ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: รุ่นไหนดี?

ผู้โหวต
92. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • Iphone 5

52 56.52%
  • Galaxy S4

40 43.48%
    สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    Iphone 1 ถึง 5 มีอะไรที่ต่างกัน....?

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ถ้าให้ผมแนะนำผมว่ารอ HTC butterfly S ครับ
    BE A GOOD GAMER

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ niranam747 อ่านกระทู้
    Iphone 1 ถึง 5 มีอะไรที่ต่างกัน....?
    ตอบแบบไม่คิด

H/W

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ingkung รู้ก็อธิบายหน่อยสิ แค่อยากรู้

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ingkung อ่านกระทู้
    ตอบแบบไม่คิด

H/W

เขาคงจะเป็นแฟนบอย ss มั้งครับปล่อยไปเถอะครับ คนพวกนี้คิดว่า ตระกูลs ดีที่สุดไม่แพ้แฟนบอย i เลย
    ขนาดผมเป็นสาวกอารยธรรมก็ไม่ได้อวยแบบลืมหูลืมตา เพราะถ้าขึ้นชื่อว่า เทคโนฯ ก็ต้องมีดีและไม่ดีอยู่
    ในตัวเพื่อนำข้อดีและไม่ดีมาปรับปรุง ให้รุ่นต่อๆไป เพื่อจะทำให้ดีกว่าเดิมแต่ผมก็ไม่เห็นว่า ตระกูล 4 มี
    อะไรน่าสนใจเลยมีแค่ ฟีเจอร์ที่ใช้ปกติกับฟีเจอร์ขยะไม่จำเป็นแล้วก็สเปคแรงเข้าว่า แต่ก็ไม่สเถียรสู้ค่าย
    ที่รองลงมาได้เลยสักตัวเดียว
    iP 2-5 พัฒนา H/S Design
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hellraizer อ่านกระทู้
    Iphone 5 กับ Galaxy S4 มันเทียบกันไม่ได้เลยน๊ะครับนั่น I5 เป็นมือถือที่ห่วยที่สุดในตอนนี้(ตามรายงานข่าว)
    ถ้าเปรียบเทียบราคากับประสิทธิภาพแล้วยิ่งไม่ต้องพูดถึงเลยครับ ยิ่งห่างชั้นกันมากขึ้นไปอีก (ผมแค่พูดไปตามที่เคยใช้ผ่านมือมาเท่านั้น ไม่ได้ใส่ร้ายหรืออวยใครครับ)
    โอ๊ยไปเชื่อข่าว ถ้าห่วยจริงคงไม่ขายได้เกลื่อนขนาดนี้หรอกครับ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    น่าจะใช้ S4 นะครับ เพราะผมก็ใช้ เอิ๊ก ๆ ลื่นมากมาย ๆ นี่ก็เพิ่งอัพเดทไปหมาด ๆ ที่เล่น Android เพราะ มันเปง open source ที่มี Rom ของสำนักต่าง ๆ ให้ Flash กันเยอะมว๊ากกกกก สำหรับผู้ที่ไม่ชอบการอยู๋กับที่ผมว่าดีมากครับ แต่ถ้าต้องการความเสถียรต้อง IOS ครับ

+1 S4 ครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ถ้าจะเล่นไอโฟนนะ รอรุ่น 5s ออกดีกว่าครัฟ ถ้าซื้อ 5 เกรงว่าจะไม่คุ้มแล้วนะครัฟตอนนี้

ถ้าชอบแอนดรอยมากกว่า ก็ ถอย S4 เลย เพิ่งออกได้ไม่กี่เดือน ยังคุ้มอยู่ครัฟ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ประสบการณ์ที่ได้สัมผัสซัมมะซุงแกแลคซี่S3/Note2 แล้วก็ Iphone4/5 จากคนใกล้ตัวแล้ว . . .

ผมแนะนำ i-phone 5 นะจ๊ะ หาช็อตแลคยากกว่าค่ายSSเยอะ ระบบปฏิบัติการเค้าดูดีกว่าอะ ทำออกมาได้พอดีกับสเปคเครื่องดี

แล้วก็SSออกรุ่นใหม่บ่อยเกินอะ ตกรุ่นง่าย แต่ไอโฟนนี่ตกยากหน่อยหละ(ก็เล่นออกมาอยู่ไม่กี่รุ่น ความต่างระหว่างรุ่นก็มีไม่มากเท่าไหร่) ไม่เชื่อลองเทียบไอโฟน 4 กับกาแลคซี่ S1 ดูก็จะเห็นถึงความต่าง *0*

ปล.ผมชอบความพริ้วของสมาร์ทโฟนอะนะครับเลยเทใจไปให้ i-mobile เอ๊ยย!! i-phone ซะมากกว่า แล้วก็ขอเตือนว่าผมไม่ใช่คนเก่งวงการไอทีเท่าไหร่ อย่าเชื่อข้อมูลของผมมากก็ได้นะครับ ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมให้แน่ใจดู เพราะการลงทุนมีความเสี่ยงฯ นะจ๊ะ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    เขาคงจะเป็นแฟนบอย ss มั้งครับปล่อยไปเถอะครับ คนพวกนี้คิดว่า ตระกูลs ดีที่สุดไม่แพ้แฟนบอย i เลย
    ขนาดผมเป็นสาวกอารยธรรมก็ไม่ได้อวยแบบลืมหูลืมตา เพราะถ้าขึ้นชื่อว่า เทคโนฯ ก็ต้องมีดีและไม่ดีอยู่
    ในตัวเพื่อนำข้อดีและไม่ดีมาปรับปรุง ให้รุ่นต่อๆไป เพื่อจะทำให้ดีกว่าเดิมแต่ผมก็ไม่เห็นว่า ตระกูล 4 มี
    อะไรน่าสนใจเลยมีแค่ ฟีเจอร์ที่ใช้ปกติกับฟีเจอร์ขยะไม่จำเป็นแล้วก็สเปคแรงเข้าว่า แต่ก็ไม่สเถียรสู้ค่าย
    ที่รองลงมาได้เลยสักตัวเดียว
    iP 2-5 พัฒนา H/S Design
    ตายแล้ว มาบอกผมเป็นแฟนบอย SS

SS ผมไม่เคยใช้เลย จับแต่ Sony 55+

เอาจริงๆ ให้ผมอธิบาย คง 3 วันจบ ..

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    ไม่ได้หมายถึงคุณ มุกใช้มั้ยเนี้ยผมหมายถึงอีกคน โถ่!!! Fail เลยผม
    เอ้าไม่บอก!!

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ niranam747 อ่านกระทู้
    ingkung รู้ก็อธิบายหน่อยสิ แค่อยากรู้
    เอาจริงๆ ผมตาม iPhone ตั้งแต่ 2 เพราะ 1 ผมไม่รู้เรื่อง มารู้ 2 ที่ดังมานิดหน่อย แล้วมาดังตอน 3G ที่มันเข้าไทย

ถ้าให้ผมบรรยาย S/W ผมบอกได้เลยว่า มันแทบจะเหมือนกัน อย่างตอนนี้ ในรุ่น 4 4S 5 OS มันตัวเดียวกัน จะให้อธิบายอะไร แค่ตัดบางฟิเจอร์ที่ใช้ไม่ได้ออกไปในแต่ละรุ่น

ที่ผมบอก H/W อันนั้นผมก็บอกแล้ว ว่าตอบแบบ โง่ๆ เลย .. เพราะเจาะลึกไป ยาววววววววววววววววววววววววว

แน่ นอนหลักๆก็ต้องเปลี่ยน H/W เพราะสิ่งแรกที่รู็ได้คือ H/W Design ถามว่า OS ละ มันก็มีออกมาบอกฟิกเจอร์เด่นๆอยู่แล้ว [หน้าเว๊บ Apple ไปดูสิ..]

แต่สิ่งหนึ่งที่ผมพูดไป ว่า iPhone จุดเด่นคือเอกลักษณ์ ที่มีแบบคงตัว [แต่ iOS7 ไม่ใช่ละ]

ส่วนถามว่า 4S ต่างจาก 5 อย่างไร มองลึกจาก H/W ก็คือ การออกแบบ [ลึกตรงไหน?] เพราะแน่นอนการออกแบบนั้นคำถึงผู้ใช้ ที่จอไม่กว้างออก ก็เพราะอยากให้ใช้มือเดียวได้ [แต่ 5S ได้ข่าวจะขยายหน้าจออีก - -]

วัสดุที่ใช้ แม้แต่ ปุ่ม Home อันนี้มีปัญหามาตั้งแต่ iPhone 1 จริงๆ ก็ปรับใหม่ตลอด ให้ใช้งานได้นานขึ้น ไม่พังง่าย ตัวเครื่องที่ยาวขึ้น แต่ทำให้บางลง เพื่อให้น้ำหนักไม่มาก เหมือน ZU ..

1G เดิมๆเลย ทำไรไม่ได้ Copy ยังไม่ได้ จะพิมพ์อะไรต้องพิมพ์ใหม่แต่ต้น

2G ทำให้ Copy Past ได้ เจริญขึ้นมามาก ..

3G ดีขึ้นมาก ไม่บอกดียังไง

3GS อันนี้ มาแนวเลย มีกล้อง 2MP ระบบสั่งการด้วยเสียง อื่นๆนู้นนี่นั้น

4 มาแน่มาก มีกล้องหน้า ทำให้ Fact Time ได้ [ฮือฮามากตอนนั้น] Design บางลง สวยขึ้น [บอกตรงๆโคตรอยากได้ตอนนั้น แพงชิบ]

4S มาแรงแซงสุดๆ ด้วย Dual Core 1GHz ที่ตอนนั้นใครก็ไม่แรงเท่า และ GPU ที่เล่นเกมลื่นฝุดๆ

5 ปฎิวัติ iPhone อีกครั้งด้วย หน้าจอ 5" ที่ยังคง คอนเซ็ป "มือเดียวใช้งาน" อยู่ และ GPU ที่เล่นเกมลื่นกว่า 4S!!

ส่วน OS จุดเด่นก็ตามที่เค้าเสนอมาว่าเปลี่ยนอะไรบ้าง ก็อ่านๆเอาละกัน

ยาว ววววววววววววววววววววววววว ฝุดๆ

บอกแล้วว่า iPhone ออกแบบมาเพื่อใช้งานจริงๆ ไม่ใช่มาไร้สาระ แบบยัดนู้นนี่นั้นจนล้นและใช้ไม่หมด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ingkung : 20th July 2013 เมื่อ 01:11

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    398
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ingkung อ่านกระทู้
    ตายแล้ว มาบอกผมเป็นแฟนบอย SS

SS ผมไม่เคยใช้เลย จับแต่ Sony 55+

เอาจริงๆ ให้ผมอธิบาย คง 3 วันจบ ..
    ไม่ได้หมายถึงคุณ มุกใช้มั้ยเนี้ยผมหมายถึงอีกคน โถ่!!! Fail เลยผม
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wormydoc อ่านกระทู้
    ถ้าอยากได้แบบสเถียรก็ iphone ไปเลยครับ เล่นได้ทุกเกมแน่นอนไม่ต้องลุ้น แต่สุดท้ายก็ไม่ค่อยได้เล่นหรอกครับ แล้วแต่คนนะ

ผมไม่ค่อยมีเวลาว่างเลย พวกเกมง๊องแง้งฆ่าเวลาผมก็ไม่ชอบ เล่นแต่เกมโหดๆ

สุดท้ายมีโทรศัพท์ไว้ รับส่งเมล อ่านข่าว social media เล่นเน็ต

เกมเต็มเครื่อง ไม่ได้เล่นเลย
    เครื่องผมเล่นตลอดเวลาเลย แต่ผมไม่ได้เล่นนะ เพื่อนเล่น ยังคิดอยู่ว่าถ้าลบเกมออกมันจะลงแดงมั้ย

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sydyon อ่านกระทู้
    ถ้าจะเล่นไอโฟนนะ รอรุ่น 5s ออกดีกว่าครัฟ ถ้าซื้อ 5 เกรงว่าจะไม่คุ้มแล้วนะครัฟตอนนี้

ถ้าชอบแอนดรอยมากกว่า ก็ ถอย S4 เลย เพิ่งออกได้ไม่กี่เดือน ยังคุ้มอยู่ครัฟ
    รอ 5s ออก แล้วก็รอ 5s ลด รอไปซักพักก็ 6 ออก วนไปเรื่อยๆ ผมว่าซื้อ 5 ตอนที่ 5s ออกดีกว่านะ
    ราคามันตกจะได้ซื้อถูกๆ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    โพลจี้กันมาติดๆแล้วนะครับ บรรยากาศหยั่งกะเลือกผู้ว่ากทม.เลยนะครั่บท่านผู้ชม

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    แมตนี้จะ S4 หรือ I5 ชนะผมไม่รู้ แต่ผมขอเชียร์ HTC One อีกรอบ
    ผมคิดว่า S4 เองมันมีฟังก์ชั่น ที่ใช้งานไม่ได้จริงเยอะแยะ รวมถึงเรื่องวัศดุที่ดูไม่ค่อยแข็งแรงสักเท่าไร

Like to Cydia Tweak
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,231
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ basbas16 อ่านกระทู้
    แมตนี้จะ S4 หรือ I5 ชนะผมไม่รู้ แต่ผมขอเชียร์ HTC One อีกรอบ
    ผมคิดว่า S4 เองมันมีฟังก์ชั่น ที่ใช้งานไม่ได้จริงเยอะแยะ รวมถึงเรื่องวัศดุที่ดูไม่ค่อยแข็งแรงสักเท่าไร
    HTC One +1 อีกเสียงคับ ฮี่ๆ ขนาดผมเป็นแฟนแอปเปิ้ล แต่ยังเชียร์ HTC เลยนะนี่ ผมชอบ UI ของ htc เพราะทำออกมาได้หน้าตาดีเลยทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    เน้นเล่นเกมส์แรงๆก็ S4

เน้นสเถียรใช้ง่ายก็ I5

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ยกค่า Bechmark มาแล้วกันครับ

Galaxy S4 , HTC one , XperiaZ , OptimusG , Nexus4 , Oppo find5 , Galaxy Note II , ......

ตามลำดับครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vasanchai : 20th July 2013 เมื่อ 11:09

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    กลายเป็นกระทู้แฟนบอยไปเสียแล้ว..

เอาจริงๆนะ ถ้าใครรู้ถึงระดับโครงสร้สงกระบวนการแก้ไขปัญหาหรืออัลกรอริทึม ของระบบปัฏิบัติการระหว่าง ไอโอเอส และ เอนดอรย์ ส่วนใหญ่เขาจะยกไปให้ทางไอโอเอสมากกว่า เพราะตั้งแรกเริ่มกำเนิดของมัน มีการจัดสรรค์กระบวนการทำงานที่ดีกว่า ในอินเตอร์เฟซของการตอบสนองจึงทำได้ดีกว่ามาก ซึ่งต่างจากเอนดรอย์ที่ไม่ต่างอะไรกับพื้นฐานเดิมๆ เหมือนเครื่องคอมพิวเตอร์ ที่ต้องใช้ทรัพย์กรเกินความจำเป็น เพราะการบริหารการทำงาน จึงทำให้แอพพื้นหลังทำงานทั้งหมด ไม่เหมือนทางไอโอเอส ที่ให้ทำงานเฉพาะส่วนทีาแสดงผลเท่านั้น จึงไม่จำเป็นมีทรัพย์กรที่สูงมาก แต่เรียกได้ว่าดึงประสิทธิภาพของระบบปฏิบัติการมาใช้นั้นเอง นีาจึงเป็นข้อได้เปรียบสำหรับฝังแอปเปิ้ล ที่ผลิตออกเพียงปีละรุ่นเท่านั้นสำหรับมือถือ ส่วนฟีเจอร์ต่างๆก็ถูกออกแบบเพื่อมาสนันสนุนแอพิเคชั่นในอนาคต เรียกได้ว่าผู้ใช้ได้สัมผัสความสามารถของไอโอเอสและอุปกรณ์กันยังไม่ครบเลยทีเดียว เหลือแค่รอการพัฒนาแอพิเคชั่นให้เข้ากับฟีเจอร์ต่างๆ แต่ในอนาคตการที่จะให้ระบบปฏิบัติทางด้านกระป๋องเขียว พัฒนาให้เทียบชั้นในส่วนของระบบปฏิบัติการคงต้องรื้อทำใหม่ทั้งหมดตั้งแต่ระดับโครงสร้างกระบวนการทำงานเลยทีเดียวครับ ในอนาคตชิพที่ออกมาจากการวิจัยและโฆษณาการค้าต่างๆ ก็จะมาให้ตบตาด้วยควมเร็วที่เหนือกว่า แต่เป็นไปได้แค่ส่วนของอุปกรณ์เท่านั้น ซึ่งมีความหมายง่ายๆ คือมีบุคคลกรทีดี แต่การบริหารจัดการได้ไม่ดีเท่าที่ควร ก็เหมือนการลดประสิทธิภาพกันและกัน ถ้าอ้างอิงถึงฝั่งไอโอเอสและอุปรกรณ์ เหมือนกับการสนับสนุนกัน ผมอธิบายให้เข้าใจภาพรวมคร่าวๆ ส่วนการตัดสินใจเลือกซื้อก็ขึ้นอยู่กับตัวท่านเอง ฟีเจอร์ในสมาทโฟนมีมากมาย แต่ถ้าจะเลือกต้องให้ดูตามความเหมาะสมแล่วกันครับ
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    ชิบโหแล้วครับ จุดประสงค์ของนายคอ เสถียร+เล่นเกม แต่ตัวเลือกกลับเป็น i5 กับ s4

i5 > เสถียรแน่นอน เพราะ os ทำงานเรียบๆ แต่ไม่แรงนะจ๊ะ ล่าสุด minion rush กระตุกจ้าา

s4 > เหมือนเป็นเมนส์ อารมณ์แปรปรวน แต่แรงแน่นอนนะจ๊ะ

กล่าวขอบคุณ
    181
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kooh อ่านกระทู้
    เล่นเกมหนักๆไหวไหมครับ กินแรมเยอะป่าวท่าน
    ผมซื้อคู่มือ samsung galxy s4 มา เล่มละ 299 บาท ครับ คลิ๊กนี่เลย
    หน้าต้นๆ มันบอกถึง cpu มันบอกว่าว่า

หน่วยประมวลผล EXYNOS Octa5 ฝัง QUAD CORE 2 เอาใว้ภายใน คือ 1.6 GHZ Quad Core +1.2 Ghz Quad Core รวมกันทั้งหมดเป็น 8 Core และมีหน่วยประมวลผลภาพ GPU PowerVR SGX 544MP3 ประมวลผลกราฟฟิค พร้อมกับแรม 2 Gb หน่วยความจำภายใน 16GB ปล. คนอย่างผม ศึกษามาแล้วถึงมาแสดงความคิดเห็นครับ ไม่รู้จริงไม่พูด หรือถ้าพูดก็จะมีบอกว่า ถูกผิดขออภัยครับ

ส่วนเกมผมเล่นได้ลื่นๆๆไม่มีปัญหา
    1.real boxing
    2.pes2012
    3.virtua tennis
    4.dead trigger
    5.undeadslayer
    6.pro snooker2012

