ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Apk mod for you.
    กล่าวขอบคุณ
    832
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160

Unhappy ระบายความรัก :(

จนมาถึงวันนี้ .. ความรักของผมก็ได้ก้าวมาได้ 1 ปี 5 เดือนเต็มๆ

ทุกๆอย่างก็เริ่มเปลี่ยนไป ทั้งพฤติกรรมของเธอ นิสัยของเธอ คำพูดของเธอ ความรู้สึกของเธอ แม้แต่ครอบครัวของเธอ

เมื่อก่อน .. กินข้าว จะบอกให้อ้าปาก แล้วก็ป้อน วันนี้ .. เธอบอกกินข้าวก่อนนะ เมื่อก่อน .. เธอว่างจะชวนดูหนัง คุยกัน หวานกัน หัวเราะมีอะไรเล่าให้ฟังกัน วันนี้ .. เธอว่าง เธอเล่นเน็ตดูของดูสินค้าดูทุกอย่างในนั้น เล่นมือถือเล่นโทรศัพท์ จนไม่เหลือเวลาให้เรา เมื่อก่อน .. เธอคอยงอแงใส่ วันนี้ .. เธอ แข็งกระด้าง ไม่ฟังคำพูดกันเลยทีเดียว วันนี้ .. เธอเปลี่ยนไปมาก จนทำให้ผมรู้สึกได้ ทุกๆอย่างที่เคยเหมือนเดิม จากคู่รักที่คอยทำให้คนอื่นอิจฉา มาวันนี้กลายเป็นคู่รักที่ทะเลาะกันไม่เว้นแต่ละวัน เพราะ ผมรู้สึกว่าเขาเปลี่ยนไป เมื่อผมพูดระบายให้เขาฟัง เมื่อผมบอกถึงความรู้สึก ณ ปัจจุบัน เธอก็เกิดอาการไม่พอใจขึ้นมา เธอจะคิดว่าเราไม่เข้าใจเขาขึ้นมา และทุกวันนี้เธอกลับเป็นคนบอกว่า จะคบต่อหรือจะจบแค่นี้เลือกเอา ทำไมกัน แค่ที่เราต้องการให้มาสนใจ ทำไมมันผิดขนาดนั้นเลยเหรอ ทำไมเราต้องการความรักที่สดใสของเรากลับมาไม่ได้งั้นเหรอ ...เราต้องจบแค่นี้ใช่ไหม ผมเสียใจ เพราะเธอคนนี้คือคนแรกที่ผมอะไรครั้งแรกด้วยกันหลายๆอย่าง และที่สำคัญ เธอคือคนที่ผมคบได้มานานขนาดนี้ ..

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    กาลเวลาเปลี่ยนจิตใจคนก็เปลี่ยนครับ

ต่างกับสุนัขที่มันซื่อสัตย์และไม่เปลี่ยนไป

(ผมไม่ได้ด่าใครนะ 555+)

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    832
    แหม่ วันนั้นกะจะ หาหญิงละ วันนี้กลายเป็นหมาหงอยแทน

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ banksakito อ่านกระทู้
    แหม่ วันนั้นกะจะ หาหญิงละ วันนี้กลายเป็นหมาหงอยแทน
    ยังไม่ตายหาใหม่ได้อีกเยอะครับ

1ปี5เดือนมันไม่ใช่คำตอบของคนที่ใช่ครับ

เวลาไม่ได้บ่งบอกความในใจ

มันอยู่ที่การกระทำและความดูแลเอาใจใส่ครับ

บางคนเจอกัน หนึ่งวันก็รักกันได้ และอาจจะเป็นรักที่จริงใจ

กว่าคนที่รักกันนานนับปีด้วยครับ

ไม่มีใครรู้หรอกครับ ส่วนลึกในใจ ไม่มีใครที่รู้จริง

คำตอบสุดท้ายจะรู้ต่อเมื่อวันสุดท้ายที่หายใจครับ

ว่าใครที่อยู่เคียงข้างกันจนถึงวันนั้นครับ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    832
    โดนอีกแล้ว หาใหม่ๆ ดีกว่าเนอะ ^^ แต่คนนี้ผมก็รักมากแหะ แล้วเธอคือคนแรกที่ผม """"""" ด้วยเลยตัดใจยากนิดนึง

