ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,714
    Blog Entries
    4

ช่วยผมด้วย !! (อาการคอม)

มันเกิดจากเมื่อซักครู่ผมโหลด NOD6 ESET 32 -64bit กับ แคร็กมาเพื่อที่จะลงในเครื่อง (โหลดมาจากใน JKG นี่เระครับ !)

ปัญหามันเกิดตอนที่ผมกำลังลงแคร็ก.. ผมกำลังไส่ที่อยู่ของตัวแคร็ก ลงใน NOD6 เพื่อทำการยกเว้นไม่ให้มันลบ

แล้วจู่ ๆ เครื่องมันก็มีคำสั่งให้ผมรีสตาทเครื่อง...ซึ่งผมไม่รู้ว่าเกิดจากการลงแคร็กของผมรึป่าว ?? แล้วผมก็รีสตาทเครื่องตามที่เครื่องมันบอก

แล้วปัญหาก็เกิดขึ้น...อาการก็ดังในภาพด้านล่างเลยครับ ...ผมเข้าเครื่องไม่ได้เลย...แล้วงานผมอยู่ในเครื่องด้วย..

ที่สำคัญส่งพรุ่งนี้เย็นด้วยครับ จึงอยากกราบขอผู้รู้ทีครับว่าผมควรทำไงดี....(งานผมทิ้งไว้Drive C. ด้วยครับจะล้างไดร์ไปละผมตายแน่)

ช่วยผมด้วย T-T"

อยา่งน้อยให้ผมบูทเครื่องเข้าไปเอางานผมได้ก่อนก็ยังดีครับ กราบขอบพระคุณเลยครับ ....

กล่าวขอบคุณ
    420
    4
    ดัน ๆ ๆ ๆ อึ๊บ ๆ ๆ ๆ

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    กด Enter ครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    420
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babymaster อ่านกระทู้
    กด Enter ครับ

ลองกดแล้วครับมันมาภาพที่ 2 อ๊ะครับ T-T

วนอยู่ 3 หน้านี้ ไม่ไปไหนเลย ....

กล่าวขอบคุณ
    420
    4
    ดันอีก ๆ อึ๊บ ๆ ๆ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    อาจจะเพราะ.....
    1.เป็นไปได้ว่าโดน Virus สลับ Drive มันจะไปสับที่อยู่ file ต่างๆนะครับ (คนที่เล่นคอมหรือช่างคอมเมื่อหลายปีที่แล้วคงเจอกัน)
    2.อาจเป็นที่บางเครื่องใช้ linux แทย dos ซึ่งมันจะเสียบ flash memmory ต่างๆไม่ได้ตอนเปิดเครื่อง (เป็นบางเครื่อง)
    3.เผลอลบ file window
    4.กดอะไรได้บ้างเช่น enter อาจผ่านได้
    5.window พัง
    6.HDD Bad(เป็นไปได้น้อยมาก)

ถ้าต้องการดึงงานง่ายๆครับ ใส่ Lag ไปจิ้มเครื่องอื่นโดยถ้ากลัว Virus ตามอาจใช้ Winpe ช่วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sukamoto : 5th July 2013 เมื่อ 22:22

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    ลงวินโด้วใหม่เลยครับเพราะอาการงี้วินโด้วพัง

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm a Musician.
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า.. ไม่ควรเซฟงาน Drive C ครับ _ _'

You'll in my HEART. Forever O'Conner Paul Walker

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    420
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 225DCC5F อ่านกระทู้
    เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า.. ไม่ควรเซฟงาน Drive C ครับ _ _'

นั่งร้องไห้เลยผม....ฮือ ๆ ๆ

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,568
    ลงใหม่ อย่าลืม ใช้ MINI windows เข้าไป สำรองไฟล์ด้วยละ ตัว kkd multitool น่ะ กรณีมีอะไรสำคัญ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [::BlueFox::] : 5th July 2013 เมื่อ 22:34
    LOVE THE WAY YOU LIE!!

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    420
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [::BlueFox::] อ่านกระทู้
    ใช้ MINI windows เข้าไป สำรองไฟล์ด้วยละ ตัว kkd multitool น่ะ

สรุปคือ ลง
    ใหม่
    จะลองดูครับขอบคุณครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    เข้า safe mode ได้ไหมครับถ้าได้นี่ลอเข้าไปใน drive c แล้วลบโฟรเดอร์ nod ที่จขกท โหลดมาดูครับ
    ปล.ถ้าไม่ได้ไงก็ขอโทษด้วยครับเพราะอาการของผมเคยโหลด antivirus มาแลว้ลงใช้แครกเปิดมาหน้า desktop คลิ๊กอะไรไม่ได้เลยมันว่างเปล่าหมดแล้วผมลองทำตามที่่ผมเขียนดูมันกลับมาเป็นเหมือนเดิมครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    420
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zxcvufe22 อ่านกระทู้
    เข้า safe mode ได้ไหมครับถ้าได้นี่ลอเข้าไปใน drive c แล้วลบโฟรเดอร์ nod ที่จขกท โหลดมาดูครับ
    ปล.ถ้าไม่ได้ไงก็ขอโทษด้วยครับเพราะอาการของผมเคยโหลด antivirus มาแลว้ลงใช้แครกเปิดมาหน้า desktop คลิ๊กอะไรไม่ได้เลยมันว่างเปล่าหมดแล้วผมลองทำตามที่่ผมเขียนดูมันกลับมาเป็นเหมือนเดิมครับ
    เข้าไๆม่ได้น๊ะครับ

ทำใจแล้วว่าคงต้อง ลง win ไหม่....จากนี้ไปผมจะไม่ save อะไรที่ drive C. อีกเระเข็ดเลยผม T-T

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    บูต เข้าแผ่น pe หรือ ไฮเลนท์ เป็น วินโดว์เหมือนกัน ถ้ามีแผ่น นะ

หาโหลดเอาก็ได้เยอะแยะ ตามร้านเน็ต หรือไม่ก็ เอาใส่แฟลชไดร์
    แล้วบูต จากแฟลช์ไดร์ ก็เข้าไปในเครื่องเราได้แล้ว
    หรือ อีกทางใส่แผ่นวินโดว์ เข้าไปแล้ว ลอง รีแพ.. ดูเผื่อหาย

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ถ้ามีแผ่น window ก่อใส่แผ่น แล้วก่อ ใช้แผ่น wnidow repair window เอาก่อได้ครับ

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    841
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    - ใส่แผ่น window 7 ที่ลงกับกับเครื่องนี้อ่ะครับ(แผ่น window 7 อื่นๆ ไม่แน่ใจนะครับว่าได้ไหม) แล้วเลือกข้อ 3 มันจะทำการ repair window
    หรือ
    - เข้า safe mode แล้วไปลบ nod6
    หรือ
    - ลง window 7 ใหม่ แต่ตอนลง มันจะให้เลือกรายการ
    ---> fotmat drive C FAT32
    ---> format drive C NTFS
    ---> leave....... อะไรสักอย่าง
    ให้เลือก leave.... เพราะมันจะทำการเก็บข้อมูล window 7 ตัวเก่าไปด้วย ก็คือการลง data base ของ window ทับไป แต่ข้อมูลที่อยู่ใน drive c ก็ยังอยู่คงเดิม
    หรือ
    - ถ้ารีบร้อนจริงๆ ก็ยกทั้งเคสไปให้ร้านซ่อมคอมเลยครับ สมัยนี้ซ่อมกันไวมากๆ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae 4EVER
    กล่าวขอบคุณ
    671
    ได้รับคำขอบคุณ: 441
    หาแผ่นวินโดวส์ 7 ตามรุ่นที่ท่านใช้มาบูทแล้ว Repair ก็ใช้ได้แล้วครับ ผมเคยเป็นอยู่ ที่มาของอาการเหมือนกันเลยครับ เหมือนตัว Crack จะมีปัญหา
    I NEED A GIRL

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: