ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,124

Arrow [PC/ACTION/FPS] DEAD ISLAND [2011/REPACK+UPDATE/MF/1.6GB]

READ ME PLZ!!!!

เดี๊ยวนี้ Steam เริ่มไล่บล็อคไอดีของพวกที่ไม่ใช้แผ่นแท้แล้วนะครับ ตัว Repack จึงเล่นออนไลน์ไม่ได้ (ซึ่งเล่นได้เฉพาะผู้ที่มีแผ้นแท้เท่านั้น

ส่วนด้านล่างนี้จะเป็น วิธีสร้างห้อง + แพทซ์ อัพเดตเฉพา่ะแผ่นแท้เท่านั้นครับ (ยกเว้น อัพเดต 1 กับ 2 นะครับ)

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

วิธีสร้างห้องผ่าน SmartStream ด้วย HAMACHI!!!

เผื่อใครที่ยังไม่รู้วิธีการสร้างห้องครับ คลิก!!

ปล. พวก Crack + Update แล้วก็ SmartStream มีให้ในกระทู้แล้วนะครับ

ต้องใช้ Hamachi รุ่นเดียวกันมั้ย?

ครับ,, ต้องใช้รุ่นเดียวกัน

เล่น Co-Op ไม่ได้อะครับทำไงดี? T^T

ให้ลงตัวอัพเดตตัวใหม่ไปครับ ตัวนี้ Download

พาส: DeadIsland-NKL-Installer-www.nekoload.com

แล้วก็ดูวิธีลงได้ที่กระทู้ วิธีเล่น Dead Island CO-OP ครับ ^^''

เข้าเกมแล้วเป็นภาษาต่างด้าวทำไงดี? T^T

ให้ลง Reloaded Crack แล้วลง Update 1-2 ตามเลยครับ

แล้วท่านจะ ''บรรลุ!!'' แบบนี้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BeBoy2012 อ่านกระทู้
    วีดีโอมาละนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ karnlnw40 อ่านกระทู้
    เฮ้... เพื่อน ลงเล่นได้ 100% ครับ ว่างๆเดียวจะถ่ายรูปมานั่งยัน
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AliTtleO อ่านกระทู้
    เล่นได้ 100 เปอ ครับ

ขี้เกียจถ่ายรูป แหะๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wisebones อ่านกระทู้
    เล่นได้ครับ น่ากลัวดี ^^ ขอบคุณที่แบ่งปันครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stepmeup2 อ่านกระทู้
    เล่นได้แล้วครับขอบคุณมาก ซอมบี้น่ากลัวกรี๊ดดดดด >w<
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jarayboonme อ่านกระทู้
    ผมมายืนยันครับว่าเล่นได้ 100 เปอร์เซ็น :') หลอนมาก...
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dr.dog อ่านกระทู้
    เจ๋ง ครับ

โหลดเเล้ว

เล่น ได้ 100% เลย

ยืนยันครับ

สนุกดี เพื่อน ยังไม่มีใครเล่นกันเลย

555 ไดเล่นก่อนพวกเพื่อน
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ themjweet อ่านกระทู้
    เล่นได้ 100% ครับ ผมกลับมา นั่งยัง นอน ยัน
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lFRlinnozenture อ่านกระทู้
    มาช่วยยืนยันอีกคนว่าเล่นได้ค่ะ ทำตามวิธีที่มีในกระทู้ ภาพไม่มีนะค่ะ คือกดพริ้นต์สกรีนแล้ว แต่มันไม่เห็นภาพในเกม เราเล่นแต่ซฺงเกิ้ล ไม่ออนไลน์นะค่ะ

Developer: Techland
    Publisher: Deep Silver / Koch Media
    Genre: Action / FPP
    Year: 2011

เกม Dead Island ให้ ผู้เล่นจะได้รับอรรถรสการเล่นว่าด้วยความอยู่รอดและการช่วยเหลือผู้รอดชีวิตที่หลงเหลืออยู่ ซึ่งเนื้อเรื่องเกมที่เข้มข้น จริงจัง น่าติดตามทั้งเนื้อเรื่องหลักและรอง ในชนิดที่ไม่พลาดทุกๆตอน ทั้งนี้ ผู้เล่นยังได้รับบรรยากาศถึงความโกลาหลและความสะพรึงกลัวเล็กๆปนความสะใจด้วย เกม Dead Island ได้ออกแบบการแอคชั่นต่อสู้กับซอมบี้อย่างสะใจ แสดงพลังจากอาวุธประจำกายที่ต่อสู้ระยะประชิดชนิดที่รุนแรงได้ใจ ผู้เล่นจะได้เห็นในฉากต่อสู้กับซอมบี้โดยการใช้ของมีคมฟาดฟัน และได้พบกับศีรษะซอมบี้หลุดออกจากบ่าและมีเลือดกระฉูดแบบเต็มๆตา หรือใช้ปืนลูกซองยิงระยะประชิด โดยพบกับชิ้นส่วนของซอมบี้กระจุยกระจายเต็มหน้า นอกจากนั้น ซอมบี้ภายในเกมก็แสดงถึงความน่ากลัว,ความหิวโหยกระหายเนื้อสดๆ และซอมบี้แห่เข้ามาเป็นจำนวนมาก พร้อมวิ่งพุ่งชนกำจัดผู้เล่นทุกเมื่อ

