ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: ผมหัวโบราณมั้ย

ผู้โหวต
91. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • โบราณ

35 38.46%
  • ไม่โบราณ

56 61.54%
    (・ω・)(・ω・)(・ω・)(・ω・)
    กล่าวขอบคุณ
    1,340
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    ถ้าคุณคิดว่าคุณเป็นคนหัวโบราณ งั้นผมก็คงเป็นคนหัวโบราณเหมือนกัน
    ยิงสวยมากเลย

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ผมเป็นเหมือนคุณหมดเลยที่กล่าวมา ยกเว้นสวดมนต์

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ผมก็ถือแค้บางเรื่องอ่ะ เช่นเวลาแบบมีคนมาแตะตัวคนที่ผมแอบชอบเงี้ย ขึ้นเลย 55555
    Don't let 'em say you ain't beautiful , they can all get fucked just stay true to you.

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    ก็ไม่โบราณหรอก แต่ผมว่ามันดูเรียบร้อยเกินไป แต่ก็ดีแล้วละ 555555555555555

Some Where In Uttaradit.
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    ผมโหวด ให้โบราณ นะฮะ
    แต่ผมชื่นชมนะ ผมนี่ไม่ได้ขี้เล็บคุณเลยย เห้อออ
    That's What You Get When You Let Your Win.

☆ユークリウッド・ヘルサイズ☆
    Some where in galaxy
    กล่าวขอบคุณ
    2,582
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    ผมก็เป็นนะบางข้อผมไม่ชอบมากเลย=_=แต่คนแบบนี้ปัจจุบันยังมีหรือนี่ โอ้
    น้องสาวบันไซ~!!

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    การประหยัด ความตรงเวลา การให้เกียรติผู้อื่น(อย่างเท่าเทียมกัน ไม่ว่า ญ หรือ ช) เป็นสิ่งที่ดี
    การที่คุณไม่พูดคำหยาบคนก็จะมองคุณว่าเป็นคนที่สุภาพ

หลายๆอย่างมันอาจจะมีต้นกำเนิดมาจากจารีตเก่าๆ แต่ในเมื่อมันคือสิ่งที่ดี ก็ทำต่อไป ผลดีก็จะตกอยู่กับตัวคุณเอง

ทั้งนี้ผู้อื่นก็มีสิทธิ์เลือกทำในสิ่งที่เหมาะกับตัวเองเช่นกัน

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    นิสัยผมเป็นประมาณนี้

ผู้หญิงที่ดีจะไม่พูดคำหยาบ อันนี้ก็แล้วแต่นะครับ ถ้าซี้ๆกันก็ไม่เป็นไร

ผู้ชายไม่ควรไปถูกเนื้อต้องตัวผู้หญิง(เพื่อนผมมันเล่นตบหัวอะไรกันแบบนี้) และต้องให้เกียรติผู้หญิงด้วย ถ้าเพื่อนสนิทผมว่าไม่เป็นไรนะ

เราไม่ควรพูดคำหยาบ แล้วแต่ครับว่าพูดอยู่กับใคร

ผมเห็นด้วยกับกฏระเบียบโรงเรียน(ช่วงนี้เห็นถกกันบ่อยๆ) อันนี้จริงครับ ไม่พอใจก็ไปตั้งโรงเรียนเองครับ กฏระเบียบเค้ามีให้อ่านก่อนไปสมัครเรียนอยู่แล้ว

ไม่เล่นหัวคนอื่น อันนี้ดีครับ

ตังบาทเดียวก็เก็บ สุดยอดครับ

ค่อนข้างประหยัด ดีครับเผื่อไว้วันข้างหน้า

ไม่ค่อยชอบเถียงคนอื่น(เลยโดนเค้ารังแกแต่ตอนนี้สู้คนแล้วนะ) มึเหตุผลก็พอครับ

ตรงเวลา(จนเพื่อนผมมันหมั่นไส้ว่าจะตรงอะไรนักหนา) ดีแล้วครับ มีระเบียบแบบแผนต่อชีวิต

สวดมนต์ไหว้พระก่อนนอน ไหว้สมเด็จก่อนนอน อันนี้ใครๆเขาก็ทำกันครับ

ผมอยู่จังหวัดสุรินทร์ เป็นเด็กบ้านนอกเกิดต่างอำเภอแต่ไปเรียนในเมือง แม่ผมสอนมาอาจจะไม่เหมือนเด็กในเมือง เพื่อนบางคนบอกว่าผมเหมือนคนแก่เลย ผมก็เอะใจ

เลยสงสัยอยากรู้จริงๆ

ตามความเห็นผมคุณไม่ได้หัวโบราณนะครับ คุณแค่เป็นคนมีระเบียบแบบแผน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,089
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,048
    ผมคิดว่าผมเป็นคนเดียวนะ จขกท
    แล้วผมก็เคยคิดอยู่เหมือนกันว่า สิ่งที่ผมทำอยู่ทุกวันนี้ เราควรจะเปลี่ยนดีไหม เพราะเพื่อนเราเขาไม่เหมือนกับเรา เราคิดมากไปหรือปล่าว เราทำตัวแลปกไปหรือปล่ว เราทำตัวดีเกินไปหรือปล่าว จนคนอื่นไม่อยากเข้าใกล้ หรือกลัวว่าผู้หญิงจะคิดว่าเราซีเรียสเกินไป แล้วไม่อยากคบ
    แต่พอมาเห็นบางคอมเมนต์ก็มีกำลังใจเหมือนกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    ยังมีคนสวดมนต์ ก่อนนอนอีกหรอ !!!

นึกว่า จะมีผมคนเดียวซะอีก ^^

ดีใจ วะ
    ก็ไม่รู้สินะ >///<

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    คุณทำดีแล้วครับ แต่ห้ามยอมคนนะครับ คือผมอ่ะเป็นเหมือนคุณเลย แต่ถ้าผมเสียเปรียบผมจะไม่ยอมเด็ดขาดครับ ถ้าเรื่องเล้กน้อยพอได้ แต่ถ้าผมไม่ชอบผมก็เอาเรื่องอ่ะครับ

PangThaiplay
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ผมคิดว่าแบบนี้ดีแล้วครับ ผมชอบนะ
    ขอฝากกลุ่มและเพจเกม Mount&Blade ด้วยครับบผมเพจ Mount&Blade Thailand กลุ่ม Mount&Blade Thailand

The most beautiful sunset views
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    เหมือนผมทุกข้อ ยกเว้นสวดมนต์กับเรื่องตรงเวลาครับ
    ไม่ว่าจะอยู่ไกลแค่ไหน เมื่อแหงนหน้ามองท้องฟ้า ก็รู้สึกเหมือนอยู่ใกล้กัน เพราะท้องฟ้าที่เรากำลังเงยหน้ามองเป็นท้องฟ้าเดียวกัน

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    เค้าไม่ได้เรียกว่าหัวโบราณครับ

แต่เรียกว่า "มีนิสัยที่เป็นผู้ใหญ่ที่มีคุณภาพ"

กล่าวขอบคุณ
    4,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    ตัวผม ก็โดนหลายคนว่าเหมือนคนแก่เหมือนกันหล่ะครับ ผมเองก็ไม่เห็นว่าแก่ตรงใหนเลย

เนี่ยนิสัยผม

ตังพ่อแม่ให้มาใช้ในแต่ละเดือนต้องเหลือครึ่งหนึ่งกลับบ้านเสมอ (ให้ 2000 เหลือ 1000+)
    ของ ถ้าไม่จำเป็น หรือยังมีใช้จะไม่ซื้อใหม่
    ไม่ล่วงเกิน หรือแตะต้องเนื้อตัวผู้หญิงยกเว้นเขาเป็นฝ่ายจับ
    ตังไม่ว่ากี่บาท สิ่งของขอแค่ใช้ได้ไม่ว่าเก่าขนาดใหน ผมเก็บหมด
    ทำตามกฎระเบียบของโรงเรียนเสมอ
    ต้องไปก่อนเวลาที่นัดไว้ 30 นาทีเสมอ
    ไม่จำเป็นจะไม่เถียงคนอื่น
    คิดว่าการไปเที่ยวกลางคืนเป็นเรื่องไร้สาระ
    เหล้า บุหรี่ ของมึนเมา ไม่เคยแตะ
    โทรศัพท์พ่อแม่ผมใช้ Iphone แต่ของผม Nokia รุ่นจอขาวดำ ไม่มีไฟฉาย ปุ่มลอก แต่ยังโทรออกรับสาย ดูเวลาได้
    หลงถอดรองเท้าเข้าเซเว่นหลายครั้ง
    ก้มหัวเมื่อเดินผ่านผู้ใหญ่ทุกคน ไม่ว่าจะเป็นคนแปลกหน้าก็ตาม
    ขนาดนั้นเลยเรอะครับ ยอดคนจริงๆ ถ้าผมได้สักครึ่งคงดี แต่....ทำไม่ได้อะ T^T

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    สาบานได้ผมมีนิสัยเหมือนคุณเปะเลย ทำต่อไปครับใครจะว่ายังไงผมไม่สน

ผมติดอีกอย่างนึงคือรับของอะไรจากคนโตจะบอกว่าขอบคุณครับตลอด แม้กระทั่งตังทอน

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hades051 อ่านกระทู้
    ผู้ชายไม่ควรไปถูกเนื้อต้องตัวผู้หญิง(เพื่อนผมมันเล่นตบหัวอะไรกันแบบนี้) และต้องให้เกียรติผู้หญิงด้วย
    คุณเป็นเหมือนผมเลย แม่ผมสอนว่าเราควรให้เกียรติผู้หญิงเสมอ

ร้านรับจ้างสารพัด เมืองเอโดะ
    กล่าวขอบคุณ
    562
    ได้รับคำขอบคุณ: 261
    เหมือนกันกับผมอยู่หลายๆข้อครับ ยกเว้นเรื่องการใช้คำหยาบนี่แหละ กับเพื่อนมีใช้กันกันบ้าง แต่กับผู้หญิงผมไม่ใช้นะครับ ให้เกียรติเขา

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    อย่าไปสนใจคำพูดสบประมาทรอบข้างเลยครับ สิ่งที่คุณทำดีอยู่แล้ว จงทำต่อไปเถอะครับ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    อยากเห็นนายเป็นนักเปียโนจัง

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    มันบอกไม่ได้หรอก ว่าโบราณรึเปล่า
    เพราะบางเรื่องที่บอกมันไม่ได้บอกว่า คนสมัยก่อนเค้าทำกันรึเปล่า

แต่คิดว่าหลายอย่างเป็นข้อดีนะครับ (หลายข้อตรงกับผมด้วยนะ) ถ้าเปลี่ยนประเด็นว่าใครเห็นด้วยกับเราหรือไม่ ผมว่าจะพูดได้ยาวเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    ผมมี่ทุกอย่าง ยกเว้น สวดมนต์ไหว้พระก่อนนอน ไหว้สมเด็จก่อนนอน ที่คุณกล่าวมาอะนะ

กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ไม่โบราณหรอกครับ ผมก็เป็นเหมือนคุณเหมือนกัน
    มันเป็นคุณสมบัติของคนดีครับผม ตอนเด็กมักโดนเพื่อนแกล้งเสมอๆ แต่เดี๋ยวนี้ก็ไม่กล้าแกล้งเพราะเราทำท่าทีจริงจัง
    อีกอย่างสำหรับคนประเภทนี้คือ มีสติควบคุมอารมณ์ตัวเองได้ไม่เผลอทำอะไรเพราะอารมณ์ชั่ววูบครับผม

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    รักษาความดีไว้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ไม่หรอกครับออกจะสุภาพบุรุษ55
    ผมก็แบบเนี่ยแหละไม่ชอบเตะต้องตัวผู้หญิง จับแขนนี่ไม่เลย