ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362

Unhappy สอบถามผู้ใช้ Xperia Z ครับ คือหน้าจอของผมแตก อยากทราบราคาเปลี่ยนครับ

คือเผลอทำตกอะครับ ตกก็ไม่สูงนะตกจากที่นอน แล้วหยิบมาดูปรากฎว่าจอร้าว สัมผัสไม่ได้ ภาพหน้าจอยังปกติอยู่ จึงอยากทราบราคาเปลี่ยนอะครับ คงต้องแพงอยู่แล้ว

สภาพ T_T หมันใส้ที่มันบางพังง่าย เลยเอากุญแจเจอะไปที่จอแรงๆ เลยได้รูบนมาอีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย youthgts : 18th July 2013 เมื่อ 22:18

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    ซื้อมานานยัง อะครับ ถ้ามีประกันอยู่รีบ เครมเลยเน้อ

PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    6000 หรือ 8000 นี่แหละครับผมจำไม่ได้ มีคนไปทำมา มันเป็น Unibody เลยลากกรอบไปด้วย [ทั้งเครื่อง..]

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    ตามนั้นครับ ราคาโหดแน่เพราะจอรู้สึกว่าจะเป็นกระจก

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    อืมๆ กันน้ำ แต่ไม่กันกระแทกสินะ อืมๆ จะว่าไงดีอ่ะ Lumia 800 ของหนูตกมาแล้ว 5 ครั้ง มีตกบันได สไลด้วย แต่พอไม่เป็นอะไร

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ingkung อ่านกระทู้
    6000 หรือ 8000 นี่แหละครับผมจำไม่ได้ มีคนไปทำมา มันเป็น Unibody เลยลากกรอบไปด้วย [ทั้งเครื่อง..]
    ว่าและ T_T ผมทำประกันหาย และที่หนักกว่านั้นมันเป็นเครื่องนอกด้วย

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    อืมๆ กันน้ำ แต่ไม่กันกระแทกสินะ อืมๆ จะว่าไงดีอ่ะ Lumia 800 ของหนูตกมาแล้ว 5 ครั้ง มีตกบันได สไลด้วย แต่พอไม่เป็นอะไร
    Unibody ของ Z มันเป็นกระจก ก็เหมือนๆ 4 4s Nexus4 ทำตกทีก็ร้องแล้ว แล้ว 800 มันเป็นแค่พลาสติก ยังไงก็แตกยากกว่า แล้วยิ่ง body ทำด้วย
    อะลูฯ กระจกหน้าก็จะไม่เหมือนพวกที่มี body เป็นพลาสติก ถ้าติดตาม มือถือ บ่อยๆ ก็จะรู้ลักษณะพวกนี้ได้เอง ต่อให้เป็น 920 ของคุณที่ว่าแน่เจอค้อน
    ปอนเล็กๆ 1 ฟุตหน้าจอแตกไปครึ่งเสียอีกต่างหาก Z แค่ร้าวๆ แต่ก็ใช้ไม่ได้เหมือนกัน เพราะ Z หน้าจอทำด้วยกระจกคลุมไม่ได้เคลือบแบบพวกตระกูล S
    ที่จะใช้ได้ ลองดู Youtube ก็ได้ แล้วอีกอย่าง Z ไม่ได้กันกระแทกนะ แค่กันน้ำกันฝุ่น เท่านั้นคุณไม่รู้จริงอย่างพูดทำเป็นรู้จะดีกว่า
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    เครื่องนอกติดต่อซ่อมร้าน https://www.facebook.com/ChaninPhone?fref=ts ได้ราคาถูกกว่าศุนย์ เร็วกว่าด้วย

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    Unibody ของ Z มันเป็นกระจก ก็เหมือนๆ 4 4s Nexus4 ทำตกทีก็ร้องแล้ว แล้ว 800 มันเป็นแค่พลาสติก ยังไงก็แตกยากกว่า แล้วยิ่ง body ทำด้วย
    อะลูฯ กระจกหน้าก็จะไม่เหมือนพวกที่มี body เป็นพลาสติก ถ้าติดตาม มือถือ บ่อยๆ ก็จะรู้ลักษณะพวกนี้ได้เอง ต่อให้เป็น 920 ของคุณที่ว่าแน่เจอค้อน
    ปอนเล็กๆ 1 ฟุตหน้าจอแตกไปครึ่งเสียอีกต่างหาก Z แค่ร้าวๆ แต่ก็ใช้ไม่ได้เหมือนกัน เพราะ Z หน้าจอทำด้วยกระจกคลุมไม่ได้เคลือบแบบพวกตระกูล S
    ที่จะใช้ได้ ลองดู Youtube ก็ได้ แล้วอีกอย่าง Z ไม่ได้กันกระแทกนะ แค่กันน้ำกันฝุ่น เท่านั้นคุณไม่รู้จริงอย่างพูดทำเป็นรู้จะดีกว่า

ผมก็ไม่เข้าใจน่ะ ทำไมคนส่วนมากชอบเข้าใจผิดว่า กันน้ำ กันฝุ่น แล้วต้อง "กันกระแทก" ด้วย มีคนถามมาเยอะพอสมควรเลยหละไอคำถามนี้ ผมขายมือถือญี่ปุ่นมันกันน้ำทุกรุ่น ลูกค้าก็ชอบถามมาว่ากันกระแทกด้วยใช่มั้ย ทั้งเพื่อน ทั้งแฟน ผมก็เออ ออ เอาเองว่ากันกระแทกด้วยใช่มั้ย งง มีใครไปปลูกฝังความคิดคนไทยผิดๆรึป่าวเนี่ย -*-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hisawahiroki : 19th July 2013 เมื่อ 04:41

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    ผมก็ไม่เข้าใจน่ะ ทำไมคนส่วนมากชอบเข้าใจผิดว่า กันน้ำ กันฝุ่น แล้วต้อง "กันกระแทก" ด้วย มีคนถามมาเยอะพอสมควรเลยหละไอคำถามนี้ ผมขายมือถือญี่ปุ่นมันกันน้ำทุกรุ่น ลูกค้าก็ชอบถามมาว่ากันกระแทกด้วยใช่มั้ย ทั้งเพื่อน ทั้งแฟน ผมก็เออ ออ เอาเองว่ากันกระแทกด้วยใช่มั้ย งง มีใครไปปลูกฝังความคิดคนไทยผิดๆรึป่าวเนี่ย -*-
    เห็นว่า i1 จะกันแทก ด้วยจริงปะ อันนี้ไม่รู้น่าเห็นเขาพูดอีกที(เว็บPทีดราม่าบ่อยๆ) แต่ body รอบๆ มันดูอย่างไงก็ไม่รู้
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    กันรอยกันกระแทก แต่ไม่กันแตก

แนะนำเปลี่ยนศูนย์ไปครับ เอาค่าเครื่องหาร 4 บวกลบ 2000B ไม่น่าเกิน หรือต่ำกว่านั้นครับ

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    มือถือนะครับ แหม่ไม่ใช่เสื้อเกราะ - -* มันอยู่ที่มุมตกด้วย ตกในจุดที่มันเปราะๆแตกหมดแหระครับ
    ---------------------- THE POWER ----------------------

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    จริงๆมันกันกระแทกนะครับ เพื่อนผมใช้ก็ไม่เห็นเป็นไรครับโยนเล่นกันอยู่
    ก็ดูท้ายๆคลิปนี้ก็ได้ครับเค้าทดสอบให้ดูhttp://www.youtube.com/watch?v=4Lg6x...HAB3IsAEGJgJPa

อ้าวกรรมกระทู้เก่าขอโทษครับไม่ได้ดูตอนโพสพอดีอยากให้เค้ารู้อะครับว่ามันกันกระแทกด้วย
    คนเราเกิดมา จงสุขใจที่เป็นฝ่ายให้ จงอย่าอยากได้คำว่า ขอบคุณ
    >>My Game Center<<

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ min13472 อ่านกระทู้
    จริงๆมันกันกระแทกนะครับ เพื่อนผมใช้ก็ไม่เห็นเป็นไรครับโยนเล่นกันอยู่
    ก็ดูท้ายๆคลิปนี้ก็ได้ครับเค้าทดสอบให้ดูhttp://www.youtube.com/watch?v=4Lg6x...HAB3IsAEGJgJPa

อ้าวกรรมกระทู้เก่าขอโทษครับไม่ได้ดูตอนโพสพอดีอยากให้เค้ารู้อะครับว่ามันกันกระแทกด้วย
    กันกระแทกจริงๆ ต้องหล่นไม่แตก ไม่บิ่น ไม่ค่อยเป็นรอย แม้ตกจากที่สูงแรงๆหรือโดนเหยียบ ในความคิดผมน่ะครับ แบบนี้ถึงจะเรียกว่าใช้งานจริง ซึ่งไอมือถือที่กันได้แบบนี้ดีไซน์มันก็จะถึกๆหนาๆ ตามรูปแบบของมันสเปคก็จะไม่แรง จะไม่ได้ดีไซน์ที่สวยงามแบบปกติแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    ครั้งหลังก็ใช้พวกฟิล์มกระจก มันป้องกันได้
    SGP GLAS.T
    USG Impossible Tempered Glass
    กระจกนิรภัยFresh(แนะนำยี่ห้อนี้มีประกันจอแตก6เดือน)

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2
    กันกระแทกจริงๆมันมีไม่กี่รุ่นหรอกที่ทำได้ เท่าที่นึกออกก็...

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ min13472 อ่านกระทู้
    ถ้ามันกันได้จริงๆ จขกท.คงไม่ได้ลายแทงสมบัติมาชมเล่นบนหน้าจอโทรศัพท์หรอกครับ กันกระแทกของจริงต้อง2ตัวบนครับ รถเหยียบ, ปาใส่กำแพง, ตกจากระดับหน้าอก, หมาแทะเล่น ผลคือแค่มีแผลตรงบอดี้นิดๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [Really~Nuts] : 29th July 2013 เมื่อ 15:32

:: BENZMASTERZ ::
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ natchanon01 อ่านกระทู้
    ครั้งหลังก็ใช้พวกฟิล์มกระจก มันป้องกันได้
    SGP GLAS.T
    USG Impossible Tempered Glass
    กระจกนิรภัยFresh(แนะนำยี่ห้อนี้มีประกันจอแตก6เดือน)

ผมใช้ I5 มันจะมีฟิลม์ติดข้างหลังให้ด้วยไหมครับ กระจกนิรภัยFresh เนี่ย

ผมเคยใช้USG Film Pinkแล้วมันไม่มีข้างหลังให้ด้วย มีแต่ข้างหน้าสองแผ่นอะครับ

อยากให้แถมข้างหลังมาให้ด้วย Fresh นี่มีแถมข้างหลังให้ด้วยใช่ไหมครับ
    - Satisfaction Space : Gamer Frontier -

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    ถ้าอยากทนๆอะครับXperia Go อะครับผมลองมาล่ะทนจริงครับราคาเอง5000อิอิ
    คนเราเกิดมา จงสุขใจที่เป็นฝ่ายให้ จงอย่าอยากได้คำว่า ขอบคุณ
    >>My Game Center<<

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    อันนี้ ไม่ทราบ ครับ หน้าจะประมาณ 5000+ ขึ้นไป

เข้า ศูณย์ (เขียนถูกป่าวเนี่ย -.-) อย่างเดียวครับ ผมก้ใช้นะต่ไม่เคยแตก
    ลายเซ็น เข้าใจนะ