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ banksakito อ่านกระทู้
    โดนอีกแล้ว หาใหม่ๆ ดีกว่าเนอะ ^^ แต่คนนี้ผมก็รักมากแหะ แล้วเธอคือคนแรกที่ผม """"""" ด้วยเลยตัดใจยากนิดนึง
    เรื่องนั้นได้ของใหม่ก็ลืมของเก่าเอง

อาจจะเด็ดกว่าเดิมก็ได้ ฮ่าๆๆ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    832
    ครั้งนี้เขาบอกว่าเขาให้โอกาสผมอีกครั้งนึง

ผมจะทำให้ดีที่สุดครับ แต่ถ้าไม่ดีขึ้นผมคงต้องไปจากเขาแล้วแหละ ^^

แล้วหาใหม่เด็ดๆ ดีฝ่า

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    สมัยนี้ ผู้หญิงหักอกผ้ชายเยอะ เหมือนกันน่ะครับ T^T

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    รู้สึกเหมือนจะคล้ายๆกับผมเลยนะ แต่สุดท้ายแฟนเก่าของผมเธอก็แอบไปมีคนใหม่ผมพึ่งเลิกกับเธอเมื่อวานตอน 6 โมงกว่าๆแต่วันนี้ตอน 4 โมงเธอก้คบกับคนใหม่ซะหละ อย่าไปคิดมากครับผู้หญิงดีๆยังคงมีอีกเยอะแยะเธอคนนี้อาจจะไม่ใช่เนื้อคู่ของเราก็ได้เราก็ถือซะว่าเรามาส่งเธอได้แค่นี้ ผมคงพูดได้แค่นี้หละเพราะตอนนี้ผมเองก็มีความรู้สึกแทบไม่แตกต่างจาก จขกท เลยครับเพราะผมก็โดนคล้ายๆกับ จขกท แม้พยายามจะลืมแต่มันก็ยากเสียเหลือเกินสงสัยคงต้องไปนั่งฟังเพลง

"เจ็บและชินไปเอง"
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ speaknase อ่านกระทู้
    รู้สึกเหมือนจะคล้ายๆกับผมเลยนะ แต่สุดท้ายแฟนเก่าของผมเธอก็แอบไปมีคนใหม่ผมพึ่งเลิกกับเธอเมื่อวานตอน 6 โมงกว่าๆแต่วันนี้ตอน 4 โมงเธอก้คบกับคนใหม่ซะหละ อย่าไปคิดมากครับผู้หญิงดีๆยังคงมีอีกเยอะแยะเธอคนนี้อาจจะไม่ใช่เนื้อคู่ของเราก็ได้เราก็ถือซะว่าเรามาส่งเธอได้แค่นี้ ผมคงพูดได้แค่นี้หละเพราะตอนนี้ผมเองก็มีความรู้สึกแทบไม่แตกต่างจาก จขกท เลยครับเพราะผมก็โดนคล้ายๆกับ จขกท แม้พยายามจะลืมแต่มันก็ยากเสียเหลือเกินสงสัยคงต้องไปนั่งฟังเพลง

"เจ็บและชินไปเอง"
    หัวอกเดียวกัน ไม่เป้นไรถือว่าได้ฟันแล้วทิ้ง ถ้าคิดชั่วอะนะ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

:: BENZMASTERZ ::
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    ผมไม่อยากให้ จขกท คิดมากนะ แต่สำหรับผม ผมอยากบอกเธออาจจะมีคนอื่นแล้วเก็บคุณไว้ เพื่อรอไปกับคนใหม่ไม่ได้แล้วกลับมาหาคนเก่า

ของผมคบกันมา1ปี11เดือน ยังเลิกกันเลยครับ พึ่งเลิกกันเมื่อสิ้นเดือนพฤษภาคมที่ผ่านมาก่อนเปิดมหาลัย เพราะท่าทางเธอเหมือนที่จขกทบอก

นั้นแหละ ผมก็เลยลองทำเป็นโทรไปหาเขาแล้วทำเป็นบอกว่ารู้แล้วว่ามีคนอื่นทำไมต้องโกหก เท่านั้นแหละความลับแตกครับ ที่ผมกล้าทำยังงี้

เพราะอาการเธอมันฟ้อง เหมือนครั้งแรกและครั้งที่2 ที่เธอเริ่มจะเหินห่างแล้วก็หงุดหงิดผมตลอดเวลา แต่ผมก็ให้โอกาสเธอแก้ตัว ก็เหมือนจะดีขึ้น

แต่พอปิดเทอมก็มีคนเข้ามาทำดีกับเธอเพราะเราห่างกันเธอก็หวั่นไหวและ เมื่อครั้งที่ปิดเทอมเล็กตอนปี2 ที่ผมจับเธอได้ เพราะเธอบอกว่า

ผมไม่ใส่ใจไม่ดูแลเธอเท่าที่ควรตอนนั้นผมคิดว่าผมผิดทุกอย่างแต่พอเปิดเทอมผมง้อจนคืนดีกันแล้วผมก็มาจับได้ว่าเขาส่งข้อความบอกรักผู้ชายสองคน

ในเวลาไล่เลี่ยกัน ผมจุกครับครั้งนั้น เหตุผลที่พูดมาทั้งหมดคือข้ออ้างของคนจะไปครับ แต่พอผมจับได้เธอก็ร้องไห้บอกว่าเขากุส่ากลับมา

ทำไมไม่ทำดีกับเขาให้มากๆเขาจะได้ไม่ไปมีคนอื่นผมถามหน่อยมันใช่เหตุผลหรอครับถ้าคนรักกันถ้ามีอะไรก็ต้องเปิดใจคุยกันสิครับไม่ใช่ไปแอบมีคนอื่น

แล้วถ้าไปไม่ได้ถึงกลับมา พอนี่ครั้งที่3 ผมก็ยังโดนเธอว่าทุกอย่างว่าผมไม่ใจใส่เธอ ทั้งที่ครั้งที่1และ2เวลาไล่เลี่ยกันผมลืมทุกอย่างแล้วทำดีมากกว่าที่เคยทำ

แต่พอจับได้อีกผมก็ผิดอีก ทั้งที่ผมดีทุกอย่างกับเธอเพื่อจะได้ให้เธอเปลี่ยนนิสัยได้ แต่ความดีก็ใช้ไม่ได้กับทุกคนเสมอไปครับ มีแต่คนบอกว่าให้โอกาส

ยังไงก้ต้องกลับไปทำอีก แต่ผมกลับเชื่อเธอ เพราะเหมือนกับ จขกท ละครับ ครั้งแรกของผมก็มีกับเธอ แต่เธอก็กลับทำกับผมได้ ผมสั่งทำแหวนจะให้วันครบรอบ

2ปี แต่สุดท้ายก็ต้องยกเลิกไป มีแต่คนบอกว่าดีแล้วที่เขาทำยังงี้กับผม เพราะผมจะได้เริ่มชีวิตใหม่ ตอนแรกบอกตรงๆผมทำใจไม่ได้นะครับ ที่ต้องเรียนด้วยกัน

เจอหน้ากันแทบทุกวัน แต่ผมมีแต่คนให้กำลังใจเพราะรู้ว่าเป็นคนยังไง แล้วผมก็มีความสุขดี แต่กับเธอคนนั้นกับเอาผมไปเล่าให้คนอื่นๆฟังแล้วก็ใส่สีตีใข่ให้ผมเป็นคนเลว

แต่พอมีเพื่อนเขาบ้างคนมาลองคบกับผมจริงๆ ถึงรู้ว่าผู้หญิงคนนี้ร้ายมาก เพราะเอาไปพูดทั้งๆที่ไม่ได้เป็นอะไรกันแล้ว แล้วเหมือนเขาเห็นผมมีความสุขมากเท่าไร

เขายิ่งไม่พอใจมากเท่านั้น เที่ยวผมไปเล่าว่าไม่ดียังงั้นยังงี้ แต่มีแต่คนบอกว่าอย่าไปใส่ใจถ้าคนเขารู้ว่าเราเป็นยังไง เขาก็จะเกลียดผู้หญิงคนนั้นเอง แล้วยิ่งทำกับเรายังงี้

มีแต่คนบอกยังไงก็ไปกับคนใหมได้ไม่นาน เพราะ ทำกับผมไว้ยังไงก็ต้องได้รับผลที่ทำ แล้วก็จริงครับ ตอนนี้เธอมีปัญหากับแฟน แล้วก็เอาสถานะที่คบกันออกไปแล้ว

แต่ผมกับไม่ได้รู้สึกอะไรแล้ว แต่เขาก็กลับมาทำให้ผมรู้ว่าเขายังมีตัวตนในชีวิตผมอยู่ เพื่อนผู้หญิงหลายๆคนบอกว่าเป็นอาการของคนหวงก้างครับ อย่าไปใส่ใจ

