ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 32

Exclamation หนักใจครับ Sony Xperia Z VS Sony I1

หนักใจครับ Sony Xperia Z VS Sony I1

ตอนนี้ผมกำลังอยากได้ Smartphone แต่ที่ผมเล็งไว้คือ Sony XPZ

แต่พอดีเห็นข่าว I1 ซึงเป็นตัวใหม่ที่กำลังจะมาเลยไม่รู้ว่าจะทำอย่างไรดีครับ

จะซื้อ XPZ หรือ I1 ดีครับ
    Lost Stars

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    รอ i1 ดีกว่าครับ

ช้าๆ ได้พร้าเล่มงาม.

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    912
    เอ่อ แล้ว i1 นี้ มันทำจาก อะลูมิเนียม แล้ว XPZ นี้ ทำจากกระจก แล้ว ราคามันจะต่างกันมากมั้ยครับ
    Lost Stars

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    รอได้ก็รอไปเถอะครับ อยากให้รอ ซื้อมาบ่นไม่คุ้ม มันไม่ดี

แต่ i1 คงไม่มีภายใน 3 เดือนนี้แน่นอน *-*

ส่วน Z ซื้อก็ได้ใช้เลย แต่ก็ไม่คุ้ม ไปซื้อ ZU ดีกว่า >.<

อื่นๆก็ว่ากันไป เทคโนโลยี แปบๆครับ อนาคต 8Core ก็จะมาอีก ผมยังคิดเลยว่า S800 คุ้มไหมเน้อ - -*

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sherlock Holmes อ่านกระทู้
    เอ่อ แล้ว i1 นี้ มันทำจาก อะลูมิเนียม แล้ว XPZ นี้ ทำจากกระจก แล้ว ราคามันจะต่างกันมากมั้ยครับ
    ราคาเก่า Z

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    680
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ความต้องการแค่ไหน และจำเป็นแค่ไหน

ถ้าจำเป็นก็จัดไปเลยครับ แต่ถ้ารอ
    ก็เหมือนผม

ซื้อตอนนั้น ยังไม่มี usb otg ก้อยากได้ พอกล้อง จาก 5m เป็น 8m ก็อยากได้ แล้วก็มีข่าวใหม่ ๆ ออกมาตลอด จึงยังไม่ซื้อซะทีถ้าเครื่องนี้ยังไม่พัง

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    912
    ความจำเป็นของผมก็มีครับ แต่ไม่ถึงกับขนาดที่ต้องใช้จริงๆ
    พอดีผมพึ่งขึ้นปี1ครับ แล้วเวลาไปเรียนผมขี้เกียจแบกNotebookไปทุกวันๆ เลยอยากเล่นใน smartphoneแทน เพราะผมเอามาหาข้อมูล
    แชทบ้าง ฟังเพลงบ้าง เล่นเกมบ้างไม่ถึงขนาดเล่น Hardcore ครับ เพราะผมมีnotebookอยู่แล้วครับ

ปัญหาที่ผมเห็นกัน แอพเด้ง แบตหมดเร็ว กล้องช้า-อันนี้ผมรับได้ครับเพราะผมไม่ได้ใช้อะไรมากครับ จอไม่สด-อันนี้รับได้ครับ
    ปัญหาด้านอื่นๆผมไม่ทราบครับ

ส่วนที่ทำไมต้อง Sony Xpz สวยครับ กันน้ำ กันฝุ่น กันกระแทก(ได้บ้างหลังจากดูในYoutube) แล้วก็เป็นคนที่นิยมยิห้อนี่อยู่แล้ว(PS4 มาก็ว่าจะซื้อครับ^^)
    ส่วน ZU ผมก็ชอบครับผต่ผมคิดว่ามันใหญ่ไปครับผม ^^
    Lost Stars

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    กว่า i1 จะมาเงินนายคงหายไปเเล้วเเละ จัด Z มาเลย(ผมก็เล่นZอยู่ตอนนี้) สวย หรู มีเสห่น์
    PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    Z ตอนนี้ ปัญหาก็มาเป็นปะปลาย

ผมยังคิดว่าจะไปเล่น ZR เลย เสียตรงที่มันไม่สวยเท่า + จอ HD เท่านั้น

ความจริงผมก็มี Z และผมก็คิดว่าถ้า i1 ออกก็ซื้อ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    ใจจริงผมอยากเล่น SONY มาก แต่ติดที่มัน Made in China + มีวางขายเกลื่อนทั่วโลก ไม่อยากใช้ซ้ำใครสิง SHARP & Fujitsu ต่อไป

ปล.ใครตั้งชื่อให้มันว่า i1 หว่า ผมขอเรียก Honami ที่เป็น Codename ต่อไปดีกว่า เท่กว่า จนกว่าชื่อทางการจะออก

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    ใจจริงผมอยากเล่น SONY มาก แต่ติดที่มัน Made in China + มีวางขายเกลื่อนทั่วโลก ไม่อยากใช้ซ้ำใครสิง SHARP & Fujitsu ต่อไป

ปล.ใครตั้งชื่อให้มันว่า i1 หว่า ผมขอเรียก Honami ที่เป็น Codename ต่อไปดีกว่า เท่กว่า จนกว่าชื่อทางการจะออก
    ที่ผมเรียก I1 เพราะผมคิดว่า Honami มันออกเสียงเหมือนกับชุดที่ผู้หญิงใส่แล้วกระชับสัดส่วนครับ ^^
    Lost Stars

.:: ถอยทำถ้วย ::.
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 435
    ลืม Nokia Lumia เปล่า ลองเปิดใจดูหน่อยไหมครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sherlock Holmes อ่านกระทู้
    ที่ผมเรียก I1 เพราะผมคิดว่า Honami มันออกเสียงเหมือนกับชุดที่ผู้หญิงใส่แล้วกระชับสัดส่วนครับ ^^
    5555+ ผมก็คิดงั้นเหมือนกัน ผมก็รออยู่ครับ Honami เนี่ยสเป็คสุดๆละแต่กว่าจะเปิดตัวก็ประมาณเดือน 9 กว่าจะเข้าไทยก็เดือน 11-12 นุ่นแหละมั้ง
    ใช้ Hero จน Hero จะพังละยังไม่ได้ซื้อเครื่องใหม่ซะที มัวแต่รออยู่นั่นอ่ะ 555+

กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 229
    honami เปิดตัวเดือน กันยายน คาดว่าจะเข้าไทยหลังจากนั้นประมาณ 2-3 เดือน

เรื่องของเทคโนโลยี รอได้ก็รอครับ
    # ส่วนตัวเชียร์ Xperia Z ultra นะ อยากลองเทคโนโลยีจอ ที่ Sony เอามาใช้

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ของ sony นี่ ผมว่าถ้าอยากได้ก็ซือ้ไปเถอะครับ แบบว่า ยังไงมันต้องมีรุ่นใหม่ออกมาอีกแน่นอน ถ้าจะซือ้รุ่นนี่แล้วเห้นอีกรุ่นกำลังจะออก ไปรอรุ่นนู้นแทน พอรุ่นนู้นออกกำลังจะไปซือ้เดี๋ยวมันก็จะมีข่าวรุ่นใหม่อีกรุ่นออกมา เชื่อผมสิ