ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 64

แฮ่ๆ แอบชอบแฟนคนอื่นอ่าคับ ทำไงดี

คือว่า .. ตอนผมเลิกกับแฟนหน่ะคับ เธอคนนั้นเข้ามาปลอบใจผม ..
    เธอกับผมรู้จักกันมา 1 ปีแล้วคับ คุยกันแทบจะทุกวัน ..
    แล้วมาวันหนึ่ง .. ผมก็ตกหลุมรักเค้าเหตุเพราะผมเลิกกะแฟนเก่า แต่ผมไม่คิดที่จะให้เค้ามาแทนที่นะ ผมรู้สึกดีที่เค้าคอยปลอบผม
    ผมก็ชอบตอนเค้ายังไม่มีแฟน พอเค้ามีแฟนผมก็ยังไม่เลิกชอบ ยังคุยกับเค้าอยู่ทุกวันเลย ..

ผมควรจะทำยังไงดีคับ ผมควรจะรอเค้าหรือถอยออกมา .. ?

กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1

กล่าวขอบคุณ
    149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PEEIII อ่านกระทู้
    จุกกกกกกกกกกกกกกก -0-

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ก็ต้องตัดใจแต่วันไหนที่เขาทิ้งเธอไปคุณต้องอยู่ข้างกายเขาคอยปลอมเขา

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    ทําใจ คุณก็รู้ตัวน่ะครับ ว่ามี2ทางเลือกว่ารอกับถอยออกมามันก็ขึ้นอยู่กับ อีกฝ่าย เหมือนเสี่ยงดวงอะไรบ้างอย่าง ถ้าคุณรอ ถ้าเกิดคนๆนั้นเขาปฏิเสธคุณขึ้นมาก็ถือว่าคุณได้ลองรอ...ได้เคยรักก็แค่นั้นแหละครับเป็นประสบการณ์+2 ต่อจากแฟนเก่า

กับถอยออกมา แล้วหาคนใหม่ไปเรื่อยเพราะผู้หญิงมีทั้งโลก มันก็แล้วแต่คุณ ถ้าคิดในแง่อีกมุมคือ คุณกําลังอยากจะได้คนๆนั้นมาแถบใจจะขาดจนอยากให้เขาเลิกกัน ส่วนตัวผมถือว่าไม่ดีน่ะครับเขาก็มีความสุข

ของเขาอยู่แล้ว เราก็ไม่ควรไปโน้มน้าวหรือกระทําใดๆให้พวกเขาแตกแยกกัน...ถึงแม้จะแค่คุยก็ตาม เพราะลูกผู้ชายมันต้องเลือกและตัดสินใจอย่างเด็ดขาดในเรื่องนี้มันสําคัญมาก(อันนี้อุดมคติผมน่ะ)

ถ้าคิดในอีกแง่ คุณไม่ผิดคุณรออย่างเดียว_แต่ถ้าวันใดความแตกขึ้นมา คนรักอีกฝ่ายจะโมโหคุณแทน และทําให้มันแตกแยกขึ้นเกิดเหตุการณ์บ้าๆบอๆซํ้าซากขึ้นมาอีก

ส่วนตัวผมถอยห่างครับเพราะ ผมไม่ต้องการรักที่ต้องรอให้เขาเสียรัก ผมไม่ต้องการรักที่ต้องเสี่ยงดวงที่จะได้หัวใจของเขามา และที่สําคัญ แม้จะเป็นทางใจหรือแค่คิดผมก็จะไม่ทํามันเด็ดขาด

มันก็แค่นั้นแหละ ในความคิดผมน่ะ ที่แน่ๆมันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณเองที่จะเลือกตัดสินใจ คนในบอร์ดได้เพียงแต่ แนะนําและต่อยอดความคิดของคุณให้กล้าตัดสินใจมากขึ้น

แต่ก็ฟังหูไว้หู ทําสิ่งที่ถูกต้อง ที่โลกให้มา เท่าที่จะทําได้อย่างดีที่สุดครับ (เอิ่มผมอาจจะช่วยอะไรไม่ได้มากสําหรับโพสของผม) สู้ๆครับ...

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    149
    ตัวผม คงอยู่เฉยๆแหละคับ เพราะผมอยากให้เค้าเป็นคนปลอบผม แค่นี้ก็มีความสุขแล้วคับ ไม่อยากให้เค้าร้องไห้ ถ้าเค้าเลิกกับแฟน

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    ผมเคยเป็นมาก่อน สิ่งที่ผมทำคือ เก็บไว้ในใจเพราะไม่อยากเสียเพื่อน และก็ปล่อยให้เขาเป็นแฟนกันต่อไป ความสัมพันธ์ที่มี3คน ไม่มีทางจบสวยหรอกครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    อยู่ห่างๆอย่างห่วงๆไปครับ

คอยดูแลเธออย่างไกลๆ ไม่ต้องไปเสนอหน้าให้เธอเห็นมาก

ให้เธอมีความสุขกับสิ่งที่เธอทำอยู่

ปล. แม่มดราม่า พระรองชัดๆ 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Veeliving : 6th July 2013 เมื่อ 01:04
    ชีวิตนั้นเป็นของเรา จงสู้เพื่อมัน !

กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 853
    ฆ่ามัน!!! แล้วเอาเธอมาเชยชม ฮ่า ฮ่า ฮ่า

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,568
    ไปจีบเลยคับ เชื่อผม ผู้หญิงก้อไม่ต่างจากผู้ชาย ถ้าคุนมั่นใจในตัวเอง ลองคิดดูขนาดเราผู้ชาย มีแฟนแล้ว

มีผู้หญิงสวยๆมาชอบ เรายังไม่บอกเลยว่ามีแฟนแล้ว ถ้าขอเบอร์ โห ให้อยู่แล้ว มีใครมั่งที่บอกว่ามีแฟนแล้ว

ยกเว้นสาวที่ไม่สวย เราอาจไม่เล่นด้วย เพราะมีแฟนแล้ว(ข้ออ้าง) ผู้หญิงก็เหมือนกัน ลองกล้าๆ เข้าไปจีบ

แต่อย่าให้ฝ่ายชายรู้นะ 55 ใครดีใครได้ สมัยนี้ มีคบ มีเลิก เปลี่ยนคู่ทุกเดือน.. คนต่อไป อาจเป็นคุณ
    LOVE THE WAY YOU LIE!!

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    รักคนมีเเฟน เเล้วมันผิดตรงไหน
    ผิดที่ตรงหัวใจ ที่ดันไปรักเธอ <ร้องถูกเปล่าหว่า เเหะๆ>

ครับ ความรักเป็นสิ่งที่สวยงาม <ในบางเวลา> เพราะฉะนั้น ซักวัน ต้องเป็นวันของเราครับ