ตอนนี้ชีวิตผมก็มีความสุขดี แล้วก็พอเลิกกันผมได้ถอยออกมาแล้วได้เห็นอะไรชัดขึ้น ได้รู้อะไรมากขึ้น อย่างที่เขาว่าความรักทำให้คนตาบอดจริงๆครับ

มีเพื่อนผู้หญิงเข้ามาคุยกับผมมากขึ้น เพราะพวกเธอบอกว่าเวลาตอนมีแฟน แฟนผมนั่งเรียนด้วยแล้วผมคุยกับเพื่อนผู้หญิงเธอก็จะทำหน้าไม่พอใจ

พวกเพื่อนๆเลยไม่กล้าเข้ามาคุยกับผม พอผมเลิกกับเขามีแต่คนมาเล่าให้ฟังแต่สิ่งไม่ดีๆที่เธอทำ ทำให้ผมรู้สึกตาสว่างและเหมือนหลุดวิบากกรรมนี้

มีเพื่อนคนนึงเล่าว่า เธอเคยด่าแม่ผมแล้วก็บอกว่า แม่ผมไม่ชอบเธอ เธอเจอยังไม่อยากจะยกมือไหว้ แล้วเธอบอกว่าใกล้จบปี4 ถ้าแม่ผมไม่ยอมรับ

เธอจะปล่อยท้องครับ จะเอาเด็กมาเป็นเหตุผลให้แม่ผมยอมรับเธอแล้วให้เธอแต่งงานกับผม ผมรู้สึกโชคดีมากที่เธอนอกใจผมแล้วทิ้งผมไป

ทำให้ผมได้เริ่มต้นชีวิตใหม่ของผม ได้มีเพื่อนมากขึ้น ได้เจอสิ่งดีเพิ่มขึ้น ถึงแม้ตอนนี้จะผ่านไปแค่เดือนกว่าๆ แต่ผมกลับรู้สึกดีมากถึงจะเหงาในบ้างเวลา

แต่ผมก็ไม่ต้องเป็นควายให้เธอจูงจมูกครับ เพราะที่ผ่านมาอาการมันฟ้องแต่ผมถามเธอ เธอมีคนอื่นไหมเธอก็บอกว่าไม่มีตลอด ทำให้ผมไม่ต้องระแวงอีกต่อไป

เพราะเธอทำกับผมสามครั้งทำให้ความเชื่อใจของผมที่มีกับเธอไม่เหลืออีกเลย ผมก็เคยโพสระบายเรื่องความรักนี้ไว้เหมือนกันครับ เมื่อสองเดือนที่แล้ว

ว่างๆลองไล่หาดูได้ครับ เคยมาถามเรื่องแหวนกับคนในนี้ด้วย แต่สุดท้ายก็ไม่ได้ทำ เพราะผมจับได้ซะก่อน ดีกว่าทำแล้วมาจับได้ทีหลังผมจะเสียใจยิ่งกว่านี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย benzjitpanu : 6th July 2013 เมื่อ 22:56
    - Satisfaction Space : Gamer Frontier -

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    605
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    พี่ภูมิคมบาดกระดองใจ จริง 55555

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    832
    รอดูกระทู้นี้อีกซัก 3 สัปดาห์นะ แล้วจะมาสรุปให้ว่ายังไงต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    อะไรก็เเล้วเเต่ที่มีครั้งเเรก พอเราสูญเสียของ ชิ้นเเรกไป ครั้งเเรกไป เรามักจะทำใจไม่ได้กันหมดล่ะ เน๊อะ ^____^

ผมว่า คู่ จขกท ขัดใจกันนิดเดียวเอง เปลี่ยนไปน่ะ มีเเน่ คนเราอยู่กันไปนานๆ ก็จะเผยนิสัยจริงๆออกมา 1 ปี 5 เดือน ก็น่าจะรู้นิสัยกันเเล้วล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    528
    หัวอกเดียวกัน ไม่เป้นไรถือว่าได้ฟันแล้วทิ้ง ถ้าคิดชั่วอะนะ

ใช่เลยท่านที่สำคัญผมเปิดซิงเธอด้วยยยยยย

ปล.จะโดนหิ้วไหมเนี้ยยย
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

กล่าวขอบคุณ
    832
    ของผมมันไม่ได้เปิดอะสิ -.- ที่ยอมอยู่อย่างนี้ก็มีอีกเหตุผลนะคือ เขาชอบมองตัวเองว่าไม่มีไรเสีย ไม่มีไรดี เลยเป็นห่วงว่าจะไปทำตัวไร้ค่ากับคนอื่น คือรักจริงๆด้วยไง เลยกลัวเขาต้องไปเจอกับคนคิดไม่ดี

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    เป็นความโชคดีของคุณล่ะ คุณอยากจะใช้ชีวิตกับคนที่ไม่ได้รักคุณหรือไง บางทีคนเราเสียบางอย่างเพื่อพบกับความยิ่งใหญ่ ผู้หญิงเหมือนดังฝูงลิงที่แย่งยิงกล้วยอย่างเรา ผมให้กำลังใจครับสู้ๆๆๆ

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    528
    ถูกต้องเลยท่าน อย่าไปคิดมากสิผมเองก็รู้ดีเลยหละครับว่าตอนนี้ความรู้สึกของท่านเป้นอย่างไร แต่ลองมองในมุมกลับสิในเมื่อเธอไม่แคร์เรา เราจะแคร์เธอเพื่ออะไรผู้หญิงไม่ได้มีคนเดียวในโลกนะครับ แล้วที่สำคัญถึงแม้ตอนนี้ท่านจะคบกับเธอต่อไปแต่ในอนาคตเธอก็อาจจะเลิกกับท่านไปอยู่ดี

ผมไม่ได้บอกใน จขกท เลิกกันแฟนนะครับแต่ลองคิดและตัดสินใจดีๆลองเปิดอกคุยกันไปเลยครับจะเอายังไงจะทำอย่างไรถ้าไม่เปิดอกคุยกันต่างคนต่างคิดว่าอีกฝ่ายมีคนอื่นแล้วที่สำคัญไม่ยอมเปิดเผยความรู้สึกของตนเองออกมาหรือไม่ยอมบอกนิสัยแย่ๆของอีกฝ่ายออกมาเพื่อให้ได้แก้ไขปรับปรุง ท่านก้จะเป้นเหมือนกับผมนี้หละครับ สุดท่ายก็เลิกกันโดยที่แฟนผมมีคนอื่นสำรองไว้อยู่แล้ว .. แต่ผมนี้สิโง่ดักดานคิดว่าจะรักเธอคนเดียวมีเธอคนเดียวแต่สุดท้ายโดนหักหลังดังเปร๊าะ 55+ แต่ตอนนี้เริ่มจะคิดได้หละครับรออีกแค่อย่างเดียว รอเวลาที่จะทำให้ผมลืมความทรงจำดีๆที่ได้ทำกับเธอแค่นั้นเอง ..

ปล.ผมเชื่อว่าหลายๆท่านในบอร์ดนี้ก็อาจจะมีเคสเดียวกัน ผมเชื่อครับว่าคนอกหักเท่านั้นจะเข้าใจความรู้สึกของพวกเราได้ ผมขอพูดในฐานะคนอกหักคนนึงว่า จะทำอย่างไรก็แล้วแต่ขอแค่ให้เรามีความสุข คนที่เรารักมีความสุข แค่นี้ก็เพียงพอแล้วครับ คำว่ารักมันไม่มีเหตุผลหรอ แม่ยอมตายเพื่อลูกเพราะคำว่ารัก แล้วไหนหละเหตุผลอะไรที่จะทำให้แม่ยอมตายเพื่อลูกเพราะคำว่ารักหรอ เพราะฉนั้น คำว่ารักมันไม่มีเหตุผลของครับทุกๆสิ่งทุกๆอย่างมันอยู่ที่ใจของพวกท่านทั้ง 2 คน

โชคดีครับบบบบ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    832
    ครับ ผมจะรอเธอบอกเลิกผมดีกว่า เพราะถ้าถึงตอนนั้นแล้วแสดงว่าเขาคงไม่ได้ต้องการเราจริงๆ ^^ (ขอเป็นคนดีหน่อย ให้เสียดาย)

กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ whitebaa555 อ่านกระทู้
    สมัยนี้ ผู้หญิงหักอกผ้ชายเยอะ เหมือนกันน่ะครับ T^T
    ใช่เลยโดนประจำ T^T

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PangThaiplay
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 213

จะอยู่เพื่อเถียงกับเธอทุกวันจนตายไปเล้ยย
    ขอฝากกลุ่มและเพจเกม Mount&Blade ด้วยครับบผมเพจ Mount&Blade Thailand กลุ่ม Mount&Blade Thailand

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    832
    "ทำตัวให้มีคุณค่าให้เขาเสียดาย ดีกว่าทำตัวควายๆให้เขาเกลียดชัง" 555