ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348

เผยแล้วสาเหตุที่ Nokia เลือก Windows Phone แทนที่จะใช้ Android!

WP8 อัพเดทข่าวล่าสุดกับ ป๋าเอก TechXcite หนึ่งในคำถามที่คาใจสาวก Nokia ทั่วโลกได้รับการไขคำตอบแล้วจ้าหลังจากที่ Stephen Elop ผู้บริหารของ Nokia ออกมาชี้แจงแล้วว่าทำไมพวกเขาถึงเลือกใช้ระบบปฏิบัติการ Windows Phone กับสมาร์ตโฟนของตัวเองมากกว่าที่จะไปฝั่ง Android ตามกระแสมือถือในตลาดเวลานี้

โดย Elop ให้สัมภาษณ์กับหนังสือพิมพ์ The Guardian ในงานเปิดตัว Nokia Lumia 1020 ว่าสาเหตุที่พวกเขาเลือก Windows Phone มาแทนที่ระบบ Symbian แทนที่จะเป็น Android ก็เป็นเพราะว่าพวกเขามองเห็นความเสี่ยงว่าจะมีผู้ผลิตอยู่เพียงรายเดียวเท่านั้นที่น่าจะครองตลาด Android ด้วยทรัพยากรที่ตัวเองมีทั้งหมด...แน่นอนว่าตรงนี้หมายถึง Samsung ชัวร์

นอกจากนี้ประกอบกับการที่พวกเขาใช้เวลาตัดสินใจค่อนข้างนานมากว่าจะย้ายไปค่ายไหนดีทำให้รู้สึกว่าถ้ามุ่งไปตลาด Android เวลานี้คงไม่ทันการณ์แล้วละเพราะต้องต่อสู้กับคู่แข่งหลายเจ้ามากเกิน ดังนั้นพวกเขาจึงขอไปสวามิภักดิ์ให้กับฝั่ง Microsoft และเลือกระบบปฏิบัติการ Windows Phone มาใช้เป็นหลักจน Nokia Lumia ได้ดิบได้ดีอย่างที่เห็นกันในปัจจุบันนั่นเอง

Credit : techxcite

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ผมว่าดีแล้วล่ะ ถ้า windows phone 8 ออกตั้งแต่ปีที่แล้วนะผมคงไม่ซื้อ Android ละ ได้ความลื่นไหลตั้งแต่ในระดับราคาต่ำๆ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boonyarit26 อ่านกระทู้
    แหง่อยู่แล้วล้ะ ใครจะมันไปสู้ Samsung ต่อให้เป็น โนเกียก็เหอะ เรื่องแอพ เรื่องลูกเล่น ซัมซุงกินขาด แต่ถ้าเป็นเรื่อง ความทน ความอึด กล้อง โนเกียกินขาด
    มันมีดีกันคนละอย่างอยู่แล้ว มันอยู่ที่คนชื้อมาใช้ ว่าใช้แนวไหน ?
    เดี๋ยวนะบอกว่าอึดลองใช้ดูยัง ผมใช้ Lumia มาแบตวันต่อวันนะ โทรศัพก็บาง

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ planxthanee อ่านกระทู้
    เดี๋ยวนะบอกว่าอึดลองใช้ดูยัง ผมใช้ Lumia มาแบตวันต่อวันนะ โทรศัพก็บาง
    เค้าคงหมายถึง lumia 920 กระมั้งครับ...

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    ลูเมี่ย520ของผมแบตหมดโครตไว ผมชาจวันต่อวันเลย แต่เรื่องความลื่นนี้ยอมรับเลยลื่นไหลดีจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    แบตมันก็ตามขนาดความจุนะครับ แต่หมายถึง อัตตราการกินแบต ที่มีวามจุแบตเท่ากัน ทดสอบออกมา WP มีแบตที่ทนกว่านะครับ เพราะเอนดรอย แอฟที่ออนตลอดเวลามันเยอะกว่า
    แต่ที่แบตของเครื่องเอนดรอยมันทนกว่า เพราะความจุมากกว่า เอนดอยเขามาก่อน เขารู้จุดที่ ผู้บริโภคชอบมากกว่า
    คุณต้องเข้าใจด้วยว่า WP-8 พึงจะมาทำตลาดจริงจัง NK เลยเน้นไปที่กล้อง กับวัสถุที่ราคาไม่แพง เพื่อลดต้นทุนการผลิต (เพื่อดึงดูดผู้บริโภคกลุ่มแรก) เรื่องระยะแบตเลยยังไม่เน้น
    ณ ตอนนี้ ต้องเน้นที่ราคาที่ประหยัดก่อนไงครับ แต่ผมว่า ความจุHD เขาเยอะกว่าถูกกว่า ลื่นกว่าอีกนะครับ มาถูกทางแล้ว
    (ความเห็นส่วนตัวครับ โลกเรามี2ด้าน ผมรู้)
    NEED FOR SPEED นี้ละ เจ๋งสุดแล้ว

