ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ล า ย เ ซ็ น .
    กล่าวขอบคุณ
    3,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,597

ต้องเปิดใจ !! เมื่อวิทยาศาสตร์บอกเราว่าเกมนั้นมีข้อดี

ขอขอบคุณข้อมูลและภาพจาก gamingdose

อย่างที่หลายคนทราบกันดีอยู่แล้วว่าในโลกปัจจุบันผู้ใหญ่มักโจมตีเกมด้วยคำพูดที่ว่า "เกมเป็นสิ่งมอมเมา" "เกมสร้างความรุนแรง" "เด็กสมัยนี้เอาแต่เล่นเกม" แน่นอนครับมันเป็นคำพูดจากสื่อหลัก มาจากผู้ใหญ่สมัยที่ยังไม่มี 3G สมัยที่อินเทอร์เน็ตไม่ได้เป็นส่วนหนึ่งในชีวิตของเขา สมัยที่วิดีโอเกมส์มันเป็นเรื่องของลูกไฮโซหรือที่น่าเศร้าก็คือมันอาจมาจากเสรีนิยมที่กาลเวลาเปลี่ยนผันให้เขากลายเป็นอนุรักษ์นิยมไปแล้วก็ได้ แต่สิ่งที่พวกเขาพูดมันก็ไม่ถูกไปซะหมดหรอกครับ ( มันก็ไม่ผิดไปซะหมดด้วยเช่นกันนั่นแหละ ) เพราะในปัจจุบันที่วิวัฒนาการมันก้าวหน้ามากยิ่งขึ้น ความเชื่อที่ว่าเกมจะทำลายสมองเด็ก ทำให้เด็กสมาธิสั้น เสริมสร้างความก้าวร้าวและทำลายอนาคตของพวกเขานั่นค่อยๆหลอมละลายไปทีละนิดด้วยความจริงที่ว่าเครื่องเล่นเกมอย่าง Wii U ช่วยให้เด็กสุขภาพดีขึ้น ช่วยให้มีกิจกรรมในครอบครัวมากขึ้นรวมทั้งข่าวสารอีกมากมายที่เกมช่วยให้เด็กรอดตาย ช่วยให้เด็กสร้างฐานะด้วยการทำสิ่งที่เขารักและวิทยาศาสตร์ที่พิสูจน์แล้วว่าเกมมันไม่ใช่ปีศาจอย่างที่หลายคนนั้นเข้าใจ

ความเชื่อ: เด็กที่เล่นเกมจะขาดความสามารถในการเข้าสังคม , เก็บตัว , ต่อต้านสังคมและไม่มีเพื่อน

ความเป็นจริง: การเล่นเกมที่ต้องอาศัยความร่วมมือจากผู้เล่นเช่นเกมออนไลน์ เกม Multiplayer ทั้งหลายจะช่วยให้เด็กรู้จักการเข้าหาผู้อื่น รู้จักการให้ความร่วมมือและรู้จักการทำงานเป็นทีมมากกว่าเด็กที่ไม่ได้เล่นเกมเลย และถ้าหากเด็กคนนั้นเล่นเกมที่ได้รับความนิยมในสังคม เขาจะได้รับการยอมรับจากเพื่อนมากขึ้นอีกด้วย

2. เกมช่วยเพิ่มความเร็วและความแม่นยำ

ความเชื่อ: การเล่นเกมจะทำให้คุณเป็นคนที่เชื่องช้าหรือส่งผลให้ถึงขั้นเกิดอาการกระตุกตามร่างกายในบางครั้ง

ความเป็นจริง: เคยมีการทดลองทางวิทยาศาสตร์โดยจับหมอผ่าตัดจำนวนหนึ่งมานั่งเล่นเกมจำลองการผ่าตัดบนเครื่อง Nintendo DS ผลปรากฏว่าคนที่ได้เล่นเกมจะมีความเร็วในการผ่าตัดสูงขึ้นถึง 27% และความผิดพลาดจากการผ่าตัดจะลดลงถึง 37% เมื่อเทียบกับคนที่ไม่เล่นเกม

3. เกมช่วยให้คุณตอบสนองต่อสิ่งต่างๆได้รวดเร็วยิ่งขึ้น

ความเชื่อ: การเล่นเกมจะทำให้สมองของคุณทำงานน้อยลงส่งผลให้การตอบสนองต่อสิ่งต่างๆของคุณช้าลงด้วยเช่นกัน