Credit: Bay Riffer @ MATV \m/

System Requirements:

CPU: Core2Duo 2.66 GHz
    Memory: 1GB
    Video Memory: ATI 2600XT 512MB VRAM (Geforce 8600GT)
    HDD: 7GB

- แตกไฟล์ด้วย Winrar

- เข้าไปในโฟลเดอร์กดที่ตัว setup.exe

- ทำตามขั้นตอน (กดอัพเดต DirectX 9.0c ด้วย)

- อัพเดตแพทซ์ 1-3 (เอาไว้เล่น Multiplayer และ แก้บัคต่างๆในเกม)

- ENJOY!!!

10 พาร์ท / พาร์ทละ 200MB พาร์ทสุดท้าย 70MB

Part 1 | Part 2 | Part 3 | Part 4 | Part 5 | Part 6 | Part 7 | Part 8 | Part 9 | Part 10

Upload by TwIgHTz

ไฟล์ไหนเสียสามารถกด Alt+R เพื่อซ่อมไฟล์เสียได้ครับ

ใครที่โหลดไปแล้วเล่นได้่ช่วยนำภาพมายืนยันในกระทู้ด้วยครับ

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

RELOADED-CRACK

Download RELOADED-CRACK

ลง RELOADED-CRACK ก่อน แล้วจึงลงอัพเดทด้านล่าง

Credit: MIKEMODERN

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

วิธีเล่น Dead Island CO-OP

Credit: GAMETOON

UPDATE #ตัวใหม่ล่าสุด เล่นผ่าน SmartStream ได้แล้ว

UPDATE #ตัวใหม่ล่าสุด

พาส: DeadIsland-NKL-Installer-www.nekoload.com

Credit: GAMETOON

UPDATE #1

Download Update #1

UPDATE #2

Download Update #2

UPDATE #3

(ต้องเปิด SmartSteam ขณะเล่น แต่ตัวนี้จะแก้ปัญหาของ Multiplayer ต่างๆ)
    พอลงตัวนี้แล้วให้ไปคัดลอกไฟล์ในโฟลเดอร์ out (Dead Island\out)
    ไปวางใน Steam\userdata สร้างโฟลเดอร์ "5794" ขึ้นมาแล้ววางไฟล์ที่ก็อปมาที่นั่น
    *สำหรับคนที่ลงเกมใหม่หรือถึงเล่นใหม่ก็ไม่เป็นไรก็ไม่ต้องทำ*

Download Update #3

--- ให้เก็บเซฟไว้ก่อน หากมีปัญหาก็จะได้กลับไปลง Update 1 ใหม่ ---

MULTIPLAYER

1- โหลดและลง Steam - http://store.steampowered.com/
    2- โหลด SmartSteam - http://adf.ly/2bfQt แล้วแตกไฟล์ไปวางไว้ในโฟลเดอร์เดียวกับ Steam
    3- ลง Update-1,2,3 ด้านบน
    4- เปิด SmartSteam ขึ้นมาทิ้งไว้แล้วเข้าเกมจาก DeadIslandGame.exe
    ผู้ที่ใช้โปรแกรม VPN เล่นเช่น Tunggle หรือ Hamachi ให้ไปที่ Option จะมีให้เลือก Online ก็ปรับให้เป็น Lan ก่อน

*ใครที่เข้าไปแล้วกด ESC ในส่วน Game Lobby ยังใช้ไม่ได้นะครับ เล่นให้ผ่าน ACT1 ก่อนนะครับ
    ถ้าผ่านแล้ว Game Lobby จะสามารถใช้ได้แล้วครับ*

Credit: RAMIS
    ให้กำลังใจผมผ่านทาง FaceBook กดถูกใจที่นี่ครับ คลิก !!
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TwIgHTz : 2nd March 2012 เมื่อ 00:28

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 155 คนที่กล่าวขอบคุณ:

(ras)_dear, Agent32, akanent, Assassith, aumzeedsad, automat, bankzaac27, beerzanbt, bensohk123, bigbang06, blackcool4, blackmetal, bomb5550, bombbigza, book007, boss7098, botstudy, bullyzero2011, burnsarm2, cakebazz, chinazaz, Chopiiz, civilzaza, CloseMoST, costner, CrocoZz, crusesider, CubePrincon, design01, disconnecter, diwzaza080, dolphins, donutza9104, Dr.dog, dreamboy333, driftdancer, duythien, Eagle Eyes, earth1141, earthkotig, ellninoo, EVIl_MODERN_WARFARE, Exsia, extheart, faruk, Forbidden, Friction, gamezaa12300, getsomes, gohun, gun6868, GwareA7x, hades051, Hardcorewing, hianoy007, illusioncore, InFiNiTy, jackpot12, jarayboonme, jeng5501, jetzjamez, jlooowall, jumomania, k-ma-inw, kalokipee, KaMeLRo, kari5555, karnlnw40, Kingsora555, kiolj, krit007za, kunnusasoin, login_ob, looknung, ma-ma, macwell, mamacang, massmello, meonline, Michiri, micro, mikemodern, mjjhn007, mummy4444, NAPHAT, Napon, nato58, nayninezaa, Nemisis', Neuezeil, niorzazaza, nokung, octomen, oeryza, OhHo, Onemetro085, PeemPanther, peetoe, pooh0856, possyd, Ratiio, redcom3t, regention, RockerDiaper, RoMeoZ22, Salihamiziz, sanking33214, sarifboy, Seasonedz, sirin2540, siwakorn, siyaniced, spirit485, srtyul007, stampcgs, StarCrusader, sunman24, tadsnowvaza, teetamy, The Infinity, thebenz, themjweet, timedragondark, titanoon, TITLEDATAX, TOEYparadox, tonkub99, tonrer, Toyo, Tripplezaxx, TsunaYoshi, turboza69, ubimod, ultratan, unkn0wz, vizaa, vongolex555, voodabass, vpjkovof7d, vrtkwc2541, wezebra, wisebones, witza555, worapon, XberNerX, xxllollxx, yiwhothot, yuy035614877, zanuk9876, ZombiE3HBO, Zomelo, Zotaki

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,681
    เจิมมมมมมมมม จ้าาาาาาาาาาาา

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

★★★★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,334
    ได้รับคำขอบคุณ: 24,838
    ขอ จิ้ม เอ้ย ขอเจิมหน่อยนะ อิอิ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

SJSKGAMER.COM
    กล่าวขอบคุณ
    511
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,370
    Blog Entries
    5
    มาเจิม คนที่ 3 - -ทันมั้ยเนี่ย หุ๊ๆ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    ดันเลยครับผม

เอากำลังไปเลยครับ Jame

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    +1 ไว้ก่อนเลย สอบเสร็จจะมาโหลด =w=

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

One Shot One Kill
    Samutprakarn :)
    กล่าวขอบคุณ
    518
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,582
    Blog Entries
    2
    ผลัดกันเจิมน้ะจ้ะ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    สงขลา ประเทศไทย
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เจ๋งมากๆเลยครับ!!!
    "ขอขอบคุณสำหรับสังคมแห่งการแบ่งปันแห่งนี้"

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    วิธีลงละเอียดยิบๆเลยนะครับ 555

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    มาเจิมจ้าาา ฮุเลโอบาบา โอลาาา~

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    ขอดันหน่อยนะครับ*

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ricardo Kaka
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,505
    มาช่วยดันนะครับ

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

★★★★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,334
    ได้รับคำขอบคุณ: 24,838
    ขอมาดันให้น้องอีกสักรอบนะครับ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    มาดันครับๆๆๆๆๆๆ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Be A Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,571
    ได้รับคำขอบคุณ: 669
    เดี๋ยวค่อยมาโหลดละกัน

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    เล่นได้ 100 เปอ ครับ

ขี้เกียจถ่ายรูป แหะๆ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    แวะมาดันให้น้องรัก

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เล่นได้ครับ น่ากลัวดี ^^ ขอบคุณที่แบ่งปันครับ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    จิม ด้วยคนครับ

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    โหลดของคุณ Ramis ไปแล้ว เกิดปัญหา Black screen แก้ยังไงก้อไม่หาย

คราวนี้มาขอรับไฟล์ของคุณ TwIgHTz ไปลองดูบ้างนะครับ

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ดูคลิปแล้ว +10 เลยครับ ฮาดี

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    ดันๆๆๆๆ

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 197

45. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Andylaw อ่านกระทู้
    ภาพไม่ขึ้นหรอครับ?

ไม่ทราบว่า ได้ตรวจสอบดูสเปคคอมของท่านหรือยัง?

หรือไม่ก็ท่านได้อัพเดต DirectX 9.0c หรือ ไดร์เวอร์การ์ดจอ รึยังครับ?

47. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณมากๆเลยคร้าบ

OwO ถ้ามีปัญหาจะมาขอสอบถามเด้อ

49. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: