คือว่า ผมพึ่งซื้อ Crysis 2 Maximum Edition มา ใน Origin ซื้อเสร็จก็โหลดตามปกติ พอเข้าเล่น แค่ช่วงอินโทรของเกมส์ เสียงก็มีขาดๆหายบ้างนิดหน่อย ตอนแรกไม่คิดไร พออินโทรจบ กระตุกสุดๆเลยครับ หน้าเมนู (สเปคเครื่องผมผ่านนะเกมส์นี้เล่นได้ เคยโหลดเถื่อนมาเล่นตอนมันออกใหม่ๆ ก็เล่นได้ปกติ มีกระตุกบ้างในบางฉากนิดๆหน่อยๆ) ผมก็ลองกดเข้าไปเล่นดู พอมันโหลดไปเรื่อยๆมันก็ขึ้นว่า Crysis 2 has stopped working ผมก็ลองเข้าใหม่ ยังเป็นทุกรอบ ไปลองเข้าเล่นมัลติดู Join เข้าห้องไปก็โหลด สักพักก็ Stopped Working แบบเล่นซิงเกิ้ลเลยครับ อย่างที่บอกสเปคผมผ่านหมด แค่ใช้ Win 8 32bit (ไม่รู้ว่ามันเกี่ยวรึเปล่า)

ใครรู้ช่วงผมทีครับ อยากเล่นมัลติมากๆๆ เลย