ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Every where 0.0
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 53

สอบถามการดูหนัง 60 fps

อยากทราบว่า ท่านทั้งหลาย เวลาดูหนังระดับ HD ท่านดูที่ fps เท่าไหร่ และ การที่ดู 60 fps นั้นถือว่าเร็วไปมั้ย พอดีว่าผมสงสัยว่าการดูหนังควรดู แบบ 60 fps หรือ ช่วง 24-30 fps ดี

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    เดี๋ยวนี้ต้อง SPF 110 ครับ แดดแรงเกิน

กล่าวขอบคุณ
    150
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ acesecond อ่านกระทู้
    เดี๋ยวนี้ต้อง SPF 110 ครับ แดดแรงเกิน
    เราไปโต้คลื่นกันดีกว่าท่าน

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ปกติ ดู 30 fps ครับ ถามว่า ชอบแบบไหน ชอบทั้งสอบ แบบครับ 30 และ 60 แต่ถ้า original เป็น 30 ก็ควรดูที่ 30 ถ้า 60 ก็ควรดูที่ 60 ครับ
    ถามว่าทำไม ผมลองดูแล้วที่จอ LED 2ms ที่ 30 to 60fps ที่ใช้โปรแกรมช่วย เกิดอาการ ghost และภาพซ้อน จะเห็นได้ชัดในพวก Anime และหนัง BD และไม่สนับสนุนพวก code พิเศษบางจำพวก
    แต่ถ้าเป็นพวก เกมส์ 60fps กับ 30fps ค่อนข้างต่างกันชัดเจน
    ทั้งหมดนี้ผมลองกับ LED 2ms เท่านั้น ถ้าใครมีจอ LED TV 0.01ms หรือ plasma 0.01ms หรือใครมี จอ LED 3D 120hz ก็แบ่งปัญข้อมูลกันได้นะครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    150
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxff007 อ่านกระทู้
    ปกติ ดู 30 fps ครับ ถามว่า ชอบแบบไหน ชอบทั้งสอบ แบบครับ 30 และ 60 แต่ถ้า original เป็น 30 ก็ควรดูที่ 30 ถ้า 60 ก็ควรดูที่ 60 ครับ
    ถามว่าทำไม ผมลองดูแล้วที่จอ LED 2ms ที่ 30 to 60fps ที่ใช้โปรแกรมช่วย เกิดอาการ ghost และภาพซ้อน จะเห็นได้ชัดในพวก Anime และหนัง BD และไม่สนับสนุนพวก code พิเศษบางจำพวก
    แต่ถ้าเป็นพวก เกมส์ 60fps กับ 30fps ค่อนข้างต่างกันชัดเจน
    ทั้งหมดนี้ผมลองกับ LED 2ms เท่านั้น ถ้าใครมีจอ LED TV 0.01ms หรือ plasma 0.01ms หรือใครมี จอ LED 3D 120hz ก็แบ่งปัญข้อมูลกันได้นะครับ
    อย่างแน่น