ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Dome Media
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 177

อ้วนท้องนิ่ม กับ ท้องแข็ง

คนอ้วนท้องนิ่ม หรือ อ้วนท้องแข็งดีกว่า หมายถึงแบบไหนผอมเร้วกว่ากัน ช่วยบอกวิธีลดน้ำหนักเร็วๆด้วยนะครับ

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    มันก็ต้องดูอะครับว่าเรากินมากหรือน้อย ออกกำลังรึเปล่า ถ้าอยู่เฉยๆก็เหมือนกันแหละครับ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ท้องแข็งแสดงว่ากล้ามเนื้อแล้วหละครับ

กล้ามเนื้อลดยากกว่าไขมันครับ

ท้องนิ่มลดง่ายกว่า

วิธีลดคือวิ่ง

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Dome Media
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ตอนแรกก็แข็งอะครับ แต่ตอนนี้เริ่มวิ่งได้ 1 เดือน + ลดอาหาร ท้องก็เริ่มนิ้มละครับ ลดได้ 3 4 โล เอง 1 เดือน T T แต่ไม่เป็นไรกินมาหลายปีเเล้ว ถือว่าตุ้ม 5555

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    ตลกแน่เลยเนี่ย ฮาท้องแข็ง -.-

Dome Media
    กล่าวขอบคุณ
    92
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pamzar5546 อ่านกระทู้
    ตลกแน่เลยเนี่ย ฮาท้องแข็ง -.-
    มุขปะครับ ขอเงิบบ แปป 55555555

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    ถ้าท้องแข็งแค่อดอาหารก็ออกหมดแล้วครับ กล้ามน่ะ
    แต่ถ้าไขมันอดอาหารก็ออกไม่เยอะครับ ต้องวิ่งหรือออกกำลังแบบคาร์ดิโอ
    เพราะร่างกายสลายกล้ามเนื้อมาเป็นพลังงานง่ายกว่าสลายไขมันเยอะ ไขมันต้องใช้ออกซิเจนช่วยเบิร์นแต่กล้ามเนื้อไม่ต้อง แค่สลายก็ได้โปรตีนเลย
    God's Right Seat

Dome Media
    กล่าวขอบคุณ
    92
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Buffalo อ่านกระทู้
    ถ้าท้องแข็งแค่อดอาหารก็ออกหมดแล้วครับ กล้ามน่ะ
    แต่ถ้าไขมันอดอาหารก็ออกไม่เยอะครับ ต้องวิ่งหรือออกกำลังแบบคาร์ดิโอ
    เพราะร่างกายสลายกล้ามเนื้อมาเป็นพลังงานง่ายกว่าสลายไขมันเยอะ ไขมันต้องใช้ออกซิเจนช่วยเบิร์นแต่กล้ามเนื้อไม่ต้อง แค่สลายก็ได้โปรตีนเลย
    พูดก้พูดเถอะครับ ออกกำลังแบบคาร์ดิโอ คือไรงะ ? 5555

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    คมคิดท้องแข็งดีกว่านะไม่รู้ว่าท้องมันแน่นหรือกล้ามเนื้อกันแน่ แต่ท้องนุ่ม ไขมันล้วนๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    ท้องแข็งแสดงว่ากล้ามเนื้อแล้วหละครับ

กล้ามเนื้อลดยากกว่าไขมันครับ

ท้องนิ่มลดง่ายกว่า

วิธีลดคือวิ่ง

วิ่ง วิ่ง วิ่ง เหลือของแถม

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ domesuckseed อ่านกระทู้
    พูดก้พูดเถอะครับ ออกกำลังแบบคาร์ดิโอ คือไรงะ ? 5555
    มันก็วิ่งดีๆนี่แหละ จะปั่นจักรยานอยู่กับที่ก็ได้

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ domesuckseed อ่านกระทู้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คุณบอม อ่านกระทู้
    มันก็วิ่งดีๆนี่แหละ จะปั่นจักรยานอยู่กับที่ก็ได้
    ตามนั้นครับ แต่จะพูดให้ถูกคือการทำอะไรต่อเนื่องกันที่ทำให้อัตราการเต้นของหัวใจอยู่ที่150-170ครั้ง/นาที หรือ ให้หัวใจเต้นได้จำนวนครั้งสูงสุดที่ร่างกายรับได้เท่ากับ220-อายุ
    God's Right Seat

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babymaster อ่านกระทู้
    คมคิดท้องแข็งดีกว่านะไม่รู้ว่าท้องมันแน่นหรือกล้ามเนื้อกันแน่ แต่ท้องนุ่ม ไขมันล้วนๆ

วิ่ง วิ่ง วิ่ง เหลือของแถม
    จริงๆท้องแข็งมันก็ดีกกว่านั่นแหละครับ

แต่ไขมันล้วนมันลดแบบหักดิบได้

แบบในรูป. แล้วต้องไปผ่าออกครับ

แต่จขกท. คงไม่อ้วนขนาดนั้นหรอก = =

จะนิ่มหรือแข็งไม่เป็นแบบนี้แน่นอน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 17th July 2013 เมื่อ 14:00

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    เรามาลดความอ้วนกันเถอะ ผมปั่นจักรยานน่ะครับ วิ่งไม่ไหว55555+

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อย่าไปเชื่อไอ้พวกไม่รู้จริงครับ ท้องแข็งลดง่ายกว่า เพราะกล้ามเนื้อเป็นเหมือนเตาเผาพลังงาน ถ้้ากล้ามเนื้อส่วนท้องเยอะ ก้จะเผาผลาญไขมันส่วนนั้นได้ดี ไม่เชื่อไป ค้นเว็บนอกเลย
    Open Your Mind

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 15694208 อ่านกระทู้
    อย่าไปเชื่อไอ้พวกไม่รู้จริงครับ ท้องแข็งลดง่ายกว่า เพราะกล้ามเนื้อเป็นเหมือนเตาเผาพลังงาน ถ้้ากล้ามเนื้อส่วนท้องเยอะ ก้จะเผาผลาญไขมันส่วนนั้นได้ดี ไม่เชื่อไป ค้นเว็บนอกเลย
    ถูกครับ

แต่ที่ จขกทถาม คือเขาเป็นคนอ้วน แต่ถามว่าท้องนิ่มหรือท้องแข็งลดได้ดีกว่า

และไม่รู้ด้วยซ้ำว่า แข็งมันแข็งอะไร นิ่มมันนิ่มอะไร

มันลดได้เหมือนกันแหละครับ ก็ไม่ได้แปลว่า นิ่มจะดีกว่า หรือแข็งจะดีกว่า มันคนละแบบกัน

คุณมั่นใจแค่ไหนส่าท้องแข็งลดง่ายจริงๆ

ถ้าแข็งมีแต่กล้ามเนื้อแน่น มีไขมันเล็กน้อย

ไม่ได้แปลว่าจะลดได้ง่ายและผอมนะครับ

ผมอยู่ในฟิตเนสเฟริสโคราชนะครับ

ผมมีเพื่อนคนอ้วนท้องแข็ง

เล่นมาเป็นปี มีแต่กล้ามเนื้อจริง แต่ก็ไม่ได้ผอมนะ

ท้องยังบวมแข็งเหมือนเดิม

ถ้าคนท้องเล็กแล้วหน้าท้องอ้วนมีไขมัน นั่นคือถ้าออกกำลังกายแล้วจะผอมจริงๆ

โครงของคนเราก็ไม่เหมือนกัน

การลดไขมัน คือการออกกำลังกายคาดิโอ ถูกไหมครับ

แต่การลดกล้ามเนื้อหละครับ ถ้าอดอาหารมันก็ไม่ใช่คำตอบที่ดีแน่นอนเพราะมันจะเป็นแบบดั่งรูปนั่นคือคนที่อดอาหารเพื่อลดกล้ามเนื้อตัวเอง

ผมยกตัวอย่าง นักวิ่ง เขามีแต่กล้ามเนื้อขาใหญ่ๆที่เห็น ถ้าเขาจะเลิกเล่นและอยากผอม มีขาเล็ก คิดว่าเขาจะทำยังไง

ถ้าเป็นไขมัน แน่นอนว่าแค่วิ่งมันก็เบิร์นออกได้ อาจเปลี่ยนเป็นกล้ามเนื้อส่วนนึง

แล้วถ้ามีแต่กล้ามเนื้อหละ คิดว่าถ้าวิ่งกล้ามเนื้อขามันจะลดไหมครับ

นอกจากอดอาหารแต่การอดอาหารก็เป็นอันตรายต่อสุขภาพ มันก็ต้องควบคุมบริโภคการกินแยกไปอีก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Leo_Messi อ่านกระทู้
    แหม่ ถ้า ถ้า อ่อนท้องนิ่ม แปลว่า ไขมัน ล้วนๆ
    แต่ถ้า อ้วนท้องแข็ง จะเป็นก็ต่อเมื่อ กินเบียร์บ่อยๆ นั้นเองงงงง
    แบบนั้นเขาเรียก ตึ่งครับ

ไม่ถึงกับอ้วน แค่พุงออก 555+

อันนี้แถวบ้านเป็นเยอะเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 17th July 2013 เมื่อ 20:55

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    จริงครับ ผมว่ากล้ามลดยากกว่าครับ บางต้องใช้เวลาผมท้าเลยว่าให้นักกล้าม ที่มีแต่กล้ามจริงๆ แข่งกันผอม กับคนอ้วน ที่มีน้ำหนักเท่ากันคิดว่าใครผอมก่อนกัน

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    232
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    แหม่ ถ้า ถ้า อ่อนท้องนิ่ม แปลว่า ไขมัน ล้วนๆ
    แต่ถ้า อ้วนท้องแข็ง จะเป็นก็ต่อเมื่อ กินเบียร์บ่อยๆ นั้นเองงงงง
    Lionel Messi

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: