ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808

แฟนอยากเลิกเพราะรู้อดีตของผม

แฟนผมกับผมก็คบกันมาได้3เดือนแล้ว คราวนี้เทอก็รู้มาว่าผมเคยมีแฟนมาแล้ว4คนแล้วเทอก็อยากเลิกกับผมเพราะว่าผมไม่บอกเขามาก่อนว่าเคยคบมาหลายคนซึ่งผมก็โมโหมากเลยที่เขาเลือกที่จะมองแต่อดีตของผมแทนที่จะมองและอยู่กับปัจจุบันของผม เปรียบเหมือนพนักงานที่ทำงานมาเป็นปีๆทำงานดีมาตลอดไม่เคยมีปัญหาอะไรแต่แล้ววันนึงเจ้านายขู่จะไล่ออกเพราะรู้ว่าอดีตเคยติดยามาก่อนน่ะหรือ
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    Blog Entries
    3

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    685
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    ปล่อยเค้าไปท่าเค้าจะสนอดีตมากกว่าปัจจุบันก็ชั้งเค้า
    Credit : uberhumor

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ตอนเข้ามาอ่านนี่... บอกว่ารู้อดีต ทำให้คิดเลยว่า สมัยก่อนคบผู้ชายมาก่อนจะมาคบผู้หญิงมันเลยบอกเลิกทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    เป็นผม ผมก็เลิก

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    เรื่องยังงี้ขอเลิกไมไหว คนเรามีอตีดทั้งนั้น ใครจะขาวบริสุทธ์ผุดผ่อง
    KISSMYASS

กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    แล้วแฟนคุณไม่เคยมีแฟนหรอ ผมว่าอยู่ๆไปบอกเค้าว่าเคยคบมา4คนแล้วมันไม่แปลกหรอครับ ถึงเขาจะถามเราไม่บอกเราก็ไม่ผิด เพราะสำหรับผม ผมบอกได้เลยว่าผมไม่เคยมีแฟนเก่า ถ้าเลิกกัน ผมนับเป็นคนไม่รู้จัก ผมก็อ้างได้ว่า ผมไม่อยากจำอดีต อย่าพูดถึงได้ไหม ลองใช้มุขนี้ดูก็ได้ครับก็ขอให้ปรับความเข้าใจกันให้ได้นะครับ สู้ๆ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    ถ้าเลิกเพราะเหตุผลนี้ ไม่รู้จะว่ายังไงครับ เขาอยากเลิกหรือเอามาอ้างเฉยๆหรือเปล่า ความคิดผม ผมว่ามันไร้สาระมาก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    นี่สินะ ที่เขาเรียกว่าเรามีกรรมเป็นแดนเกิด เรามีกรรมเป็นเผาพันธ์ เราเป็นทายาทแห่งกรรม เราจะืทำกรรมอะไรไว้ ดีหรือชั่วเป็นบุญหรือเป็นบาป เราต้องได้รับผลนั้น

55555 เรื่องนี่ไม่ใช่เพราะอดีตของคุณหรอก แต่มันคือสารพัดเรื่องที่สามารถเป็นสาเหตุ เพือจะไปจากคุณ สรุปง่ายๆ เขาเลือกทิ้งคุณตั้งนานแล้ว แต่ปัญหาอยู่ที่กำลังหาเรื่องเลิก ให้ระวังชั่วพระศุกร์แทรก อังคารงัด พฤหัสซ้อนไว้ให้ดี มีเกนฑ์จะเสียคนอันไปที่หลุ่มหลง ไม่เป็นไรครับ บางสิ่งบางอย่าง เมื่อหมดมันเวลา ก็ต้องปล่อยมันไป
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 262
    เลิกเถอะครับ อยู่ต่อไปก็ไม่มีความสุขถ้าแฟนคุณรับเรื่องนี้ไม่ได้หรือแกล้งยอมรับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    มันขึ้นอยู่กับหลายปัจจัย เช่นว่า ตอนนี้อายุเท่าไร ถ้าอายุมากพอระดับหนึ่งการที่คบมาหลายคนแล้วก็ถือว่าปกติ คนเราคบกันถ้าไปกันไม่ได้ก็ต้องเลิกกัน ถ้าเหตุผลเพราะว่าเคยคบใครมาก่อนก็ตลกหละ เว้นแต่ตอนนี้ถ้าเกิดอายุยังไม่มาก การคบ 4 คนแล้วอาจทำให้เห็นว่าเราเจ้าชู้ไม่จริงจัง สักวันก็คงเลิกกับเค้าล่ะมั้ง

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    แล้วอดีตของเธอหล่ะ ???

ฉันไม่ได้โกหกเธอนะแค่ฉันไม่ได้บอก เธอไม่เคยถาม

เธอก็ไม่เคยบอกฉัน เพราะฉันก็ไม่เคยจะถามเธอ

ในเมื่อเธอรู้แล้ว และเธอเลือกแค่จะมองเพียงอดีตของฉัน เธอก็ไปเหอะ ไปอยู่กับอดีต เรารู้แค่ว่า เราจะอยู่กับปัจจุบัน และอนาคตข้างหน้า

สุดท้ายนะ เธอมันเป็นอดีตไปแล้วตอนนี้

เงิบชั่วร์ =_=

กล่าวขอบคุณ
    1,456
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iamwutdy อ่านกระทู้
    มันขึ้นอยู่กับหลายปัจจัย เช่นว่า ตอนนี้อายุเท่าไร ถ้าอายุมากพอระดับหนึ่งการที่คบมาหลายคนแล้วก็ถือว่าปกติ คนเราคบกันถ้าไปกันไม่ได้ก็ต้องเลิกกัน ถ้าเหตุผลเพราะว่าเคยคบใครมาก่อนก็ตลกหละ เว้นแต่ตอนนี้ถ้าเกิดอายุยังไม่มาก การคบ 4 คนแล้วอาจทำให้เห็นว่าเราเจ้าชู้ไม่จริงจัง สักวันก็คงเลิกกับเค้าล่ะมั้ง
    ผมอายุ24 ส่วนแฟนอายุ26ครับ ผมก็ไม่เคยถามอดีตของเทอเลยว่าเคยมีแฟนกี่คนเพราะผมมองไปที่ปัจจุบันอย่างเดียวยังไงแล้วรู้อดีตไปก็ทำอะไรไม่ได้อยู่ดี

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    คนเรา เมื่อเจอคนที่ไม่ดี ก็ต้องเลิก เจอคนที่ไม่ใช่จะอยู่กันไปทำไม ล่ะ ใช่ไม๊
    ทุกคนล้วนมีอดีต ที่มืดมนต์ T_T อยู่ที่ว่า คนที่เรารัก จะรับกับสิ่งนั้นได้รึเปล่า

ความคิดติงต๋องของผม ถ้้าไม่อยากคบเเฟนมีอดีตเเฟนเก่า คงต้องคบกันมาตั้งเเต่ ม.1 เเละไปยั้นเเต่งงานเลยล่ะ จะได้มั่นใจว่า เป็ฯยังไง <เเต่จะเป้ฯไปได้ยังไง>
    ยิ่ง ตอนเข้ามหาลัย เเล้วมีเเฟน จะรู้หรอว่า เเฟนเราเคยเจออะไรมาบ้าง เขาจะบอกเราหรอ จริงไม๊ ^_____^"

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    แฟนนายความคิดเด็กอนุบาลมาก

ความรักมันคือการให้อภัยซึ่งกันและกันครับ

ไม่ใช่ยึดติดเรื่องอดีต

เคยมีแฟนแล้วเกี่ยวเฮี่ยไรกับตอนนี้ครับ 5555+

บอกเธอหน่อยนะ ว่าผมฝากบอกว่า หัดคิดมั้ง สมองหนะ หรือหัวมีไว้คั่นหู

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    เธออาจจะเบื่อคุณ เลยหาข้ออ้างก็ได้นะ

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    แฟนนายความคิดเด็กอนุบาลมาก

ความรักมันคือการให้อภัยซึ่งกันและกันครับ

ไม่ใช่ยึดติดเรื่องอดีต

เคยมีแฟนแล้วเกี่ยวเฮี่ยไรกับตอนนี้ครับ 5555+

บอกเธอหน่อยนะ ว่าผมฝากบอกว่า หัดคิดมั้ง สมองหนะ หรือหัวมีไว้คั่นหู
    นั่นสิ มีแฟนมา4คน มันแปลกตรงไหน ผมว่ามันจะหาเรื่องเลิกมากกว่า ทำตัวfakeได้โล่จริง ๆ ผู้หญิงคนนี้ เลิกเหอะครับ
    หาคนที่เข้าใจกันดีกว่า ผู้ชายเราก็มีน้อยกว่า โอกาสเลือกก็มากกว่า ปล่อยให้มันขึ้นคานไปเหอะ พวกไร้สาระแบบนั้น

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    เอาจริงๆนะ แฟนนายเป็นพวกคิดมากใช่ป่าว คิดมากคิดโอเวอร์ อิสตรีเช่นนี้มักหาเรื่องทะเลาะจากความว่างป่าวได้

ถ้าไม่ใช่ ก็น่าจะเป็นเรื่องข้ออ้างหรือไม่ก็มีคนเป่าหูแล้วแหละ ไม่ขอฟันธงทุกกรณีนะ แค่คิดว่ามีโอกาศเป็นไปได้เท่านั้น แนะนำให้เคลียร์ซะ แต่เป็นผม ผมเลิกแหละ วุ่นวาย
    OPPAI~~MISSILE!!!

In Stock Me Trust
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    เหตุึผลเด็กอนุบาลจริงๆนั่นแหละนะ = =" อะไรกัน มีแฟน 4 คน แล้วมาบอกเลิกเรา ??? ผมว่ามันไม่ใช่เหตุผลที่ฟังขึ้นเลยนะ เราต้องไปบอกหรอ เฮ้ยเธอเรามีแฟนมา 4 คนแล้วอ่ะเธอ ( เดี๋ยวหล่อนก็งอนหาเรื่องเลิกอีกหาว่าไปพูดถึงแฟนเก่าต่อหน้าหล่อน ฮ่าๆ ) คนเค้าจะไปแหละครับ ไม่เรื่องนี้ เดี๋ยวก็มีเรื่องนู้น ผมเดานะว่าอาจจะมีคนอื่นรึป่าว เลยหาเรื่องเลิก มั้ง ผมไม่ชัวร์นะ แต่ก็มีทางเป็นไปได้ มันอยู่ที่คุณรักเค้ามากแค่ไหนนะ ถ้ารักมากเรื่องแค่นี้ผมว่าปรับความเข้าใจกันได้ครับ ( ถ้าเค้าไม่มีคนอื่นน่ะนะ ) แต่ถ้าคบยังไม่ตริงจัง ไม่ผูกพันมาก ผมแนะนำหาใหม่ครับ ผู้หญิงดีๆ โสดๆ รอคนที่จะมารักเค้าเยอะแยะครับ : )

กล่าวขอบคุณ
    1,456
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    เอาจริงๆนะ แฟนนายเป็นพวกคิดมากใช่ป่าว คิดมากคิดโอเวอร์ อิสตรีเช่นนี้มักหาเรื่องทะเลาะจากความว่างป่าวได้

ถ้าไม่ใช่ ก็น่าจะเป็นเรื่องข้ออ้างหรือไม่ก็มีคนเป่าหูแล้วแหละ ไม่ขอฟันธงทุกกรณีนะ แค่คิดว่ามีโอกาศเป็นไปได้เท่านั้น แนะนำให้เคลียร์ซะ แต่เป็นผม ผมเลิกแหละ วุ่นวาย
    มันใช่หมดเลยครับที่คุณพูดมา เทอเป็นคนที่คิดมาก คิดไปไกลจนผมคิดไม่ถึงหลายต่อหลายเรื่อง มักจะบอกผมว่ามีคนมาบอกแบบนั้นแบบนี้ๆแล้วก็จะงอนโดนไร้เหตุผลพอผมถามว่าใครเป็นคนบอกเทอก็ตอบว่าช่างเถอะแต่ถึงยังไงผมก็ยังรักเทออยู่

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ harnibal409 อ่านกระทู้
    มันใช่หมดเลยครับที่คุณพูดมา เทอเป็นคนที่คิดมาก คิดไปไกลจนผมคิดไม่ถึงหลายต่อหลายเรื่อง มักจะบอกผมว่ามีคนมาบอกแบบนั้นแบบนี้ๆแล้วก็จะงอนโดนไร้เหตุผลพอผมถามว่าใครเป็นคนบอกเทอก็ตอบว่าช่างเถอะแต่ถึงยังไงผมก็ยังรักเทออยู่
    พูดตรง ๆ ครับ อยู่ไปก็ทรมานแล้วรำคาญเปล่า ๆ การที่เราจะมีคู่ครองสักคน คนนั้นต้องพึ่งพาได้แม้ในยามยากครับ ไม่ใช่เวลาว่างก็หาเรื่องให้ปวดหัวตลอดเวลา
    เพราะเวลาอยู่ด้วยกันหลังแต่งงานกันไปแล้วจะต้องเจออุปสรรคอีกมาก แทนที่เขาจะช่วยแบ่งเบาและลดความเครียดของเรา จะกลายเป็นเพิ่มให้แทน
    เหนื่อยทั้งตัว เหนื่อยทั้ืงใจ แบบนี้หาใหม่ดีกว่าครับ ทนไปก็เท่านั้น สักวันคุณจะหมดความอดทนกับเขาแน่นอน ไม่ช้าก็เร็ว ไปหารักแท้ดีกว่าครับ
    รู้ไหมว่า คนที่เป็นรักแท้ จะต้องรักเราและรับเราได้ทั้งข้อดีและข้อเสียของเราครับ ถึงจะอยู่กันได้ยืดจนตายจากกันไป อย่างที่ผู้เฒ่าผู้แก่บอก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 7th July 2013 เมื่อ 02:27

กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    เรื่องแค่นี้เองเรอะ ถ้าแค่นี้ไม่เข้าใจก็ปล่อยเขาไปเถอะครับ

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    GG WP ผมมีแฟนมาเยอะกว่าท่านอีก แฟนผมยังรับได้เลย

ไม่ถงไม่ถามสักอย่างมีความสุขกะปัจจุบันจะตาย

จะมีใครบ้างที่จะโสดซิงครับ มันน้อยจริงๆ ถ้าแฟนท่านเป็นแบบนั้นจริงก็

ปล่อยเถอะครับผู้หญิงคิดมากคิดไปเองอยู่ด้วยมีแต่จะทำให้ปวดหัว เพราะคุณเธอวันๆไม่ทำอะไรคิดโน้น คิดนี้ทั้งที่

เรายังไม่ทำอะไรเลย เดียวก็มาทะเลาะกันอีก อยู่แบบนี้ไม่มีความสุขหรอกครับ เชื่อผมหาใหม่

ผู้หญิงดีๆที่เข้าใจเรามีแน่นอน ถ้าไม่เน้นเรื่องหน้าตามากนะครับฮ่าๆ[เอาแค่พอไปวัดไปวา ได้ไม่อายเขาก็พอละครับ]
    ย๊าก ก ก ก ! ! ?

กล่าวขอบคุณ
    1,665
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,027
    เอิ่ม แค่ 4คน ทำไม ถึง ขนาดนั้นหละครับ แค่ 4 คนจริงๆ ของผมคบมาเกือบ 20 คน แฟนไม่ว่าสักคำ เพราะต่อให้ว่ายังไง มันก็กลับไปแก้ไขอะไรไม่ได้อยู่ดี
    ลายเซ็นฮาและ ดูแล้วอารมณ์ดี

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    (ความคิดผมนะ) ถ้าผู้หญิงคนนั้นคิดแบบนั้นกับทุกคนสงสัยชาตินี้หาผัวไม่ได้ชัว
    [IMG][/IMG]

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: