ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ゆっくり~ ゆっくり~ だね。
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guardian อ่านกระทู้
    " A: ไม่ว่ะ กูซื้อมาเล่นกะเพื่อนไม่ได้คิดจะไปต่อเล่นออนไลน์กะใคร ไม่จำเป็นที่จะต้องซื้อแท้ อีกอย่างเกมส์ใหม่ๆราคาก็ตั้งพันกว่าบาท เก่าหน่อยก็แปดร้อยกว่า แพงโครตๆเลยสู้กูเอาเงินไปซื้อฮาร์ดดิสมาซัก 2TB มาจุเกมส์เถื่อนเล่นได้เป็นสิบๆเกม ซื้อแท้มันซื้อได้แค่แผ่นเดียวเอง กูจะซื้อทำไมให้โง่ว่ะ ไอ้เพื่อนB "

พยายามปลอมใจตัวเองกับคนเล่นเถื่อนอยู่ซินะ ...
    มันแสดงออกมาจากการพิมท์ในครั้งนี้เลยแหละ
    จะคิดอย่างไรก็สุดแท้แล้วคุณนะครับ.. ผมแค่บอกให้คุณฟังเฉยๆครับว่า คนที่เล่นในสายเถื่อนเขาคิดกันแบบไหน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kazeyuki : 7th July 2013 เมื่อ 02:17

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ยัง...ยัง ยังไม่จบกันอีก เดี่ยวก็ปลิว ทั้งกระทู้หรอก

แตกแยกกัน อย่างชัดเจน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    815
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ก็ดีใจน๊า ที่มันลง PC แต่ว่าคอมต้องแรงขนาดไหนเนี่ย ถึงจะเล่นได้ == ไกลแค่ไหนคือใกล้ นิยามของสเป็ค PC เปล่าหว่า ฮ่าๆๆๆ
    I LOVE JOKERGAMETH

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    ผมก็รักนารุโตะนะแต่ผมกลับมองว่าที่เขาทำแบบนี้เพราะอยากเพิ่มยอดขาย จะดองไว้มันก็เสียของสู้ต่อยอดเอามาลงอย่างอื่นเพื่อเพิ่มยอดขายให้ตัวเองได้ตังเยอะขึ้นดีกว่า ลงpcไม่ใช่มันจะขายไม่ออกสักอัน

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guardian อ่านกระทู้
    " A: ไม่ว่ะ กูซื้อมาเล่นกะเพื่อนไม่ได้คิดจะไปต่อเล่นออนไลน์กะใคร ไม่จำเป็นที่จะต้องซื้อแท้ อีกอย่างเกมส์ใหม่ๆราคาก็ตั้งพันกว่าบาท เก่าหน่อยก็แปดร้อยกว่า แพงโครตๆเลยสู้กูเอาเงินไปซื้อฮาร์ดดิสมาซัก 2TB มาจุเกมส์เถื่อนเล่นได้เป็นสิบๆเกม ซื้อแท้มันซื้อได้แค่แผ่นเดียวเอง กูจะซื้อทำไมให้โง่ว่ะ ไอ้เพื่อนB "

พยายามปลอมใจตัวเองกับคนเล่นเถื่อนอยู่ซินะ ...
    มันแสดงออกมาจากการพิมท์ในครั้งนี้เลยแหละ

ปล.ยังยืนยันคำเดิมครับ ไม่ชอบใจเลยจริงๆ เหมือนเอาแร ไอเทมที่มีขายอยู่ใน ร้านขายของออกมาแจกฟรีๆ ยังไงยังงั้น
    ผมว่าถ้าคุณหนักอกหนักใจมากที่เกมนี้จะลงPC ก็ผูกคอตายไปเลยครับ จะได้ลดประชากรพวกเกรียนดราม่าไปได้สักคนนะ
    แล้วไอ้เรื่องConsole ของคุณนะ "เลิกตอแหลได้แล้ว" เห็นที่เซียร์รังสิตขายแผ่นผี360พรึ่บพรั่บไปหมด แถมขายดีด้วยนะ
    เห็นเด็กวัยรุ่นมาซื้อกันเพียบ ขายดียิ่งกว่าแผ่นผีPC ซะอีก ไหน ๆ จะตอแหลให้กับConsoleแล้วก็ช่วยแก้ต่างแทนพวกนั้นด้วยนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    นั่งรอแคร๊ก 555
    Do It Like A Dude...

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    จริงๆผมว่าน่าจะดีใจกันนะที่จะได้เล่นเกมส์โปรด บนกราฟฟิค ที่สวยยิ่งขึ้นไปอีก

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    เอิ่มนั้นสิ พวกคุณก็แบ่งๆกันไม่ได้เหรอไง ทำไมอะลงคอนโซลแล้ว
    คุณก็เห็นใจชาว PC บ้างสิ ถือซะว่าจะได้มีเรื่องคุยกันกว้างขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    คนเราก็รู้ว่ามีเหตุผลเป็นของตัวเองแต่อย่างว่า ความอยากเอาชนะไงกูก็จะเถียง***จะลง PC กูก็จะเถียงไม่อยากให้มันลง

บ้าไปแล้วคนเรารู้น่ะว่าชอบเกมส์นี้ เอ้าแล้วเกมส์ก็พอร์ตมาลง PC ตั้งเยอะไม่เห็นมานั้งเถียงแบบนี้เลยไม่เข้าใจเหมือนเด็ก

คนเราเค้าอยากจะเถื่อนอยากจะแท้ก็ปล่อยเค้าไปสิครับจะมาร้องทำไมอายเค้าโห ความสุขตัวเองก็ทำไปเลยคนอื่นเถื่อนแต่เราแท้เราก็ภูมิใจในแบบของเราแค่นั้นจบน่ะ
    Intel Core i5 3470 3.60 GHz / Mainboard BIOSTAR TZ77XE4 / RAM Kingston Bus 1600 8 GB / AMD Radeon HD 6950 1 GB / Power Supply Seasonic X-Series 750W /

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ IuI อ่านกระทู้
    คนเราก็รู้ว่ามีเหตุผลเป็นของตัวเองแต่อย่างว่า ความอยากเอาชนะไงกูก็จะเถียง***จะลง PC กูก็จะเถียงไม่อยากให้มันลง

บ้าไปแล้วคนเรารู้น่ะว่าชอบเกมส์นี้ เอ้าแล้วเกมส์ก็พอร์ตมาลง PC ตั้งเยอะไม่เห็นมานั้งเถียงแบบนี้เลยไม่เข้าใจเหมือนเด็ก

คนเราเค้าอยากจะเถื่อนอยากจะแท้ก็ปล่อยเค้าไปสิครับจะมาร้องทำไมอายเค้าโห ความสุขตัวเองก็ทำไปเลยคนอื่นเถื่อนแต่เราแท้เราก็ภูมิใจในแบบของเราแค่นั้นจบน่ะ
    ผมให้ผ่านครับ !!!

กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 853
    ถ้าไม่อยากให้ลงPC ก็ไประเบิดโรงงานผลิตหรือ ไปฆ่าคนที่ลงขายในสตีมหรือ เหมาซื้อทั้งประเทศเพื่อ!!คนอื่นจะหาซื้อไม่ได้ และเมื่อหาซื้อไม่ได้ก็ไม่ได้เล่น (ทั้งแท้และเถื่อนเลยก็ได้นะ)
    หรือไม่ก็ไปทำ Inception กับ CEOของบันได เพื่อให้เปลี่ยนความคิดไม่ให้เกมนี้ลงPC หรือฆ่าตัวตายซะถ้ารับไม่ได้ที่เกมนี้ลงPC
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rux : 7th July 2013 เมื่อ 10:22

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ไอ้ % ของคนเล่นเเท้ที่คุณคิดกันนิ คุณคิดว่าถูกเเล้วหรือ ถ้าคุณคิดเเค่ว่า % ของคนทั่ว โลกมีเเค่นี่ คุณคิดผิดละ เกมส์เข้าไม่ได้ ขายเลือกประเทศนะเว้ย มันมาเเพตฟอร์มนี่ ก็ หมายถึง ไอเครื่องนี่ก็ได้เล่นหมด เเล้วเปอเซนต์ การซื้อเกมส์ลิขสิทธ์ต่างประเทศเยอะด้วย อย่ามาคิดเเค่อะไรเเค่นี่ หัดดูโลกภายนอกบ้างไม่ใช้มาอยู่ในกะลาเเบบนี่ เเล้ว คนจะเล่น เครื่องไหนจะซื้ออะไรก็เป็นสิทธ์ของเขา เขาเป็นคนกำหนดเอง เงินเขา ชีวิตเขา ความสุขเขา โปรดพิจารณาให้ดีดีด้วย (no ดราม่า )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย timedragondark : 7th July 2013 เมื่อ 10:35

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    ผมว่าถ้าคุณหนักอกหนักใจมากที่เกมนี้จะลงPC ก็ผูกคอตายไปเลยครับ จะได้ลดประชากรพวกเกรียนดราม่าไปได้สักคนนะ
    แล้วไอ้เรื่องConsole ของคุณนะ "เลิกตอแหลได้แล้ว" เห็นที่เซียร์รังสิตขายแผ่นผี360พรึ่บพรั่บไปหมด แถมขายดีด้วยนะ
    เห็นเด็กวัยรุ่นมาซื้อกันเพียบ ขายดียิ่งกว่าแผ่นผีPC ซะอีก ไหน ๆ จะตอแหลให้กับConsoleแล้วก็ช่วยแก้ต่างแทนพวกนั้นด้วยนะครับ

ไม่ได้สตอครับผมก็ลงรูปให้ดูแล้วนิผมเล่น ps3 แล้วที่เขาขายกันก็ให้เขาขายไปเถอะครับผมก็เป็นส่วนเล็กๆที่ไม่ชอบใจเกี่ยวกับเรื่องนี้เฉยๆ แล้วคุณจะมาบอกให้สนับสนุนผีดีกว่า แท้ ใช่มั้ยครับ?
    ผมไม่เป็นเกรียนดราม่านะ ผมแค่เข้ามาแสดงความคิดเห็น แล้วอีกคนก็เข้ามาตอบผมก็เลย แสดงความคิดเห็นกลับไปกลับมา มันดราม่ายังไง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ IuI อ่านกระทู้

นายไม่ได้อ่านความคิดเห็นก่อนหน้านี้เลยเหรอ

ผมบอกไปแลวไงเกมส์อื่นก็มีพอตลง PC ผมก็ไม่ยังกะเถียงแต่ทำไมๆๆๆๆ ต้องเป็นเกมส์นี้ด้วย T^T แถมเอาลงมาแบบ Full DLC ด้วยนะ คอโซลเก็บแถบตายจะลง PC เหมือนเอามาแจก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rux อ่านกระทู้
    ถ้าไม่อยากให้ลงPC ก็ไประเบิดโรงงานผลิตหรือ ไปฆ่าคนที่ลงขายในสตีมหรือ เหมาซื้อทั้งประเทศเพื่อ!!คนอื่นจะหาซื้อไม่ได้ และเมื่อหาซื้อไม่ได้ก็ไม่ได้เล่น (ทั้งแท้และเถื่อนเลยก็ได้นะ)
    หรือไม่ก็ไปทำ Inception กับ CEOของบันได เพื่อให้เปลี่ยนความคิดไม่ให้เกมนี้ลงPC หรือฆ่าตัวตายซะถ้ารับไม่ได้ที่เกมนี้ลงPC
    ไอ่ฆ่าตัวตายยังไม่คิดครับ 5555

แล้วก็ " หรือไม่ก็ไปทำ Inception กับ CEOของบันได " ถ้าผมอยู่ในห้องประชุมผมคงเถียงหัวชนฝาเลยละครับ 555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ timedragondark อ่านกระทู้
    ไอ้ % ของคนเล่นเเท้ที่คุณคิดกันนิ คุณคิดว่าถูกเเล้วหรือ ถ้าคุณคิดเเค่ว่า % ของคนทั่ว โลกมีเเค่นี่ คุณคิดผิดละ เกมส์เข้าไม่ได้ ขายเลือกประเทศนะเว้ย มันมาเเพตฟอร์มนี่ ก็ หมายถึง ไอเครื่องนี่ก็ได้เล่นหมด เเล้วเปอเซนต์ การซื้อเกมส์ลิขสิทธ์ต่างประเทศเยอะด้วย อย่ามาคิดเเค่อะไรเเค่นี่ หัดดูโลกภายนอกบ้างไม่ใช้มาอยู่ในกะลาเเบบนี่ เเล้ว คนจะเล่น เครื่องไหนจะซื้ออะไรก็เป็นสิทธ์ของเขา เขาเป็นคนกำหนดเอง เงินเขา ชีวิตเขา ความสุขเขา โปรดพิจารณาให้ดีดีด้วย (no ดราม่า )

แล้วผมพูดถึงประเทศอื่นหรือยังไง เนียย = =

" เครื่องไหนจะซื้ออะไรก็เป็นสิทธ์ของเขา เขาเป็นคนกำหนดเอง เงินเขา ชีวิตเขา ความสุขเขา โปรดพิจารณาให้ดีดีด้วย "

งั้นผมจะออกความคิดเห็นอะไรก็เป็นสิทธิ์ของผมไม่ใช่หรือไง แล้วคุณมากเดือดร้อนอะไรกับผมครับนิ !

ปล.ยังยืนยันคำเดิมครับ ไม่ชอบใจเลยจริงๆ T^T

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Excellent_ อ่านกระทู้
    ยัง ไม่หยุด เถียง กัน อีกเหรอ -__-

คุณ Guardian ไม่ต้อง คิดมาก หรอก

ยังไง อนาคต เกมส์ series นี้ ยังไง มัน ก็ ต้อง ลง PC แน่ๆ

ไครอยากโหลดของ เถื่อน ก็ปล่อย เขา ไป เถอะ
    เรา เล่น multiplayer ได้ น่าจะ ภูมิใจ มากกว่านะ

ครับผมก็พยายามหักห้ามใจอยู่ ปกติเกมส์อื่นผมไม่น่าจะเป็นอย่างนี้นะ ทำไมต้องเป็นเกมส์นี้ก็ไม่รู้ด้วย T^T

เอาละครับจากที่คุณ Excellent ขอมา

ผมจะเป็นกระทู้ของผมไว้เพียงเท่านี้ครับ ถ้าใครไม่เข้าใจผมก็ให้กลับไปอ่านหลายๆ รอบ ลองซื้อแผ่นแท้สักแผ่น แล้วอยู่มาวัน หนึ่งเกมส์นั้นมี DLC ต่อเนื้อเรื่องแถมยังลง ในเครื่องเกมส์ที่เป็นทางสายมืดมากกว่าสว่าง (ตอนนี้ใครซื้อแท้ก็ลบออกไปได้เลย ไม่ได้ว่าคนซื้อแท้) เหมือนโดนทอดทิ้งแต่ก็ไม่ได้โดนทิ้งซะทีเดียวประมาณนี้....

ปล.แล้วก็ไม่ต้องมาแสดงความคิดเห้นแล้วมั่ง เพราะยังไงยัไง ก็ลง PC แท้แน่นอน อยู่แล้วคงไม่ต้องมาเดือนร้อนกับกระทู้ผมแล้วแหละครับ... Bye bye.. see you again next time... (พูดเหมือนตัวเองกำลังจะโดนแบนเลยแหะ 555 )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guardian : 7th July 2013 เมื่อ 13:04

กล่าวขอบคุณ
    1,596
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ยัง ไม่หยุด เถียง กัน อีกเหรอ -__-

คุณ Guardian ไม่ต้อง คิดมาก หรอก

ยังไง อนาคต เกมส์ series นี้ ยังไง มัน ก็ ต้อง ลง PC แน่ๆ

ไครอยากโหลดของ เถื่อน ก็ปล่อย เขา ไป เถอะ
    เรา เล่น multiplayer ได้ น่าจะ ภูมิใจ มากกว่านะ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    ดีใจมากฮ่ะ ไม่อยากเล่นนารูโตะในEmu PC แล้ว