**ไม่ได้มาอวยว่าอันไหนดีกว่ากัน แค่มาแชร์ความคิดเห็นให้ท่าน จขกท ที่อยากรู้ ข้อมูลประกอบตัดสินใจ สุดท้ายท่านจะเลือกอะไร ผมก็ดีใจด้วยครับ**

ลืมไป เรื่องแรม มีแรมอยู่ 2 Gb เปิดเครื่องมาแบบไม่ได้ลงแอพอะไรครั้งแรก กินไป 880 Mb ตอนนี้ลงแอพและเกมใว้เยอะ ทั้งเกมหนักๆที่กล่าวข้างต้นและเกม แอพ ยิบย่อยอีก ตอนนี้กินแรมไป 1.1-1.3 Gb แล้วครับ แต่เครื่องก็ไม่อืด จนต้องเคลียร์แรมบ่อยๆเหมือน s2 s3
    **เพิ่งใช้เครื่องมา 4 วันนะครับ เล่นทุกวัน จนลืมคอม เล่นดี ไร้ปัญหากระตุก และค้าง--แต่ถ้า มีปัญหาจะรีบมาบอกเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RV02E : 20th July 2013 เมื่อ 11:51

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    398
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vasanchai อ่านกระทู้
    ยกค่า Bechmark มาแล้วกันครับ

Galaxy S4 , HTC one , XperiaZ , OptimusG , Nexus4 , Oppo find5 , Galaxy Note II , ......

ตามลำดับครับ
    Z ติดอันดับ 3 ถือว่าไม่ธรรมดานะ เพราะ CPU มันตัวเก่าของปีที่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,921
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    Blog Entries
    3
    NOKIA 3310 ครับ เกมส์งูกินไข่สนุกมาก

ส่วนตัวผมชอบ Sony Xperia Z ultra ไปเลย ลื่นหัวแตกครับ ใช้ Quad core Snapdragon 800 ด้วย จำไม่ผิดน่าจะ 2.2 GHz มั้ง ไม่แน่ใจ ราคาถูกกว่า Iphone5 16Gb ด้วย จอใหญ่มาก กันน้ำกันกระแทกได้ด้วยครับ (สามารถถ่ายรูปในน้ำได้เลย) เรื่องเกมส์ไม่มีปัญหาเลยแอพทุกอย่างบนโลกAndroid เล่นได้ลื่นไหลมาก แต่ถ้าถามว่า I5 ดีมั้ย ผมว่าดีนะ แต่ที่I5ลื่นอะเพราะ IOS มันกินพื้นที่น้อยกว่า Android เลยทำให้ I5 ดูสเถียรกว่า เรื่องเกมส์ I5 ลื่นก็เพราะว่าเค้าลดคุณภาพของกราฟฟิกในเกมส์ลง ถ้าซื้อมาเล่นเกมส์ภาพสวยๆผมไม่แนะนำแต่ถ้าซื้อมาเล่นเฟสคุยlineเล่นเกมส์จิ๊บๆๆแนะนำ I5 แต่ถ้าซื้อมาทำงานเล่นเกมส์ทำอะไรหลายๆอย่างผมแนะนำเลย Z ultra ไม่ผิดหวัง (ถึกทนแรง) ถ้าเทียบกับมิอถือหัวกะทิทุกรุ่น I5 ยังถือว่าต่ำมากในบรรดาหัวกระทิในแต่ละรุ่น ที่เหลือแล้วแต่ตามใจชอบครับผม

3310 ดีสุด 5555

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,921
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kooh อ่านกระทู้
    แล้วปัจจุบันนี้ ใช้อะไรกันเยอะสุดครับ ค่านิยมเยอะสุด
    Apple เยอะกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    อย่าเข้าใจผิดกันสิครับ มือถือกันน้ำส่วนใหญ่ ใช่ว่ามันจะกันกระแทกด้วย
    พวกที่ทึกๆจริงๆที่ผมเคยเห็นก็มีแค่ Xperia Active กับ Xperia Go
    เม้นนี้กันคนเข้าใจผิด เรื่อง กันน้ำแล้วต้องกันกระแทก

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: