ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,136
    Blog Entries
    1

12 คำคมโดนๆของ อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์

เมื่อพูดถึงชื่อของ อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์ แล้ว แน่นอนว่าคงไม่มีใครไม่รู้จักหรือไม่เคยได้ยินชื่อของเขาเป็นแน่ เพราะเขาเป็นอัจฉริยะระดับโลก ที่โด่งดังทั้งในวงการวิทยาศาสตร์ คณิตศาสตร์ และยังเป็นนักคิดค้นที่ไม่เคยหยุดเรียนรู้ค้นหาเลยตลอดช่วงชีวิต 76 ปีของเขา และด้วยเหตุนี้เอง ที่ทำให้ไอน์สไตน์มีผลงานที่เป็นคุณประโยชน์ต่อโลกใบนี้มากมาย อีกทั้งความคิดของเขาก็ถูกเรียงร้อยออกมาเป็นถ้อยคำถ้อยอักษร ชวนให้คนรุ่นหลังได้คิดตามและนำไปใช้ในการดำเนินชีวิตอีกด้วย

Any man who can drive safely
    while kissing a pretty girl
    is simply not giving the kiss the attention it deserves.

ชายใดที่สามารถขับรถได้อย่างปลอดภัย
    ขณะที่จูบหญิงสาวไปด้วยนั้น
    แสดงว่าเขาไม่ได้ใส่ใจกับการจูบอย่างที่ควรจะเป็น

You can't blame gravity for falling in love.

คุณไม่อาจโทษแรงดึงดูดของโลกได้ เมื่อคุณตกหลุมรักใครสักคน

Insanity is doing the same thing over and over again
    and expecting different results.

มีแต่คนบ้าเท่านั้น ที่จะทำสิ่งเดิมซ้ำ ๆ แต่กลับหวังผลลัพธ์ที่แตกต่าง

Imagination is more important than knowledge.
    Knowledge is limited. Imagination encircles the world.

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้
    เพราะความรู้นั้นมีจำกัด แต่จินตนาการมีอยู่ทุกพื้นที่บนโลก

Learn from yesterday, live for today, hope for tomorrow.
    The important thing is not to stop QUESTIONING.

จงเรียนรู้จากอดีต มีชีวิตเพื่อวันนี้ และมีความหวังเพื่อวันพรุ่งนี้
    แต่สิ่งที่สำคัญที่สุด คือต้องอย่าหยุดตั้งคำถาม

Women marry men hoping they will change.
    Men marry women hoping they will not.
    So each is inevitably disappointed.

ผู้หญิงแต่งงานกับผู้ชาย โดยหวังว่าเขาจะเปลี่ยน
    ผู้ชายแต่งงานกับผู้หญิง โดยหวังว่าเธอจะไม่มีวันเปลี่ยน
    ผู้ชายและผู้หญิงจึงผิดหวังในตัวกันและกันอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้

In the middle of difficulty lies opportunity.

ใจกลางของอุปสรรคนั้น มีโอกาสซ่อนอยู่

The only source of knowledge is experience.

ประสบการณ์ คือแหล่งความรู้เพียงแหล่งเดียวเท่านั้น

Logic will get you from A to B.
    Imagination will take you everywhere.

ตรรกะจะพาคุณเดินทางจากจุด A ไปจุด B ได้
    แต่จินตนาการจะพาคุณเดินทางไปได้ทุกที่

Put your hand on a hot stove for a minute and it seems like an hour.
    Sit with a pretty girl for an hour and it seems like a minute.
    That's relativity.

การวางมือไว้บนเตาร้อนเพียง 1 นาที ให้ความรู้สึกเหมือนเวลายาวนานกว่า 1 ชั่วโมง
    แต่การนั่งกับสาวสวย ๆ นาน 1 ชั่วโมง ให้ความรู้สึกเหมือนเวลาผ่านไปเพียง 1 นาที

Life is like riding a bicycle.
    To keep your balance you must keep moving.

ชีวิตเหมือนการปั่นจักรยาน
    คุณจะต้องปั่นมันอย่างต่อเนื่อง มันถึงจะทรงตัวได้

I speak to everyone in the same way,
    whether he is the garbage man or the president of the university.

ผมพูดคุยกับคนทุกคนเหมือนกัน
    ไม่ว่าเขาจะเป็นคนเก็บขยะ หรืออธิการบดีมหาวิทยาลัยก็ตาม

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ได้ยินประโยคนี้ทีไร รู้สึกมีความหวังยังไงไม่รู้

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    2
    ยังมีนี่อีกนะครับที่ผมชอบ "มีอยู่ 2 สิ่งที่คงอยู่ตลอดไปคือจักรวาล และ ความโง่เขลาของมนุษย์"

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 475
    จิตนาการสำคัญพอๆ กับความไม่รู้..

Still .
    กล่าวขอบคุณ
    504
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    You can't blame gravity for falling in love.

คุณไม่อาจโทษแรงดึงดูดของโลกได้ เมื่อคุณตกหลุมรักใครสักคน
    ชอบอะ
    ไม่ใช่ "เป็นต่อ" แต่รู้จัก "พอใจ"

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    คมทุกคำ -0-

แต่ชอบประโยคสุดท้ายที่สุด

I speak to everyone in the same way,
    whether he is the garbage man or the president of the university.

ผมพูดคุยกับคนทุกคนเหมือนกัน
    ไม่ว่าเขาจะเป็นคนเก็บขยะ หรืออธิการบดีมหาวิทยาลัยก็ตาม

อ่านแล้ว รู้สึกดี กับอัจฉริยะ คนนี้จริงๆ...
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

WALK TO DIE
    กล่าวขอบคุณ
    2,979
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    มีอันนี้ด้วยครับ

a question that sometimes drives me crazy am i or are the others crazy
    a question that sometimes drives me crazy am i or are the others crazy

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    Put your hand on a hot stove for a minute and it seems like an hour.
    Sit with a pretty girl for an hour and it seems like a minute.
    That's relativity.

การวางมือไว้บนเตาร้อนเพียง 1 นาที ให้ความรู้สึกเหมือนเวลายาวนานกว่า 1 ชั่วโมง
    แต่การนั่งกับสาวสวย ๆ นาน 1 ชั่วโมง ให้ความรู้สึกเหมือนเวลาผ่านไปเพียง 1 นาที
    "นั่นคือสัมพัทธภาพ" ลืมไปรึป่าวครับ ตอนแรกผมอ่านแล้วมันแปลกๆ 55
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 558
    ผมเคยได้ยินอีกคำครับ รู้สึกว่าเป็นคำที่ดีมาก "เวลาคือสิ่งที่ป้องกันไม่ให้ทุกอย่างเกิดขึ้นพร้อมกัน"

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    Insanity is doing the same thing over and over again
    and expecting different results.

พึ่งรู้ว่าคำนี้ของ ไอสไตน์ นึกว่า ubisoft คิด - -

My heart
    กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,198
    ชอบอันนี้ ที่ไม่มีในนี้

คนที่ประสบความสำเร็จ ไม่ใช่คนที่เรียนเก่งเสมอไป

อย่างที่บิล เกตเคยพูดไว้ว่า

"ผมเคยสอบตกในบางวิชา แต่เพื่อนผมสอบผ่านทุกวิชา

ตอนนี้เพื่อนผมเป็นวิศวกรในไมโครซอฟท์ แต่ผมเป็นเจ้าของไมโครซอฟท์"

ปล. แล้วบิลเกต มาเกี่ยวอะไร - -; 555555 กระทู้นี้ไอน์สไตน์ นี่หว่า /เผ่น
    You’re happy, I’m happy

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสียใจด้วย ผมยังไม่โดนแบน
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,820
    I know not with what weapon World War 3 will be fought with, but World War 4 will be fought with stick and stone.
    เมื่อความน่ารังเกียจของผมยังไม่หมด

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์
    โดนมากๆ
    Imagination is more important than knowledge.
    Knowledge is limited. Imagination encircles the world.

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้
    เพราะความรู้นั้นมีจำกัด แต่จินตนาการมีอยู่ทุกพื้นที่บนโล

กับ
    Logic will get you from A to B.
    Imagination will take you everywhere.

ตรรกะจะพาคุณเดินทางจากจุด A ไปจุด B ได้
    แต่จินตนาการจะพาคุณเดินทางไปได้ทุกที่

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    เอาขึ้นเฟสๆ 5555555

ลองมองไปบนท้องฟ้าดูซิ
    กล่าวขอบคุณ
    1,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,717
    ขอเอาไปอัพลง เฟส หน่อยนะครับ
    ปรึกษา พูดคุยได้ที่ Facebook Tanonamnaj หรือ Hi5 Tanonamnaj
    ขอเวลา 1 นาที ยืนตรงนี้เงียบ ๆ แล้วมองไปบนฟ้า ลองคิดดูสิว่า ชีวิตมันวิเศษแค่ไหน

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    ขออัพขึ้นเฟสนะครับบ
    PROCESSOR : Intel Haswell i5-4460 3.6GHz VGA : ZOTAC GTX 970 RAM : Hyper X SAVAGE 8GB OS : 7

Reloading...
    กล่าวขอบคุณ
    1,624
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    1
    ผมไปเจอคำคมของคนต่างชาติใน youtube เขาเป็นคนธรรมดาๆที่ตอบกลับคนที่พูดสำนวนของไอสไตน์ เขาบอกว่า

"รู้ได้ไงว่าไอนสไตน์พูด"

ผมอ่านเท่านั้นแหละครับ

(ก็ไม่เคยคิดแบบหมอนี่มาก่อนเลยอะ 555+)

ชอบเกรียนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 223

มีแต่คนบ้าเท่านั้น ที่จะทำสิ่งเดิมซ้ำ ๆ แต่กลับหวังผลลัพธ์ที่แตกต่าง

ก็ว่าสิ อ่านหนังสือแล้วสอบตก พอสอบตกก็เลยอ่านหนังสือ แล้วก็สอบตกอีก รู้งี้เล่นเกมดีกว่า

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Performance
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    ทุกคำคม มันลึกซึ้งจริงๆครับ

Fuuu' ..

~Sleeping With Sirens~
    กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,014
    โดนจริงๆ สุดยอด

Tags for this Thread