ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162

[โหลดลิ้งค์ตรง] WHITE DAY เกมส์ผีสยองขวัญในโรงเรียนของเกาหลี

WHITE DAY: A LABYRINTH NAMED SCHOOL V.15.5 full 476MB

เกมส์นี้หลายคนอาจไม่รู้จักนะครับ เป็นเกมส์แนวผีในโรงเรียนของเกาหลี เป็นเกมส์เก่าแล้วออกมาตั้งแต่ปี 2001 นู้น แต่ปัจจุบันยังมีแฟนคลับเกมส์นี้เขายังต่อยอดเอาพัฒนาในจุดต่างๆ แก้บัก อัดเดตเวอร์ชั่นล่าสุด 15.5 ครับ ตัวเกมส์เสียงพูดเกาหลี แต่มี sub english ครับ

เนื้อเรื่อง
    ตัวเอก (ผู้เล่น) จะเป็นนักเรียนที่เพิ่งย้ายเข้ามาใหม่วันแรกที่เข้ามาก็พบกับสาวผมหางม้า เธอทำรูปภาพปลิวและไล่ตามเก็บ ก่อนที่ตัวเอกเราจะหยิบไว้ได้เธอก็คว้ามัน และจากไปพร้อมกับเพื่อนอีกคนนึง ตัวเอกจะเห็นว่าเธอลืมของไว้ที่ม้านั่งและทราบว่าเธอชื่อ โซยอนฮัน จึงตั้งใจเก็บของไว้คืน เขากลับมาโรงเรียนอีกทีตอนหัวค่ำ (ก็ไม่เข้าใจจริงๆ ว่าไปไหนมาก่อนถึงกลับมาโรงเรียนอีกที ทำไมไม่ให้ตอนกลางวัน) และ ได้พบกับ คิมซุงอา ที่กำลังยืนคุยกับเพื่อน
    เมื่อสอบถามถึงโซยอนฮันที่อยู่ห้องเดียวกับคิมซุงอา คิมซุงอาออกจะงงๆ เพราะโซยอนฮันเป็นคนเงียบขรึมและดูไม่น่าที่จะมีธุระปะปังกับใครได้ แต่แล้วระหว่างคุย เสียงสัญญาณไฟไหม้ดังขึ้นแบบไม่มีปี่มีขลุ่ย และคิมซุงอาก็ปิดหูวิ่งหนีไป เราวิ่งตามไปจนเจอเธอหลบอยู่และขอให้เราช่วยหยุดเสียงกริ่งให้ จากนั้นเธอจะเล่าประวัติว่า โรงเรียนนี้เคยเป็นรพ. ในสมัยช่วงสงครามโลก และตอนนี้ก็ 4 ทุ่มโรงเรียนปิดหมดทุกทางแล้ว เขากับเธอจึงต้องหาทางเพื่อจะออกไปจากโรงเรียนให้ได้ โดยมีบางอย่างรอคอยอยู่เบื้องหน้า

จุดมุ่งหมายของเกม
    ตัวเอก (ผู้เล่น) จะต้องหาทางหลบหนีออกจากโรงเรียนยามค่ำคืนนี้ให้ได้ พร้อมกับปฏิบัติภารกิจในการช่วยเหลือสาว และแก้ไขปริศนาไปด้วย แน่นอนว่าโรงเรียนยามค่ำคืนในเกมผีๆ แบบนี้ ไม่ใช่สถานการณ์ปกติ ผังโรงเรียนในตอนกลางวันคงไม่มีประโยชน์เมื่อมันกลายเป็นเขาวงกตในยามค่ำคืน

credit : http://orangepeego.exteen.com/201204...51060-whiteday

วิธีการติดตั้งนะครับ
    1.โหลดเกมส์มาเสร็จ กด install
    2.ตอนที่ ดับเบิ้ลคลิ้กเข้าเกมส์มันจะมีหน้าต่างให้เราติดตั้งโปรแกรม app locale ให้เราติดตั้งโปรแกรมนี้ด้วย ตอนที่ให้ติ๊กเลือกภาษา ให้ติ็กถูกช่อง "Run with Korean locale" พอติดตั้งโปรแกรมนี้เสร็จดับเบิ้ลคลิ็กเข้าเกมส์เล่นได้เลยครับ

screenshot ยืนยันถ่ายจากคอมผมครับ win 7 64Bit

หมายเหตุ : รูปสุดถ้ายที่เป็นกระดาษโน๊ตนั่นคือวิธีเซฟเกมส์ครับ เราจะต้องไปหาปากกามาแล้วเซฟเกมส์กับกระดาษโน๊ตแพดครับ

Download : http://www.unnamedstudios.net/p/whiteday.html ไปที่เวบของคนพัฒนาเกมส์เลยครับกดปุ่มตรงดาวโหลด installer ครับโหลดลิ้งค์ตรงแรงเต็มสปีดครับ
    joker123
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    ต้นตำรับSlender สินะ 555+

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    ความหลอนของเกมส์นี้เพราะเป็นแนวผีแบบเอเซียนี่แหละครับ
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ชอบมากขอบคุณครับ

protect john corner
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    กลับมายืนยันว่าเล่นได้ครับ ยัง งงๆ ตอนกริ่งดังอยู่เลย ไปไม่เป็นแล้ว อิอิ ขอบคุณสำหรับเกมครับ

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    โอ้ชอบมากเลยคับเกมส์แนวนี้ เป็นกำลังใจให้คับผม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมไม่เคยเล่นเเนวนี้เลย คือ กลัวผี ^^ จะลองเล่นดู ขอบคุณสำหรับเกมส์ครับ

กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    น่าสนใจดีคับ ขอบคุงมาก จะลองเล่นหน่อย

Oh I want to kill myself I am just singing I love you
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    Blog Entries
    2
    ชอบเกมส์แนวผีๆที่ซูดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ในโลกเลย !!!!
    >>愛する

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    นางเอกน่ารักมั้ยอ่ะ