ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    อยากให้ EA ทำ บัตรเติมเงินบ้างจะได้ซื้อง่าย ๆ หน่อย 555

ตอนนี้ Zest ขาย Steam Wallet ดีใจมากกกกกกกก
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

{{Sorry Bro. Ma Bad}}
    กล่าวขอบคุณ
    761
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    Origin ลดบ่อยจะตาย BF3 ยัง 149 มาแล้ว ไม่มีงบก็รอจัดตอนลดก็ได้นี่

ปล.คนจะโหลดให้ตายยังไงก็โหลด ถ้ามันโหลดข้าวมากินได้ก็คงโหลดไปแล้ว ไม่ซื้อหรอก เกมในมือถือ 30 บ. ยังไม่ยอมควักเลยอย่าเอาแพงมาอ้าง
    นี่สิคอมเม้นแห่งปี ถูกตามที่ท่านพูดเลย คนมันจะโหลดก็โหลดแหละ ไม่ต้องบอกหรอกครับว่ามันแพงนั่นแพงนี่

เหตุผลอย่างเดียวที่พวกท่านทั้งหลายควรซื้อแผ่นแท้มีแค่อย่างเดียวครับ คือ การทำให้เรามีเล่นต่อไป
    อย่างเช่นเกมในโทรศัพท์ บอกตรงๆเลยผมเห็นคนบ่นกันแล้วอยากต่อยหน้ามาก "โคตรแพงเลยอ่ะ" คือราคามัน 135 บาท ไง

ก็อย่างที่บ่นมาแหละ เราซื้อของเค้า เพื่อให้เค้าทำให้เราเล่น เราไม่ซื้อเค้าจะทำไปทำไมจริงไหมจ๊ะ เด็กๆ

แล้วทำไม มันไม่แก้ปัญหา โดยการทำให้เกมส์ใช้แต่ภาษาในประเทศนั้นไปเลยฟะ ประเทศอื่นจะได้ไม่มาซื้อไป เพราะอ่านไม่ออก
    ตลกดีนะครับ บ้านเราก็เคยมีนะไอเกมภาษาไทยน่ะ แต่ติดตรงที่ว่าคนประเทศนี้เค้ายึดคติที่ "ถ้าได้แบบที่เหมือนกันจะเสียแพงกว่าทำไม" EA บ้านเราเลยโดนยุบไปไง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ความเหมาะสม ลงตัว BF4 ราคาก็เหมาะ นะ ถึงพูดยังไง คุณก็ไม่ซื้อเเท้เหรอ อย่าเห่ามาก คุณซื้อ ไม่ได้ทํา เขาใช้เวลาเป็นปีทําเกม คุณโหลดเเปปเดียวได้เเล้ว อย่าบ่น
    ต้องเดินไปทางสว่าง Alan wake

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oLiquiDo อ่านกระทู้
    ก็มันจิงนิ ในเมื่อถ้าแพงเกิน ซื้อไม่ไหวจะยอมไปเสียตังมากๆทำไมเล่นได้เหมือนกัน

เกบตังไว้ทำอย่างอื่นดีกว่า
    AE86เข้าโค้งแล้ว.....วิ้ว
    โทรลง่ายดีจังแก้เบื่อได้ดีทีเดียว
    TROL HAHAHAHAHA

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    EA... เหอะๆ บริษัทยอดแย่~
    edit. แต่ผมก็จะไม่ใช้คำพูดสวยหรูอย่างให้ผู้พัฒนาได้ผลิตเกมต่อไปหรอกนะ ยังไงๆก็ดูแค่ระบบมัลติฯ อ่อๆยกเว้น Skyrim 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ๐Rexion๐ : 8th July 2013 เมื่อ 19:44

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    แต่ผมโหลดเถื่อนมาเล่นก่อนนะ ว่าเกมส์มันเป็นไงสนุกไหม ถ้าสนุกก็จัดแท้ครับ แต่ถ้าลองเล่นแล้วไม่สนุก ก็ลบ

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kopapa อ่านกระทู้
    ชอบอะ จริงๆละ คนที่มีไม่ยอมจ่ายยังไงก็ไม่จ่าย bf 149 บางคนยังไม่ยอมเสียเลยเพราะมันลดตอนคนเลิกฮิตแล้วกลัวเล่นไม่คุ้ม

ผมโครต แค้น เลย ซื้อ ก่อน มัน เหลือ 399 แค่ 3 วัน เอง 3 วัน เอง Fuc.. ห่า ซื้อ PRE ด้วย รวม 3000 ซื้อมาคนแถบนี้ เม่ง ไม่มีด่าน เล่น แต่ ด่าน แรกๆ โครต เบื่อ ไป นอก ปิง เยอะ อีก ผมได้ บท เรียนมา ละ ว่า อย่าไปซื้อ ****เลย PRE ซื้อ แค่ ธรรมดา นั้น ละ ซื้อมา ก็ไม่มีคนเล่นด้วย ไป มุด เม่ง ก้ แลค หอก แค้นนนน จนเก้าอี้ในมือผม สั้นไปหมดแล้ว
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    ถ้ามันโหลดข้าวมากินได้ก็คงโหลดไปแล้ว
    ขอยกมาแค่นี้พอ โดนใจ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eaksak อ่านกระทู้
    ไม่ช่วยอุดหนุนของแท้ มัวแต่จะโหลด พอโหลดมากเข้า ผู้ผลิตก็ไม่มีรายได้จากการขาย พอผู้ผลิตไม่มีรายได้จากการขาย ก็ไม่มีเงินไปจ้างพนักงานมา พอไม่มีเงินไปจ้างพนักงานมา ก็ต้องไปกู้ พอไปกู้แล้วไม่ช่วยกันอุดหนุนของแท้บริษัท มันก็ล้มละลาย ใจเขาใจเรา ตามนั้น
    ผมว่าถ้าผมเอาแต่หวดของแท้อย่างเดียว ไม่ดูกำลังตัวเองนี้ ผมจะล้มละลายก่อนเขานะ อีกอย่าง จะเก็บแท้ก็ต้องขอลองก่อน หากไม่ถูกใจ แค่ 150 บาท ผมก็เสียดาย แต่ถ้าผมปลื้มเกมไหน จะ 1500 1800 ก็ยังรู้สึกคุ้มอยู่ แล้ว"เกมมันไม่ใช่ทุกอย่างในชีวิตผม" ถึงจะเป็นเกมเมอร์คนหนึ่ง แต่ผมก็สนับสนุนวงการตามกำลังและความเหมาะสมหากใครว่าความคิดนี้ผิด คุณจะออกเงินซื้อเกมแท้ให้ผมทุกเกมไหม จะได้สนับสนุนพวกบริษัทเกมไปด้วย
    OPPAI~~MISSILE!!!

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ราคายืนพื้นมันเอาเปรียบคนซื้อเพราะแต่ละประเทศจะเสียภาษีนำเข้าแตกต่างกัน ดังนั้นผมว่ามันเป็นการเอาเปรียบผู้ซื้อ

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ good11 อ่านกระทู้
    ผมว่า เกมเมอร์ตัวจริงมันไม่ได้วัดกันที่เล่นแผ่นแท้หรือไม่แท้ หรอกครับ
    ส่วนตัวผมเลยนะ ขายแพงนัก ก็เล่นเถื่อน จบ แล้วก็รอซื้อตอนถูกมันเอามาลด
    ผมเป็นหนึ่งในนั้นที่ทำอย่างนี้ ถ้า ซื้อแท้มาละทำให้ตัวเองเดือดร้อน เบียดเบียนตัวเอง
    ผมว่ามันก็ไม่ใช่เกมเมอร์ที่แท้จริงหรอก เกมเวอร์ มากกว่า ทุกอย่างมันอยู่ที่ ความเหมาะสม ลงตัว

โดนมากท่านนี้ ผมก็คนนึงเหละ มีตังเงินถึง ไม่เดือดร้อน ก็จัดไป แต่ถ้าเดือดร้อน กินเกลบ ก็เถื่อน ฮ๊าฟฟ 55 ผมก็เห็นใจ คนทำเกมส์ แต่ก็นะ พันกว่าบาท รอลดซักหน่อยละกันค่อยอุดหนุนของแท้ อิอิ

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    เห้อเซงเปิด Jokergameth ทีไรเจอแต่คนโวยของแท้ น่าเบื่อ

กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,714
    Blog Entries
    4
    ช่วงไหนตังเหลือ ๆ และอยากได้จริง ๆ 1500 นี่ก็ถือว่า สุด ๆ ของผมแระสำหรับเงินซื้อเกมส์ (มีน้อย)

บางเกมส์ ที่ไม่ได้ชอบแบบจริง ๆ ขอผมโหลดฟรีดีกว่าครับ (มีเพียบเลย)

^^"

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ให้ ea มาโหลดเถื่อนแล้วขายแท้เถอะ ผสมๆกันจะได้ไม่มีปัญหา

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackkerrr อ่านกระทู้
    นายยังคงไม่ใช่เกมเมอร์ตัวจริงสินะฮ่าๆ
    ไม่ใช่ขี้เกมต่างหาก ต้องรู้จักประมาณตน

กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    รอ 199 ค่อยไปซื้อ

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    แพงไม่แพงผมก็โหลดเถื่อน บอกตามตรงเลย ไม่มีแอ๊บ ว๊ายตัวเอง

กล่าวขอบคุณ
    788
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ส่วนใหญ๋ที่ผมซื้อ เพราะเกมเขาดีและผมก็ชอบเกมของเขาและอยากจะสนับสนุนของดีๆไว้ เผื่อจะได้เล่นเกมดีๆอีกครับ ส่วนเกมที่ไม่ซื้อไม่ได้หมายความว่ามันไม่ดี ผมก็ไม่ปฎิเสธหรอก ว่าผมก็เคยโหลดเถื่อนมาเล่นเหมือนกัน แต่ก็เพื่อ ทดสอบว่าเกมนั้นเราชอบมั้ยหรือมันสนุกสำหรับเรามั้ย คุณจะทำยังไงถ้าคุณซื้อเกมมา 59.99$ (ตกประมาณ 1800-1900) แต่คุณกลับไม่สนุกกับมันเลย แต่ก็อย่างว่าครับบางที ไอ้ที่่เขา review กันออกมาก็ใช่ว่าจะตรงกับความคิดของคนแต่ละคนซะเมื่อไหร่ละ ก็เลยต้องโหลดมาลองเองให้มันรู้ไปเลย

ป.ล. ผิดพลาดประการใด หรือไม่ถูกใจใครก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    โจรยังไงมันก็คือโจรครับ ผมเองก็คือโจรคนหนึ่งครับ
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    ก็ไม่เห็นแปลก ของแบบนี้เข้ามาไทย ภาษี 300 เปอเซ็นต์ทั้งนั้น เพราะมันเป็นของเกินจำเป็นในการดำเนินชีวิตประจำวัน

ตะก่อนเป็นเด็ก ๆ ไม่ต้องรับผิดชอบมีรายจ่ายอะไร แบมือขอพ่อแม่ จัดแท้มันทุกเกม

ทุกวันนี้ทำงานทำการยืนด้วยลำแข้ง ได้แต่เฝ้าถามตัวเองว่าไอ่เกือบ ๆ แสนที่เอาหยาดเหงื่อพ่อแม่ไปละลายกะเกมแผ่นเท้

"เพื่ออะไรวะ"

ตาสว่างก็สูบเถื่อนกันไปเลย ก็มันเป็น "สิ่งที่เกินจำเป็นในการดำเนินชีวิตประจำวัน" 555 เอ้าหรือไม่จริง

ก็ไมอ่ะ อยากมันแต่ตังไม่มี เถื่อนก่อนละกัน รวยเมื่อไรค่อยกลับไปแท้ใหม่ ไม่ว่ากันนะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    สันดานคนจะโหลด ขึ้น10บาทก็ว่าแพง
    สันดานคนจะซื้อ ขึ้น 1000 ก็ซื้อได้

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ไทยขึ้นราคา200% จ๊ะ จาก799ไป1599 แพงไม่แพงนั้นอยู่ที่กำลังการซื้อของคนแต่ละประเทศ เขาได้ตังเยอะ ราคานี้ซื้อสบาย บ้านเราได้ตังน้อย จะซื้อคิดแล้วคิดอีก เขาทำให้คนประเทศเขาเล่นเป็นหลักอยู่แล้ว เขาไม่สนหรอกว่าไทยจะซื้อได้ไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    Ea ไทยสมัยก่อนเป็นอะไรที่ถูกใจผมมากครับ = =
    แผ่นเกมนึงราคาตกอยู่ที่ประมาณ 200-600 กว่าบาท the sims 2 นี่มีแผ่นแท้หมดทุกภาคเลย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ davilking1 อ่านกระทู้
    สันดานคนจะโหลด ขึ้น10บาทก็ว่าแพง
    สันดานคนจะซื้อ ขึ้น 1000 ก็ซื้อได้
    ฟังดูเหมือนหลับหูหลับตาแบมือขอตังพ่อตังแม่ไปซื้ออ่ะเนอะ เอาหน่ะ ก็ไม่ได้หามาเองเนอะ ไม่เหนื่อยสักหน่อย พ่อแม่ดั่งขี้ข้ า ก็ทำกันไป ลูกไม่เดือดร้อนอะไรละลายตังแค่นี้

ยืดได้อีกสามศอกว่าเอาตังที่ "เก็บจากค่าขนม = หยาดเหงื่อพ่อแม่ ไปละลายกะเกมแท้"

พ่อแม่หามา เราไม่ได้หามาเอง จะแคร์ทำไม ฮี่ฮี่

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    แปลก นะ พอมี แท้/เถื่อน เข้ามา แท้ชนะตลอด ทั้งๆที่เว็บนี้น่ะ โหลดเกมเถื่อน

แล้วก็คำว่า เกมเมอร์ ผมเล่นเกมตั้งแต่ ตลับถูน้ำลาย ผมยังไม่รู้เลยเกมเมอร์มันเป็นตัวยังไง

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: