ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 335

Exclamation ปัญหาการDownload เกม Steamครับ ช่วยที

คือ ผมปกติโหลดเกมใน Steam มันวิ่ง 1.5mb/s แต่เดี๋ยวนี้ มันวิ่งแค่ 98kb/s ประมาน 2วิ แล้วก็ขึ้น 0kb/s ขึ้นๆลงๆอยู่แค่นี้ตลอดเลย

ผมลองเปลี่ยน Download region แล้วก็ไม่หาย ยังขึ้นๆลงๆเหมือนเดิม แต่พอไปเช็คความเร็วเน็ต มันก็วิ่งเต็ม 10mb แต่มัน ping เน็ต 70กว่าๆ-120 ทำให้ช่วงนี้เล่นเกมออนไลน์ไม่ได้

มันอยู่ที่เน็ตผมหรือป่าวครับ หรือ่าเป็นเพราะ Steam เพราะตอนนี้ Steam เปิดช้ามากๆเลย กว่าจะโหลดแต่ละหน้าได้

แต่เวลาผมโหลด Bit หรือโหลดเกมเถื่อน ลิ้งค์ตรงอย่าง One2up อะไรงี้ มันก็ปกตินะครับ ขึ้น 1.2mb/s

ผมควรทำไงดีครับ มันเป็นเฉพาะ Steam เนี้ยย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Valkyrie44 : 18th July 2013 เมื่อ 22:11

โพนี่จะครองโลก ฮ่าๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    592
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,542
    Summer sale ก็งี้แหละครับ เรื่องปกติ
    Origin:Uplay:Steam = Warhead_TH

Someone, Somewhere
    กล่าวขอบคุณ
    220
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    เป็นกับ Server ของ Steam ครับ ผมก็เป็น โหลดๆอยู่กำลัง 1.10mb+ อยู่ๆก็ลดฮวบ เหลือ 40kb ไรงี้อ่ะครับ Steam บางวันก็แรง บางวันก็เฉื่อย = =

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    ปัญหาที่เซิฟเวอร์สตีมครับ รอซักสัปดาห์ค่อยโหลดก็ได้ ถ้ารอได้

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    ผมโหลดได้ปกตินะ

กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    อ่อ เป็นกันท้วนหน้านี่เองงง ถึงว่าผมโหลดอย่างอื่นปกติ แต่ Steam เน่าฝุดๆ