ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ท่านอยู่กับพระที่ไม่มีทีวีให้ดูแล้วท่าน มีคอมเล่นได้เยี่ยงไร สงสัย เฉยๆ นะ
    ไปเดินเซียร์3รอบ
    รอบแรกเจอพระซื้อเกมDead Space
    รอบสองไปเจอพระถอยคอมแรงๆ
    รอบ3ไปเจอพระถอยIphone5

เอวัง วัดแถวนั้นพอเดาได้แน่ว่าจากจานบินชัว
    ผมสายกลางครับเชื่อในสิ่งที่พิสูจน์ได้ ไม่เชื่ออะไรที่เหนือธรรมชาติ แล้วก็ไม่ค่อยชอบอาชีพ ขอทานผ้าเหลืองครับ (ปล.ขอทานผ้าเหลือง ไม่ใช่พระน๊ะครับ ^^ ) ความจริงศาสนาพุทธเป็น อเทวนิยมน๊ะครับนับถือแค่คำสอนที่เป็นกลางเป็นไปได้ไม่มีปาฎิหารย์ใดๆ แต่ประเทศทำให้กลายเป็นเทวนิยมซะได้ 555555
    คนที่เข้าใจศาสนาพุทธจริงๆก็มีไปกี่รูปคับอย่างท่านพุทธธาตุเป็นต้น ออกมาจวกว่าพระไตรปิฎกเลยพวกเรื่องสวรรค์นรกพวกนั้นให้เอาออก แต่ก็นะท่านพุทธธาตุละสังขารนานแล้ว อยากรู้เหมือนกันนะว่าท่านคิดยังไงกับกรณีเณรคำ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 12th July 2013 เมื่อ 09:57

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เรื่องแบบนี้ต้องกล่าวเป็นบุคคลๅ ไปครับ
    ส่วนตัวผมก็ยังศรัทธาอยู่

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    ไม่ลดลงครับ แต่พวกเราต้องการให้ศึกออกมาพิมพ์ถูกรึเปล่านิ -.-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anuchit2010 : 12th July 2013 เมื่อ 10:19
    AMD Phenom II X6 1100T - Mainboard GIGABYTE GA-970A-D3 r 3.0 - Ram G-Skill 1600 DDR3 8GB - AMD HD 7850 2GB

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    ไม่เสื่อมลงเลยครับ

เพราะผมมีธรรมเป็นที่พึ่งครับ

ไม่ได้ยึดถือแน่นอนว่าพระวัดไหน

แต่ภิกษุที่ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ

ก็ำต้องมีความยำเกรง

สิ่งใดที่เขาทำดี ก็สาธุด้วย

สิ่งอื่นที่นำมาปรับใช้ในส่วนของเรา

ก็หยิบมาทำให้ได้ในบางเรื่อง

และพยามให้ตัวเองทำได้ดีขึ้นไปอีก

แค่นั้น...
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    ผมศรัทธาในหลักธรรมแต่ผมไม่ศรัทธาในตัวผู้สืบทอดธรรมครับ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    สำหรับผมไม่นะ

เพราะตอนที่ผมบวช ได้อยู่วัดดี พระจริง ปฏิบัติจริง (บางรูปก็ไม่ดีเท่าไหร่)

ยังมีศรัทธาในพระ (บางรูป) อยู่

แต่พระสมัยนี้นี่ แปลกๆเยอะเลย

ทั้งเรี่ยไร ทั้งนั่งกระบะแจกซอง ยืนรอโยมใส่บาตรเป็นจุดๆ ทั้งโทรศัพท์ แท็บเล็ต โน็ตบุ๊ค เครื่องเสียง ขาบาตรสวยๆทำจากไม้พยูงหรือไม้อื่นๆ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ไม่ใส่ใจน่ะ มันเป็นเรื่องของคนมีศาสนาต้องมาขบคิดกัน
    ส่วนคนที่ไม่ยึดถือ ก็มองเห็นว่าเณรคำเป็นคนๆนึง ก็ไม่ได้อะไรนี่นา ปัจจัยที่ถวายมาเณรคำก็ไม่ได้เอาปืนไปจ่อหัวหรือใช้กำลังให้ถวายซะหน่อย
    สุดท้ายแล้ว มันก็กลายเป็นเรื่องของการหาผลประโยชน์ในรูปลักษณ์ของศาสนา ผิดถูกว่ากันไปตามหลักสงฆ์(ซึ่งก็คงจะมีมั้ง)
    การมีพระไม่อยู่กับร่องกับรอยของศาสนามันก็เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นได้อยู่ดี ไม่ได้แปลกอะไร
    รอวันโดนแบน

ชีวิตน่าเบื่อ บอกเลย
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 787
    Blog Entries
    1
    ไม่เสียเลยครับ มองโลกแง่ดี -*-

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    สำหรับผมก็ไม่ได้สนใจอะไรหรอกครับ คือผมก็ไม่ทราบในกฏข้อบังคับอะไรของทางศาสนา

แต่ถ้าจะถามว่ารู้สึกเสื่อมไหมก็คงจะต้องตอบว่าใช่ เพราะผมก็ได้รับมายาคติต่างๆมา
    เหมือนกับเป็นการตั้งความหวังไว้สูง ว่าเป็นผู้ที่มีคุณธรรม จริยธรรม ที่สูงส่งที่สุด ตามที่สังคมต้องการ ใส่ไปให้แก่บุคคลนั้นๆ
    แต่ในความเป็นจริง มันก็ไม่อาจจะเป็นตามอุดมคติที่ตั้งไว้ ได้ 100 % นะครับ