ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

I'm your Sword
    กล่าวขอบคุณ
    932
    ได้รับคำขอบคุณ: 82

แนะนำ Power Supply หน่อยครับ

สืบเนื่องจากกระทู้นี้ --->
    http://www.jokergameth.com/board/sho...92#post2217492

สเปคที่ผมตัดสินใจตามนี้ครับ
    AMD FX-6300 (Box STrek)
    GIGABYTE GA-970A-D3P
    DDR3(1600) 8GB. Kingston 'Ingram/Synnex'
    1 TB. SATA-III Seagate (64MB, STrek)
    2GB (V) PCIe GTX760 'GigaByte' Over Clock
    PS (FULL) 620W Seasonic S12II (Box/Cable)
    DVD RW SATA 22X LG (B/P) Import
    Tsunami Minus Zero (Black-Blue)
    LED 19.5'' LG 20EN33T-B (DVI, B)

ทั้งหมดนี้จาก advice
    แต่ติดอย่างเดียวคือพาวเวอร์ซัพพลายที่ผมเลือกมันไม่มีอะครับ ถ้าจะรอเค้าบอกของเข้าอีกทีเดือนหน้า
    พอจะมีพาวเวอร์ซัพพลายตัวอื่นแนะนำมั้ยครับ
    หรือถ้าเป็นร้านอื่น ขอเป็นในโคราชอะครับ ผมอาจจะไปซื้อเอง
    ขอไม่เกินงบไปจากตัวเดิมเยอะนะครับ
    "If the world don't have any villains, so the world don't have any heroes"

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    XFX ProSeries 650W Core Edition Full Wired Bronze ตัวนี้ไม่แน่ใจว่าadviceมีรึเปล่านะ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    932
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Meteorite อ่านกระทู้
    XFX ProSeries 650W Core Edition Full Wired Bronze ตัวนี้ไม่แน่ใจว่าadviceมีรึเปล่านะ
    ไม่น่ามีนะครับ ผมลองดูแล้ว
    (คุณจัดสเปคให้ผม ขอบคุณมากนะครับ ผมเอาจากของคุณมาเนี่ยแหละ^^)
    "If the world don't have any villains, so the world don't have any heroes"

กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    ไม่ลองหาตัวที่วัตสูงกว่านี้ละครับ ใหนๆก็ซื้อแล้วซื้อทีเดียวเลย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    ท่านสั่งจากร้านอื่นก็ได้ครับ เค้าส่งด่วน เต็มที่ 2 วันได้ครับ advice ไม่ค่อยมี psu เทพๆครับ เป็นคอมเอนมอร์ เจได หรือ บซีเทคก็ได้ครับ อันหลังสุดนี้ผมสั่งจอง aoc23 นิ้ว สั่งวันนี้พรุ่งนี้ได้เลยครับผมอยู่ระนองนะ เค้าเชคเดทพิเซลให้เรียบร้อยเลย ค่าส่งเอกชนก็ไม่แพงครับ ตอนแรกจะสั่งอีกร้าน ค่าส่ง 450 บาทแพงมาก พอมาร้านนี้ 250 บาทเอง เค้าบริการดีครับ http://www.busitek.com/

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    932
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ my dath อ่านกระทู้
    ท่านสั่งจากร้านอื่นก็ได้ครับ เค้าส่งด่วน เต็มที่ 2 วันได้ครับ advice ไม่ค่อยมี psu เทพๆครับ เป็นคอมเอนมอร์ เจได หรือ บซีเทคก็ได้ครับ อันหลังสุดนี้ผมสั่งจอง aoc23 นิ้ว สั่งวันนี้พรุ่งนี้ได้เลยครับผมอยู่ระนองนะ เค้าเชคเดทพิเซลให้เรียบร้อยเลย ค่าส่งเอกชนก็ไม่แพงครับ ตอนแรกจะสั่งอีกร้าน ค่าส่ง 450 บาทแพงมาก พอมาร้านนี้ 250 บาทเอง เค้าบริการดีครับ http://www.busitek.com/
    ถ้าผมอยากสั่งจาก commore ผมต้องทำไงอะครับ จะสั่งชิ้นเดียวเค้าจะส่งมั้ยครับ

และก็ผมเกรงว่าเคสผมมันจะเล็กไปสำหรับการ์ดจออะครับ มันจะใส่ได้มั้ยอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย biohazardboy : 11th July 2013 เมื่อ 21:50

กล่าวขอบคุณ
    787
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ biohazardboy อ่านกระทู้
    ถ้าผมอยากสั่งจาก commore ผมต้องทำไงอะครับ จะสั่งชิ้นเดียวเค้าจะส่งมั้ยครับ

และก็ผมเกรงว่าเคสผมมันจะเล็กไปสำหรับการ์ดจออะครับ มันจะใส่ได้มั้ยอะ

เข้าเว็ป เลือกของ โทรไปบอก เค้าจะบอกวิธีสั่งเองครับ ชิ้นเดียวก็ส่ง

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    CPU seasonic หาชื้อยากหน่อย -0- สั่งผ่านเว็ปง่ายสุดละ

กล่าวขอบคุณ
    787
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peeratpop อ่านกระทู้
    CPU seasonic หาชื้อยากหน่อย -0- สั่งผ่านเว็ปง่ายสุดละ

CPU seasonic มีด้วยหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peeratpop อ่านกระทู้
    มีเหรอครับ หรือ PSU ยี่ห้อนี้เทพครับ ผลิตให้ทั้ง ตัวเอง แหละ คอแซร์ xfx อื่นๆ อีกครับ