ความเป็นจริง: นักจิตวิทยาได้ทำการค้นพบว่ากลุ่มคนที่เล่นเกมไม่ว่าประเภทใดก็ตามจะช่วยให้การตอบสนองต่อสิ่งต่างๆนั้นเร็วมากยิ่งขึ้นโดยกระบวนการพัฒนาในด้านการตอบสนองจะคล้ายกับแมวคือเป็นการตอบสนองต่อสิ่งกระตุ้นอย่างรวดเร็วโดยอัตโนมัติเนื่องจากความเคยชิน ( เหมือนที่แมวมักจะตกใจและหันมามองกับเสียงเคาะโต๊ะ ) อีกทั้งกลุ่มคนเล่นเกมยังกะระยะความห่างได้ดีกว่าคนทั่วไปอีกด้วย

4. เกมช่วยเยียวยาจิตใจ

ความเชื่อ: หากคุณมีปัญหาทางจิตใจไม่ว่าจะเรื่องใดก็ตาม การเล่นเกมจะช่วยเร่งกระบวนการให้คุณกลายสภาพจากคนที่บอบช้ำกลายเป็นซากมนุษย์ที่เหี่ยวเฉาและไร้ซึ่งจิตวิญญาณ

ความเป็นจริง: มีการทดลองทางวิทยาศาสตร์แล้วว่าผู้ป่วยที่มีปัญหาทางด้านจิตใจหลังจากที่ได้เล่นเกมติดต่อกันทุกวันเป็นระยะเวลามากกว่า 8 สัปดาห์จะเร่งกระบวนการฟื้นฟูจิตใจได้ดีกว่าผู้ที่ไม่ได้เล่นเกม ( อย่าลืมครับว่าเกมก็เป็นหนึ่งในเครื่องสร้างความบันเทิงประเภทหนึ่งเหมือนภาพยนตร์ , เพลงและหนังสือ )

5. เกมทำให้ความจำดีขึ้น

ความเชื่อ: เกมจะบ่อนทำลายสมองของคุณ

ความเป็นจริง: มีการทดลองที่แบ่งอาสาสมัครแบ่งออกเป็นสองกลุ่มโดยทั้งคู่จะได้รับข้อมูลไปหนึ่งชุด จากนั้นกลุ่มแรกจะถูกปล่อยให้เล่นเกมทันทีหลังจากที่ได้รับคำสั่งส่วนอีกกลุ่มจะถูกควบคุมไม่ให้เล่นวิดีโอเกมส์ ผลปรากฏว่ากลุ่มแรกที่ได้เล่นวิดีโอเกมกลับจำข้อมูลที่ให้ไปในตอนแรกได้ดีกว่า

6. เกมส่งเสริมทักษะการเรียนรู้

ความเชื่อ: การเล่นเกมทำให้เด็กเรียนไม่เก่ง

ความเป็นจริง: มีการทดลองอีกเช่นกันระหว่างกลุ่มเด็กสองกลุ่ม กลุ่มแรกเรียนโดยวิธีการสอนแบบเดิมๆ ส่วนอีกกลุ่มเรียนผ่านวิดีโอเกมส์ซึ่งก็ได้ข้อสรุปที่ว่าการเรียนผ่านวิดีโอเกมส์ทำให้เด็กสนใจเนื้อหาของมันมากยิ่งขึ้น ตั้งคำถามกับข้อมูลต่างๆมากขึ้นและสุดท้ายช่วยให้เด็กเข้าใจเนื้อหามากยิ่งขึ้น

7. เกมไม่มีผลต่อกระบวนการการคิดและสร้างสรรค์

ความเชื่อ: เด็กที่เล่นวิดีโอเกมส์จะขาดความคิดสร้างสรรค์และคิดไม่เป็น

ความเป็นจริง: มีผลการวิจัยชิ้นหนึ่งที่บ่งชี้ว่าถึงแม้เกมจะช่วยให้คุณมีความคิดสร้างสรรค์มากยิ่งขึ้นเมื่อเทียบกับเด็กที่เอาแต่เรียนอย่างเดียว แต่นั่นไม่ได้หมายความว่าเกมช่วยให้เด็กมีความสร้างสรรค์อย่างชัดเจนแต่นั่นเป็นเพราะการที่เด็กคนนั้นได้เสพสื่อที่มากขึ้นเท่านั้น เพราะฉะนั้นถ้าจะบอกว่าเกมไม่ได้ทำลายกระบวนการคิดและสร้างสรรค์นั้นก็คงไม่ผิดนัก

8. แต่เกมช่วยให้เด็กที่มีปัญหาในการเรียนรู้พัฒนาขึ้น

ความเชื่อ: เกมจะช่วยให้เด็กที่มีปัญหาในการเรียนรู้มีสมาธิในการอ่านมากขึ้นเท่านั้น

ความเป็นจริง: เกมไม่เพียงแต่จะช่วยในเรื่องของการทำให้เด็กที่มีปัญหาในการเรียนรู้มีสมาธิในการอ่านมากยิ่งขึ้นเท่านั้น แต่ยังช่วยให้พวกเขาสามารถเรียนรู้ได้ดียิ่งขึ้นอีกด้วยอาจเป็นผลพลอยได้มาจากการฝึกสมาธิให้จดจ่อกับสิ่งใดสิ่งหนึ่งมากยิ่งขึ้นก็เป็นได้

9. เกมช่วยเสริมสร้างดวงตา

ความเชื่อ: เกมทำร้ายดวงตาของคุณ

ความเป็นจริง: เดี๋ยวครับ เดี๋ยว ผมไม่ได้จะบอกว่าการที่คุณเล่นเกมทั้งวันนั้นไม่เป็นไร ผมแค่จะบอกว่าเราได้ข้อสรุปอีกหนึ่งเรื่องของการเล่นเกมที่เกี่ยวกับตาแล้วนั่นก็คือเกมนอกจากจะช่วยให้คุณสามารถแยกแยะสีต่างๆได้ดีขึ้นกว่าปกติแล้วยังช่วยเด็กที่อาจมีความผิดปกติในเรื่องของตาเหล่ให้กลับมาเป็นปกติได้ดียิ่งขึ้นครับผม

10. เกมช่วยให้คุณควบคุมความฝันได้

ความเชื่อ: มนุษย์ไม่สามารถพัฒนาการควบคุมตัวเองในความฝันได้

ความเป็นจริง: รู้หรือไม่ ? เกมช่วยให้คุณควบคุมความฝันได้

...................................

ถึงแม้ว่าเกมก็มีข้อดีอยู่เช่นกันแต่การเล่นเกมจนมากเกินไปก็ไม่ใช่สิ่งที่ GamingDose.com แนะนำครับ เอาเป็นว่าเราเล่นกันพอบันเทิงพอสนุกสนานกันดีกว่าเนอะ ^^

เครดิตกระทู้ : http://realesports.com/forum/index.php?topic=1329

เรามาเล่นเกมส์กันเถอะครับบ !!!

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 147 คนที่กล่าวขอบคุณ:

$3MiFiN@L$, 40976, 44aha44, :-3, andylnw27, anuchit2010, aooings, ap10308280, apipu1039, assasinder, avenged59, bar25246, bassuju4, basz17, battosai2010, Benbendog, bigbang06, BlackReBle, BlueSoul, bobbob, Care, Cookiiez, Crazyna, curseman, darkmoonss, ddc[TH], DeathAngeL, Ditsadon, dokushin, Droge., earthzara, Ekstemi, engpee55, Ezio Auditore, fewuio, fieldza121, flukezuzayo, folk20310, Footfeet45, Forbidden, gap, GetsugA, gigacrach, graphicphoto, hpmx704, I AM LEGEND, iamindywave, IGKNIGHT, Independent, ipor, iPoweRx, jabbawockeez70, james3000, jeepriest, jokker606, jta, kaimuk, kan506506, kategrean, kennova, keroๆ, kheammachart, kikkak070, kokiat, kongzaza, krillsuskriss, l3allmon, leonskey, lnw2011, Lonely_Knight, makito, mardkung, marktone, marvellz, matsushiro, MC Bank, MiLaT " C " M!Ne, Minecraft, MONKUBZA, mosjamos, moswwe, Namies123, nanatsukung, neroza006, next 1000 clip, NICE, nightmare, NikkoO, Nomad, non16455, npdeoh2754, numcang, nutza12123, nutzaza70, oictae, okorakot, OXYGENz, patricklevy, peck22, petchcmu, PetZaNa, PheoMetalhead, phir123, pingpong444, plafe, pn36lnp28, pondsif01, pretty_odddd, RamiReZzzz, Raptor F22, Ratiio, RaYmAnRAbBiT1325PowerSoNa, Reborn319, redrock, safeza00, Sandqueen, seawayyss, Soldier555, soldierof200, supakritrk, s_pheraphat, tanonamnaj, teerachai212, ten1942, theerapatau, ThePoinTeR, theruk, Tiair, tiwtiw, toeyzalnw, tomzamio005, topff, top_a4, typearmyer, umbraben, vabaras76, WgunW, winzxcvb00, worakorn3, yedtamon57, YetPetz_13, yiew697dg, Yo-Yae, zadizman, Zello, ZIX, ZoMBiE_K

Sux ma diq
    กล่าวขอบคุณ
    1,948
    ได้รับคำขอบคุณ: 949
    แต่เกมส์ ทำให้คุณติดงอมแงมได้
    (อย่าว่าแต่คนอื่นเลย)

[Ideas are bullet proof]_
    [In the world there is No War and Corruption]
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 974
    ผมไม่เคยบอกนะครับ ว่า เกม มันมีเเต่ข้อดี

ทุกอย่างๆ ก็มีข้อเสียกันทั้งนั้นเเหละครับ

เกมก็เหมือนดาบสองคม

ถ้าเราด้านที่มันคมกว่า ใช้อีกด้านที่มันทู่กว่า

มันก็ตัดง่ายกว่าจริงไม้ครับ?

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ล า ย เ ซ็ น .
    กล่าวขอบคุณ
    3,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,597
    เล่นอย่างพอประมาณก็ไม่มีผลเสียหรอกนะครับ : )

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748
    มีปัญหา อย่าโทษเกมส์

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 589
    บางทีมันก็ต้องแยกแยะ ระหว่างเกมส์ กับโลกแห่งความจริง
    Fuck the world2

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    Blog Entries
    1
    ผมกล้าพูดได้เต็มปากว่า ผมเก่งอังกฤษเพราะเล่นเกม
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    มันทำให้สายตาดียังไงนิ

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    เล่นมากๆ ยังไงมันก็มีข้อเสีย 1 เหตุผลที่ทำให้สมองช้านั้นก็คือการมัวแต่คิดเรื่องเกมจนทำให้ลืมหรือ คิดเรื่องอื่นได้ช้าลง

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ผมเก่งอังกฤษและรู้ศัพท์เยอะกว่าคนอื่นเพราะผมเล่นเกม รวมไปถึงสำนวนที่ใช้ในชีวิตจริงอีกด้วย

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,219
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    อ่านไปยิ้มไป แล้วหัวเราะออกมาอย่างสะใจ เหอๆๆ
    ดีใจมากๆเลย ที่มีอะไรดีๆเกี่ยวกับเกมออกมาบ้าง
    คนอื่นๆ มองเกมเสียๆหายๆหมดแล้ว T^T
    รวบรวมข่าวสารสยองโลก (ตรงไหนวะ)
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=85248

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    364
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    เล่นเกมทำให้ความจำแย่ลงครับ ต้องนี้ยังจำชื่อคนไม่ค่อยได้เลย เพราะพื้นที่หน่วยความจำส่วนใหญ่มันไปเก็บของมูลของเกมหมดเลยตั้งแต่สูตร Contro,MagaManX ยันเกมปัจจุบัน ถามอะไรตอบได้(ถ้าเคยเล่นนะ)
    CPU:AMD FX-4100 / MB:GA-78LMT-S2 / RAM:8GB DDR3 / GPU:NVIDIA GTX 1050 Ti

- CRMA -
    รั้วแดงกำแพงเหลือง
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,714
    ผมว่าตั้งแต่ผมเล่นเกมส์มา ผมรู้สึกว่าผมเริ่มมีทักษะภาษาอังกฤตดีขึ้น ไม่เหมือนสมัยก่อน ต้องมาตามซ่อมตามแก้อยู่เรื่อย แต่เดี้ยวนี้ไม่ต้องเลย และ ได้อยู่ในสังคมกับผู้อื่นอีกด้วย
    - I LOVE GAME

My name is 'Condit'
    กล่าวขอบคุณ
    1,358
    ได้รับคำขอบคุณ: 563
    ข้อสุดท้ายจริงมากเลยครับ เมื่อก่อน ตอน ป.4 ป.5 ผมสามารถควบคุมฝันได้เนื่องจากเข้าร้านเกมตั้งแต่เช้าจนเย็นทุกวัน แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้เล่นเกมมาก กลับกลายเป็นว่านอนแล้วไม่ฝันซะงั้น
    อ่านเรื่อง Last Friday : ศุกร์สุดท้าย คลิกที่นี่ >>> Last Friday

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

• All is fair in love
    กล่าวขอบคุณ
    4,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 906
    มาเล่นเกมกันเถอะ เพราะมันมีแต่ข้อดีทั้งนั้นเลย 5555

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    เราต้องยึดครองโลกแบบที่ตัวร้ายในเกมทำครับ //เผ่นนนน

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ไม่ได้โม้นะครับ ควบคุมความฝันผมทำมาแล้ว

ฝันว่านั่งรถสองแถวอยู่ แล้วรู้สึกตัวว่าตัวเองกำลังนอนอยู่บ้านและนี่คือฝัน ตอนนั้นในฝันผมเลยบินขึ้นฟ้าไปเที่ยวภาคใต้ แล้วก็ตื่น เคยทำได้แบบนี้ประมาณ 2 - 3 ครั้ง

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หนุ่มหน้าหวาน อ่านกระทู้
    มันทำให้สายตาดียังไงนิ
    พวกการแยกสีและการสังเกตอะครับ
    ย้อนกลับไปอ่านที่บทความใหม่ได้นะครับรรทัด 2บอกไว้อยู่ ถ้าคุณไม่ได้อ่านแค่ตัวแดงอย่างเดียวนะ
    ปล แต่ถ้าเล่นนานก็ตาสั้นครับ 555+ เผลอน้ำตาแห้งด้วย

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    1
    เกมในสมาร์โฟนอย่าง subway, temple run แบบนี้ฝึกทักษะสุดๆเลยนะผมว่า
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    แต่แฟนผมบอกว่า เอ งติดเกมอะดีแล้ว ดีกว่า ไปติดหอย ติดเหล้า ติดยา ติดบุหรี่

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    646
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    1
    สรุปแล้วคือ เกมมีทั้งผลดีผลเสีย เกมก็แค่ความบันเทิง ชนิดหนึ่ง เหมือน ละคร หนัง

เกมจะให้โทษหรือประโยชน์ก็อยู่ที่คนเล่น ย้ำว่า อยู่ที่คนเล่น จะมีวิจารณญาณ ในการเล่นแค่ไหน จะอธิบายให้นะ

คนที่มีวิจารณญาณ ก็จะได้ประโยชน์จากการเล่นเยอะแยะ พวก ภาษา ทักษะหลายๆแบบ การเข้าสังคม และอะไรหลายๆอย่าง
    ตามที่จขกท.เอามาโพส ประมาณนี่้

คนที่ไม่มีวิจารณญาณ ก็จะได้แต่โทษของเกมเต็มๆ พวก เล่นเอาสนุกๆแต่เกมเพลย์ แต่ไม่สนเนื้อเรื่องของเกม กด skip อย่างเดียว
    โปรบ้าง สูตรบ้าง เล่นเป็นทีมแต่โชว์เดี่ยวไม่สนใจพวก ประมาณนี้ ส่วนใหญ่จะเป็นเด็กหรือไม่ก็พวกเกรียนๆ แล้วอย่างนี้จะได้ว่า
    ได้ประโยชน์จากเกมยังไง เผลอๆบางคนสติไม่ดีเล่นเกมแล้วไปเลียนแบบเกมเลยที่เคยออกข่าวโครมๆ

ที่จะบอกก็คือ มันอยู่ที่คนเล่นนะครับ ใครที่แอนตี้ เกม ก็ช่างเถอะครับ เค้าไม่ได้เล่นเหมือนเรา เกมมันดีที่ตัวของมันอยู่แล้ว เค้าไม่ได้เล่นก็ไม่รู้หรอก
    ก็เหมือนหนัง ที่มีฉากบู๊ๆ รุนแรงพอๆกัน แต่ตอนจบก็ให้แง่คิด ไม่ต่างจากเกม ถึงจะมีรุนแรงบ้าง แต่ให้ทักษะ ต่างๆนามากมายมากกว่า หนัง/ละครด้วยซ้ำ แถมเล่นได้ไม่มีเบื่อ

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:Wings of Freedom:.
    กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ในไทยเราสายตาผู้ใหญ่มองเกมเป็นเรื่อง ไร้สาระ ตลอดจนถึงปัจจุบันครับ

กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ตอนเด็กผมก็ติดงอมแงมอยู่แต่ยังได้เกรด 4 เลย โตมาก็แบ่งเวลาเอา ไว้เล่นครายครียด ระบายอารมณ์ 555 #ออกทะเล #ตหสต
    ทุกสิ่งทุกอย่างในโลกนี้ ล้วนเกิดจากการกระทำ

ทำให้ชีวิตคนเรานั้นไม่มีใครเกิดมาสมบูรณ์แบบ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    แค่รู้จักแบ่งเวลาให้เหมาะสมก็พอแล้วครับ การทำอะไรสุดโต่งเกินไปก็มีข้อเสียทั้งนั้น

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

l.:: Head Hunter ::.l
    กล่าวขอบคุณ
    611
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    ควบคุมความฝันนี่จริงเลยครับเราจะรู้ว่าตัวเองว่าหลับอยู่ในขณะกำลังฝันเลย
    CPU : AMD A6-3650 APU with Radeon(tm) HD Graphics 2.60 GHz - RAM : 8.00 GB - VGA : AMD Radeon HD 6790 1GB DDR5 - Mainboard : BIOSTAR A55ML+ - PSU XFX : 650W