ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หาเหาใส่หัวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    เหตุเกิดที่จีน
    Mobile...........Nokia8210>Nokia7250>Xda O2mini>NokiaN95 8G>Nokia Lumia900>Samsung S5

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    นึกไม่ออกว่าจะช็อตจากโทรศัพย์ยังไง ก็ไฟที่ผ่านสายชาร์ตออกมามันแค่ไม่กี่โวลล์เอง ไม่ถึงกะรู้สึกด้วยซ้ำ นอกจากจะมีการลัดวงจร หรือกำลังถอดสายชร์าดแล้วมือโดนเต้ารับเลยช็อต ประเทศพัฒนาแล้วส่วนมากใช้ไฟแค่ 110v แต่ที่จีนไม่แน่ใจเท่าไหร่ ยังไงก็ต้องรอผลพิสูจญ์จากผู้เชี่ยวชาญอีกทีครับผมว่า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ความประมาทเป็นบ่อเกิดของความ ทุกข์ เวลาโทรศัพย์เข้า ก็ไม่ควรชาจอยู่แล้วยิ่งโทรนานๆก็ร้อนหูแล้วหล่ะครับ อีกอย่าง จะiPhone รุ่นไหนๆก็มีปัญหาเรื่องไฟรั่ว ผมเคยโดนดูดตอนชาจเพราะไฟรั่วมาแล้ว เนื่องจาก iPhone 4s เนี่ยหล่ะ รู้ๆกันอยู่ว่า วัสดุ เป็นอลู ไม่นำไฟฟ้าก็ไม่ใช่แล้วหล่ะครับ ยิ่ง iPhone 5 เป็นทั้งหลังเลย ใช่ว่า iphone ไฟรั่วอย่างเดียว อุปกรณ์ทุกอย่าง ก็มีปัญหาไฟฟ้ารั่วเหมือนกันแต่ขึ้นอยู่กับปริมาณ แต่ถึงยังไรก็ไม่ควรประมาทกันนะครับ เราอยู่กับคอมทุกวัน เดินไปเดินมา จับเคส โดนดูดก็สะดุ้งเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    บุญแล้ว ไม่ได้ใช้ iPhone 55+

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    นี่พวกคุณยัีงไม่รู้เหรอว่า iPhone และโทรศัพท์แทบทุกรุ่นที่พวกคุณใช้อยู่น่ะ ผลิตในจีน หรือแม้กระทั่งเสื้อผ้า รองเท้า ชุดแพงๆ กระเป๋าแพงๆที่พวกคุณใช้อยู่ก็ผลิตจากจีนทั้งนั้น ขอร้องอะไรนะ ผมไม่ใช่สาวกอะไรทั้งสิ้น แต่ก่อนจะโชว์ความเก๋าด้วยการคอมเม้น รบกวนหาข้อมูลซักนิดนึง เดีย่วจะหน้าแตก

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ไฟช๊อต . . . . . แต่เครื่องไม่ระเบิด ? ? สงสัยแบ็ตเค้าทำมาดีจริง ๆ ครับ เจอกระแสไฟ 220 V เข้าไปแล้วไม่ร้อนจนระเบิด
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    3,847
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    หลับให้สบายครับผม

SISCON!
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    ดีไซน์ในแคลิฟอเนีย ผลิตในจีน เขียนที่กล่องชัดเจน แอปเปิ้ลตูดีไซน์อย่างเดียว โยนให้จีนผลิต

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ถ้าใช้ที่ชาร์จแท้จากศุนย์ ไม่มีปัญหาแน่ครับ แต่ถ้าที่ชาร์จ อันละ100 จากจีน เล่นแบตเครื่องผมพังไปเครื่องนุงละครับ ฮ่าๆๆ แล้วเวลาตอนชาร์จ มีไฟดูดที่เครื่องอีกด้วย ดีนะ ที่ไม่ระเบิด ฮ่าๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ผมเคยชาร์ต Ipod ด้วยปลั้กชาร์ตที่ซื้อจากพันทิพ 150 บาทตอนแรกไม่เป็น 2-3วันต่อมาจับปลายเส้นมันช็อตๆๆด้วยไม่คิดไรมากเอาไปชาร์ตกับ Ipod พอลองจับipodดูมันก็ช็อต โยนทิ่้งเลย
    ตอนนี้ใช้หัวละ80บาทใช้ได้นานกว่าเดิมอีก

ปล.จากข่าวผมว่าน่าจะเป็นที่ปลั้กชาร์ตมากกว่าที่จะเป็นIphone แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    เป็นอีกหนึ่งกรณีศึกษา

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ตลกบ้างคนนะที่บอกว่าของจีนห่วยแต่ไอโฟนมันก็ผลิตจากจีน แรงงานจีน โรงงานในจีน - -

ปล.จีนใช้ไฟ220vเหมือนเรานั้นละ ช็อตมาไม่ใช่เรื่องล้อเล่น

กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nonmd อ่านกระทู้
    ไม่ได้เดินสายดิน
    สงสัยซ๊อตอยู่บนเครื่องบิน สายดินไม่ถึง

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ผมก็ I5 นะไม่เห้นมันจะด่งจะดูดผมเลยครับ แต่ก็เป็นกรณีศึกษาไว้ ปกติ ผมไม่เคยโทรศัพท์ตอนชาทอยู่แล้วถ้ามีคนโทรมาผมก็ดึงออกตลอดไม่ไปนั่งคุยแบบมีสายหรอกครับ มันเดินไปไหนมาไหนไม่ได้ เสียเวลาดึงออก 1 วิ แล้วค่อยคุยก็คงไม่ตายแล้วครับ เสียใจด้วยครับ

ปล.เกิดที่ความซวยด้วยแหละผมว่า - -

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    เครื่องผมเสียบคอมมันก็ดูดครับ แต่ก้แค่จั๊กจี้เท่านั้นแหละ - -*

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    แสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ

มันดูดผมบ่อยมากเลยไอโฟนเนี่ย ครั้งนึงผมเสียบชาร์ตไว้แล้วไปอาบน้ำแฟนโทรมารีบออกมารับเช็ดหน้าเช็ดหูแล้วด้วย แตะหูปุ๊บถึงกับสะเดิดแต๋วแตกเลยหัวหูชาหมด

หลังจากนั้นระหว่างชาร์ตผมไม่เอามันมาแนบหูอีกเลย เสียบคอมก็โดนมันดูดจี๊ดๆ เห็นข้อดีของพลาสติกก็ตรงนี้แหละ

New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    สินค้า ส่วนใหญ่ ล้วนแล้ว มีฐานการผลิต ที่จีน แล้วที่จีน คงจะทำไม่ได้เต็มมาตราฐาน นะผมว่า อ่าน comment บางคนบอกเสียบชารจ์แล้ว มีไฟ แปล้บๆด้วย น่ากลัว

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    จีนคนว่างงานสูงนิครับ เห็นใครทำช้าทำไม่ดีหน่อยมันก็ด่า ไม่ก็ไล่ออกได้ คนงานเลยต้องทำงานแบบกดดัน แล้วเป็นกังวล งานมันจะออกมาดีได้ยังไงครับ ถึงบริษัทไม่กดขี่มันอาจจะมีแต่ คงส่วนน้อยมากครับ(คนงานไม่มีความสุขกับงานที่ทำงานมันจะออกมาดีได้ยังไง ถึงคนงานมันจะเก่งแค่ไหนก็ตาม) ไม่เหมือนไทย เมืองไทยตามโรงงานฐานผลิตต่างๆ อัตตราการว่างงานในประเทศน้อยมาก แน่นอนครับ โรงงานนั้น รับผนักงานทุกวัน ถ้าใครอ้างว่าหางานทำไม่ได้ นั่นคือ คุณเลือกงานเองมากกว่าครับ (เช่น จบป.โท แต่เค้ามีงาน ป.ตรีว่าง แล้วไม่ยอมไปทำก่อน เป็นต้น)

ปล.เหมือนจะเริ่มนอกเรื่อง 555+

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    เสียดาย ของสวย ๆ ไม่หน้าตายก่อนเลย รู้สึกผมจะคิดอะไรเลว ๆ นะเนี่ย