ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

12 อันดับเกมส์เก่าของสะสม ราคามหาโหด

<<--- 12 อันดับเกมส์เก่าของสะสม ราคามหาโหด ---

ไม่ ว่าจะเป็นวงการไหนก็ตาม ของที่เก่าและหายากนั้นมักจะมีราคาค่าตัวที่แพงเสมอ เรียกว่านักสะสมคนไหนเงินไม่หนา
    จริงก็ไม่สามารถหามาสะสมกันได้แน่นอน ในวงการเกม Console ที่มีประวัติมายาวนานหลายสิบปีก็เช่นเดียวกัน วันนี้ผมจะ
    พาไปดู 12 เกม Console ที่มีราคาแพงสุดๆ ในญี่ปุ่น จากการสำรวจในร้านขายเกมเก่าในกรุงโตเกียว เราไปดูกันว่าจะมีเกม
    อะไรบ้าง

12.Time Gal
    แพลตฟอร์ม : LaserActive
    ราคา 68,250 เยน (ประมาณ 26,000 บาท)

Time Gal เป็น Arcade เกมที่กำเนิดขึ้นในปี 1985 โดย Taito หลังจากนั้นก็ถูกพอร์ตมาลงเครื่อง LaserActive ซึ่งเป็น
    เครื่องเล่นเกม Console ที่ใช้แผ่น Laser Disc ตัวเกมนั้นถูกสร้างและดำเนินเนื้อเรื่องด้วยอนิเมชั่นเต็มรูปแบบทั้งเกม ซึ่งใน
    ยุคนั้นถือว่าเป็นอะไรที่โคตรลํ้ามากๆ ด้วยความดังของตัวเกมและจำนวนที่ผลิตน้อย ทำให้ปัจจุบันกลายเป็นของแรร์ไปซะแล้ว

11.Gradius (Archimendes edition)
    แพลตฟอร์ม : Famicom
    ราคา 69,800 yen (ประมาณ 26,500 บาท)

Gradius สุดยอดเกม Shooting ในตำนานที่เรียกว่าเกมเมอร์ยุคเก่าต้องรู้จักกันทุกคน จริงๆ แล้วตัวเกมมันก็ไม่ได้แพง
    อะไรมากหรอก แต่ที่เจ้าตัวนี้มันแพงก็เพราะว่าเป็น Limited Edition จาก Archimendes ซึ่งเป็นยี่ห้อบะหมี่กึ่งสำเร็จ
    รูปที่ญี่ปุ่น ในยุคปี 80 นั้นทาง Archimendes ได้จัดแคมเปญแจกตัวเกม Gradius เวอร์ชั่นพิเศษนี้กับลูกค้า ซึ่งมีแค่
    4,000 ชุดเท่านั้น

10.Metal Slug X
    แพลตฟอร์ม : Neogeo
    ราคา 75,000 เยน (ประมาณ 28,500 บาท)

สุดยอดซีรี่ย์เกม Action สุดมันส์บน Neogeo ในยุคปี 90 ที่สร้างมาหลายต่อ
    หลายภาค ซึ่งเจ้าตัวภาค Metal Slug X ถือว่าเป็นอีกภาคหนึ่งที่มีราคาสูงมาก

9.Radac Tailor-Made
    ราคา 79,800 yen (ประมาณ 30,000 บาท)

สำหรับ Radac Tailor-Made นั้นเป็นซอฟต์แวร์บน Famicom ของผู้ผลิตยางและจักรยานชั้นนำ Bridgestone ซึ่งจะช่วย
    ให้ลูกค้าสามารถเลือกประกอบจักรยานเองได้ โดยเจ้าซอฟต์แวร์นี้จะถูกส่งให้ทางร้านซึ่งเป็น Dealers ของ Bridgestone เท่านั้น

8-7. WWF Raw และ Spider-Man: Maximum Carnage
    แพลตฟอร์ม : Megadrive
    ราคา 79,800 yen (ประมาณ 30,000 บาท) และ 98,000 เยน
    (ประมาณ 37,000 บาท)

สำหรับสองเกมนี้ถือว่าเป็นเกมจากฝั่งอเมริกาโดยผู้พัฒนา Acclaim ที่มีราคาสูงมาก
    ในตลาดญี่ปุ่น ซึ่งมันมีอยู่น้อยมากๆ ในประเทศญี่ปุ่น จึงทำให้มันมีราคาที่สูงเยี่ยงนี้

6.Shock Troopers Second Squad
    แพลตฟอร์ม : Neogeo
    ราคา 98,000 เยน (ประมาณ 37,000 บาท)

อีกหนึ่งเกม Action เดินยิงสนุกๆ ที่แฟนๆ หลายคนเคยได้เล่นกันมาบ้าง แต่ไม่ค่อยได้รับความนิยมที่ญี่ปุ่นมากนัก
    แถมยังวางจำหน่ายแค่ในประเทศญี่ปุ่นทีเดียวด้วย ถึงเมื่อก่อนจะไม่ดัง แต่ก็ยังถือว่าเป็นของที่แรร์มากๆ ในสมัยนี้

5.Darius Alpha
    แพลตฟอร์ม : PC Engine
    ราคา 98,000 เยน (ประมาณ 37,000 บาท)

Darius Alpha เป็นเกมยานยิงแบบ Side Scrolling บนเครื่อง PC Engine ที่มีจำนวนผลิตน้อยกว่า 1,000 ชุด แถมวิธีการที่จะได้
    มันมานั้นแสนจะยากลำบาก เพราะว่าผู้เล่นจะต้องซื้อเกม Darius Plus ในเวอร์ชั่นที่เป็นตลับและ CD-ROM เสียก่อนถึงจะได้มันมา

4.Kunio-kun Dodgeball
    แพลตฟอร์ม : Super Famicom

ที่ก็เป็นอีกหนึ่งซีรี่ย์ที่ได้รับความนิยมและฮอตฮิตเป็นที่สุด สำหรับซีรี่ย์คุนิโอะเลือดเดือด ซึ่งภาคที่มีราคาแพงสูงลิบลิ่วก็คือภาค
    Dodgeball ในเครื่อง Super Famicom นั่นเอง ที่มันแพงก็เพราะว่าเจ้าตลับนี้มันเป็นเวอร์ชั่นพิเศษตลับสีทอง ซึ่งผู้ที่จะได้มา
    ครอบครองก็คือแชมป์ในการแข่งขันของเกมนี้ที่เคยจักขึ้นที่ ประเทศญี่ปุ่นนั่นเอง

3.Z-Gundam Hot Scramble Final Edition
    ราคา 148,000 yen (ประมาณ 56,000 บาท)

เริ่มถึงหลักแสนเยนกันแล้ว กับ Z-Gundam Hot Scramble Final Edition เกมแรกที่สร้างจากการ์ตูนดัง Z-Gundam ซึ่ง
    ความแพงของเกมนี้ก็เช่นเคยครับ เจ้าตัวนี้เป็นเวอร์ชั่น Limited Edition ตลับสีเงินที่ทาง Bandai แจกแค่ 1,000 ชุดเท่านั้น

2.Yoshi no Cookie Kuruppon Oven de Cookie
    แพลตฟอร์ม : Super Famicom
    ราคา 157,500 yen (ประมาณ 60,000 บาท)

Yoshi no Cookie เกม Puzzle จากซีรีย์ Mario สุดฮิต บนเครื่อง Super Famicom ที่มันมีราคาแพงมากก็เพราะว่ามัน
    มีเวอร์ชั่นพิเศษที่มือชื่อว่า Yoshi no Cookie Kuruppon Oven de Cookie เพิ่มโหมดใหม่ วางจำหน่ายเฉพาะที่ญี่ปุ่น
    แค่ 500 ชุดเท่านั้น มันเลยแพงหูฉี่

1.All-Star Power League
    แพลตฟอร์ม : PC Engine
    ราคา 178,000 yen (ประมาณ 68,000 บาท)

สำหรับอันดับที่หนึ่งนั้นเป็นของ All-Star Power League เกมเบสบอลจากทาง Hudson Soft บนเครื่อง PC Engine
    ซึ่งมีแค่ 100 ชุดบนโลกเท่านั้น โดยการจับฉลากผู้โชคดีจากนิตยสาร Coro Coro Comic จึงทำให้ราคามันมหาโหดเยี่ยงนี้

อย่างไรก็ตาม เจ้าเกมเหล่านี้อาจจะไม่ได้เป็นเกมที่แพงที่สุดในญี่ปุ่น เพราะยังมีนักสะสมที่ไม่คิดจะขายอยู่อีกเพียบ
    แต่เป็นเพียงการสำรวจจากร้านค้าที่มีวางจำหน่ายเท่านั้น ใครมีเกมไหนในนี้ก็ลง Ebay ขายโลดเลย อิอิ

ข้อมูลจาก http://www.wired.com

สนับสนุนเนื้อหา
    โดย PuruZ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    ผมถามอะไรหน่อยได้มั้ยครับ ? เงิน เยน น้อย กว่าเงิน บาท เหรอครับ?

100 เยน = 30 บาท

กำๆๆ ความฝันที่จะไปญี่ปุ่นคงไม่ใกล้มากที่เหลือก้แค่ เรื่องภาษาเอาให้ได้นิดๆ หน่อยพอไปได้ มั่ง ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guardian : 6th July 2013 เมื่อ 18:51

กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ใช่ครับ 100 เยน เท่ากับประมาณ 30 บาทไทยครับ
    อยากถาม

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guardian อ่านกระทู้
    ผมถามอะไรหน่อยได้มั้ยครับ ? เงิน เยน น้อย กว่าเงิน บาท เหรอครับ?
    ถูกต้องแล้วครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: FatBoy Gamer ::.
    Phetchaburi, TH
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guardian อ่านกระทู้
    1 บาท = ประมาณ 3 เยนครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    นอกเรื่องนิดนึง เครื่องนี้ก็ 40000 โทรในไทยได้ด้วย!

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    คุนิโอะ ดอจบอล ของ Sfc ไม่ใช่ในรูปนะครับ

จริง ๆ ภาพจะเป็นแบบนี้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,681
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    มีแผ่นการ์ดิอุสกับคูนิโอะซีรีย์ของเครื่องแฟมิลี่ แต่เหลือแต่แผ่นในเขียวๆอ่ะ เวลาเล่นต้องเอายางลบขัดตรงทองแดง

เสียใจด้วย ผมยังไม่โดนแบน
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,820
    Nintendo Campus Challenge 1991

ทั่วโลกขายอยู่ 1 ชุด!!!

(มั้ง)
    เมื่อความน่ารังเกียจของผมยังไม่หมด

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 623
    100 เยน = 30 บาท แต่ราเม็งชามนึงถูกๆประมาณ 1000 เย็น = 300 บาท นะ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ในหลืบหลังตู้เสื้อผ้า
    กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mini_bank อ่านกระทู้
    100 เยน = 30 บาท แต่ราเม็งชามนึงถูกๆประมาณ 1000 เย็น = 300 บาท นะ
    ค่าเงินบ้านเขาแพงมากครับ = = ถึงจะเทียบหน่วยน้อยกว่าบ้านเราก็ตาม
    NOTHING

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    อันดับ1นึกว่า เตอร์ติส
    Intel I7-3930K/ Nvidia GTX 690/ Asus Rampage IV /Corsair 32 GB/OCZ SSD 256 WD 2TB/Seasonic 1250W/

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    ซักวันเกมปัจจุบันอาจพาไป 20 ปีอาจจะมีราคา 50000+

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 178

กำๆๆ ความฝันที่จะไปญี่ปุ่นคงไม่ใกล้มากที่เหลือก้แค่ เรื่องภาษาเอาให้ได้นิดๆ หน่อยพอไปได้ มั่ง ^^
    แต่ค่าครองชีพสูงใช่เล่นนะครับ
    CPU: AMD FX-6350 MB: GIGABYTE GA-970A-D3P RAM: 8GB VGA: Zotac GTX750Ti HDD: 1TB+640GB SSD: 128GB

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    All-Star Power League เกมนี้กล่องผมยังอยู่นะเเต่จำได้ว่าถูกกว่านี้

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    อยากเห็นแผ่นเกม PS1 ของแท้ ตั้งแต่จำความได้ไม่เคยเห็นเลย
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    ค่าครองชีพสูงก็จริง แต่ก็ทำงานได้เงินเยอะเหมือนกัน มันก็เกาะเกี่ยวกันไปแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    501
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ angelknight อ่านกระทู้
    ค่าครองชีพสูงก็จริง แต่ก็ทำงานได้เงินเยอะเหมือนกัน มันก็เกาะเกี่ยวกันไปแหละครับ
    ค่าครองชีพสูง ทำงานเงินเดือนก็ต้องสูงตามอยู่แล้วครับ
    แต่ในที่นี้ น่าจะหมายถึง เขาอยากไปเที่ยวมากกว่ามั้งงง

LovE_GamE_<3
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 244
    อยากบอกว่าผ่านมาเกือบหมดนะ
    [/URL]

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    รูปmetal slug ของภาค3ไม่ใช่เหรอครับ แล้วก็shock trooperโคตรมัน

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 375
    Metal Slug เมื่อสมัยก่อนอ่านอังกฤษไม่เป็นแถวบ้านผมเรียกมันว่า คอนทร้าหน้ากล้วย อะใครเป็นเหมือนผมมั้ง

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    สมัยก่อนถ้าใครเก็บไว้นี่รวยเลย แต่ถ้าเก็บก็คงต้องเก็บจริงๆ จะได้ขายในภายหลังได้

(เห็นอาจารย์ภาษาญี่ปุ่นผมเคยบอกว่า นศ จบใหม่ของทางนั้น จบออกมามีงานทำเงินเดือนก็อยู่ที่ 1 แสนเยนกว่าๆครับ

ตีคร่าวๆเทียบบ้านเราก็ 3 หมื่นนิดๆ ของเราหมื่นห้าบางคนยังไม่ได้เลยนะ)

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 276

555555 แต่ค่าครองชีพเค้าสูงมากนะครับ

น้ำกระป๋องนึงก็ 70-80 บาทไทย
    Don't let 'em say you ain't beautiful , they can all get fucked just stay true to you.