ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    รอcrackไม่ซื้อแท้ งบน้อยไม่อยากลงทุนกะเกมมากนัก พอดีเขาสร้างมาให้เราเล่นผมไม่ใส่ใจหรอกว่าเขาจะได้กำไรมากน้อยแค่ไหน อิอิอิอิ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guardian อ่านกระทู้
    คุณคิดว่ากี่เปอร์เซ็น ครับ ? 40/60 เหรอ น่าขำว่ะถ้าคิดแบบนี้ ผมให้ไปเลย แท้5เปอร์ เถื่อน 95 เปอร์ เลยนิสัยก็รู้ๆกันอยู่ครับ ที่เขาทำมาเนียถือว่าบุญมากๆ เพราะ ได้กำไร ไปแล้วเยอะแยะ แต่ที่ไม่อยากลงก็เพราะมีพวกนิสัย มักง่ายอยุ่เนียแหละ ตั้งซื้อเกมส์ ใน strem เป็นร้อยๆ แต่ไม่มีตังค์ซื้อ คอโซล 1 เครื่อง ก็ แล้วแต่จะคิดอะครับ ผมก็ยังยืนยันคำเดิมลงมายังไงก็เสีย ของว่ะ

ลองมองอีกมุม....
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guardian อ่านกระทู้
    คุณคิดว่าเล่นแท้กี่เปอร์เซ็น 5/95 เหรอ น่าขำว่ะถ้าคิดแบบนี้ ผมให้ไปเลย แท้ 15เปอร์ เถื่อน 85 เปอร์ ถึงไม่เยอะแต่เพิ่่มขึ้นจากปกติ ยุคก่อนมาตั้งหลาย % ที่เขาทำมาเนียถือว่าคิดได้ดีมากๆ เพราะ คนเริ่มหันมาเล่นแท้แล้ว เค้าจึงเห็นลู่ทางได้กำไรเพิ่่มขึ้น แต่ที่อยากลงก็เพราะ คนสมัยนี้ ชอบเล่นโหมด online กันมากขึ้นและชอบในคลั่งตัวการ์ตูนเอง พวกนิสัยอย่างเงี้ยเนียแหละ มันถึงต้องซื้อเกมส์ ภาคนี้ และ ยิ่งลงใน steam อีกด้วย ระบบของ steam เค้าทำมาอย่างดีแล้ว เล่นสบาย สะดวกโยธินแน่ๆ ซึ่งไม่จำเป็นต้องซื้อคอนโซล 1 เครื่อง เลยทีเดียว .... โอกาสยุคแห่งการเล่นแท้เพิ่มมากขึ้นแล้ว ถ้าไม่ เอาเกมลง PC นี่ เสียของแน่นอนน

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

O_O!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    เยี่ยมเลยครับ ผมชอบเกมส์นี้มากๆ แต่ขี้เกียจเปิดps3เหลือเกิน ลงpcก็สบายละครับที่นี้

The most beautiful sunset views
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ถึงผมจะมีแผ่นภาคเพล 3 อยู่แล้ว PC ออกมาผมก็จะซื้อของ PC อีก

และก็ขอแสดงความยินดีกับคนเล่น PC นะ เพราะผมก็เข้าใจความรู้สึกเหมือนกันแต่ก่อนผมก็ไม่มีคอลโซลเหมือนคนอื่นๆ

ได้แต่มองคนอื่นเขาคุยกัน เอาใจเขามาใส่ใจเราครับ ขอให้คนเล่น PC สนุกให้เต็มที่ครับ
    ไม่ว่าจะอยู่ไกลแค่ไหน เมื่อแหงนหน้ามองท้องฟ้า ก็รู้สึกเหมือนอยู่ใกล้กัน เพราะท้องฟ้าที่เรากำลังเงยหน้ามองเป็นท้องฟ้าเดียวกัน

