ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423

Lightbulb Neon Genesis Evangelion ตอน 21-24 Special Edition มี ซับไทย/เสียงไทยไหมครับ [แผ่นลิขสิทธิ์]

ผมเพิ่งเริ่มดูครับ ก็ดูนานแล้วล่ะ แต่ไม่ได้ดูครั้งเดียวจบ ก็ดูมาเลื่อย ๆ จนถึงตอน 21 ก็เริ่มฉายตอน 21 Special แต่ไม่มี ซับไทย/เสียงไทย
    ซึ่งตอนนั้นผมก็คิดว่าตอนฉายซ้ำมั่งไม่มีอะไร แต่พอฉายไปเลื่อยๆ-มาถึงตอน 22 ก็มีปกติ พอมาฉาย 22 Special ก็ไม่มีเหมือนตอน 21 เลยครับ
    ผมก็เลยลองดู อ๋อ... 21 22 23 24 มันมี ( Special Edition ) ต่อท้ายด้วย + มันมีฉากใหม่ด้วยแหะ ตอนนี้ผมก็เลยหยุดดูไปก่อน ณ ตอนที่ 22

ผมลองไปสืบค้นข้อมูลดู รู้สึกจะเป็น Director's Cut แบบว่ามีอธิบายและฉากเพิ่มขึ้นมา เพื่อให้เข้าใจเนื้อเรื่องทำนองนี้ครับ
    ก็ลองไปหา ENG ดูฉบับ Director's Cut ตอน 21,22 ก็มีฉากเหมือนกับของ TIGA ตอน 21,22 ครับ

ถามว่าทำไมต้องแผ่นลิขสิทธิ์ก็เพราะว่าที่ผมโหลดมาเป็นของ TIGA ครับ ( ตราทีไอจีเอมาแต่ไกล ) DVD มาเป็นชุดเลย ผิดลิขสิทธิ์ไปต้องขออภัย

เลยอยากถามท่านที่มี Neon Genesis Evangelion หรือเคยดู Neon Genesis Evangelion แผ่นแท้ของ TIGA แล้วมี ซับไทย/เสียงไทย ในส่วนตรงนี้รึป่าวครับ

อยากให้แน่ใจน่ะครับว่าเป็นที่แผ่นต้นฉบับไม่มี ซับไทย/เสียงไทย เพราะด้วยเหตุผล/ความผิดพลาดของเค้า [ Director's Cut ยังไม่ลิขสิทธิ์, BOXSET ล็อตแรกผิดพลาด ฯลฯ ]
    หรือว่า
    แผ่น TIGA ที่เค้าแปลงลง .nrg มา แล้วให้เราโหลดผิดพลาด แผ่นลิขสิทธิ์ปกติ มีครบครัน

แล้วก็ถ้าผมเข้าใจผิดเกี่ยวกับ Special กับ Director's Cut ยังไงช่วยอธิบายด้วยเน้อ

อีกอย่างครับ ก็คือว่าเรื่องนี้มันนานแล้ว ที่ผมไปอ่านมา Boxset ล่าสุดเลิกผลิตแล้ว [http://www.rose.co.th/forum/index.php?topic=1858.0]
    ตอนนี้ก็ 2013 ยังพอมี Boxset หรือ แผ่นธรรมดา 1-26 รวม Director's Cut พอมีขายไหมครับ จากที่ไปดูเว็บของเค้า มีแต่ Rebuild of Evanlgelion และ School Box ขาย [http://www.tigatime.com/PageProducts...mid=6&cate=77]

ขอบคุณทุกท่านมากจ้า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ตอน 21-24 ก็มีซับปกตินะครับ แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นแบบ director cut รึเปล่า
    ถ้าโหลดมาเป็นแผ่นเลยแล้วไม่มีก็น่าจะไม่มีอยู่แล้วครับ
    (ถ้า rip เป้นไฟล์แล้วลืมีิปซับก็เป็นไปได้อยู่)

แต่เอาจริงๆดู 1-24 แล้วข้ามไปดู the end เลยก็ได้ครับ
    ส่วนเรื่องแผ่นน่าจะหายากมากๆแล้ว ถ้าเจอก็คงเป็น box ดำๆกากๆมีแค่แผ่นกับbox
    (แค่ตัวแผ่นกับ box จริงๆ ไม่มีกล่องใส่แผ่นด้วย)

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Yamisakura AL. Ray
    Strawberry Bridge Harem
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    21 22 23 24 ที่มีอีกตอนนั้น เป็ยตอนที่ทำตามต้นฉบับการ์ตูนครับ ตัวอย่างก็ตอน Armisael จิ้ม 00 ของเรย์จะมีร่างกายเปลี่ยนไป ถ้าเป็นเมะปรกติจะแต่โดนจิ้มเฉยๆ แล้วก็เพิ่มฉากเพิ่มเติมขึ้นมาด้วย (เสียดายพวกนี้ไม่ได้ออกมาได้ภาค Rebuild แฮะ ^^)...

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Minecraft : 14th July 2013 เมื่อ 11:58

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ถามพี่่ Tiga สิ พี่แกเอา Eva 3.0 ไปแล้ว ยังไม่ได้ดูเลย แต่ก็ชั่งเถอะ รอคน Rip เป็น HD แล้วก็โหลดดีกว่า อิอิ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: