ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 853

เบื้องหลังชีวิตดาราAV (ในบางคน)

หลังเหตุการณ์เมื่อวันที่ 11 มี.ค. 2011 ชีวิตของชาวญี่ปุ่นหลายคนต้องเปลี่ยนแปลงไปโดยสิ้นเชิง แม้เวลาจะผ่านไปถึง 2 ปีแล้ว ชีวิตของคนส่วนใหญ่กลับมาเป็นปกติ แต่ก็ยังมีปัญหาบางอย่างที่ไม่ได้รับการแก้ไข และชีวิตของชาวญี่ปุ่นหลายคนที่จะไม่เหมือนเดิมอีกเลย

ภัยพิบัติทางธรรมชาติครั้งนั้น ได้สร้างรอย "แผลเป็น" ให้กับญี่ปุ่นโดยเฉพาะผู้ที่อาศัยอยู่ในเขตโตโฮคุ
    ในอีกด้านยังมีชีวิตของหญิงสาวจำนวนไม่น้อยที่ไม่มีวันเหมือนเดิมอีกเลย หลังจากเหตุการณ์ครั้งนั้น อย่างที่สื่อญี่ปุ่นเปิดเผยว่ามีหญิงสาวในเขตโทโฮคุหลายคนที่ตัดสินใจหันหน้าเข้าสู่อุตสาหกรรมวิดีโอสำหรับผู้ใหญ่ หรือ AV (Adult Video) เมื่อชีวิตของพวกเธอไม่เหลือทางเลือกอะไรมากนัก

เรื่องราวเหล่านี้ได้ถูกถ่ายทอดลงในหนังสือ "ยังต้องเดินต่อไป: สตรีผู้กลายเป็นดาราหนังโป๊หลังวันที่ 3/11" ของ โทรุ ยามาคาว่า ซึ่งนำเสนอภาพชีวิตของผู้หญิง 7 คนที่ "เลือกเส้นทางเดิน" สายใหม่หลังเหตุการณ์คลื่นยักษ์สึนามิพัดถล่มประเทศเมื่อ2 ปีก่อน

(รูปนี้อาจจะไม่ใช่บุคคลที่กล่าวถึงนะครับ)

นี่คือ 1 ใน 7 คนที่ต้องดิ้นรนในโลกที่มันอยู่ยากขึ้นทุกวัน

นัตสึ อิตาโนะ (ชื่อแฝง) หญิงสาวชาวฟุกุชิมะ หนึ่งในเหตุที่โดนภัยสึนามิ ยังคงศึกษาในสาขาภาพนยตร์ และการละครของมหาวิทยาลัยแห่งหนึ่ง เธอเล่าถึงช่วงเวลาที่เกิดเหตุการณ์ครั้งนั้นว่"ฉันอยู่ในบ้านที่ฟุกุชิม่าตอนที่เกิดแผ่นดินไหวพอดี ... บ้านครึ่งนึงพังลงมา เราต้องใช้แผ่นพลาสติกปิดกำแพงด้านที่พังเอาไว้ด้วย"

หญิงสาววัย 21 ปี เล่าว่า 6 เดือนต่อมา เธอตัดสินใจย้ายไปอยู่โตเกียว เพื่อเริ่มศึกษาในระดับชั้นมหาวิทยาลัย และหากไม่เกิดแผนดินไหวครั้งนั้นขึ้น ชีวิตนักศึกษาของเธอก็คงเหมือนฝัน "แม่ฉันยังได้กลับไปทำงาน แต่งานของพ่อไม่มีแล้ว ... ฉันต้องพยายามอย่างหนักมาก ทำงานเสริมหลายอย่าง"
    นัตสึ บอกว่าเธอเคยทำงานทั้งที่ร้านเหล้าและโรงปาจิงโกะ แต่ก็ทำอยู่แค่ช่วงสั้นๆ เพราะตารางเรียนที่ค่อนข้างแน่น และยังต้องเริ่มฝึกงานในโรงละครอีก เธอจึงไม่สามารถหางานทำเป็นเรื่องเป็นราวได้ และดูเหมือนว่าสาวน้อยจากฟุกุชิมะจะพบว่าอาชีพนักแสดงเอวี ดูจะเป็นงานที่เหมาะสมที่สุด นอกจากใช้เวลาไม่มากแล้ว ค่าตอบแทนที่ได้รับก็ถือว่าสูงมาก เธอกล่าวว่าพ่อกับแม่ไม่ได้ยอมรับในงานของเธอมากนัก และออกปากตำหนิอยู่พอสมควร แต่นี่คือสิ่งที่เธอได้ตัดสินใจเลือกเอง และนี่เป็นการพูดเปิดใจเกี่ยวกับอาชีพAV

"ฉันเคยเป็นสาวบริสุทธิ์ และอยากจะเก็บครั้งแรกไว้ให้กับคนที่ฉันรักจริงๆ แต่ก็รู้ว่าคงจะใช้ชีวิตอย่างที่อยากให้เป็นไม่ได้ นี่คืองานเท่านั้น ฉันพยายามคิดในทางนี้เอาไว้น่ะค่ะ" นัตสึ อิตาโนะ ยังเปรยว่าการได้ทำงานในวงการเอวี อาจจะช่วยให้เธอประสบความสำเร็จกับวงการละครเวทีได้งานขึ้นในอนาคต

ขอขอบคุณ
    http://www.clipmass.com/story/68508

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    เสียดายความสวยครับ แต่ละคน น่าจะหาผู้ชายดีๆ ดีกว่า

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    มีลายแทงมั้ย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(-(-(-_-)-)-)
    กล่าวขอบคุณ
    13,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ap10308280 อ่านกระทู้
    เสียดายความสวยครับ แต่ละคน น่าจะหาผู้ชายดีๆ ดีกว่า
    ใช่คับ ดังนั้นเราจึงไม่ควรสนับสนุน โดยการไม่ซื้อแล้วโหลดเถื่อนเอา
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,080
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เปนกำลังใจให้กับคนสู้ชีวิตจ้าาาา
    ป.ล.ขอแบบไม่เซนนะ 555

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Rux

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,068
    รูปมัดหูกระต่ายสีน้ำเงิน ขอลายแทงหน่อยครับ ชื่อก็ได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mecapell : 10th July 2013 เมื่อ 16:00

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Rux

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FAST อ่านกระทู้
    มีลายแทงมั้ย
    ลองขุดหาตามอากู่ดุครับ หรือตามนี้ www.hardsextube.com
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Rux

กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 853
    ถ้าผมให้ไป ผมจะโดนอะไรมั้ยเนี้ยย

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,068
    ไม่โดนหรอกครับ ส่งมาเลยครับผมรออยู่555555555555555

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    Akiho Yoshizawaaaaaaaa

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Rux

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ผมคิดว่า ถ้าสิ่งที่พึ่งพาได้คือการเป็นดารา AV มากกว่าจะเป็นงานด้านอื่นๆ เช่นการเกษตร กรรมกร หรืออาชีพที่ใช้ความเสี่ยง
    แสดงว่าโลกเรากำลังแย่
    มันเหมือนกับคนยอมเสียเงินเพื่อเรื่องอะไรมากที่สุด

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Rux

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    บางทีคนเราก็ไม่มีทางเลือกจริงๆ หากเธอพร้อมเริ่มต้นใหม่ ผมก็พร้อมเริ่มไปกับเธอเหมือนกัน ( ว่าไปนั้น )

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Rux

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    วัฒนธรรมต่างความคิดก็ต่าง บรรทัดฐานกับค่านิยมก็ต่าง
    ญี่ปุ่นมาไทยยังงงเลยทำไมเรียกดารา AV ว่าดาราหนังโป๊ ทั้งๆที่พวกเธอมีศักดิ์เท่ากับดาราหนัง
    บ้างก็เหยียดหยามว่าไม่ต่างจากหญิงบริการ

พูดงี้อาจไม่เห็นภาพ

ในบ้านเรามีอาชีพที่เรียกว่าหางเครื่องคือเป็นนักเต้นประกอบเพลง แล้วถ้าพอไปประเทศหนึ่งที่นักเต้นเป็นอาชีพค้าบริการ และเรียกหางเครื่องว่า อิตัว
    คุณว่าจะรู้สึกยังไงครับ
    รอวันโดนแบน

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    ประเทศเรากับประเทศเขามันไม่เหมือนกันครับ... แต่คนไทยชอบเอาความคิดตัวเองเป็นหลัก เพราะเรื่องแบบนี้มันรับไม่ได้ในสังคมไทย

การตำหนิ ด่า วิจารณ์เรื่องพวกนี้ของคนไทย มันไม่สมควร แต่มันก็เป็นธรรมดา...

มันสอนเราได้...คนไทย เรียนสูงแค่ไหน มองเห็นชาติอื่นทำเรื่องที่ประเทศไทยรับไม่ได้ ก็ด่าเหมือนเด็กไร้การศึกษาอยู่ดี
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dbmusics อ่านกระทู้
    ผมคิดว่า ถ้าสิ่งที่พึ่งพาได้คือการเป็นดารา AV มากกว่าจะเป็นงานด้านอื่นๆ เช่นการเกษตร กรรมกร หรืออาชีพที่ใช้ความเสี่ยง
    แสดงว่าโลกเรากำลังแย่
    มันเหมือนกับคนยอมเสียเงินเพื่อเรื่องอะไรมากที่สุด
    ไม่ได้อ่านหรอครับ ว่าเขาไม่มีทางเลือก เวลาก็ไม่มี พยายาทหางานทำแล้วก็ทำได้ไม่เป็นเรื่องเป็นราวเพราะติดตารางเรียน จะให้ไปเป็นชาวนาไป เรียนไปหรอครับ โอ้พระสงฆ์ ประเทศเขาการแข่งขันสูงมากไม่เหมือนกับประเทศเรานะครับ : (

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

LEFT BEHIND
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    ปวดใจเลย TT ผมไม่ได้เสียดายแต่ผมสงสารเขามากกว่า
    NO GOD OR KING ONLY MAN

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:Wings of Freedom:.
    กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    มันเป็นอาชีพ ของพวกเธอหละครับ ^ ^

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Rux

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    Blog Entries
    2
    อ่านแล้วรู้สึกเศร้าครับ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Rux

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ชีวิตในโลกทุนนิยมบางครั้งมันก็ไม่มีทางเลือกคับ ไม่ทำก็อดตาย ก็ดูพวกอ่างบ้านเราอะนะหลายๆคนทำก็เพราะต้องเลี้ยงดูพ่อแม่อะนะ มีทางเลือกจริงๆคงไม่ไปเป็นอีตัวหรอกนะ(ยกเว้นมันร่านจริง)

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Rux

Steam & Origin Player.
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    ดิ้นรนกันไปนะครับ เฮ้อออ ตัวเราเลือกได้ ก็เลือกเถอะครับ อย่ารอให้เวลาให้ผ่านไปเลย

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Rux

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    เค้าทำก็เป็นอาชีพของเค้า ไม่ได้ไปปล้นใครนี่ครับ เค้าเลือกได้ก็คงไม่อยากเป็นหรอก แต่ยังไงนักแสดงพวกนี้ก็ทำให้เรา สบายตัวมานักต่อนักแล้ว
    รับฝากซื้อเกม Steam & Amazon ชำระเงินผ่านการโอนเข้าบัญชี หรือ บัตรทรูมันนี่ครับ>>สนใจคลิกที่นี่

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Rux

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 623
    ^ ^ ......................... no comment

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Rux

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    เดี๋ยวก็เหมือน กรณีการ์ตูน Saint Young Men ที่ไปว่าคนเขียนญี่ปุ่นอย่างนั้นอย่างนี้ สุดท้ายโดนเขาด่าอ้อมๆกลับมา

"รัฐธรรมนูญญี่ปุ่นให้สิทธิคนญี่ปุ่นมีอิสระทางความคิดและแสดงออกในเชิงศาสนาได้อย่างเต็มที่โดยไม่มีการปิดกั้น"

https://www.facebook.com/photo.php?f...type=1&theater

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Rux

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ปะปนแต่ไม่ใช่พวก จุ่มแต่ไม่เปียก เป็นโสเภณีแต่จิตใจสะอาด แม้แต่สมัยพุทธกาล ก็ยังมีเรื่องเล่าของโสเภณี ที่เป็นพระโสดาบันอยู่ถึง 3 เรื่องเท่าที่ผมได้ยินได้อ่านมา

มันก็นับเป็นการค้าในรูปแบบหนึ่ง ซึ่งก็มีมาแต่โบราณแล้ว หากนับจริงๆ ดารา AV ก็ไม่ต่างจากโสเภณีเท่าไร แตกต่างกันที่รูปแบบการขายก็เท่านั้น แน่นอนว่าเซ็ก ไม่ใช่สิ่งเลวร้าย แรกเริ่มเดิมทีก็แค่การสืบพันธุ์ก็เท่านั้นเอง แต่ว่าสำหรับมนุษย์แล้ว มันมีปัจจัยอื่นร่วมด้วย จึงต้องว่ากันไปตามแต่ละกรณีไป

สำหรับความเห็นต่อสาวๆ ที่หมดทางเลือก จนต้องเข้าสู่อุตสาหกรรม AV ก็นับว่าน่าสงสาร เพราะไปแบบไม่ค่อยอยาก ไปแบบฝืนใจก็คงมีไม่น้อย ผมคิดว่าบางคนอาจถึงขั้นคิดว่าน่าจะหายไปกับซึนามิเลยก็น่าจะมี

ป.ล. รุ่นน้องผมที่ไปเรียนอยู่ที่นั่นก็หายไปกลับซึนามิเช่นกัน พอแม่น้องเขามีโอกาศได้ไปดูที่อยู่ที่น้องเขาเคยอาศัย ก็ทำใจปลงตกทันที เพราะสถานที่ราบไปหมด ดูยังไงก็ไม่น่ามีโอกาศรอด นับว่าเป็นแม่ที่มีจิตใจเข้มแข็ง ที่ทำใจยอมรับได้เร็วขนาดนี้ ผมนับถือจริงๆ

ขอให้ไปสู่สุขตินะครับ
    OPPAI~~MISSILE!!!

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Rux