ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868

Ubisoft ยัน! ถ้าเกมซีรี่ย์เก่าขายไม่ออก อย่าหวังจะได้เห็นเกมใหม่

Ubisoft ยัน! ถ้าเกมซีรี่ย์เก่าขายไม่ออก อย่าหวังจะได้เห็นเกมใหม่

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ดูจะน่ากลัวไปนิดนะ ฮ่าๆ แต่ว่าเป็นเรื่องจริง โดยนาย Tony Key รองประธานบริษํท Ubisoft ได้ออกมาให้สัมภาษณ์ผ่านเว็บ A List Diary ไว้ดังนี้ครับ

“เราไม่ต้องการเสี่ยงที่จะทำเกมใหม่ถ้าเกมเก่าไม่สามารถสร้างรายได้มากพอ เพราะว่าประเดี๋ยวชะตากรรมมันจะเหมือน THQ อย่าง Watch Dogs เนี่ย มันจะไม่มีวันเกิดขึ้นเด็ดขาดถ้าไม่มีคนอุดหนุนเกมของเรา เช่น Assassin’s Creed เนี่ย ยิ่งผู้เล่นพูดว่าเบื่อแล้ว ทำเกมใหม่เถอะ เราก็จะยิ่งเข็นภาคต่อออกมา เพราะอะไรน่ะเหรอ ไอเดียและงบไงล่ะ เราไม่สามารถทำเกมใหม่ได้ถ้าทุนและไอเดียจากเกมเก่าๆไม่เยอะพอ บอกไว้ก่อนเลยนะว่า Watch Dogs น่ะ เราคิดจะทำตั้งแต่ปี 2009 แล้ว แต่ว่าเราก็เฝ้าดูยอดขาย AC ก่อน ถ้ามันทำเงินได้เรื่อยๆ เกมซีรี่ย์ใหม่ก็จะมีเรื่อยๆ นั่นแหละ”

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ประมาณว่าถ้าเกมมันถ้าขายดี ก็จะมีภาคต่อไปเรื่อยๆ จนกว่า Ubisoft คิดว่ามันอิ่มตัวสินะ ไม่สนว่าผู้เล่นจะเบื่อหรือไม่ แต่ถ้ามันอิ่มตัว ไอเดียตัน ก็เลิกทำเกมนั้นแล้วเอาไอเดียเดิมๆไปต่อยอดแล้วทำเกมใหม่แทนอะไรประมาณนี้แทน แหม่ๆ การตลาดฉลาดจังนะอีตายูบิ เอาเถอะ ขอให้เกมมันดีก็แล้วกัน ยังไงก็ได้ ผมและเกมเมอร์รับได้หมดแหละ ฮ่าๆ

เครดิต juropy

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    ก็ถือว่าโอเคนะ สำหรับไอเดียนี้

ปล. ดีแล้วหละที่ ไม่สร้าง Watch Dogs ตั้งแต่ตอนนู้น
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เค้าวางแผนได้ดีจิง
    รักเกมส์เยี่ยงชีพ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ขนาดคนเล่นบอกว่าเบื่อ เกมยังขายดีทุกภาค

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    คุนสร้างแค่ไหน เราก็ซื้อมาเล่นแค่นั้น 555+ // ถ้าไม่หนุกก็คงไม่มีคนซื้อภาคต่อของเกมหลอกตรงนั้นและจะขาดทุน!!! แต่ถ้าอะไรๆภาคแรกมาก็ต้องมีคนซื้อลองเล่นกันอยู่ดี

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    มีไอเดียเจ๋ง ๆ แต่ไม่มีงบก็สร้างไม่ได้ มันเป็นเรื่องของธุรกิจ

กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    อืมมมม อุดหนุน ๆ ๆ ทำเกมดี ๆ ออกมาเยอะ ๆ นะครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ถึงจะเล่นแล้วมีเบื่อบ้าง แต่มันก็มีความแปลกใหม่อยู่ทุกภาค ชอบมากๆ แนวคิดนี้ถือว่าโอเคนะครับนี่

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    ใช่ครับ ถ้าหากผลตอบรับที่ได้ มันไม่มีมากพอ เค้าคงไม่บูรณสิ่งใหม่ขึ้นมา ให้สิ้นเปลืองงบโดยใช่เหตุหรอกครับ
    ธุรกิจ ต้องทำความเข้าใจ )

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sornram อ่านกระทู้
    ก็ถือว่าโอเคนะ สำหรับไอเดียนี้

ปล. ดีแล้วหละที่ ไม่สร้าง Watch Dogs ตั้งแต่ตอนนู้น
    ในอนาคต เดียวคำนี้ก็จะโผล่มาอีก 5555+

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    โฮะๆ ถ้าเครื่องผมยัง รันเกมนั้นได้ ผมก็ ซื้อ ของคุณมาเล่นครับ ตราบใดที่คุณยังไม่ทำ ออกหลุดทะเลน่ะครับ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    มันก็เป็นเรื่องธรรมดาของธุรกิจ เกมในมือตัวเองมันแนวโน้มดีอยู่แล้ว จะพูดยังไงก็ได้นิ

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    เกมส์ดี ราคาไม่แรง รับรองอยู่ได้อีกยาวครับ ราคาสำคัญที่สุดเลย ผมอยากให้ราคาเกมส์แท้ซัก 1000 แพงสุดไม่เกิน 1500 ก็พอแล้วยังพอรับได้อยู่ ราคาไม่แพงคนซื้อเยอะ จะดีกว่าราคาแพงแต่จำนวนคนซื้อน้อยนะครับ แต่ก็อย่างเราก็เป็นแค่เสียงเล็กๆเสียงหนึ่งแค่นั้นเอง จะไปทำอะไรได้ ฮึๆ เศร้า จะซื้อเกมส์ทีคิดหนักเลยทีเดียว

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: