ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

- I am Robinkik -
    ..:: - \ NEWS / - ::.. ..:: - l * " หมวดนี้หล่ะ รักที่สุดเลย เมี๊ยว!! " * l - ::..
    กล่าวขอบคุณ
    355
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,728

"TERA" เซิพเวอร์จีนเตรียมเปิดทดสอบเดือนตุลาคมนี้ #แถมฟันราคาค่าลิขสิทธิ์เหนอะๆ "40 ล้านเหรียญ!!!"

by.upic.me

ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อแล้วละนะว่าจะมีใครใจป๋าได้เท่าทีมงาน Kunlun Games หรือ KoramGame ผู้ให้บริการเกมใหญ่จากประเทศจีนทีมออกมาประกาศเปิดทดสอบ Close Beta Test เกมที่ชาวบ้านร้านตลาดทั่วโลกได้เล่นกันมาจะ 2 ปีแล้วกับ TERA : The Exiled Realm of Arborea ซึ่งมีแปลน Kick Off เปิดทดสอบในเดือนตุลาคมนี้

by.cinderboy@youtube

แต่ที่อึ้งคงเพราะสืบทราบมาว่าค่าลิขสิทธิ์ของเซิพเวอร์จีนที่ซื้อมาเปิดนี้ราคาสูงฉลูดถึง 40 ล้านเหรียญหรือประมาณ 1,280 ล้านบาท คุณพระอะไรจะแพงขนาดนั้นไม่รู้ว่าทำไมทีมงาน Kunlun Games ถึงได้ทุ่มทุนขนาดนี้ แต่คาดว่าเกมนี้น่าจะได้ทุนคืนอยู่แน่นอนเพราะประชากรจีนทีรอบอท เอ้ย!!! รอเล่นเกมนี้อยู่มีเยอะกว่าในบ้านเราถึง 24 เท่า เพราะฉะนั้นไม่ต้องกลัวว่าจะขาดทุนฟันธงครับ

by.upic.me

โดยสัญญาในการเปิดให้บริการเกม TERA Online: The Exiled Realm of Arborea ระหว่าง Kunlun GamesกับทางBluehole Studio มีกำหนดระยะเวลา 3 ปี ซึ่งถ้านับรวมแล้วทั่วโลกตอนนี้มีประเทศที่เปิดให้บริการเกมนี้อยู่ 8 ที่ ได้แก่ เกาหลีใต้ , ญี่ปุ่น , ไต้หวัน , มาเก๊า , ฮ่องกง , อเมริกาเหนือ , ยุโรป และปิดท้ายที่จีนครับ ไม่รู้ว่าเกมนี้จะมีวาสนาได้บินมาเปิดในบ้านไทยรึปล่าวอันนี้คงต้องส่งแรงใจแรงเชียร์กันต่อไป ส่วนกำหนดการในการเปิดทดสอบนั้นถ้ามีข่าวความคืบหน้าทีมงาน Playinter ก็จะรีบแจ้งให้ทราบต่อไปครับ

Developer: Bluehole Studio
    Game Publisher: Kunlun Games
    Game Site: http://tera.kunlun.com/

by.upic.me

by.upic.me

ที่มา.Playinter
    i5-6400 2.7GHz / Gigabyte H170 -HD3 DDR3 -CF / ASUS STRIX GTX970 DC2OC 4GB / 8 GB ( 4x2 ) Kingston Hyper -X Fury

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ดูข่าวนี้แล้วก็น่าจะรู้ได้แล้วนะว่าทำไม เกมใหญ่ๆดีๆถึงไม่เข้าไทย เห็นราคาไหม 40ล้านเหรียญ คิดเป็นเงินไปก็ 1200กว่าล้านบาท นี่ขนาดเกมนี้เปิดมาเกือบปีแล้วนะ ราคายังไม่ตกเลย
    แล้วถ้าเกมเปิดใหม่ๆละ ไม่อยากจะคิดเรื่องราคาเลย ให้ตายสิซาร่า

คงไม่มีค่ายเกมในไทยค่ายไหนกล้าเสี่ยงกับราคาขนาดนี้
    ทีนี้เข้าใจแล้วนะว่าทำไมเกมดีๆถึงไม่เข้าไทย

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    ดูข่าวนี้แล้วก็น่าจะรู้ได้แล้วนะว่าทำไม เกมใหญ่ๆดีๆถึงไม่เข้าไทย เห็นราคาไหม 40ล้านเหรียญ คิดเป็นเงินไปก็ 1200กว่าล้านบาท นี่ขนาดเกมนี้เปิดมาเกือบปีแล้วนะ ราคายังไม่ตกเลย
    แล้วถ้าเกมเปิดใหม่ๆละ ไม่อยากจะคิดเรื่องราคาเลย ให้ตายสิซาร่า

คงไม่มีค่ายเกมในไทยค่ายไหนกล้าเสี่ยงกับราคาขนาดนี้
    ทีนี้เข้าใจแล้วนะว่าทำไมเกมดีๆถึงไม่เข้าไทย
    เห็นด้วยครับท่าน บริษัทเกม สู้ราคา ไม่ไหว หรอกครับ ถ้าเกิดเอาเข้ามาได้จริง แล้ว ตั้งแบบเก็บค่า Air Time ก็ไม่รู้จะ ได้มากน้อยแค่ไหน ^ ^

After Life
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,926
    เกมนี้รายละเอียดเยอะมาก มีอะไรให้ทำเยอะดีครับ

ผมเล่นจน 58 แล้ว ยังไม่อยากตัน ขี้เกียจหาของ set 60 ใส่ ฮา ฮา ฮา
    War would end if the Dead could Return

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    server thai มีนะครับเกมส์นี้แต่ดันเป็น private serer ซึ่งก็ไม่รู้ว่าเป็นโชคดีหรือโชคร้ายของคนไทย(แต่คงร้ายมากกว่า) ข้อดีคือเติมทรูไม่กี่บาทก็เทพได้ ข้อเสียคือไม่รู้ว่าวันไหนมันจะปิดเซิฟ
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    เล่นเซิฟจริงดีกว่าครับ เซิฟเถื่อนคนน้อยไม่สนุกหรอก อีกอย่างเซิฟจริงที่ผมเล่นก็คนไทยเต็มเซิฟเดินเมืองไหนก็เจอกิลคนไทยก็มีเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    ไม่มีในไทยก็เล่นยุโรปสิครับ ปิง 200-400 ก็โอเคอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 181
    Tera เกม RPG ออนไลน์ ที่ผมยกย่องว่าภาพสวยที่สุดในชีวิต(หรือในโลก)ที่ผมเคยเจอมา

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ไม่ได้เล่นเกมออนไลน์มานาน น่าสนใจมากครับเกมนี้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เซิพ ยุโรป กิลไทยบานเลยครับผมก็เล่นอยู่มันมาก แต่หลังๆต้องปาตี้กันไป คุยกับพวกฝรั่งไม่ค่อยรู้เรื่อง 555+