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 339
    คุณคิดว่ากี่เปอร์เซ็น ครับ ? 40/60 เหรอ น่าขำว่ะถ้าคิดแบบนี้ ผมให้ไปเลย แท้5เปอร์ เถื่อน 95 เปอร์ เลยนิสัยก็รู้ๆกันอยู่ครับ ที่เขาทำมาเนียถือว่าบุญมากๆ เพราะ ได้กำไร ไปแล้วเยอะแยะ แต่ที่ไม่อยากลงก็เพราะมีพวกนิสัย มักง่ายอยุ่เนียแหละ ตั้งซื้อเกมส์ ใน strem เป็นร้อยๆ แต่ไม่มีตังค์ซื้อ คอโซล 1 เครื่อง ก็ แล้วแต่จะคิดอะครับ ผมก็ยังยืนยันคำเดิมลงมายังไงก็เสีย ของว่ะ
    ทำไมครับซื้อเกมส์ในสตีมเป็นร้อยๆเเล้วไม่ซื้อคอนโซลไม่มีสิทธิเล่นเกมส์นี้เหรอครับ ตรรกะแปลกๆนะครับ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    เอาเหอะน่าปล่อยให้ลงๆไปเหอะใกล้หมดเจนแล้วพวกเราคอนโซลก็เตรียมตัวกับภาคใหม่ดีกว่า ปล.พวกเราคอนโซลไม่คิดว่าpcดีกว่าconsoleนะและก็ไม่คิดว่าconsoleจะดีกว่าpcด้วย ต่างเครื่องมันก็มีดีของมัน

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    ตอมนี้ครับ เกมส์แบบนี้อยู่ใน คอโซล ดีที่สุดมาลง PC เสียของมากๆ

ไหนว่าเป็น DLC ว่ะ = =งงแล้วนะนี่

ต้องซื้ออีกแล้วใช่มั้ยย ?

แต่บอกได้เลย เล่นเถื่อนไม่สนุกหรอก เพราะความมันส์มันอยู่ที่ออนไลน์ว่ะไอ่น้อง

ต้องซื้ออีกแล้วใช่มั้ย แต่ตอนนี้อยากได้ภาค 1 ไม่มีขายแล้วมั่ง

ปล.เก็บเฉพาะภาคที่มีบอสเบลเทิล ภาค Ge... ไม่อยากเก็บเปลืองตั้งเกินไป 55 5
    ของผมซื้ิจากญี่ปุ่นกลับมาภาค generations แต่ภาค 3 อดใจรอแผ่นญี่ปุ่นไม่ไหวออกช้าหลัง US เป็นเดือนเลยตัดใจซื้อมา แถมหนังสือด้วย

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    ผมจะซื้อเเท้เก็บไว้ เพราะรักเรื่องนี้มาก

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boysornsit อ่านกระทู้
    ทำไมครับซื้อเกมส์ในสตีมเป็นร้อยๆเเล้วไม่ซื้อคอนโซลไม่มีสิทธิเล่นเกมส์นี้เหรอครับ ตรรกะแปลกๆนะครับ
    ก็แค่ร้อยนิครับ ไม่ได้ครึ่งของประเทศ น่าอนาถ
    ก็ไม่ได้ว่าไม่มีสิทธิ์ครับแต่แค่ไม่ชอบใจ แล้วอีกอย่างผมก็ไม่ได้เป็น ผู้จัดการ Bandai ผมก็แค่ออกมาแสดงความคิดเห็นที่เสียดายเกมสืดีๆจะตกไปอยุ่ในมือมืด เสียดายมากครับ
    ถ้าคนมันอยากเล่นจริงๆ ก็คงมีความพยายามพอทีจะเก็บตังค์ซื้อโคโซลสักเครื่องแล้วครับไม่มานั่งรอแคร๊กหรอก จะได้ไม่ต้องมาดิ้นดีใจกันแบบนี้ไงแล้วอีกอย่างผมก้ได้ดีมจที่มีคนบอกจะซื้อแท้(อันนี้ไม่ได้สตอ นะภูมิใจจริงๆที่มีคนจะซื้อแล้วดูเหมือนในเว็บจะมีคนซื้อเยอะด้วยแต่คนข้าง นอกนี้ดิ เสียใจอยู่ T^T )
    ถ้าเกลียดประเภทเข้ามา เกาะพวกsteam แล้วทำเนียนๆ เหมือนตูเล่นแท้ แต่ก็เอาเถอะครับ ถ้ามีเช็คยอดขายในไทยผมก็จะรอดูครับ

ปล.แต่ก็ยังยืนยันคำเดิมไม่ชอบใจจริงๆ แบบบอกไม่ถูกเลยด้วยย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guardian : 5th July 2013 เมื่อ 20:10

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    ของผมซื้ิจากญี่ปุ่นกลับมาภาค generations แต่ภาค 3 อดใจรอแผ่นญี่ปุ่นไม่ไหวออกช้าหลัง US เป็นเดือนเลยตัดใจซื้อมา แถมหนังสือด้วย

สั่งซื้อยังไงครับ รอกี่วันครับบอกผมด้วย บางทีก็ขี้เกียจรอ เหมือนกัน T^T สอนหน่อยนะครับ

ปล.ภาค Ge ผมไม่ค่อยสน แหะแต่อยากได้ ภาค1 หมดไปแล้วมั่ง ?

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ leaderpor อ่านกระทู้
    ลองมองอีกมุม....
    "คุณคิดว่าเล่นแท้กี่เปอร์เซ็น 5/95 เหรอ น่าขำว่ะถ้าคิดแบบนี้ ผมให้ไปเลย แท้ 15เปอร์ เถื่อน 85 เปอร์ ถึงไม่เยอะแต่เพิ่่มขึ้นจากปกติ ยุคก่อนมาตั้งหลาย % ที่เขาทำมาเนียถือว่าคิดได้ดีมากๆ เพราะ คนเริ่มหันมาเล่นแท้แล้ว เค้าจึงเห็นลู่ทางได้กำไรเพิ่่มขึ้น แต่ที่อยากลงก็เพราะ คนสมัยนี้ ชอบเล่นโหมด online กันมากขึ้นและชอบในคลั่งตัวการ์ตูนเอง พวกนิสัยอย่างเงี้ยเนียแหละ มันถึงต้องซื้อเกมส์ ภาคนี้ และ ยิ่งลงใน steam อีกด้วย ระบบของ steam เค้าทำมาอย่างดีแล้ว เล่นสบาย สะดวกโยธินแน่ๆ ซึ่งไม่จำเป็นต้องซื้อคอนโซล 1 เครื่อง เลยทีเดียว .... โอกาสยุคแห่งการเล่นแท้เพิ่มมากขึ้นแล้ว ถ้าไม่ เอาเกมลง PC นี่ เสียของแน่นอนน"

ก็ได้ครับผมจะลองคิดดู แต่ก็เสียดายของอยู่ดีแหละครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    กล้าที่จะเอาลง PC ผมก็กล้าที่จะซื้อ
    วิธีที่ดีที่สุดในการทำนายอนาคตก็คือ การสร้างมันขึ้นมา

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    ประมาณว่าเหมือนคอนโซลจะไม่มีเเถื่อนนะ
    ลืมอะไรไปหรือป่าว

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 355
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    บอกคำเดียว เซ็ง เสียของ ลงมาให้ Crack เกมไร้ค่าเปล่าๆ
    เห็นด้วย เกมส์อันเป็นที่รักยิ่งของผมกำลังถูกย่ำยีในไม่ช้าเพราะ crack
    ((((((( งดแจกลายเซ็น )))))))

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Amzamasara อ่านกระทู้
    ผมไม่เข้าใจนะลงPC มันจะเสียของยังไง คือผมเห็นพวกเล่นคอนโซลชอบพูดแบบนี้ คือมันรู้สึกอิจฉา หรือ เศร้าใจ นักหรือครับ

ที่มีเกมดีๆจากคอนโซลมาลงPC อารมณ์มันคงเป็นประมาณว่าถ้ามาลงPC ความภูมิใจของพวกคุณที่เอาไว้อวดว่ามีเกมนี้ในคอนโซลนะโว้ยมันคงน้อยลงสินะครับ

ปล.คนซื้อแท้ในPC เยอะแยะครับ ผมละโครตเบื่อพวกคอนโซลที่ชอบมาอวดเบ่งจริงๆ - -
    เห็นด้วยครับ ลง PC เเล้วเสียของยังไง ? เหอะๆ อย่าปั่นกระเเสเลย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    กล้าลง กล้าซื้อ

กล่าวขอบคุณ
    1,030
    4
    สั่งซื้อยังไงครับ รอกี่วันครับบอกผมด้วย บางทีก็ขี้เกียจรอ เหมือนกัน T^T สอนหน่อยนะครับ

ปล.ภาค Ge ผมไม่ค่อยสน แหะแต่อยากได้ ภาค1 หมดไปแล้วมั่ง ?
    อันนี้ผมซื้อกลับมาจากญี่ปุ่นเลย (ไปญี่ปุ่นบ่อย) แต่ปกติผมขายมือถือญี่ปุ่นเป็นอาชีพอยู่แล้ว มีสั่งของมาจากญี่ปุ่นทุกอาทิตย์ครับ อยากสั่งอะไรเกี่ยวกับนารุโตะก็บอกได้ครับ (แต่ราคาพอสมควรน่ะครับ โดนค่าขนส่งโหด)

เดือนก่อนก็เพิ่งแนบเล่ม 63 64 มา

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    อันนี้ผมซื้อกลับมาจากญี่ปุ่นเลย (ไปญี่ปุ่นบ่อย) แต่ปกติผมขายมือถือญี่ปุ่นเป็นอาชีพอยู่แล้ว มีสั่งของมาจากญี่ปุ่นทุกอาทิตย์ครับ อยากสั่งอะไรเกี่ยวกับนารุโตะก็บอกได้ครับ (แต่ราคาพอสมควรน่ะครับ โดนค่าขนส่งโหด)

เดือนก่อนก็เพิ่งแนบเล่ม 63 64 มา
    อาานแล่วเหมือนจะหมดสิทธิ์เลยย T^T แต่ตอนนี้มีแผนจะซื้อ หนังสือการ์ตูนนารูโตะ ตั้งแต่ตอนที่ 1 ครับ ได้ข่าวว่าในไทย มีถึง 53 เอง คงต้องเก็บเงินอีกหน่อยเพราะเหมือนจะโดน AC 4 ก่อนครับ หมดเงินแหงๆ

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    ก็แค่ร้อยนิครับ ไม่ได้ครึ่งของประเทศ น่าอนาถ
    ก็ไม่ได้ว่าไม่มีสิทธิ์ครับแต่แค่ไม่ชอบใจ แล้วอีกอย่างผมก็ไม่ได้เป็น ผู้จัดการ Bandai ผมก็แค่ออกมาแสดงความคิดเห็นที่เสียดายเกมสืดีๆจะตกไปอยุ่ในมือมืด เสียดายมากครับ
    ถ้าคนมันอยากเล่นจริงๆ ก็คงมีความพยายามพอทีจะเก็บตังค์ซื้อโคโซลสักเครื่องแล้วครับไม่มานั่งรอแคร๊กหรอก จะได้ไม่ต้องมาดิ้นดีใจกันแบบนี้ไงแล้วอีกอย่างผมก้ได้ดีมจที่มีคนบอกจะซื้อแท้(อันนี้ไม่ได้สตอ นะภูมิใจจริงๆที่มีคนจะซื้อแล้วดูเหมือนในเว็บจะมีคนซื้อเยอะด้วยแต่คนข้าง นอกนี้ดิ เสียใจอยู่ T^T )
    ถ้าเกลียดประเภทเข้ามา เกาะพวกsteam แล้วทำเนียนๆ เหมือนตูเล่นแท้ แต่ก็เอาเถอะครับ ถ้ามีเช็คยอดขายในไทยผมก็จะรอดูครับ

ปล.แต่ก็ยังยืนยันคำเดิมไม่ชอบใจจริงๆ แบบบอกไม่ถูกเลยด้วยย
    คืออันนี้ผมไม่ได้จะดราม่าอะไรนะ แต่อยากให้มองกันกว้างๆแล้วพูดกันแบบมีเหตุผลน้ะครับ^o^

1.ผมสงสัยว่าซื้อเกมจากสตรีมนี่มันไม่แท้หรือครับ ผมงงๆแฮะ - -
    2.คุณบอกว่าถ้าอยากเล่นเกม"สักเกม"ก็ให้เก็บตังซื้อConsole"สักเครื่อง" คือบางคนเค้าอาจจะมีข้อจำกัดเรื่องเงินจริงๆนะครับ การมีPC สามารถนำไปทำงานต่างๆดูหนังฟังเพลงอะไรก็ได้
    ค่อนข้างกว้างพอสมควร แค่ถ้าจะซื้อConsole มันจะต้องแน่ชัดจริงๆว่าเออจะซื้อมาเล่นเกมนะ
    3.ต่อจากข้อข้างบนนะครับ คือการที่เกมนี้มาลงใน PC แล้วเค้าซื้อแท้เล่นกัน มันผิดหรือครับ หรือว่ายังไง ผมต้องเก็บเงินซื้อConsole สักเครื่องนึงเลยหรือครับ เพื่อเล่นเกมนี้เกมเดียวทั้งที่ของแท้ๆมันก็ลงPCอยู่แล้วนี่ไง

ปล. ผมไม่ได้อยากจะดราม่าอะไรจริงๆนะครับ แค่อยากให้เราพูดกันอย่างมีเหตุผล อย่าพยายามยกตนข่มท่านครับ มันไม่ดีนักหรอกในสังคม
    ปล.2 ผมไม่ได้ต้องการให้คุณมาเห็นด้วยกับผมนะครับ ไม่ได้อยากจะเปลี่ยนความคิดคุณด้วย แค่อยากจะชี้แจงในส่วนที่ผมคิดให้ท่านทราบเท่านั้นเอง
    ปล.3 ผมว่าลายเซ็นคุณก็เอาออกเถอะครับไม่มีประโยชน์อะไรที่จะประชดประชันกันหรอก

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Amzamasara อ่านกระทู้
    คืออันนี้ผมไม่ได้จะดราม่าอะไรนะ แต่อยากให้มองกันกว้างๆแล้วพูดกันแบบมีเหตุผลน้ะครับ^o^

1.ผมสงสัยว่าซื้อเกมจากสตรีมนี่มันไม่แท้หรือครับ ผมงงๆแฮะ - -
    2.คุณบอกว่าถ้าอยากเล่นเกม"สักเกม"ก็ให้เก็บตังซื้อConsole"สักเครื่อง" คือบางคนเค้าอาจจะมีข้อจำกัดเรื่องเงินจริงๆนะครับ การมีPC สามารถนำไปทำงานต่างๆดูหนังฟังเพลงอะไรก็ได้
    ค่อนข้างกว้างพอสมควร แค่ถ้าจะซื้อConsole มันจะต้องแน่ชัดจริงๆว่าเออจะซื้อมาเล่นเกมนะ
    3.ต่อจากข้อข้างบนนะครับ คือการที่เกมนี้มาลงใน PC แล้วเค้าซื้อแท้เล่นกัน มันผิดหรือครับ หรือว่ายังไง ผมต้องเก็บเงินซื้อConsole สักเครื่องนึงเลยหรือครับ เพื่อเล่นเกมนี้เกมเดียวทั้งที่ของแท้ๆมันก็ลงPCอยู่แล้วนี่ไง

ปล. ผมไม่ได้อยากจะดราม่าอะไรจริงๆนะครับ แค่อยากให้เราพูดกันอย่างมีเหตุผล อย่าพยายามยกตนข่มท่านครับ มันไม่ดีนักหรอกในสังคม
    ปล.2 ผมไม่ได้ต้องการให้คุณมาเห็นด้วยกับผมนะครับ ไม่ได้อยากจะเปลี่ยนความคิดคุณด้วย แค่อยากจะชี้แจงในส่วนที่ผมคิดให้ท่านทราบเท่านั้นเอง
    ปล.3 ผมว่าลายเซ็นคุณก็เอาออกเถอะครับไม่มีประโยชน์อะไรที่จะประชดประชันกันหรอก
    ก็ใช่ครับก็จริง แต่มันมีน้อยจนผมเสียดายไงครับ ผมก็ทำใจแล้วเพราะทำอะไรไม่ได้
    แต่ก็ยังยืนยันคำเดิมครับเสียดายของ เกมส์ดีๆจะต้องมาโดนแคร๊ก T^T บอกตามตรงนะตอนนี้น้ำตาจะไหล ..

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ่านแล้วเพลียจริงๆ ผมละไม่เข้าใจเลยว่าจะเสียดายของทำไม
    ไหนเมื่อคุณซื้อแท้ คุณค่าของทุกชิ้นที่ซื้อมันก็อยู่กับคุณ หรือว่ามันลง PC แล้วทำให้ของที่เคยซื้อมาเป็นพันๆ มันไร้ค่าเพราะคำว่า CRACK
    เล่นเถื่อนนะมันผิดอยู่แล้ว เพียงแต่ทำไมต้องเสียดายของกับ PC ด้วยผมงงจริงๆ นะ
    เพราะผมเขาไปเว็บบอร์ดไหนๆ ผมเห็นเครื่อง console นี้ก็ด้านมืดกันเต็ม เงิบเลย
    XBox นี้ก็แผ่นปลอมบาน ไม่เสียดายของอ่อครับ งง ชาว PC ไม่สมควรมี Naruto ไว้เล่นขนากนั้นเลย แป๋ว

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,030
    4

คนซื้อแท้ใน PC ก็ดีแล้วครับ น่าชมเชย แต่ประเด็นที่เซ็งๆกันก็คือหมายถึงพอลง PC ยังไงมันก็ต้องโดน Crack อยู่แล้ว(เข้าใจว่าฝั่ง Console ก็มีด้านมืด แต่ด้านมืดของ Console กับ PC มันต่างกันมหาศาล) เลยรู้สึกเสียดายเกมดีๆอุส่า Ex Console มาตั้งแต่ภาคแรกไงครับ (ความรู้สึกส่วนตัว)
    เกม PC แท้ผมก็เล่นก็ซื้อครับ

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    ก็ใช่ครับก็จริง แต่มันมีน้อยจนผมเสียดายไงครับ ผมก็ทำใจแล้วเพราะทำอะไรไม่ได้
    แต่ก็ยังยืนยันคำเดิมครับเสียดายของ เกมส์ดีๆจะต้องมาโดนแคร๊ก T^T บอกตามตรงนะตอนนี้น้ำตาจะไหล ..
    ผมก็เข้าใจท่านนะ ไม่เป็นไรนะครับ เดี๋ยวเช็ดน้ำตาให้

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ corei3 อ่านกระทู้
    อ่านแล้วเพลียจริงๆ ผมละไม่เข้าใจเลยว่าจะเสียดายของทำไม
    ไหนเมื่อคุณซื้อแท้ คุณค่าของทุกชิ้นที่ซื้อมันก็อยู่กับคุณ หรือว่ามันลง PC แล้วทำให้ของที่เคยซื้อมาเป็นพันๆ มันไร้ค่าเพราะคำว่า CRACK
    เล่นเถื่อนนะมันผิดอยู่แล้ว เพียงแต่ทำไมต้องเสียดายของกับ PC ด้วยผมงงจริงๆ นะ
    เพราะผมเขาไปเว็บบอร์ดไหนๆ ผมเห็นเครื่อง console นี้ก็ด้านมืดกันเต็ม เงิบเลย
    XBox นี้ก็แผ่นปลอมบาน ไม่เสียดายของอ่อครับ งง ชาว PC ไม่สมควรมี Naruto ไว้เล่นขนากนั้นเลย แป๋ว
    จะไม่ให้เสียดายได้ไงละครับ เกมส์ที่ผมชอบที่สุด ที่ลง คอโซลกำลงจะโดนแตร๊กกกกกก ทำใจไมาได้เว้ยย ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันทั้งที่เกมส์อื่น ก็โดนแคร๊ก แต่ก็ไม่ได้รู้สึกอะไร ทำไมๆๆๆ ทำไมต้องเป็นเกมส์นี้ T^T

" เพียงแต่ทำไมต้องเสียดายของกับ PC ด้วยผมงงจริงๆ นะ เพราะผมเขาไปเว็บบอร์ดไหนๆ ผมเห็นเครื่อง console นี้ก็ด้านมืดกันเต็ม เงิบเลยXBox นี้ก็แผ่นปลอมบาน "

เฉพาะในประเทศไทยหรือป่าวครับ^^ ที่บอกว่าเจอแผ่นก็อบบาน แถบๆยุโรปก็มีเยอะพอๆกันว่างั้น..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guardian : 7th July 2013 เมื่อ 13:11

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ถ้าเกม final fantasy เกมที่ผมรัก ภาคใหม่ๆ มาลงให้ PC ผมก็คง รู้สึกแย่เหมือนกัน บอกตรงๆเลย

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ: