ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 558

ถามเรื่องการเรียนต่อมหาลัยครับ

ถ้าผมอยากจะทำงานเกี่ยวกับการสร้างภาพยนต์กับเกม ควรจะเรียนคณะ มหาลัย อะไรดีครับ

ปล.ขอบคุณทุกคำตอบครับ

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    ...ภาพยนต์กับเกมมันคนละทางเลยนะท่าน

ถ้าทั้งสองอย่างน่าจะเป็นเกี่ยวanimationละมั้ง

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    เอา เอกชน หรือ รัฐบาลอ่ะ ( จริงๆ ราคาก็ไม่ต่างกันมาก )

ถ้ารัฐบาล ศิลปากรโล้ด วิทยาเขตเพชรบุรี ค่าเทอม 30K ถ้าสาขานิเทศ 35K ปี 2-4 เรียน ตึก CAT

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ถ้าเป็นเรื่องสร้างเกมผมแนะนำม.รังสิตนะ ถ้าคุณเคยไปงานเกมมาบ้างคุณน่าจะเห็นรุ่นพี่ม.รังสิตที่เค้ามาโชวผลงานบ้าง ไม่ก็น่าจะเคยได้ยินชื่อเกมสารไทยมาบ้างซึ่งคนที่สร้างเค้าก็เรียนม.รังสิตเนี่ยแหละครับ
    ไม่ก็เกมที่สร้างแค่2วันแล้วคว้ารางวัลมาได้ก็เกม heartbeat...... จำชื่อไม่ได้ที่มีโจรกับตำรวจ คนที่สร้างเกมสารไทยเค้ามีเว็บของเค้าด้วยลองหาดูครับมีคำแนะนำหลายอย่าง รวมถึงในยูทุปก็มีสัมภาษณ์รุ่นพี่ๆเหมือนกัน คณะเทคโนโลยีสารสนเทศ สาขาเกมส์มัลติมีเดียนะครับ
    http://www.youtube.com/user/LungCherm
    รวบรวมเกี่ยวกับ walkthorugh เกมต่างๆนะครับ รีเควสเกมได้ครับว่าจะให้ walkthorughเกมไหน

✩ Kantai Collection ✩
    กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,683
    นิเทศศาสตร์,เทคโนโลยีสารสนเทศครับ จะเลือกเอกอะไรก็แล้วแต่ท่านครับ ตามที่ตนเองชอบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ksleser : 12th July 2013 เมื่อ 22:18
    i7 4770 @3.4GHz / ASRock Z87 Extreme4 / Corsair Vengeance 16GB(4x4) @1600MHz / Asus Strix GTX 970 4GB DDR5 / Cooler Master GX750W

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    3D design คร้บ ทำ Model game ได้นะ

สิ่งเหล่านี้....
    ทางหลวงแผ่นดิน41
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 544
    ภาพยนตร์รังสิต
    Macintosh

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ต้องมองกว้างๆกว่านี้หน่อย อย่าไปเจาะจงมากเกินไปนะครับ สมัยนี้คนจบ ป ตรีมันเยอะ งานมันน้อย เราต้องมองภาพรวมๆไว้ก่อน อย่าเพิ่งวิ่งตรงไปอย่างเดียว
    ถ้าชอบสร้างภาพยนต์เกม ก็มองกว้างๆเป็น สร้างหนัง สร้างละคร ตัดต่อ กราฟฟิก อะไรทำนองนี้