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zpatan อ่านกระทู้
    ลูเมี่ย520ของผมแบตหมดโครตไว ผมชาจวันต่อวันเลย แต่เรื่องความลื่นนี้ยอมรับเลยลื่นไหลดีจริงๆ
    เหมือนกันเลยครับ 920 ของผม รับประทานแบตเป็นว่าเล่นเลย แล้วตอนที่เล่นเกมอะคัรบ เครื่องร้อนมากกกกกกกกกกกกกกกกกกจี๋เลย

กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zpatan อ่านกระทู้
    ถ้าไม่ได้ทำไรก็อยู่ได้2-3วันนะ lumia620ของผมอะ แต่ที่มันหมดเร็วเพราะ3G กับ เล่นแอพแหละ ผมว่า
    HIKAWARI-CHAN !!!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    nokia จะอยู่ในใจผมตลอดไป และไม่ลืมเลื่อน

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    สำหรับท่านที่ใช้ Lumia 920 นะฮะ (ผมก็ใช้อยู่) เวลาเล่นเกมส์แบตจะหมดไวมาก มีวิธีแก้ดังนี้.....

ขอ iPhone หรือ มือถือพวก Android ทั้งหลายของเพื่อนมาเล่นสิฮะ 555555 เพราะ Lumia 920 มันสร้างมาเพื่อเล่น Temple Run ภาค 1 หรือจะเถียงฮะ 55555555555555555555555

//me เผ่นนนนนนน

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ umbraben อ่านกระทู้
    ถ้าไม่ได้ทำไรก็อยู่ได้2-3วันนะ lumia620ของผมอะ แต่ที่มันหมดเร็วเพราะ3G กับ เล่นแอพแหละ ผมว่า
    ผมก็ 3G+ สูบแบตเปนน้ำเลย

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ markgtoza99 อ่านกระทู้
    สำหรับท่านที่ใช้ Lumia 920 นะฮะ (ผมก็ใช้อยู่) เวลาเล่นเกมส์แบตจะหมดไวมาก มีวิธีแก้ดังนี้.....

ขอ iPhone หรือ มือถือพวก Android ทั้งหลายของเพื่อนมาเล่นสิฮะ 555555 เพราะ Lumia 920 มันสร้างมาเพื่อเล่น Temple Run ภาค 1 หรือจะเถียงฮะ 55555555555555555555555

//me เผ่นนนนนนน
    ของผม FIFA13 / ModernCombat4 / NBA JAM / MassEffect / Grid2 / Asphalt7 หมดตูด *0*

เอาจริงของผมปกติก็ไม่ได้เล่นเกมนะมีติดไว้เฉยๆ ใช้แค่ 3G ก็อยู่ได้วันนึง เย็นๆมาเหลือประมาณ 20-30%

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    iphone 5 ผมก็วันต่อวันนะ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    Smartphone แบตฯก็วันต่อวันอยู่แล้ว ยิ่งเล่นเกม เล่น 3G 4G ไม่ต้องพูดถึงไปไวแน่นอน ต่อให้แบตฯ 2500-3000+ ก็ตาม ส่วนพวกมือถือระดับกลางๆ-ล่าง แบตฯช่วง 1400-1700 อยู่ไม่ถึงวันก็ไม่แปลก

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ถ้างบถึงก็อยากลิ้มลองวินโดว์โฟนสักครั้ง เบื่อหุ่นกระแป๋งกับพุทราแหว่งแล้วอะ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    ไม่อยากให้หมดไวก็ ต่อแบตรถยนต์พ่วงสิครับ นี่มันโทรศัพท์ แบตมันแค่มิลลิแอมป์ จะเอาไรมาก ยี่ห้อไหนก็หมดไวเหมือนกันแหละ ต่อเนตกันตลอดเวลา เข้า 3 G ยิ่งกินไว..
    ไม่เชื่อมต่ออะไรเลย ฟังเพลงปกติ ยังอยุ่ได้ ข้ามวันข้ามคืน อยุ่ที่การใช้งานมากกว่า..

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    Elop แกเป็นเด็กเก่าของ Microsoft ครับไปเป็นผู้ผลิตทั้งทีจะใช้หุ่นเขียนก็แปลกๆอยู่ ตอนนี้ยังทันนะครับถ้าจะไปทำ Android ..

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ทุกวันนี้แค่ค่ายใหญ่ๆก็เข็น Android มาขายกันเยอะมากแล้วครับ ไหนจะพวกค่ายจีนเข้ามาเพิ่มอีกทั้ง ZTE, Huawei, THL อื่นๆอีก ไหนจะล่าสุดกับค่ายใหญ่พอตัวอย่าง Lenovo ค่ายนี้พี่ท่านเล่นอัด intel atom ลงเครื่องเลย แรงสาด Dual core แทบจะแรงกว่า Quad Core ทั่วๆไปอีก แต่ราคาถูกกว่ารุ่นใหญ่ของค่ายอื่นเกือบเท่าตัว ส่วนรุ่นล่างก็มาแบบคุ้มราคาน่าคบหา ยังคิดอยู่ว่าค่ายใหญ่ๆเค้าจะหวั่นไหวบ้างมั้ย

ผมว่า Nokia คิดถูกอยู่ที่ไม่ได้เลือก Android แต่มันซวยตรงที่ฝั่ง Microsoft ยังทำได้ไม่ดีเท่าไหร่

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    HTC One ผมก็ วันต่อวัน
    Sony Xperia P ของผม ก็วันต่อวัน - - ... มันก็วันต่อวันกันทั้งนั้นแหละ (กรณีของผมนี่เล่นบ่อยครับ - ฟังเพลง - เกม - ถ่ายรูป)

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    มันอยู่ที่คนชอบครับ andriod แอพเยอะ ก็เห็นกันอยู่ไม่กี่อย่าง
    ลูกเล่นเยอะ ไปขอลองเพื่อนใช้ มันบอกว่าปิดอยู่กันหมดเลย
    ไม่เปิดใช้กัน อย่างงี้ก็อย่ามีดีกว่าครับ ไปทำอะไรที่มันได้ใช้บ่อยๆดีกว่ามั้ย
    เรื่องอย่างงี้มันต้องวัดที่ความชอบล้วนๆแล้วครับ

Oh I want to kill myself I am just singing I love you
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    2
    I Phone คับ
    >>愛する

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    5
    Nokia Lumia 820 ใช้ดีมากลื่นปรืด ของผมหล่นพื้นปูน 5-6 ครั้งหน้าจอลงตลอดไม่มีแม้แต่ลอยขีด สเปคก็ใช้ได้กล้องชัด มากแต่อาจมีค้างเป็นบางที บางทีก็ร้อนภาพรวมดีคับ รอ Lumia 1020 คับ^^

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    620 ผม ตกจากระดับหัว..(ชอบสอดใส่แนบหูตอนใส่หมวกกันนอค แล้วล่น) หลายครั้งละ แบตเบิดกระจายหมด ใจก็ตุ้มๆต่อมๆหลายครั้งละ แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไร อิอิ ...(อนาคต ตัวใหม่มา สอยแน่นอน ที่ไม่ใช่ 925,1020 อิอิ)
    AMD Phenom(tm) II X2 560 Processor Ram 4GB HDD 1.75TB VGA HIS HD 5670 IceQ

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    อ่านะ . . . . . . . ของผมก็มีทั้ง 2 ค่ายเลย ก็เลยไม่รู้จะไปข้างไหนดี
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ผมว่าถ้า Nokia ใช้แอนดรอยด์ สู้ Samsung ได้แน่นอน