ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,274

Exclamation ทหารเขมรพร้อมเปิดศึกไทย

กำลังรบอย่างผมสู้ตาย (รด)

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    น่าเจ็บใจ ไทยโดนเขรมดูถูกขนาดนี้ แต่ทหารไทยกลับทำอะไรไม่ได้

SPIRIT BREAKER
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    เจอของ ไทยแลนออนงลี่ ก็หงายเงิบแล้ว 555555

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    เอามาลงทำไมละนิ คลิปเก่าทำตั้งแต่ตอนที่เราพึ่งยิงกะมันเมื่อตอนนั้น แถมเอาภาพอาวุธของคนอื่นที่ตัวเอง(เขมร)ไม่มีมาใส่อีก
    คลิป พันธุ์นี้รกยูทูปจริงๆ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    คลิบนี้ เผยแพร่เมื่อ 27 มิ.ย. 2012
    ความเห็นยอดนิยม

VanilLa03nie (2 ปีที่ผ่านมา)

เกรียนคับ เกรียน เครื่องบินเอาไปเพาะปะการังดีกว­่ามั่งคับ ฮ่า า ๆ กาก

--- โหยมันนานมาเเล้วนะเนี่ย หลังจากไปเข้าดูข้ความทางยูทูบ

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    รู้สึกว่า มาเล กับ เขมร มันจะลุมด่า ไทยในคลิป

ชาว JKG ช่วยกันกดรายงานก็ดีนะครับ

My Body.My Heart. :))
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,193
    ส่งเณรคัมไป !!
    ]

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

One Kill One Shot
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1

ดูทหารไทย กันครับ

(เหมือนเฟคนิดๆ)
    i7-3770K:ASRock Z77 pro4:HD 7770 VAPOR-X:Corsair 16 GB1600:XFX 750W

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    สร้างกระแส เขากำลังจะยั่วให้เราแตกแยกกัน

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    เอาจริงๆนะ ถ้ารบกันมาผมว่าไร้สาระมาก ทำไหมไม่ไปแข่งเรื่องความเจริญก้าวหน้า กัน
    การรบ มีแต่ทำให้ล้มตาย เสียหาย ชนะมา ไม่มีฝ่ายไหน รู้สึกดีหรอกครับ เพราะคนที่ ยิ้มคือคนที่ไม่ได้รบ(ประเทศอื่น) ไม่ได้เอากำลังไปเสียฟรีๆ เพราะคนอื่นรบกันไปแล้ว

อย่ารบกันเลยครับ ช่วยกันพัฒนา Asian ดีกว่า GG

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    เอาจริง แค่กริฟเพ่น กับ T-84 Oplot-M (ที่กำลังจะมา) ก็ไม่เหลือแล้วมั้งครับ

คนทำคลิปก็แค่สร้างกระแสให้เกิดความแตกแยกเท่านั้น อย่าไปสนใจเลย
    0000000000000000000000

TASKFORCE86 SEAL TEAM VI
    TASKFORCE 86 NAVY SEAL THAILAND
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    Blog Entries
    1
    T-55A ของ เขมร น่าจะติดที่ไว้ไถนานะ คงจะเหมาะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    เจอแค่ Oplot-M เขมรจะเอาไรไปสู้ เพราะ กัน rpg ได้ 90องศา จากพื้นดิน ไหนจะกริฟเพ่นกับ F16 อีก

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อันนี้ผมไม่ได้ดูถูกเขานะครับ แต่ทหารเขมรนี้รวมๆยังรบเเบบคอมมิวนิสอยู่คือการวิ่งเรียงตัวเข้ารบเป็นหน้ากระดานเเบบเเตกเเถวพร้อมถือธงชาติคนนึง
    ถ้าพูดกันในเรื่องแผนรบที่เขาใช้ยังดูล่าหลังอยู่ดีครับผมว่า ต่างจากที่หลายๆประเทศอย่างจีนสิงค์โปรอินเดียเริ่มใช้เเนวรบสมัยใหม่เเล้วคือการจัดหมู่ กับกองสนับสนุนไม่วิ่งกันเป็นกองร้อยเหมือนเมื่อหลายสิบปีที่ผ่านมา

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kinchiro155 อ่านกระทู้

ไม่ Fake นะครับ ยังมีอาวุธอีกหลายอย่างที่เขาไม่เอามาเปิดเผย

Aviation/Sci-fi/Astronomy
    Observable Universe.
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,338
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kinchiro155 อ่านกระทู้

ถ้าหมายถึงด้านยุทโธปกรณ์ตามในคลิป ทุกอย่างเป็นของ ทบ. หมดครับ ไม่มีอันไหน Fake

แต่ถ้าหมายถึงในด้านการตัดต่อ ในคลิปจะมีพวกฉากระเบิดที่เอามาจากหนังบ้าง แต่นั่นก็ไม่ใช่ปัญหาอะไรนัก

ส่วนคลิปของกัมพูชา อย่าไปสนใจอะไรมากครับ มีคลิปพวกนี้อยู่ค่อนข้างเยอะ ซึ่งเป็นการทำเพื่อสร้างกระแสมากกว่า
    " Fortune favors the bold.."

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxkungg704 อ่านกระทู้
    เอาจริง แค่กริฟเพ่น กับ T-84 Oplot-M (ที่กำลังจะมา) ก็ไม่เหลือแล้วมั้งครับ

คนทำคลิปก็แค่สร้างกระแสให้เกิดความแตกแยกเท่านั้น อย่าไปสนใจเลย
    เอิ่ม คิดไรก็ใจเย็น ๆ นะครับ ถ้ารบกันจริง ในพื้้นที่ป่าทึบหน่ะ Grippen มันไม่รู้หรอกว่ารถถังข้าศึกอยู่ตรงไหน แล้วต้องทิ้งระเบิดตรงไหน

หรือรถถังใหม่ ๆ ดี ๆ ที่ล๊อคเป้าความร้อนหน่ะ มันก็ไม่รู้หรอกว่าทหารเขมรถือ RPG ซุ่มอยู่บนต้นไม้ต้นไหน

ที่จะสื่อก็คือ อย่าดูแคลนแขมรนัก ไม่ได้ชืนชมว่าเขาเก่ง แต่ประเทศมีเสถียรภาพมากนะ แล้วผ่านสงครามจริงไม่เกิน 20 ปี อย่างโชกโชน

มีทหารรบจริงเยอะมาก

แล้วไม่มีความแตกแยกภายในเหมือนประเทศบางประเทศที่แตกแยกเละเทะ เอ เหมือนประเทศไหนวะเนี่ย

(ก็มันความจริงอ่ะ) เพราะงั้นไอ่ของเก่า ๆ แต่ผ่านศึกมาโชกโชน บางทีมันก็อาจจะชนะ ๆ ของใหม่ ๆ แต่เพิ่งใช้เป็นได้นะ

ที่แขมรมันคึกอ่ะ มันเห็นว่าแค่ภาคใต้เรา รบกับยุทธวิธีกองโจรในบ้านเรา เรายังไม่ชนะเลย

แล้วมันที่ผ่านศึกกองโจรมาโชกโชน ทำไมจะเทียบเราไม่ได้ (เอ้า จริงอีกแล้วมั้งเนี่ย)

และเพราะอย่างนี้เป็นตัวอย่างแหละมั้ง ดูสิ พม่าไล่กวาดล้าง (ล่าฆ่า) พวกแกะดำที่นับถือศาสนาบางศาสนาในประเทศเป็นการใหญ่เลยทีเดียวนะ

เห็นไทยเป็นตัวอย่างว่าศาสนานี้นำมาซึ่งสงครามและความแตกแยก ก็ไล่ถอนรากถอนโคนกันไปเลย 555

ส่วนตัวแอบชอบใจนิด ๆ ไม่ชอบพวกศาสนาแห่งสงครามหน่ะนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 18th July 2013 เมื่อ 02:23

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    อย่าพึงคิดว่าเราเจ๋ง เราเก่ง เราจะชนะได้ง่ายๆ เขมรมีทหารผ่านสงครามมาเยอะมากๆ ดูอย่างเวียดนาม ในสงครามเวียดนามสิครับ ใช้ยุทธวิธีแบบกองโจร ยังยันสหรัฐได้ ดูอย่างตะวันออกกลางก็ใช้ยุทธวิธีแบบกองโจร สหรัฐใช้เวลากี่ปีกว่าจะเอาอยู่ ขนาดเทคโนโลยีทางการทหารต่างกันมากโขเลยนะ

ปล.ไม่ชอบสงครามอะ มันจะว่าจะด่าอะไรยังไงก็ช่างเถอะ ฮุน เซนไม่ได้เป็นคนด่าเองซะหน่อย

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เวียดกง รบแบบกองโจรยังทำอเมริกาเงิบมาแล้วเลย

ถ้าเอาจริงสู้ไม่ได้อยู่แล้ว แต่มันจะดูเหมือนไทยไปรังแกเค้าซะมากกว่า

แต่ก็อย่าให้เกิดเลยนะ ตีกันไปมีแต่เสียกับเสีย สงคารมไม่มีไรดีหรอก

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    อะไรอ่ะ เพื่ออะไรเนี่ย???

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ผมไปดูกำลังรบของเขมรมาถึงกับเงิบครับ
    Royal Cambodian Army Contents
    Name Type Quantity Origin Notes
    Humvee Utility vehicle +1300 United States Cambodian have Humvee for strike thai only
    M1 Abrams Main battle tank +300 United States Cambodian have M1 Abrams for battle thai Oplot-M lol
    Leopard 2 Main battle tank +1200 Germany Use Leopard 2 Attack bangkok success in 5 Minute and not have money pay oil
    Ultraman Main battle army +1 Japan Hun Sen have Ultraman protect cambodia if thai use jas 39 gripen bombing
    Scud Tactical ballistic missile +200 Soviet Union Hun Sen have Scud for attack Dti1 and russia not support Hun Sen ,Because Hun Sen buy Ultraman from japan
    Bumblebee armed force +1 United States guard for hun sen only can buy from usa ,usa copy artificial Bumblebee sale hun sen
    AH-64 Apache Attack helicopter +25 United States we have AH 64 -Apache we ready to open world war III LoL
    Nancam monk armed jet only +1 Thailand Hun Senhave Nancam support money , now Nancam disable wiki page,and thai Police wanted Nancam, Nancam Because deceive thai civilian,and now Nancam still at usa
    Battlefield 3 cd game +1000 United States cambodia use Battlefield3 training ranger ,navy seal, swat,and all armed force
    Pacific Rim cd movie zoom +1000 United States after watch zoom zoom Pacific Rim ,Hun Sen have a plant building jager robot attack thailand LoL

*----------------------*
    1.Cambodian have Humvee for strike thai only = เมขรมีฮัมวีเพื่อไว้ตอบโต้ไทยโดยเฉพราะ 555 (เมขรมีฮัมวีเยอะกว่าไทยอีก)
    2.Cambodian have M1 Abrams for battle thai Oplot-M lol = โอโฮ้เขมรมีM1 Abramsสำหรับต่อสู้กับโอพลอตเอ็มของไทย(ซื้อมาตอนไหนเนี่ย)
    3.Use Leopard 2 Attack bangkok success in 5 Minute and not have money pay oil = ใช้รีโอพาด2โจมตีกรุงเทพสำเร็จได้ภายใน5นาทีเเละไม่มีตังจ่ายค่าน้ำมัน
    4.Hun Sen have Ultraman protect cambodia if thai use jas 39 gripen bombing = วุ่นเส้นมีอุนตราเเมนป้องกันเขมรถ้าไทยใช้ยาส39ทิ้งระเบิด
    5.Hun Sen have Scud for attack Dti1 and russia not support Hun Sen ,Because Hun Sen buy Ultraman from japan = วุ่นเส้นมีสกัดเพื่อโจมตีดีทีไอ เเละรัสเซียไม่สนับสนุนวุ่นเส้นเพราะวุ่นเส้นซื้ออุนตราเเมนจากยีปุ่ญ
    6.guard for hun sen only can buy from usa ,usa copy artificial Bumblebee sale hun sen = การ์ดสำหรับสำหรับวุ่นเส้นเท่านั้นสามารถซื่อได้จากสหรัฐ, สหรัฐก๊อปปี้ Bumblebee ปลอมขายให้ วุ่นเส้น
    7.we have AH 64 -Apache we ready to open world war III LoL = พวกเรา(หมายถึงเขมร)มีเอเอซ64อปาเซ พวกเราพร้อมเเล้วที่จะเปิดสงครามโลกครั้งที่3
    8.hun sen have Nancam support money , now Nancam disable wiki page,and thai Police wanted Nancam, Nancam Because deceive thai civilian,and now Nancam still at usa = วุ่นเส้นมีเณรคำ สนับสนุนเงินทุน ตอนนี้เณรคำยกเลิกหน้าเพจวิกิเเล้ว เเละตำรวจไทยต้องการตัวเณรคำ เพราะเณรคำหลวกลวงชาวบ้าน เเละตอนนี้เณรคำอยู่ที่ usa
    9.cambodia use Battlefield3 training ranger ,navy seal, swat,and all armed force = เขมรใช้เเบทเทิลฟิล3ฝึกหน่วยเรนเจอร์ นาวีซิล สวาท เเละกองกำลังทั้งหมด
    10.after watch zoom zoom Pacific Rim Hun Sen have a plant building jager robot attack thailand LoL = หลังจากดูหนังเเปซิฟิกริมเเบบซูมๆวุ่นเส้นมีเเผนจะสร้างหุ่นยนต์จาเกอร์โจมตีไทย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย subman : 18th July 2013 เมื่อ 12:57

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: