ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หัวข้อ: Pacific Rim

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,159

Post Pacific Rim

Pacific Rim ไปดูกันมายังครับ มันส์มากก

อันนี้หุ่นของพี่ไทยเราเอง
    v
    v
    v
    v

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Asus08533 : 17th July 2013 เมื่อ 14:12
    ก็ไม่รู้ซินะ

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    ดูมาแล้วครับ สู้กันมันดี ให้ 9/10

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ดูเเว้วดูแบบ 3 มิตินี่สุดยอดมันส์มว็ากกก

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    ผมพูดเล่นกับเพื่อน Pacific Rim.... Atlantic Rim... Skyrim!!

พูดไปพูดมา เพื่อนผมบอกว่า "ไปดู Skyrim กัน"

เท่านั้นแหล่ะ! ฮากลิ้งครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    บอกได้เลยว่าหุ่นพระเอกประกอบจาก 3310 ทั้งเครื่องฮ่าๆ อึดหม๊ากๆ
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    น่าจะมีหุ่นยนต์จากประเทศไทยบ้าง.....
    Forever alone !!!! (T____T)

กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,159
    นี้ครับหุ่นยนต์พี่ไทย

ก็ไม่รู้ซินะ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    เสียดายเอฟเฟกต์กับซีจีต่างๆมาก เพราะ เนื้อเรื่องอ่อนไป๊ T T

อย่าหาว่าผมเปรียบเทียบเลยนะ แต่ผมว่า ทรานส์ฟอร์มเมอร์ มันหลากหลายกว่าอะ แบบว่า

ยังไงล่ะ พื้นฐานของพวกหนังโลกแตก จะยิ่งใหญ่ได้ ตัวละครต้องมีหลายกลุ่มนะ ส่วนตัวของผมนะอันนี้

เช่น กลุ่มพระเอก กลุ่มนักวิจัย กลุ่มรัฐบาล อะไรเทือกนี้ เพราะมันจะทำให้หนังดูกว้างง และยิ่งใหญ่ขึ้นอีก

อันนี้เห็นแต่พวกพระเอกอย่างเดียว กลุ่มเดียวจอด คาแรคเตอร์แต่ละคนนี่ ทำออกมาได้แบบ มีสตอรี่มาก

เช่นพวกจีนที่บังคับหุ่นสามใบมีด แต่เสียตรงที่ไม่เล่าตรงจุดๆนั้นให้เรารู้เพื่อให้เราอินมากขึ้นเลยว่า

ทำไม สามคนนี้ถึงได้มาขับหุ่น ทั้งๆที่เป็นกลุ่มเดียวที่ขับพร้อมกันสามคนแท้ๆ

ส่วนตอนจบก็ ห้วนๆ ไปเลย เสร็จภารกิจก็จบเลย น่าจะมีบทสรุปซักนี๊ดดนึง อย่างน้อยๆมีฉากประกาศให้โลกรับรู้ ว่าปลอดภัยแล้ว

ให้มวลมนุษยชาติได้เฮกันหน่อยก็ยังดี นี่จบแต่เพียงเท่านั้นเลย อยู่กันแค่คนกลุ่มเล็กๆเอง ผมเสียด๊ายเสียดาย

แต่ไม่ใช่ไม่ชอบนะครับ สนุกมากๆ ใครยังไม่ได้ไปดูควรไปซะ แค่เข้าไปดูหุ่นกับสัปปะหลาดในเรื่องก็คุ้มค่าตั๋วแล้ว

ที่เหลือใครจะได้กำไรมากน้อยจากหนังเรื่องนี้ไป ก็แล้วแต่ใครจะชอบมากชอบน้อยล่ะครับ ผมว่า กำไรล้วนๆ ดูเรื่องนี้

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    บทอ่อนจริงครับ บทมาแบบตามสูตร superhero โลกสวย ยังไงยังงั้น แต่เห็นเค้าบอกมันมี comic มาก่อน ใครอ่านมาจะรู้ภูมิหลังดี แต่...
    ผมว่าดีกว่า transformers เยอะอะครับ -*-

กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ผมให้คะแนน 9/10 เลยนะหนังเรื่องนี้ มันมากเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    หืมมม อ่านคอมเม้นแล้ว รู้สึกอยากดูขึ้นมาแล้วสิ

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ผมว่า ฉากสถานที่มันอาจจะน้อยไปหน่อย แต่มันส์มากสนุกกว่า tranformer

ให้ 9.5/10 หัก ตรงที่มีแต่ฉากกลางคืนเบื่อจัง เห็นอะไรไม่ชัดเจนเยย (แต่มันคงทำง่าย)

PangThaiplay
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    สำหรับผมหนุกมากครับ ชอบ soundtrack ด้วยแหละ
    ขอฝากกลุ่มและเพจเกม Mount&Blade ด้วยครับบผมเพจ Mount&Blade Thailand กลุ่ม Mount&Blade Thailand

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    อยากดูมากๆ แต่ช่วงนี้ไม่ว่างT^T
    สเป็ค Striker Eureka สูงลิ่วกว่าเพื่อนเลยวุ้ย
    God's Right Seat

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Buffalo อ่านกระทู้
    อยากดูมากๆ แต่ช่วงนี้ไม่ว่างT^T
    สเป็ค Striker Eureka สูงลิ่วกว่าเพื่อนเลยวุ้ย
    ก็มันรุ่นใหม่ล่าสุดนี่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    เสียดายเอฟเฟกต์กับซีจีต่างๆมาก เพราะ เนื้อเรื่องอ่อนไป๊ T T

อย่าหาว่าผมเปรียบเทียบเลยนะ แต่ผมว่า ทรานส์ฟอร์มเมอร์ มันหลากหลายกว่าอะ แบบว่า

ยังไงล่ะ พื้นฐานของพวกหนังโลกแตก จะยิ่งใหญ่ได้ ตัวละครต้องมีหลายกลุ่มนะ ส่วนตัวของผมนะอันนี้ ...ๆๆๆๆๆๆๆ

มันมีเวอร์ชั่น comics ให้อ่านสำหรับ สายเสพเนื้อเรื่องด้วย

เวอร์ชั่น comics เนื้อเรื่องเดียวกับ เวอร์ชั่นหนังโรง แต่รู้สึก comics จะอธิบาย ตั้งแต่ พระเอก กับพี่ชาย ก่อนจะได้ขับหุ่นต์

กล่าวขอบคุณ
    2,047
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้

ยังไงล่ะ พื้นฐานของพวกหนังโลกแตก จะยิ่งใหญ่ได้ ตัวละครต้องมีหลายกลุ่มนะ ส่วนตัวของผมนะอันนี้

เช่น กลุ่มพระเอก กลุ่มนักวิจัย กลุ่มรัฐบาล อะไรเทือกนี้ เพราะมันจะทำให้หนังดูกว้างง และยิ่งใหญ่ขึ้นอีก

อันนี้เห็นแต่พวกพระเอกอย่างเดียว กลุ่มเดียวจอด คาแรคเตอร์แต่ละคนนี่ ทำออกมาได้แบบ มีสตอรี่มาก

เช่นพวกจีนที่บังคับหุ่นสามใบมีด แต่เสียตรงที่ไม่เล่าตรงจุดๆนั้นให้เรารู้เพื่อให้เราอินมากขึ้นเลยว่า

ทำไม สามคนนี้ถึงได้มาขับหุ่น ทั้งๆที่เป็นกลุ่มเดียวที่ขับพร้อมกันสามคนแท้ๆ

ส่วนตอนจบก็ ห้วนๆ ไปเลย เสร็จภารกิจก็จบเลย น่าจะมีบทสรุปซักนี๊ดดนึง อย่างน้อยๆมีฉากประกาศให้โลกรับรู้ ว่าปลอดภัยแล้ว

ให้มวลมนุษยชาติได้เฮกันหน่อยก็ยังดี นี่จบแต่เพียงเท่านั้นเลย อยู่กันแค่คนกลุ่มเล็กๆเอง ผมเสียด๊ายเสียดาย

แต่ไม่ใช่ไม่ชอบนะครับ สนุกมากๆ ใครยังไม่ได้ไปดูควรไปซะ แค่เข้าไปดูหุ่นกับสัปปะหลาดในเรื่องก็คุ้มค่าตั๋วแล้ว

ที่เหลือใครจะได้กำไรมากน้อยจากหนังเรื่องนี้ไป ก็แล้วแต่ใครจะชอบมากชอบน้อยล่ะครับ ผมว่า กำไรล้วนๆ ดูเรื่องนี้
    ใช่เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    ชอบมากครับ เรื่องนี้ พอๆกับทรานฟอเมอร์เลย