ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    145
    ได้รับคำขอบคุณ: 46

ท่าเป็นคุณจะทำยังไงกันหรอ ^^''

ผมอยากจะรู้ว่า ท่าทุกท่านอยู่ในสถานการณ์แบบกระผมจะทำกันยังไงหรอคับ
    เรื่องก็มีอยู่ว่า ผมชอบเพื่อนอยู่คนนึงตั้งกะเรียน ม.ต้น แต่ตอนนี้ ปวชปี 3 แล้วก็ยังชอบอยู่ แต่ผมไม่เคยบอกเขาเลย เขาคิดกับผมเหมือนเพื่อน (อันนี้คิดเอาเองนะคับไม่เคยถาม )
    แต่ระหว่างนั้นก็มีน้องอีกคนนึง ผมก็ได้รู้จักกับน้องเค้าผ่านเกมนี้หล่ะ รู้จักกันมาประมาณ 5 ปีแล้ว แต่ก็แค่รู้จัก คุยกันธรรมดา ตัวจริงก็ไม่เคยเห็นหรอกคับ ^^''
    น้องเขาก็เป็นคนดี เขาก็โทรมาคุยกับผมทุกวัน ส่งข้อความมาหาทุกคืน แต่เมื่อวานนี้ น้องเค้าบอกว่า เขาหน่ะชอบผมมานานแล้วเขาบอกว่า "ถึงนายจะหน้าตาไม่ดี แต่นายก็น่ารักนะ" (ผมหน้าตาไม่ดีอ้วนก็อ้วนดำก็ดำ แล้วน่ารักตรงไหนหนิ ) แต่ผมก็คิดกับเขาแค่เหมือนน้องคนนึง เพราะรู้จักกันมาตั้งนาน อีกอย่างน้องเขาก็มีแฟนอยู่แล้วผมก็ไม่รู้จะทำยังไงดี
    แต่ช่วงลอยกระทงปีนี้ ผมจะลองพยายามไปบอกความในใจกับเพื่อนผมที่ผมชอบอยู่ ก่อนที่จะไม่มีโอกาสได้ทำแบบนั้นแล้ว เพราะพอจบไปต่างคนก็ต่างไปเรียนคนละที่
    ผมจึงคิดว่าซักครั้งนึงในชีวิต ที่เราจะบอกความในใจกับคนที่เราชอบเป็นคนแรก ถึงคำตอบที่ได้มันจะไม่ได้ตรงใจเรา ถือซะว่าเราก็ได้พยายามถึงที่สุดแล้ว T^T

ผมจึงอยากจะรู้ว่า ระหว่างคนที่เราชอบเค้า แต่ไม่รู้เค้าคิดยังไงกับเรา กับคนที่เขาชอบเรา แต่เราไม่ได้คิดอะไรกับเขา

ท่าทุกคนเป็นแบบนี้ จะทำยังไงกันหนอ

ปล.ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคับผม

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ผมว่า บอกชอบกับคนที่ชอบก่อนดีกว่าครับ ก่อนที่จะไม่ได้บอกอีก

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ขอแสดงความยินดีด้วย คุณคือผู้ชายที่ น่าสงสารที่สุด มันอยู่ที่ ใจคุณเอง ถ้าถามผม ผมถามคุณว่า คุณจะรับได้ไหมหากคนที่คุณรัก เค้าไม่ได้รักคุณ ถ้าคุณรับไม่ได้ ผมขอให้เลือก รุ่นน้อง
    แต่ถ้าคุณกล้า พอ คุณก็ไปสารภาพรักกับเพื่อนซะ ผลจะดีจะร้าย คุณก็ต้องรับได้นะ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อนิจจา ชูชิ โพสคำถาม

ลูกเพชรตาม บอกชอบ คนรักก่อน

วานมาดี้ มาอีกแล้ว ครับพี่น้อง

ผมก็พร้อม จะตอบ จะบอกว่า

คำถามแบบนี้ผมว่าอย่าให้คนอื่นมาตัดสินความรักของเราดีกว่า

คำตอบที่ดีที่สุดมันอยู่ที่ใจตัวเอง ว่าคุณต้องการอะไร ถามใจตัวเองดู

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    145
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    อนิจจา ชูชิ โพสคำถาม

ลูกเพชรตาม บอกชอบ คนรักก่อน

วานมาดี้ มาอีกแล้ว ครับพี่น้อง

ผมก็พร้อม จะตอบ จะบอกว่า

คำถามแบบนี้ผมว่าอย่าให้คนอื่นมาตัดสินความรักของเราดีกว่า

คำตอบที่ดีที่สุดมันอยู่ที่ใจตัวเอง ว่าคุณต้องการอะไร ถามใจตัวเองดู
    ผมพยายามคิดแล้วคิดนอก นอนคิด นั่งคิด กระโดดคิด ตีลังกาคิดแล้ว

ก็ยังคืดไม่ตกว่าจะทำยังไงดี - -''

ก็เลยลองมาถามความคิดเห็นทุกท่านมั่งหน่ะคับ เผื่อจะเป็นแนวทางในการคิดได้ ^^'

กล่าวขอบคุณ
    1,023
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ถ้าแค่ชอบผมเลือกคนที่มาชอบคุณนะครับ แต่ถ้ารักผมเลือกจะบอกรักคนที่เรารักครับ ถึงแม้ผลมันจะเป็นยังไงก็ตาม อย่างน้อยก็ได้บอกความในใจออกไป ไม่จำเป็นว่าบอกไปแล้ว เธอต้องเป็นแฟนเรา แค่เห็นเธอทำอะไรแล้วมีความสุข เราก็ดีใจแล้วใช่ไหมครับ (ผมชินกับความเจ็บปวดแล้วล่ะ เลยพูดแบบนี้ 5555)
    " Death is a promise, and your life is a Fucking Lie.

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    145
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ A.Wetzel@AA! อ่านกระทู้
    ถ้าแค่ชอบผมเลือกคนที่มาชอบคุณนะครับ แต่ถ้ารักผมเลือกจะบอกรักคนที่เรารักครับ ถึงแม้ผลมันจะเป็นยังไงก็ตาม อย่างน้อยก็ได้บอกความในใจออกไป ไม่จำเป็นว่าบอกไปแล้ว เธอต้องเป็นแฟนเรา แค่เห็นเธอทำอะไรแล้วมีความสุข เราก็ดีใจแล้วใช่ไหมครับ (ผมชินกับความเจ็บปวดแล้วล่ะ เลยพูดแบบนี้ 5555)
    ถั่วต้ม เอ๊ย ถูกต้อง แค่เราเห็นคนที่เรารักเข่ามีความสุข ไม่ว่าเขาจะอยู่กับใคร แค่เราเห็นเขายิ้มเราก็ดีใจแล้ว

Mesut Ozil
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    น้องมีแฟนแล้วก็อย่าไปยุ่งเลยครับ ทำหน้าที่บอกคนที่คุณชอบต่อไปครับ สู้ๆ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: