ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    Chiangmai ,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Unhappy จอยเกมส์ xbox 360 wireless เป็นไรไม่รู้ครับ รบกวนขอความช่วยเหลือด้วย

จอยเกมส์มัน reconnect บ่อยมากครับ กำลังเล่นๆอยู่สักไม่เกิน 10 นาที มันก็reconnectเองทั้งๆที่ผมก็นั่งใกล้ตัวเครื่องเกมส์แล้วด้วยครับ ไม่เคยทำจอยเกมส์ตก(เท่าที่จำได้นะครับ) ไม่เคยแกะจอยเกมส์ซื้อเครื่องเมื่อเดือนธันวาคมปีที่แล้วจากที่ jokergame นี่แหล่ะครับ เป็นรุ่น limited edition starwars ซื้อในนาม จิรวิทย์ ครับ ไงขอรบกวนช่วยหน่อยนะครับ
    ขอบคุณครับ

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    หากซื้อเครื่องจากที่ร้าน แนะนำให้เอาเข้ามาที่ร้านได้เลยครับ จะทำการตรวจสอบให้ครับ ฟรีไม่เสียสตางค์ครับ แต่ถ้าลูกค้าอยู่ไกลและไม่สะดวกเอาเข้ามาที่ร้าน แนะนำให้ตรวจสอบดังนี้ครับ
    - แบ็ตหรือถ่านที่ใช้หลวมหรือไม่
    ประมาณ 80% ของปัญหาจอยหลุด เกิดจากแบ็ตเตอรี่ครับ หากยังคงใช่ถ่านอัลคาไลน์อยู่ แนะนำให้เปลี่ยนเป็นถ่านชาร์จครับ เพราะถ่านชาร์จจะมีขนาดที่ฟิตพอดีกับรังถ่านครับ

- หากเป็นไปได้ให้เปลี่ยนจอยสลับไปมาระหว่างเครื่องครับ
    การทำแบบนี้จะช่วยในเรื่องการตรวจสอบของจอยและเครื่องดูว่า ปัญหาที่เกิดขึ้นจากจากฝั่งไหน (เป็นที่เครื่องหรือเป็นที่จอย)

หากมีข้อสังสัยหรือต้องการคำแนะนำเพิ่มเติม รบกวนให้ติดต่อที่ร้านโดยตรงได้เลยนะครับ เบอร์โทรศัพท์อยู่ด้านล่างครับ
    02-519-1590, 02-944-3208, 086-620-7991 (True), 087-690-7688 (DTAC)
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า