ลาออกไปเรียน กศน ไป ไอ่เด็กรกชาติ จะได้ไม่ได้ชื่อว่าคลั่งชาติอย่างแท้จริงไง ไอ่ลา ว เอ๊ย

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    นี้มันเวปดราม่าปะเนี่ย มีทุกวันเลย อิอิ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    สงใสว่าทำไมคำตอบที่ได้ส่วนใหญ่ จะบอกว่า ทำไมแค่นี้ทนไม่ได้หรอ เรื่องแค่นี้ทำไม่ได้จะไปทำอะไรได้ ทำๆไปเถอะแค่นิดเดียวเอง
    รุ่นก่อนทำมาหลายปีแล้วทำไมจะทำไม่ได้ละ ก็ฝึกความอดทนไง มันจะได้รักชาติ ทำไมมีแต่คำตอบแนวๆนี้หว่า????

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ผมว่าเค้าพูดจาเหมือนแบบสูงส่ง แต่ว่าไม่รู้สิสำหรับผมมันเหมือนก็แค่มาบ่นอะ มองโลกเเคบไป ถ้าความคิดเป็น ผู้ใหญ่จริงควรจะหาวิธีแก้ก่อนค่อยยกเลิกนะ

อะไรสงครามๆ นาซีอะไรของมันก็ไม่รู้ เค้าทำเพื่อประเทศชาติเเล้วยังไปว่าเค้าเป็นแค่พวกคลั่งชาติ งง อะจริงๆ เรื่องนี้ผมอาจจะโง่เองที่ไม่เข้าใจหรือยังไงนะ เเต่มันก็เเค่ความคิดเห็นอะนะ ^^

ส่วนตัวยอมรับนะ บางสิ่งที่เค้าพุดอาจจะถูกเเต่บางอย่างมันก็เกินไป

ปล. เพลงชาติถ้าเราไม่ร้องแล้วใครจะร้อง?

กล่าวขอบคุณ
    168
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theaop001 อ่านกระทู้
    สงใสว่าทำไมคำตอบที่ได้ส่วนใหญ่ จะบอกว่า ทำไมแค่นี้ทนไม่ได้หรอ เรื่องแค่นี้ทำไม่ได้จะไปทำอะไรได้ ทำๆไปเถอะแค่นิดเดียวเอง
    รุ่นก่อนทำมาหลายปีแล้วทำไมจะทำไม่ได้ละ ก็ฝึกความอดทนไง มันจะได้รักชาติ ทำไมมีแต่คำตอบแนวๆนี้หว่า????
    เอ้า ก็ถูกแล้วไง เขาให้ร้องเพลงชาติไทย เพื่อให้ระลึกว่า เราเป็นคนไทย เราเป็นเอกราชทุกวันนี้ เพราะเราคือชาติไทยที่เป็น "ไทย"

ร้องให้ถึงระลึกไว้ว่าเพราะเราเป็น "ไทย" เราจึงมีเอกราชมาจนทุกวันนี้ ถ้าแค่ยืนตากแดดนิดเดียว เพื่อร้องเพลงชาติเราเพื่อที่จะสื่อว่า ที่เราร้องเพลงนี้ด้วยความเต็มใจ

เพราะว่าเราคือ "ไทย"

ถ้าไม่เข้าใจ ไปอยู่พม่าสักสองสามเดือนนะครับ แล้วก็จะได้คำตอบแบบไม่ต้องถามใครเลยนะ

ถามตรง ๆ ปนหยาบนิด ๆ ถึงปานกลาง ถ้าคนไทยไม่ร้องเพลงชาติไทย

งั้น จะมีเพลงชาติไทยไว้ให้ใครร้องวะ ถ้าไไม่ใช่คนไทยร้อง

ถึงเด็กในคลิปนะครับ

ถ้ายังแบมือขอตังพ่อแม่ที่เขาเป็น "คนไทย" ใช้ ก็อย่าเพิ่งไปคิดอะไรที่คนไทยเขาทำกันมาเป็นร้อย ๆ ปีดีกว่ามั้ง

ไอ่ "เด็กปากไม่สิ้นกลิ่นน้ำนม" ถุ้ ยยยยยยยยยย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 9th July 2013 เมื่อ 02:28

กล่าวขอบคุณ
    168
    เติมอีกหน่อย แบบ ตรงไปตรงมาสุด ๆ

ถ้าคิดว่าคิดถูกนัก พวกเมิ ง รวมตัวกันแล้วไปทูลเกล้าถวายพ่อหลวง ไปบอกท่านว่า

"พวกเราไม่ต้องการร้องเพลงชาติไทยในยามเช้าอีกต่อไป"

กล้ามั้ยไอ้พวกตุ๊ ด

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    เติมอีกหน่อย แบบ ตรงไปตรงมาสุด ๆ

ถ้าคิดว่าคิดถูกนัก พวกเมิ ง รวมตัวกันแล้วไปทูลเกล้าถวายพ่อหลวง ไปบอกท่านว่า

"พวกเราไม่ต้องการร้องเพลงชาติไทยในยามเช้าอีกต่อไป"

กล้ามั้ยไอ้พวกตุ๊ ด
    ตรงไปตรงมาเลยนะ
    "ไอ้โหนเจ้า"

ป.ล. ดึงท่านมาเกี่ยวอีก
    ถ้าคุณไม่ยอมรับฟังคำติเตียนของผู้อื่น คุณก็ไม่ควรไปสั่งสอนใคร

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    เรียกร้องในนี้มันก็โต้เถียงกันเปล่าๆไม่มีประโยชน์ ถ้าท่านที่ไม่เห็นด้วยกับสองสิ่งที่ท่านไม่อยากทำ ก็รวมตัวกันไปยื่นหนังสือกับรัฐมณตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ ไปเลยครับจะได้รู้ว่าพวกท่านต้องการอะไรพิมพ์อยู่ในนี้มันก็ไม่เกิดผลหรอกจะได้หมดเรื่อง ทั้งประเทศเค้าจะได้รับรู้กันบ้างแล้วจะได้รับทราบว่า
    ใครเห็นด้วยกับไม่เห็นด้วยจบ

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theaop001 อ่านกระทู้
    ตอบแบบนี้มันง่ายกว่าตอบด้วยเหตุผลไงครับ ไม่ว่าจะเรื่องทรงผม เรื่องเครื่องแบบ เคารพธงชาติ ว่ามันทำไปเพื่ออะไร
    สอนให้ยืน สอนให้เคารพ แทนที่จะสอนให้รักชาติ ถ้าสอนเด็กมันรักชาติสำเร็จ มันก็ยืนเคารพเองแล้ว

สำหรับผมผมกว่าก็ยืนๆไป มันเป็นการแสดงความเคารพและก็ไม่เห็นจะมีผลเสีย เพียงแต่ถ้าวันไหนอากาศมันร้อนก็หยุดไปซักวันไม่ก็รีบๆเลิกเร็วๆ
    ไม่ต้องอ้างเรื่องความอดทนด้วย เพราะเห็นครู****ยินในร่มกันทั้งนั้น รักชาติไม่รักชาติแค่ยืนหรือไม่ยืนก็วัดได้แล้วเนี่ยนะ เหอะ

ส่วนเรื่องบังคับทรงนักเรียนเนี่ยควรยกเลิกไปเลย ไม่เห็นมีประโยชน์ ยิ่งเพิ่มความต่อต้านในตัวเด็ก (แต่ไม่ใช่ว่าไปทำผมสีรุ้งมาได้นะ)

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ทุกวันนี้นอกจากสถานที่ราชการ-สถานที่สำคัญ ก็ไม่มีใครยืนเคารพธงชาติกันแล้ว วันไหนเห็นคนพร้อมใจกันยืนตรงเคารพธงชาติแล้ว ก็รู้สึกตื้นตันใจเหมือนกัน

สีของธงชาติไทยมีความหมาย-อันนี้เรารู้กันดี มองให้ลึกๆแล้วมันมากกว่าการทำแบบเดิมตามๆ กันไป ถ้าการยืนตรงเพื่อเคารพธงชาติเป็นการรำลึกถึงสิ่งที่รวมให้เราเป็นชาติไทยจนทุกวันนี้ล่ะ

เด็กยุคนี้เป็นเด็กยุคใหม่ชอบอะไรที่เป็นรูปธรรมจับได้ เห็นได้ แต่หลงลืมความสำคัญของจิตใจไป

จะยกเลิกก็ได้นะเคารพธงชาติ สวดมนต์ตอนเช้าน่ะ ถ้ามันเป็นเสียงส่วนใหญ่ผมก็ยอมรับได้ แต่ขอถามหน่อยยกเลิกแล้วจะทำยังไงต่อ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoonTew อ่านกระทู้
    อ่านแล้วหงุดหงิด อะไรที่ไม่ชอบก็อ้าง-ชาติอื่นเขายังไม่ทำ อะไรที่ชอบก็อ้าง-ชาติอื่นเขายังทำ

ตกลงพวกเอ็งนั่นแหละต้องการอะไรกันแน่ แถจนข้างแหกเพื่อให้ได้ในสิ่งที่ตัวเองต้องการเหรอ

จะให้ยกเลิกนู่นนี่ เคยคิดถึงผลที่จะตามมา วิธีแก้หรือพัฒนาต่อยอดบ้างมั้ย หรือว่ายกเลิกแล้วรู้สึกว่าเป็นอารยะเหมือนชาติอื่นแล้ว พอใจละจบละ

เห็นมาเยอะแล้วทั้งหัวหงอกหัวดำ เรียกร้องเรื่องนี้จบเพื่อที่จะได้เรียกร้องเรื่องอื่นต่อ ก็แค่ใช้สิทธิที่มีให้คุ้มเท่านั้นเอง
    ^
    ^
    ผมยังยืนยันในคอมเม้นเดิมของผมนะ

กล่าวขอบคุณ
    282
    สำหรับผม ผมแค่ต้องการคำตอบในเชิงตรรกะและความเป็นเหตุเป็นผลที่เป็นรูปธรรม นั่นแหละ
    ไม่ใช่คำตอบที่เอาแต่ยืนกรานแนวคิด หรือ hate speech ที่พ่นไปวันๆให้กระทู้มันเพิ่มหน้าแต่หาสาระสำคัญอะไรไม่ได้
    เรื่องก็คือผมต้องการน้ำหนักมาชั่งกันระหว่างเหตุผลสองฝ่าย อะไรจริง อะไรเท็จ แต่ผมหาน้ำหนักจากอีกฝั่ง ไม่ได้เลย
    ซึ่งหัวข้อที่ผมหยิบยกมามัน "น่าจะ" มีคำตอบหรือคำอธิบายที่ชัดเจนได้ เพราะถ้าคนเรามันเชื่อมั่นขนาดนั้นมันก็ควรที่จะมีคำตอบให้กับคนอื่นได้
    ไม่อย่างนั้นก็เป็นแค่คนไร้เหตุผล หรือไม่จริง
    รอวันโดนแบน

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    สำหรับผม ผมแค่ต้องการคำตอบในเชิงตรรกะและความเป็นเหตุเป็นผลที่เป็นรูปธรรม นั่นแหละ
    ไม่ใช่คำตอบที่เอาแต่ยืนกรานแนวคิด หรือ hate speech ที่พ่นไปวันๆให้กระทู้มันเพิ่มหน้าแต่หาสาระสำคัญอะไรไม่ได้
    เรื่องก็คือผมต้องการน้ำหนักมาชั่งกันระหว่างเหตุผลสองฝ่าย อะไรจริง อะไรเท็จ แต่ผมหาน้ำหนักจากอีกฝั่ง ไม่ได้เลย
    ซึ่งหัวข้อที่ผมหยิบยกมามัน "น่าจะ" มีคำตอบหรือคำอธิบายที่ชัดเจนได้ เพราะถ้าคนเรามันเชื่อมั่นขนาดนั้นมันก็ควรที่จะมีคำตอบให้กับคนอื่นได้
    ไม่อย่างนั้นก็เป็นแค่คนไร้เหตุผล หรือไม่จริง
    เท่าที่ผมอ่านมา ที่คุณต้องการคือ เหตุผลที่คุณรับได้ ใช่มั้ยครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    มันก็ต้องดูว่าเมคเซนส์ไหม
    อย่างมีเหตุผลว่า ว่าการไหว้ต้นไม้เอาผ้าสีๆพันทำให้ถูกหวย เหตุผลเพราะมีเทวดาผีสางในต้นไม้มาช่วย
    ผมก็ต้องให้ทางนั้นพิสูจน์ว่าเทวดาช่วยได้จริงและมีกระบวนการทำให้ถูกหวยอย่างไร ผมถึงจะเอามาคิดว่ามันเป็นอย่างไร
    ถ้ามีแต่คำพูดว่าไม่เชื่ออย่าลบหลู่ หรือ ไม่รู้จักมีสัมมาคารวะ ผมจะเอาอะไรไปเป็นประเด็นในกระบวนการคิด
    คือถ้าไม่มีใครชี้แจง ผมจะรู้ไหมว่าเทวดาหน้าตาเป็นอย่างไร แล้วทำอย่างไรให้ถูกหวย มันเป็นเรื่องเบสิคๆแค่นี้

get มั้ยฮะ
    รอวันโดนแบน

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    คนละเรื่องเลยครับ อย่าหยิบยกเรื่องที่ไม่เกี่ยวข้องมาร่วมประเด็นสิครับ ถ้าชาติไทยไม่มีหน้าตาให้เห็นก็ไม่จำเป็นต้องมีใช่มั้ยครับ

คำชี้แจงมีอยู่แล้ว แต่คุณเลือกที่คุณใช่ ไลค์ที่คุณชอบเท่านั้นแหละ ความคิดใครความคิดมันคุณแค่อยากให้ความคิดคุณเป็นที่ยอมรับเท่านั้นเอง

ปล.แล้วเมคเซนส์นี่อะไรครับ ภาษาเทพเหรอ

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ไปกันใหญ่แล้วครับ ผมหมายความถึงกระบวนการความคิด ถ้าคุณไม่ชี้ประเด็นว่าเหตุผลในทางแนวคิดนี้เป็นอย่างไร สถิติมาเป็นอย่างไร หลักฐานมาอย่างไร
    แล้วผมจะเอาไป พิจารณายังไง คำชี้แจงที่คุณว่าไหนคุณลองโควตซักอันมาสิครับ ผมจะดูให้
    รอวันโดนแบน

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    นั่งขำ คนในประเทศไม่รักชาติมันก็เหมือนกับ แพแตก นั่นแหละ คนพร้อมที่จะทำเพื่อผลประโยชน์ส่วนตัว โดยไม่คำนึงถึงส่วนรวมตลอด

แล้วเพลงประจำชาติ แต่คนในชาติกลับร้องไม่ได้ ผมว่ามันน่าเศร้าเกินไปนะ

และสุดท้าย ต่อให้ยกเลิกเคารพธงชาติ สวดมนไหว้พระ และกิจกรรมอื่นๆ หน้าเสาธง ผมก็ไม่เห็นว่ามันจะมีอะไรดีขึ้นเลยซักอย่าง ก็แค่เด็กเกรียนๆ อยากสบายเท่านั้น ปัญหาการศึกษาก็ยังคงอยู่เหมือนเดิม

แล้วเรื่องสิทธิ และเสรีภาพน่ะ ควรมีแต่พอดี หากมากเกินไปจะเกิดการเบียดเบียนกันทันที เพราะเราอยู่กันเป็นสังคม ถ้าคุณอยากอิสระมาก ผมแนะนำให้ปลีกวิเวก อยู่คนเดียวในป่าลึก หรือผู้เขาสูงๆ ที่ไม่ค่อยมีคนอยู่ คุณจะได้รับสิทธิ เสรีของคุณเต็มที่ อยากทำอะไรก็ทำไป ตราบใดที่มันยังไม่ส่งผลไปถึงผู้คนผู้อื่น อันที่จริงรวมสัตว์ป่าไปด้วยก็ดี เขาก็มีหัวใจเหมือนคน ต่างกันแค่ไม่มีสมองส่วนหน้าเท่านั้น
    OPPAI~~MISSILE!!!

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: