ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355

Question ขอความกระจ่างกับ Dota II ทีครับ

คือตอนนี้ผมจะบ้าตายอยู่แล้ว เล่น dota 2 แพ้ติดกันมาได้ เกือบ อาทิตย์แล้ว จะมีตาชนะบ้าง แต่ที่ชนะ ไม่ใช่เพราะทีมเก่งเลย แต่ทีมเค้าหลุดบ้างอ่อนกว่าบ้าง

และนี่คือประเด็น คือ ฝีมือผมก็ไม่แย่จนเรียกว่า noob นะ แต่ไอ้ที่ noob มันคือ ทีมที่ผมเข้าห้องไปจอยเล่นด้วย หมายถึงห้องสุ่มนั่นแหละ ฝีมืออย่างต่ำ 2 คน ที่**** ชอบแจก โง่แถมโง่อีก
    แรกๆผมก็เออไม่เป็นไรเราทำดีของเราอยู่แล้ว แต่พอผมเริ่มแพ้ติดอย่างที่บอก ผมหงุดหงิดโครตเลยนี่ ว่าจะเลิกเล่น dota 2 และนี่

นี่คือปัญหาที่ผมสงสัย

1. ถ้าผมออกจากเกมส์กลางคันบ่อย เวลาหาห้องมันจะจัดให้เราอยู่กับพวกอ่อนๆหรือออกบ่อย รึปล่าว (ออกจากเกมส์เลยนะไม่ต่อเข้า)

2. เพิ่มเติมจากคำถามข้อแรก คือ ผมโดนแบน มาได้จำนวนนึงแล้ว ประมาณ 7 ครั้งได้มั้งมันจะมีผลเหมือนข้อแรกไหม(โดนจับไปไว้กับพวกอ่อนๆนี่)

3. ถ้าฝั่งตรงข้ามมี ทีมมา 3 คน ฝั่งเราจะมีทีม 3 คนเหมือนกันใช่ไหม

3.1 อีกฝั่งมี ทีมที่ party กันมา แต่ฝั่งที่เราอยู่ อาจจะไม่ใช่ทีมที่ party กันมา มันมีแบบนี้รึไม่ใช่ระบบการค้นหาที่ถูกต้อง (หมายถึงผมไม่ถูกนั่นแหละ)

4. ผมไม่เข้าใจคำสั่งใน Option ที่ว่า รวมคำสั่ง ( CTRL ค้างไว้และสั่งคำสั่ง คำสั่งนั้นจะส่งไปยังทุกยูนิตที่ควบคุณของคุณ )

(หมายเหตุ 4.) ในความเข้าใจของผมคือ สมมุติผมเล่น Mepoo รวบทุกตัว แล้วกด CTRL ค้างไว้แล้วกดใช้ skill poof และทุกตัวมันจะใช้ skill poof ตามกันหมด

5. ทำ Combo mepoo อย่างไร ที่ว่า Blink ตามด้วย poof หมู่ น่ะ บอกวิธีอย่างละเอียดผมดู คลิปแต่ก็ยังทำได้ติดขัดๆอยู่เลย

6.. Dota lounge วิธีแลกของตามที่เค้าประกาศกับ พนันของมันทำอย่างไร http://www.dota2lounge.com/

เพิ่มเติมข้อ 7. ถ้าโดนแบนบ่อย มันจะเพิ่มวันแบนมากขึ้นรึปล่าว ผมโดน 1 วันตลอดมาได้ 7 ครั้งแล้วแล้วถ้าผมยิ่งโดนมากขึ้นมันจะเพิ่มวันขึ้นไหม

ไม่เข้าใจคำถามยังไงก็บอกมาได้นะครับ

และขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบคำถามให้ผม ก่อนที่ผมจะเลิกเล่น Dota 2 มาเล่น Dota 1 ขอละครับ ขอบคุณอีกครั้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 19th July 2013 เมื่อ 16:20 เหตุผล: มีการเพิ่มคำถาม

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ผมยังเล่น DotA 1 อยู่เลย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    ถ้าออกบ่อยๆ เวลาหาห้องก็จะเจอกับพวกที่ออกบ่อยๆเหมือนกัน
    ข้อ 3 ก็ไม่ใช่(มั้ง)

**ถ้าจะหาห้องธรรมดาเล่น เล่น ดอท2 อะดีแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Deathbringer : 18th July 2013 เมื่อ 21:36

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

meat
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    1.ใช่แล้วถ้าคุณออกบ่อยๆ ก็จะโดนหัวแดงแล้วเวลาได้ห้องก็จะได้เล่นกับพวกหัวแดงเหมือนกัน
    *หัวแดง แล้วคุณจะไม่ได้รับ expและไอเท็ม ในเกมส์นั้นๆ จนกว่าจะถึงเวลาที่กำหนด

2.ไม่ ถ้าไม่ขึ้นหัวแดงก็จะยังเล่นได้กับคนปรกติ

3.ไม่ ฝั่งตรงอาจจะมากัน 2,3,4 คนก็ได้ แต่ไม่มาทีละคนแน่นอน

3.1 อันนี้นานๆ อาจจะมีก็ได้

6.https://word.office.live.com/wv/Word...e=D2Lbets.docx
    เข้าลิ้งค์นี้ อ่านแล้วทำตามเลยครับ cr.กินจัง

7.ยิ่งโดนยิ่งเพิ่ม แต่เท่าไหร่ไม่รู้เพราะผมไม่ค่อยโดน

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    3.1 มันก็มีแบบค้นหาคู่ต่อสู้ที่ไม่มีปาร์ตี้นิครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337

1. ถ้าผมออกจากเกมส์กลางคันบ่อย เวลาหาห้องมันจะจัดให้เราอยู่กับพวกอ่อนๆหรือออกบ่อย รึปล่าว (ออกจากเกมส์เลยนะไม่ต่อเข้า)
    คุณจะโดนแบน (หัวแดง) และระบบจะพยายามสุ่มให้เจอกับพวกหัวแดงด้วยกัน (พวกออกบ่อยๆ มันโหดหรือกาก แล้วแต่ความคิดของแต่ละคนนะจ๊ะ)
    .

2. เพิ่มเติมจากคำถามข้อแรก คือ ผมโดนแบน มาได้จำนวนนึงแล้ว ประมาณ 7 ครั้งได้มั้งมันจะมีผลเหมือนข้อแรกไหม(โดนจับไปไว้กับพวกอ่อนๆนี่)
    มันจะมีเวลาหมดอยู่มั้ง ไม่แน่ใจไม่เคยโดน ก็ขึ้นหัวแดงจนกว่าจะหมดเวลา ออกเกมเวลาไม่เดิน ต้องนั่งเปิดคอมทิ้งไหว้ ไม่แน่ใจว่า AFK เวลาก็ไม่เดินด้วยหรือเปล่า ต้องแวะมาขยับเม้าส์บ่อยๆ (เพื่อนเคยบ่นๆ แต่ส่วนตัวไม่เคยกดออกเกมเลยไม่รู้)
    .

3. ถ้าฝั่งตรงข้ามมี ทีมมา 3 คน ฝั่งเราจะมีทีม 3 คนเหมือนกันใช่ไหม
    ส่วนมากใช่ ทีมจะจับให้เหมือนกันมากที่สุด ยกเว้นตอนนั้นมันไม่มีจริงๆ
    .

3.1 อีกฝั่งมี ทีมที่ party กันมา แต่ฝั่งที่เราอยู่ อาจจะไม่ใช่ทีมที่ party กันมา มันมีแบบนี้รึไม่ใช่ระบบการค้นหาที่ถูกต้อง (หมายถึงผมไม่ถูกนั่นแหละ)
    งง มันจะจับแบบ 3-2 อีกทีมก็ 3-2 (ตี้มากัน 3คน กับอีกตี้มากัน 2คน) หรือไม่ก็ 4-1 กับอีกทีม 4-1 ไม่ก็ 3-1-1 กับ 3-1-1 ก็มี (เข้าใจไหม ไม่รู้) แต่ก็ไม่เสมอไป ถ้าตอนนั้นมันหาทีมแบบนี้ไม่ได้ก็อาจจะเป็น 3-2 สู้กับ 4-1 หรือ 3-1-1 (แต่ส่วนมากจะเหมือนกัน)

4. ผมไม่เข้าใจคำสั่งใน Option ที่ว่า รวมคำสั่ง ( CTRL ค้างไว้และสั่งคำสั่ง คำสั่งนั้นจะส่งไปยังทุกยูนิตที่ควบคุณของคุณ )

(หมายเหตุ 4.) ในความเข้าใจของผมคือ สมมุติผมเล่น Mepoo รวบทุกตัว แล้วกด CTRL ค้างไว้แล้วกดใช้ skill poof และทุกตัวมันจะใช้ skill poof ตามกันหมด

CTRL + ตัวเลย (เลข 1 -0 ที่อยู่บน ตัว qwertyuiop) เป็นการจัดกลุ่มให้ unit (ดอท 1 ก็ทำได้ ที่จริงทำได้ทุกเกมที่เป็นแนว RTS อ่ะ ยูริ วิคราฟ อื่นๆ)
    เช่น เรามี มีโป้ 5 ตัว (ขอเรียกว่าตัว 1 2 3 4 5 นะคะ)
    เราต้องการเล่นตัวที่ 1 และ 2 พร้อมกัน (เหมือนกด F1 แล้วมันจะไปที่ฮีโร่อ่ะ) ก็ตั้งให้มันเป็นกลุ่ม 1
    โดยการ ลากมัน 2 ตัว (อีตัว 1 2 ที่จะเล่น) >> ขึ้นวงเขียวๆใต้ตัวมัน >> กด CTRL + 1
    เวลาที่เรากด เลย 1 (ปุ่มที่อยู่บนตัว Q) ก็จะเป็นการเลือกเล่นตัวมีโป้ 1 และ 2 (ไม่ต้องคลิกลากเอง)

หรือถ้าเราต้องการเล่นมีโป้ทีเดียว 5 ตัวเลย (เหมาะมากเวลาต้องการให้มันหนีตาย) ก็ลากรวม(ลากเพื่อเล่นอ่ะ) >> ขึ้นวงเขียว >> CTRL + 2
    ก็จะได้กลุ่ม 2 เวลากดเลข 2 (ตัวที่อยู่บนตัว W) ก็จะเป็นการเลือกมีโป้ทั้ง 5 ตัว เวลาหนีตายก็กด 2 แล้ว คลิกกลับบ้าน มีโป้ทั้ง 5 ก็จะเดินกลับบ้าน

สามารถประยุคใช้กับสัตว์ส่งของหรือตัวอื่นๆ ที่เราสามารถบังคับได้ด้วย เช่น ลูกหมีของพ่อหมีแปลงร่าง ครีปป่าของ Holy knight หมาป่าของไลแค่น แม้แต่ ward ของเราก็กดได้นะเออ

5. ทำ Combo mepoo อย่างไร ที่ว่า Blink ตามด้วย poof หมู่ น่ะ บอกวิธีอย่างละเอียดผมดู คลิปแต่ก็ยังทำได้ติดขัดๆอยู่เลย
    ถ้าดอท 1 จะมีโปรแกรมช่วย (แต่ไม่ใช่การโกง) ไม่แน่ใจว่าดอท 2 มีป่าว สรุปคือต้องกดเร็วๆ มือไวเทพ (มั้งไม่รู้)
    ก็ตั้งกลุ่ม (ตามข้อ CTRL) ให้กดแล้วมันเล่นทุกตัว ไม่ก็ลากเองก็ได้ เกมมันจะตั้งให้เราเล่นตัว 1 เสมอ (ตัวที่มีไอเทม)

ก็กดใช้ blink + proof > กด ปุม tab (เป็นการเปลียนไปเล่นตัวถัดไป) > poof > tab > poof > tab > poof > tab > poof > tab (ถ้ามี 5 ตัวจะกลับมาตัวแรกพอดี) > Earth bind > tab (เพื่อเล่นตัว 2) > รอใช้สกิลจับ
    ดังนั้นจึงควรตั้งหลุ่มเป็น (CTRL+เลข) เพราะถ้าบังเอิญกดผิด หลุด มานั่งคลิกทีละตัว ตายแน่ แทนที่จะแค่กด 2 ปุ่มเดียวได้เล่น 5 ตัว

ส่วนพวกนักแข่ง ส่วนมากใช้เม้าส์ตั้ง macro micro กดปุ่มเดียวเสมือนกดเป็นคอมโบ (บ้านจนก็ต้องพึ่งพลังมือเทพ ต่อไป)
    .

6.. Dota lounge วิธีแลกของตามที่เค้าประกาศกับ พนันของมันทำอย่างไร http://www.dota2lounge.com/
    กด bet ไรซักอย่างมั้ง (สรุปคือไม่รู้)
    .

เพิ่มเติมข้อ 7. ถ้าโดนแบนบ่อย มันจะเพิ่มวันแบนมากขึ้นรึปล่าว ผมโดน 1 วันตลอดมาได้ 7 ครั้งแล้วแล้วถ้าผมยิ่งโดนมากขึ้นมันจะเพิ่มวันขึ้นไหม
    ใช่ ยิ่งออกยิ่งทบเวลามากขึ้นเรื่อยๆ แต่ไม่รู้ถึงขั้นแบน id หรือเปล่า

เพื่อเป็นการแก้ปัญหา แนะนำให้หาเพื่อนเล่น ไม่ไหวจริงๆ กาก เต็มไปหมด ถ้าไม่มีทีม 5 ไม่ค่อยอยากจะเล่นเท่าไหร่ ทั้งดอท 1 ดอท 2 ไม่ค่อยต่าง
    ไม่แน่ใจว่าระบบเลเวลจะช่วยหรือเปล่า เพราะเกมจะจับให้พวกเลเวลสูงเล่นกับเลเวลสูง
    แต่อย่าลืมว่าเลเวลสูง คือ กาก ที่เล่นทั้งวันจนเวลอัพ ก็มี ขอให้โชคดี
    .

และขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบคำถามให้ผม ก่อนที่ผมจะเลิกเล่น Dota 2 มาเล่น Dota 1 ขอละครับ ขอคุณอีกครั้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iPoweRx : 19th July 2013 เมื่อ 01:08

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    [QUOTE=Mcarmy;2234094]คือตอนนี้ผมจะบ้าตายอยู่แล้ว เล่น dota 2 แพ้ติดกันมาได้ เกือบ อาทิตย์แล้ว จะมีตาชนะบ้าง แต่ที่ชนะ ไม่ใช่เพราะทีมเก่งเลย แต่ทีมเค้าหลุดบ้างอ่อนกว่าบ้าง

และนี่คือประเด็น คือ ฝีมือผมก็ไม่แย่จนเรียกว่า noob นะ แต่ไอ้ที่ noob มันคือ ทีมที่ผมเข้าห้องไปจอยเล่นด้วย หมายถึงห้องสุ่มนั่นแหละ ฝีมืออย่างต่ำ 2 คน ที่**** ชอบแจก โง่แถมโง่อีก
    แรกๆผมก็เออไม่เป็นไรเราทำดีของเราอยู่แล้ว แต่พอผมเริ่มแพ้ติดอย่างที่บอก ผมหงุดหงิดโครตเลยนี่ ว่าจะเลิกเล่น dota 2 และนี่

ตอบ : ใช่ครับ พวกผมเรียกสถานะ Abadon คือจะจัดอยู่ในกลุ่มของผู้เล่นความสำคัญต่ำ (ไม่ได้รับ Battle point เวลามีคนกดใช้ + หาห้องยาก)

ตอบ : ใช่ครับ ผลเหมือนกันแต่อาจจะหนักขึ้นเรื่อยๆและสะสม

ตอบ : ไม่เสมอไป ถ้าในโซนที่เรา MM ไม่มีผู้เล่นกลุ่มเท่ากัน แต่จะจัดให้ใกล้เคียงที่สุด (มั้ง จากที่สังเกต)

ตอบ : มีโอกาศครับ ผมเคยไปกับเพื่อนสองคน ไปจอยทีมเดียวกับทีมสองคนอีกทีมหนึ่ง แต่ฝ่ายตรงข้ามตั้งชื่อเหมือนกันมาสี่คน

ตอบ : อันนี้ไม่ค่อยเห็นภาพ อาจจะหมายถึงการตั้ง Shotcut ก็ได้ อย่างเช่น Ctrl + 1 ตอนที่คลิกนก เวลากดเลข 1 มันก็จะเลือกนกให้ ประมาณนี้แหละ

ตอบ : บลิ๊ง + แห + ดึง แค่นี้ก็ตายละครับ อยู่ที่ว่าเป้าหมายเป็นตัวอะไร แล้วของเรามีแค่ไหน (ใช้ไอ้ตัวที่บลิ๊งนั้นแหละดึงพวกไป)

ตอบ : กดเลือกทีมที่ต้องการจะพนัน แล้วกดแทง จากนั้นกดแอดบอทครับ จะมีบอทแอดมาหาแล้วดีลของให้มันไป (ดู % การได้ของให้ดีๆศึกษาก่อน มีโอกาศที่แทงถูกแต่ไม่ได้เลยก็มีนะ)

ยินดีต้อนรับเข้าสู่สังคม DotA 2 ขอแนะนำอย่างหนึ่งนะครับ พยายามอย่าโชว์ Leaver บ่อย เพราะมันไม่ได้ทำให้คุณที่โดนแบนลำบากคนเดียว มันทำให้ทีมที่เหลือหมดอารมณ์ในการเล่นไปด้วย ถ้ายังไม่คล่องไปหัดกับบอทครับ เพื่อนผมเล่นอย่างโปร ทุกวันนี้จะลองไรทีต้องไปบอทก่อนเลยครับ คิดซะว่าอย่างน้อยมันเป็นมรรยาทที่พึงกระทำละกัน

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I am CoLLiinZ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    เท่าที่อ่านระบบ Matchmaking มา สมมติ ถ้าอีกฝั่งปาร์ตี้ 5 ระบบจะหาตามระดับเลเวลและวินของคนที่น้อยสุดในตี้ แล้วหาห้อง
    สมมติอีกฝั่ง Win 1000 1000 1000 1000 1 ระบบก็อาจจะหาจำพวก Win 1 ต้นๆก็ได้ แต่ทั้งน้ระบบจะประมวลตามเลเวลของคนในตี้อีกทีนะคับ
    ส่วนที่คุณเจอพวก อ่อน นูบ โชว์กาก ผมแนะนำว่าถ้าสมมติบางครั้งคุณมือตกแล้วไปเล่นกับคนอื่นแล้วเขาด่าคุณกลับล่ะครับจะรู้สึกยังไง
    อันนี้ผมแนะนำนะว่าอย่าโทษไรพวกเขามากครับ คนเรามีเก่ง นูบปะปนกันหมด อย่าเครียดไรมาก มันคือเกมนะครับ =D

ปล. ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้
    INTEL Core i5 3450 @3.10GHz; Ram Kingstonhyper 4 GB 1600 ;VGA XFX 7770 1 GB DDR5 ;Hdd 1 Tb; Psu Coolermaster 750 watts;

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    ผมตอบข้อ 4

หากใช้ skill ผมไม่ได้แน่ใจว่ากดได้พร้อมกันไหม แต่เคยกดแล้ว ไม่ติดครับ แต่ถ้า กด CTRL ค้างไว้แล้วกดคลิ้กเพื่อ เดิน หรือโจมตี(ธรรมดา) ไม่ว่าเราจะลากรวมกลุ่มเอาไว้หรือควบคุมตัวเดี่ยว ทุกตัวจะทำตามเหมือนกันหมดครับ คือ จะเดินไปที่ที่กดให้เดินไปพร้อมกันทุกตัวไม่ว่าจะอยู่ส่วนไหนของแผนที่ หรือ โจมตีตัวที่คลิ้กไว้ไม่ว่าจะอยู่ไหนก็จะเดินมารุมตี

การทำคอมโบ meepo คือต้องรู้จักปุ่ม"สลับสู่ยูนิตถัดไปในกลุ่ม" ครับ ลากรวมกลุ่มกันไว้ แล้วควบคุมตัวหลักเดินไป Blink เข้าหา จากนั้นกดปุ่ม "สลับสู่ยูนิตถัดไปในกลุ่ม" กดท่า poof แล้วคลิ้กเข้าหาตัวหลักที่อยู่ใกล้ศัตรู จากนั้นกด "สลับสู่ยูนิตถัดไปในกลุ่ม" กดท่า poof แล้วคลิ้กเข้าหาตัวหลักที่อยู่ใกล้ศัตรู ทำแบบนี้ไปเรื่อย จนกว่าจะครบ 4(5) ตัว
    ข้อควรระวัง blard mail ครับ แก้ด้วย hex

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    นอกเรื่องนะ
    ผมก็ไม่เก่งหลอกนะ สาเหตุที่แพ้ ของผมนะ
    1.ไม่รู้เขารู้เรา-ก่อนเล่นไปดูข้อมูล dota 2 ของทุกตัวว่ามีใครชอบตัวไหน/แนวไหน/เวลเท่าไร/ขนะเท่าไร
    2.เลือก hero ที่ตัวเองอยากเล่น/เลือกก่อนใครใครจะได้ไม่แย่งตู***พวกเป็นงานบอกเสดตูดักทางมันเลย***
    3.คนไทยหัวใจcarry(ตัวปิดเกม)ยกทีม
    4.ออกของผิด/ไม่ดูสถานการณ์
    5.เสียดายเงิน ward ไม่เคยซื้อ***มิงsupport มิงซื้อดิ***
    6.มีคนด่ากันเองในทีม จนมันออก***ไม่เท่าไรบางทีมันแจกเลย***
    7.เชื่อว่าตนเองเก่งไร้เทียมทานเล่น hard carry เอาเข้าจริง....
    8.ผิดหน้าที่/เล่นสายเปิดฉากการ***แต่อยู่หลังสุด***
    9.teamwork

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    อยากรู้ข้อ 5 แอดผมสิครับ เดี๋ยวจะสอนให้่

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    การโดน Abandon ไม่จำเป็นต้อง Online ในเกมครับ แค่ รอเวลาที่ครบกำหนด ก็พอ
    ถ้าหากคุณแพ้หลายเกมส์รวด คุณควรหา Party ใน Chanal ไทยดีกว่าครับ หาคนเล่นสัก 3-4 คน ก็พอ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    1 เข้าใจถูกแล้ว

2. เข้าใจถูกแล้ว

3. ไม่ใช่

3.1 เข้าใจถูกแล้ว

5. ตั้ง macro Dendi ทำแบบนั้นผมก็ลองแล้วกดที1 มาพร้อมกัน

7. ยิ่งโดนยิ่งเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

ดูจากที่พูด จขกท พึ่่งเล่นชัว
    AMD Phenom II X6 1100T - Mainboard GIGABYTE GA-970A-D3 r 3.0 - Ram G-Skill 1600 DDR3 8GB - AMD HD 7850 2GB

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ผมก็เจอไก่โคตรเยอะเลยเดี๋ยวนี้หนักๆเข้ากลับไปเล่น ดอท 1 เลยเซงมาก

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    คุณควรหาทีมเพื่อนเล่นกัน

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Someone, Somewhere
    กล่าวขอบคุณ
    220
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    ผมไม่เคยเป็นนะแบบนี้ รู้แต่ว่าถ้าออกบ่อยๆ ก็จะเป็นแบบที่ว่านั่นแหละ
    ส่วนสุ่มได้อยู่กับข้างคนเล่นโง่ๆนี่ ผมก็เจอไม่กี่ครั้ง แต่ไม่เคยออก ถึงจะแพ้ก็เล่นจนจบ กลัวโดนแบน = =
    ส่วนใหญ่ผมจะเจอแต่ฝ่ายศัตรูโง่ๆ มีครั้งนึง อันนี้โง่โครตๆๆ เปิดเกมส์มา ไม่ฟงไม่ฟาร์มเลย ไล่บวกคนนั้นคนนี้ไปทั่ว (มันเล่น Viper)

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ช่วง OB ใหม่ไก่ท่าจะเยอะ จขกท. เลยออกหรือป่าว

แนะนำค้นหาแมทเล่นกับ บอทระดับโกงกะคนอื่นก่อนครับ

เล่นให้คล่องละค่อยไปเล่นกับคนอื่น ส่วนอื่นๆเขาตอบไปหมดละ
    ย๊าก ก ก ก ! ! ?

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมจะสมัคร ID Steam ใหม่แล้ว ผมเข้าไปดูใน โปรไฟล์ ของผมมันบอกผมออกมาได้ 17 เกมส์แล้ว แพ้มากกว่าชนะอีก

ในเมื่อมีค่าออกถึง 17 ต่อให้ผมไม่ใช่พวกหัวแดง จะเล่นกี่แมตช์ มันก็จะจัดให้เราอยู่กับพวกอ่อนๆสินะ ถูกไหม = =a หรือเฉพาะเวลาโดนแบน

ดูจากที่พูด จขกท พึ่่งเล่นชัว
    ผมไม่ได้พึ่งเล่นนะครับผมเล่นมาได้พักนึงแล้ว แต่ช่วงหลังๆมานี้หลังจากที่ผมออกบ่อยๆ แต้มชนะที่เลย ต่ำกว่าถึง 4 เท่า มันกับขึ้นมาจนแซงทางโค้งดริ๊ฟเหลือให้เห็นแต่ลอยยางไหม้ และตอนนี้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ colliinz อ่านกระทู้
    เท่าที่อ่านระบบ Matchmaking มา สมมติ ถ้าอีกฝั่งปาร์ตี้ 5 ระบบจะหาตามระดับเลเวลและวินของคนที่น้อยสุดในตี้ แล้วหาห้อง
    สมมติอีกฝั่ง Win 1000 1000 1000 1000 1 ระบบก็อาจจะหาจำพวก Win 1 ต้นๆก็ได้ แต่ทั้งน้ระบบจะประมวลตามเลเวลของคนในตี้อีกทีนะคับ
    ส่วนที่คุณเจอพวก อ่อน นูบ โชว์กาก ผมแนะนำว่าถ้าสมมติบางครั้งคุณมือตกแล้วไปเล่นกับคนอื่นแล้วเขาด่าคุณกลับล่ะครับจะรู้สึกยังไง
    อันนี้ผมแนะนำนะว่าอย่าโทษไรพวกเขามากครับ คนเรามีเก่ง นูบปะปนกันหมด อย่าเครียดไรมาก มันคือเกมนะครับ =D

ปล. ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้
    อันนี้ผมทราบดีในบางครั้งฝีมือตก แต่ต้องเข้าใจด้วยวว่า ผมชอบเล่น Suppost เป็นชีวิตจิตใจและคอยอยู่แนวหลังอย่างดี ช่วยเต็มที่ในแต่ละตาที่ผมเล่นผ

ในเมื่อผมอยู่ตำแหน่งคอย ซัพ ให้ มันก็ต้องมีคนนำทีมซึ่งผมก็จะคอยตาม แต่ในแต่ละตาที่ผมเจอ นี่ ฟาร์มไม่สนใจโลก str หนาๆ ยืนหลัง int

รู้ว่า hero เค้า โหดตอน เลทเกมส์ กับทำเฉยทำยังกะ RPGMOBA หนักกว่านีคือพวกชอบด่าทีมนี่ ผมเล่น ซัพแท้ๆ ยังจะมาว่าอีกถ้านั่งเครื่องข้างๆนี่ผมถีบตกเข้าอี้เลย

หนักสุดๆคือพวกขี้ฟ้อง พอมีแต้มตายบ่อยเพราะมันมีตัวเก็บแนวหลังนี่ มันจะ บอกให้ Report และสุดท้ายก็โดนแบน อย่างไม่เป็นธรรม ผมถึงเกลียดระบบแบนนี่ไง โดนมากับตัว
    ผมไม่เก่งภาษาอังกฤษแต่รู้ว่ามันบอกว่าอะไรแต่พิมพ์ไม่เป็น มันก็ปากแจ้ ขี้ฟ้องพิมพ์ภาษาอังกฤษป๋อเลย ในขณะที่ผมนั่งอ่าน ได้อย่างเดียวทำอะไรก็ไม่ได้ สุดท้ายโดนแบน ผมทุบคีบอร์ดตัว 500 ปุ่มกระจายพังเลิกเล่นเต็มๆเดือนนึง
    ดีนะที่คีบอร์ดตัวโหดผมพี่เอาไปใช้ไม่งั้น เงินปลิวแน่ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 19th July 2013 เมื่อ 16:56

meat
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    ในเมื่อมีค่าออกถึง 17 ต่อให้ผมไม่ใช่พวกหัวแดง จะเล่นกี่แมตช์ มันก็จะจัดให้เราอยู่กับพวกอ่อนๆสินะ ถูกไหม = =a หรือเฉพาะเวลาโดนแบน
    มันจะใช้ค่า win โดยประมาณครับ ในการค้นหา

ถ้าชอบเล่น Support ลองไปหาเพื่อนเล่นในกลุ่มนี้ดูครับ https://www.facebook.com/groups/dota2th/ ตำแหน่งนี้คนต้องการเยอะ ในกลุ่มนี้ไม่มีเด็กเกรียนด้วย