ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: ผมหัวโบราณมั้ย

ผู้โหวต
91. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • โบราณ

35 38.46%
  • ไม่โบราณ

56 61.54%
    ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214

Question ผมหัวโบราณมั้ย

นิสัยผมเป็นประมาณนี้

ผู้หญิงที่ดีจะไม่พูดคำหยาบ

ผู้ชายไม่ควรไปถูกเนื้อต้องตัวผู้หญิง(เพื่อนผมมันเล่นตบหัวอะไรกันแบบนี้) และต้องให้เกียรติผู้หญิงด้วย

เราไม่ควรพูดคำหยาบ

ผมเห็นด้วยกับกฏระเบียบโรงเรียน(ช่วงนี้เห็นถกกันบ่อยๆ)

ไม่เล่นหัวคนอื่น

ตังบาทเดียวก็เก็บ

ค่อนข้างประหยัด

ไม่ค่อยชอบเถียงคนอื่น(เลยโดนเค้ารังแกแต่ตอนนี้สู้คนแล้วนะ)

ตรงเวลา(จนเพื่อนผมมันหมั่นไส้ว่าจะตรงอะไรนักหนา)

สวดมนต์ไหว้พระก่อนนอน ไหว้สมเด็จก่อนนอน

ผมอยู่จังหวัดสุรินทร์ เป็นเด็กบ้านนอกเกิดต่างอำเภอแต่ไปเรียนในเมือง แม่ผมสอนมาอาจจะไม่เหมือนเด็กในเมือง เพื่อนบางคนบอกว่าผมเหมือนคนแก่เลย ผมก็เอะใจ

เลยสงสัยอยากรู้จริงๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Shadowheart อ่านกระทู้
    คนแบบนี้ยังหลงเหลืออยู่ในโลกอีกเหรอเนี่ยผมไม่่เชื่ออ่ะ
    ก็ผมคนหนึ่งนี่แหละครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoonTew อ่านกระทู้
    ในยุคที่อะไรก็ใหม่ไปหมดแบบนี้ ผมถือว่าคุณคือแรร์ไอเทม ที่มีสกิล passive ดีมาก ข้อเสียคือมันจะทับกับสกิลเด็กแนวซึ่งเป็นสกิลหมู่ ทำให้สกิลของคุณติดยากหรือไม่สามารถใช้ได้เลย
    ผมว่าก็จริงของคุณนะ ส่วนมากผมจะโดนเพื่อนเอาเปรียบให้ทำงานหนักๆ แล้วคนอื่นก็ทำงานเบาๆ แบบนี้ ผมค่อนข้างเซ็งกับเรื่องนี้พอตัวเลย

Edit

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tff007 อ่านกระทู้
    อยากเห็นนายเป็นนักเปียโนจัง
    ผมนี่ครับ อยากเรียนเปียโนมากเลยครับ แต่แม่ไม่สนับสนุกรวมทั้งอยู่ ม.5 แล้วด้วย ต้องเตรียมตัวสอบเข้ามหาลัยอีก แต่ที่ผมเซ็งที่สุดคือผมดันได้ไปเรียนกอล์ฟครับ คิดว่าทำไมไม่ได้ไปเรียนเปียโนแทน(อาผมเค้าส่งผมไปเรียนกอล์ฟ)

แต่ใช่ว่าผมจะไม่มีข้อเสียนะครับ ข้อเสียของผมคือ ขี้เกียจ แบบชอบเล่นแต่ดนตรี ทำการบ้านเสร็จปุ๊ปเล่นเลย ขลุ่ย กับเปียโน(ไอแพด) นี่แหละครับมารเลย แบบฝึกหัดไม่ทำ แล้วบางทีผมก็เถียงแม่ด้วยเหตุผลที่(คิดว่า)ถูก แต่สุดท้ายผมก็ต้องยอมจำนนด้วยเหตุผลอยู่ดี ตัวอย่าง ตอนนี้เวลาสี่ทุ่มครับ แทนที่ผมจะเอาเวลาไปทำแบบฝึกหัด ดันมาพิมพ์อยู่นี่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hades051 : 11th July 2013 เมื่อ 21:59

SPIRIT BREAKER
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ว๊าย โบร๊านโบราน 555 ล้อเ่ล่นน่าครับ//แต่ก็ไม่โบรานหรอกครับ คุณก็แต่ชอบอะไร ๆ ที่มันเรียบร้อย น่าสะสมเอ้ยไม่ใช่ น่าค้นหามั้ง 555 มันเกี่ยวไหมเนี่ย

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    ไอ้ตังค์บาทเดียวนี่ผมว่าไม่ใช่หัวโบราณแล้วล่ะ
    แต่ผมเห็นด้วยที่ว่าให้เกียรติผู้หญิง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [Really~Nuts] : 10th July 2013 เมื่อ 23:42

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 853
    ผมว่า ไม่โบราณหรอกครับ แค่ถูกอบรมมาถือว่าดีมากเลยทีเดียว

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ScarJO ♥♥#!
    SCARLETT'S HOUSE
    กล่าวขอบคุณ
    245
    ได้รับคำขอบคุณ: 482
    อยากจะบอกว่าผมยิ่งกว่าคุณอีก
    Make everthing as simple as possible, but not more simple.

มีSkypeใช้กับเขาสักที - -
    ห้องเช่าเล็กๆสีเขียวไม่ใหญ่ = =
    กล่าวขอบคุณ
    966
    ได้รับคำขอบคุณ: 570
    6
    กรุ๊ปเลือด B หรือเปล่านะ? - -*

แต่โดยรวมแล้วผมว่าก็ปกติดีหัวโบราณหรือไม่ก็ไม่เป็นไรครับ --

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    จะโบราณก็ไม่เห็นเป็นไรนิ ขอให้เป็นคนดีไว้ก่อนครับ แต่นิสัยท่าน จขกท.นี่ ถ้าทำงาน เจ้านายคงปลื้มตายเลย 5555555
    .:ll:.

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    ทำไปเถอะ ถ้าทำดีอะใครจะว่ายังไงก็ช่าง

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ไม่ใช่หัวโบราณหรอกครับ ผมยังให้เกียรติผู้หญิงเลย มีแต่ผู้หญิงที่ไม่ให้เกียรผม 555+

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ผมเป็นนะ แต่ผมไม่สวดมนต์

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ปกตินิ.... ถ้าหัวโบราณจิงคงเล่นคอมไม่เป็นหรอก 5555

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,747
    1
    Me Too 80% ของผมเหมือนคุณ
    {Acer Nitro 5}{ Intel i5-8300H @4.00 GHz}{Ram 8GB @2666}{Nvidia 1050ti}

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ผมนี่โดนเเต่ผู้หญิงตบ 1 ทีเเต่เอาคืน 1 ทีนะ

กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    คิดเหมือนผมหลายอย่างมากครับ ทุกอย่างเลยแหละ แต่ผมกรุ๊ป AB (เหนมีคนขึ้นเรื่องกรุ๊ปเลือดเลยตอบ)

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 356
    ผมว่าคุณไม่หัวโบราณหรอกครับ ผมว่าคุณมีคุณสมบัติของคนดีต่างหาก

แต่สมัยนี้ ผญ พูดหยาบมีเยอะมากครับ แต่ไม่ได้หมายความว่าเค้าจะเป็นคนไม่ดี

ผมว่า ผญ ที่ดีคือรู้จักกาลเทศะ รู้จักแบ่งประเภทคนที่จะพูดหยาบด้วย

ประมานแบบเค้าดีกับเราก็พูดดีกลับเช่น กับเพื่อน กับแฟน หยาบคายมาก็อย่าไว้หน้าเลย เช่น ศัตรู 555

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Kamen Rider
    ห้วยขวาง,กรุงเทพฯ
    กล่าวขอบคุณ
    1,095
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    นายคล้ายๆเรานะ ไม่โบราณหรอก เขาเรียก ว่าอยู่ในระเบียบ วินัยดี ง่ายๆนายเด็กหัวอ่อนว่านอนสอนง่าย ว่างั้น

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ผมก็ไม่รู้ว่าโบราณเป็นไง
    แต่ผมก็คิดเหมือนคุณอยู่บ้าง
    แต่ผมไม่ใฝ่ศาสนา ไม่ไหว้ไม่สวด

ผมอยู่ กทม แต่กำเนิดอยู่กับสังคมแย่ๆผู้ใหญ่แย่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    นี่คือคนใช้ชีวิตจัดอยู่ในความเป็นมงคล พวกนี้แคล้วคลาดแน่นอน

คุณทำดีแล้วครับ ผมรับประกันชีวิตนี่คุณเจริญแน่นอน

เพราะไม่ใช่พวกที่ใช่ชีวิต อยากรู้อย่างลองไปซะหมดทุกอย่าง

จนพลาดพรั้งค่อยมาเป็นบทเรียน สอนตัว เนี่ยเรียกว่าความเสื่อมของชีวิตแท้จริง

เพราะว่านักปราชเขาเรียนรู้จากประวัติศาสตร์ มีแค่คนเขลานั้นแหละที่เรียนรู้จากประสบการณ์

อิอิ
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    ตามความคิดผม ผมว่าไม่โบราณนะ ส่วนใหญ่ถือว่าดีมากเลยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ผมว่าโบราณอยู่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ในยุคที่อะไรก็ใหม่ไปหมดแบบนี้ ผมถือว่าคุณคือแรร์ไอเทม ที่มีสกิล passive ดีมาก ข้อเสียคือมันจะทับกับสกิลเด็กแนวซึ่งเป็นสกิลหมู่ ทำให้สกิลของคุณติดยากหรือไม่สามารถใช้ได้เลย

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    ผมว่าโบราณนะ แต่ที่แน่ๆ นายเป็นคนดี.

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    คนแบบนี้ยังหลงเหลืออยู่ในโลกอีกเหรอเนี่ยผมไม่่เชื่ออ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    240
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ดีแล้วครับ ทำดีต่อไป ^ ^

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ตัวผม ก็โดนหลายคนว่าเหมือนคนแก่เหมือนกันหล่ะครับ ผมเองก็ไม่เห็นว่าแก่ตรงใหนเลย

เนี่ยนิสัยผม

ตังพ่อแม่ให้มาใช้ในแต่ละเดือนต้องเหลือครึ่งหนึ่งกลับบ้านเสมอ (ให้ 2000 เหลือ 1000+)
    ของ ถ้าไม่จำเป็น หรือยังมีใช้จะไม่ซื้อใหม่
    ไม่ล่วงเกิน หรือแตะต้องเนื้อตัวผู้หญิงยกเว้นเขาเป็นฝ่ายจับ
    ตังไม่ว่ากี่บาท สิ่งของขอแค่ใช้ได้ไม่ว่าเก่าขนาดใหน ผมเก็บหมด
    ทำตามกฎระเบียบของโรงเรียนเสมอ
    ต้องไปก่อนเวลาที่นัดไว้ 30 นาทีเสมอ
    ไม่จำเป็นจะไม่เถียงคนอื่น
    คิดว่าการไปเที่ยวกลางคืนเป็นเรื่องไร้สาระ
    เหล้า บุหรี่ ของมึนเมา ไม่เคยแตะ
    โทรศัพท์พ่อแม่ผมใช้ Iphone แต่ของผม Nokia รุ่นจอขาวดำ ไม่มีไฟฉาย ปุ่มลอก แต่ยังโทรออกรับสาย ดูเวลาได้
    หลงถอดรองเท้าเข้าเซเว่นหลายครั้ง
    ก้มหัวเมื่อเดินผ่านผู้ใหญ่ทุกคน ไม่ว่าจะเป็นคนแปลกหน้าก็ตาม

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: