ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,338

นี่มันเพลงลูกทุ่งหรอ

เหมือนเพลงสตริงมากกว่า

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ต้องดูจากคำนิยามของคำว่า ลูกทุ่ง ถ้าลูกทุ่งแท้ๆคงไม่ใช่ แต่ถ้าลูกทุ่งสมัยใหม่ คงจะพอประมาณได้ แต่ยุคนี้สมัยนี้ ลูกทุ่งแท้ๆ คงไม่ค่อยมีคนนิยมฟังกันแล้ว ทุกค่ายเพลงต้องทำทุกวิธีทางเพื่อให้เพลงตัวเองขายได้ ก็ต้องปรับเปลี่ยนกันไป ถามว่าดีไหม ดีสำหรับค่ายเพลง ดีสำหรับคนที่ชอบเพลง แต่ไม่ดีสำหรับวงการเพลง เพราะจะทำให้เพลงลูกทุ่งแท้ๆดั้งเดิมค่อยๆหายไป กลายเป็นอดีต

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    ห่ะ ลูกทุ้งหรอเนี่ยถ้าไม่บอกว่าลูกทุ้งเราคิดว่าเพลงสติงค่าย RS เสียอีก

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tff007 : 15th July 2013 เมื่อ 17:04

.:: ชะเอม !! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    879
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ลูกทุ่งที่ผมฟังมีแค่ แม่ผึ้ง,พ่อยอดรัก,เปาวลี,ลี,เจมส์ คือเรียกได้ว่าลูกทุ่งสมัยใหม่สมัยเก่าผมฟังหมดขอให้เป็นนิยามคำว่าลูกทุ่งไทย ผมไม่ค่อยฟังลูกทุ่งอีสาน ส่วนตัวไม่ชอบเพราะอะไรไม่รู้ เลยเลือกที่จะฟังแบบลูกทุ่งไทยมากกว่า แบบที่ จขกท. เอามาก็เป็นไทยนะ แต่ผมไม่รู้ว่ามันลูกทุ่งจริงหรอ

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    อีนี่มันทอมนิ

~Sleeping With Sirens~
    กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,014
    โดนทอมแย่งสาวมา มาฟังเพลงนี้อีก โอ๊ววววววว

•!~[Vashi Original]!~•
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    ทุกอย่างมันฟ้องว่าเป็น สตริง ครับ ฟังจากการเรียบเรียงลำดับตัวโน๊ต มันยังไงก็สตริงครับ ลูกทุ่งจะไม่ลำดับโน๊ตแบบนี้ครับ เรียกว่าลูกทุ่งสมัยใหม่ไม่ได้หรอกครับ เพราะไม่มีส่วนไหนที่เป็นลูกทุ่งเลย เห้อออออ....
    ลดการใช้พลังงานเป็นการช่วยลดภาวะโลกร้อน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ลูกทุ่งต้องแนวนี้ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=2lkz5lFWxZ4

หรือเอาแบบสมัยใหม่หน่อยก็...

http://www.youtube.com/watch?v=L6B5sRIZhns
    (หา MV ต้นฉบับไม่เจอ)
    [IMG] [/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,338
    แต่คนที่แต่งเพลงนี้ เป็นคนที่แต่งเพลงลูกทุ่งครับ

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    นักร้องของ Rsiam ส่วนมากหลายคนออกมาได้เพลงเเนวนี้เเหละครับ ก่อนๆหน้านี้มีเพลงลูกทุ่งลูกกรุงก็ยังถือว่าเป็นเเนวลูกทุ่งเดียวกันได้นะแต่ เเนวนี้ยังไงก็สตริงครับ ยังไม่รวมอีกหลายๆเพลงของค่ายอาร์สยามอีก ส่วนตัวผมไม่ได้ฟังเพลงของค่ายนี้อยู่เเล้ว ฟังของพวกไผ่ พวกไหมไทย ผมว่าดูเป็นเพลงลูกทุ่งมากกว่า ธันวา หรือพวกสเเมชอาร์สยามผมไม่ค่อยชอบฟังเท่าไหร่ รวมๆผมว่าของอาร์สยามนี้เเนวเพลงมาตามตลาดจนไม่ค่อยมีเพลงลูกทุ่งมาให้ฟัง แต่ล่าสุดก็ยังมีเเมนอาร์สยามนะที่ร้องเป็นลูกทุ่งๆหน่อย