ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498

Question เวลาเล่น DOTA 2 ใครคิดเหมือนผมมั้ง?

ยิ่ง Win เยอะเวลเยอะเท่าไหร่ ยิ่งเจอคนโหดมากเท่านั้น เวลาทีมพาแพ้ ไม่ต้องคิดว่าีทีมกากแล้ว แต่มันเป็นเพราะทีมของมันนั่นโหดซะมากกว่า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Deathbringer อ่านกระทู้
    เวลมันไม่เกี่ยวหรอกมั้ง -.- ผมเวลติ๊ดเดียว ยังเคยเจอ 70กว่าเลยมั้ง แล้วมันก็มี ของ+exp เล่นไม่กี่ตาก็อัฟเวลนึงและ ไม่เกิน10

สำหรับผมอยู่ที่ดวง 555
    บางทีกากอยู่ฝั่งเรา บางทีกากอยู่ฝั่งนู้น บางทีเราก็กากซะเอง บางทีก็ดีแต่ดันเล่นไม่เข้าขากันเอง บางทีพรั่น จบได้ไม่ยอมจบแพ้ บลาๆ 108 1900 เหตุผล
    หาห้องปกติอะนะ
    สรุปลงที่ดวง 555
    นั่นเป็นเพราะปาร์ตี้กันครับ ถ้าคนในตี้คนใดคนหนึ่งมีวิน 1000+ กับเพื่อนที่วิน 10 ก็จะเจอกับพวกวิน 1000+ ได้เหมือนกันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jokibuy : 11th July 2013 เมื่อ 16:49

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    จริงครับ ใช่เลย

ชีวิตน่าเบื่อ บอกเลย
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 787
    Blog Entries
    1
    คิดเหมือนกันครับ โดนหาว่ากากทุกที

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 339
    จริงครับ เเต่บางทีเจอทีมตรงข้ามเลเวล 30+ เเต่ทีทีมเราดันมีเเค่เลเวล10กว่าๆเซงเลยทั้งที่ผมเลเวล32 ไม่รู้ระบบสุ่มมันเกี่ยวกับเลเวลรึป่าว

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เกมนี้ทุกคนเท่าเทียม

id lvl ไม่สำคัญ item ไม่สำคัญ มันอยู่ที่ฝีมือ

lvl เยอะๆมันก็ฝีมือพอๆกันแหละครับ แพ้ชนะ มันอยู่ที่จังหวะ กับการอ่านเกม

เจอบางคน lvl 20-30 last / deny แม่นมาก แต่ไม่ ward ไม่ระวังตัว push ไปสั่วๆ แล้วโดน gank เป็น 10 ก็มี

บางคนจัด WC3 มาก่อน มาเริ่มใหม่ DotA2 lvl น้อยๆ เจ๋งๆก็มีเยอะ

แต่ lvl สูงๆนั่นก็คือประสบการณ์ที่เล่นมาทั้งหมด ลองคิดเป็นจำนวนเกมดูสิว่าเท่าไหร่ เล่นมากี่เกมแล้ว มันก็ต้องฝีมือระดับนึงล่ะ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    จะว่า ทีมฝ่ายตรงข้าม เก่งเสมอก็ไม่ใช่ นะ ทีมเราคนเล่น โง่ๆๆ มันก็มีนะ ต้องดูด้วย ในทีม อะ มันจะมีพวกเกรียนๆๆอยู่ 1-2 คนนี้เเละ
    PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    ช่วงเวล 40 วิน 2-300 ก็เคยคิดแบบนี้ ว่าเจอ ฝั่งตรงข้าม ธรรมดา แต่ฝั่งตัวเองห่วยตลอด

แต่พอเข้า เวล 60 + 500วิน แม่เจ้า !!!! มันไม่ใช่ละ

ทีมเราอ่อนถึงอ่อนจัด ส่วนฝั่งตรงข้ามจัดเต็ม เทพ ต่ำๆก็ 3-4 ตัว ที่เหลือจะเป็น ซัพพอท เต็มรูปแบบ

ว่าง่ายๆคือเจอ Perfect ทีมนั่นเอง ไม่รู้ดวงรึอะไร จาก win นำ lose อยุ่ 30 กว่าเกม ตอนนี้เหลือไม่ถึง 20

T T พูดแล้วเศร้า

ใครหาว่าผมซุยรึผมกากเองนี่ อย่านะ ผมมีพยานเยอะ เพราะผมพาคนในบอร์ดนี้ไปแพ้ด้วยกันมาบ่อยๆ อิอิอิ

มีท่านนึงเคยบอกว่า เล่นกับผมทีไร เจอเกมแบบนี้ (ทีมเรากากสุดๆแล้วเจอทีมเค้าเทพสุดๆ) ทุกที

ไม่รู้ระบบตั้งใจรึยังไง แต่ถามว่า มีเกมที่ทีมผมโหดมากแล้วเจอฝั่งตรงข้ามอ่อนมากมั้ย ก็มีครับ

แต่อัตราส่วนประมาณ 4:1 คือใน 5 เกมจะเจอซักเกมเดียว แล้วคิดดูอีก 4 เกมก่อนหน้า

หวังว่าคงเข้าใจอารมณ์ แพ้ติด 4 เกมรวด ว่ามันรู้สึกยังไง

ไปแระ ขอบคุณ จขกท ที่ตั้งกระทู้ให้ผมได้ระบาย

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    ไม่รู้ว่าระบบของเกมมันจัดหาแมตช์แต่ละแมตช์เนี่ยใช้อะไรวัด หลายครั้งฝั่งผมเล่นชนะแบบขาด

แต่พอเล่นแมตช์ถัดมาปรากฏว่าฝั่งผมเนี่ยอ่อนมาก2-3คน(รวมผม) แต่อีกทีมเล่นโคตรดี แต่พอเล่นถัดไปอีกแมตช์ฝั่งผมก็เล่นดีมากๆ

เหมือนประมาณได้อยู่ทีมเก่งแล้วก็อยู่ทีมอ่อนสลับกัน

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    เกมนี้ทุกคนเท่าเทียม

id lvl ไม่สำคัญ item ไม่สำคัญ มันอยู่ที่ฝีมือ

lvl เยอะๆมันก็ฝีมือพอๆกันแหละครับ แพ้ชนะ มันอยู่ที่จังหวะ กับการอ่านเกม

เจอบางคน lvl 20-30 last / deny แม่นมาก แต่ไม่ ward ไม่ระวังตัว push ไปสั่วๆ แล้วโดน gank เป็น 10 ก็มี

บางคนจัด WC3 มาก่อน มาเริ่มใหม่ DotA2 lvl น้อยๆ เจ๋งๆก็มีเยอะ

แต่ lvl สูงๆนั่นก็คือประสบการณ์ที่เล่นมาทั้งหมด ลองคิดเป็นจำนวนเกมดูสิว่าเท่าไหร่ เล่นมากี่เกมแล้ว มันก็ต้องฝีมือระดับนึงล่ะ
    +1 ช่ายครับ ประสบการณ์มีเยอะละคำนวณเกมได้แม่นยำ และติดสินใจได้เร็วยิ่งกว่า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    ช่วงเวล 40 วิน 2-300 ก็เคยคิดแบบนี้ ว่าเจอ ฝั่งตรงข้าม ธรรมดา แต่ฝั่งตัวเองห่วยตลอด

แต่พอเข้า เวล 60 + 500วิน แม่เจ้า !!!! มันไม่ใช่ละ

ทีมเราอ่อนถึงอ่อนจัด ส่วนฝั่งตรงข้ามจัดเต็ม เทพ ต่ำๆก็ 3-4 ตัว ที่เหลือจะเป็น ซัพพอท เต็มรูปแบบ

ว่าง่ายๆคือเจอ Perfect ทีมนั่นเอง ไม่รู้ดวงรึอะไร จาก win นำ lose อยุ่ 30 กว่าเกม ตอนนี้เหลือไม่ถึง 20

T T พูดแล้วเศร้า

ใครหาว่าผมซุยรึผมกากเองนี่ อย่านะ ผมมีพยานเยอะ เพราะผมพาคนในบอร์ดนี้ไปแพ้ด้วยกันมาบ่อยๆ อิอิอิ

มีท่านนึงเคยบอกว่า เล่นกับผมทีไร เจอเกมแบบนี้ (ทีมเรากากสุดๆแล้วเจอทีมเค้าเทพสุดๆ) ทุกที

ไม่รู้ระบบตั้งใจรึยังไง แต่ถามว่า มีเกมที่ทีมผมโหดมากแล้วเจอฝั่งตรงข้ามอ่อนมากมั้ย ก็มีครับ

แต่อัตราส่วนประมาณ 4:1 คือใน 5 เกมจะเจอซักเกมเดียว แล้วคิดดูอีก 4 เกมก่อนหน้า

หวังว่าคงเข้าใจอารมณ์ แพ้ติด 4 เกมรวด ว่ามันรู้สึกยังไง

ไปแระ ขอบคุณ จขกท ที่ตั้งกระทู้ให้ผมได้ระบาย
    เอิ่ม ผมคิดว่าน่าจะมี ไบรอัน เดอะซวย อยู่ในนั่นก็ได้มั่งครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anuchit2010 : 10th July 2013 เมื่อ 22:00
    AMD Phenom II X6 1100T - Mainboard GIGABYTE GA-970A-D3 r 3.0 - Ram G-Skill 1600 DDR3 8GB - AMD HD 7850 2GB

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    เวลมันไม่เกี่ยวหรอกมั้ง -.- ผมเวลติ๊ดเดียว ยังเคยเจอ 70กว่าเลยมั้ง แล้วมันก็มี ของ+exp เล่นไม่กี่ตาก็อัฟเวลนึงและ ไม่เกิน10

สำหรับผมอยู่ที่ดวง 555
    บางทีกากอยู่ฝั่งเรา บางทีกากอยู่ฝั่งนู้น บางทีเราก็กากซะเอง บางทีก็ดีแต่ดันเล่นไม่เข้าขากันเอง บางทีพรั่น จบได้ไม่ยอมจบแพ้ บลาๆ 108 1900 เหตุผล
    หาห้องปกติอะนะ
    สรุปลงที่ดวง 555

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    Level เกี่ยวในการหาห้อง ส่วนบางทีคุณเลเวลสูงหรือน้อยนั่น เป็นเพราะมีคนในตี้ของคนนั้นเลเวลน้อย มันกรองจากเลเวลจริง แต่ส่วนฝีมือ นั่นก็อีกเรื่อง แต่อย่างว่ายิ่งเลเวลเยอะ แสดงว่าเล่นมาเยอะ เก่งไม่เก่งนี่ไม่รู้

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ถ้าใครไม่มีทีมเล่นแบบsoloสิครับเท่าเทียมกันดิทีเหลืออยู่ทีฝีมือครับต่อจากนี้

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ผมเล่นตอนนี้ ไม่เจอเลเวลน้อยๆ เลยนะ

แล้วผมไปเล่นอีกไอดีไอดีใหม่ๆเลย นี่มีแต่เกรียนที่เล่นยังไม่ค่อยเปง