ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,136
    Blog Entries
    1

แก้ตัวแดงจากดื่มเหล้าไงครับ แลละไม่ให้เมาทำไง

แก้ตัวแดงจากดื่มเหล้าไงครับ แลละไม่ให้เมาทำไง

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    กลัวใครรู้ว่าเมาหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    วิธีการกินเหล้าไม่ให้เมา มันมีอยู่ทางเดียวคืออย่ากิน อันนี้จริงๆพวกที่บอกว่ากินบ่อยๆเดียวชินไปเอง ไม่จริง นักวิจัยเค้าสำรวจมาแล้ว คนเราไม่มีสามารถมีภูมิุคุ้้มกันเรื่องพวกนี้ได้ มันขึ้นอยู่กับสภาพร่างกายว่ามีความพร้อมแค่ไหน ร่างกายสมบูรณแค่ไหน หลักการของการสร้างเมาคือร่างกายจะขับแอลกอฮอลออกมาเอง วิธีการให้ส่างเมาเร็วๆไม่มี หรือทำให้คอแข็งไม่มี ขึ้นอยู่กับสภาพร่างกายล้วนๆ ถ้าอยากให้ดีก็กินข้าวกินปลาก่อนกินเหล้า ทำร่างกายให้สมบูรณ์แข็งแรง คุณก็จะขับแอลกอฮอลออกมาได้เร็ว ทำให้เมาช้า อันนี้เป็นผลพลอยได้

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ไม่ต้องกินสิครับ ไม่อยากเมาก็ดูดยูนิคอนสิ

ปล.ไม่อยากตัวแดง ไม่อยากเมา ก็ไม่ต้องดื่ม จบ.

Weapon XI : Deadpool
    Here's You Contact
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 502
    แล้วแต่กรรมพันธุ์ด้วยมั้งครับ เพื่อนบางคนเป็นเจ๊ก เมาทีนึกว่าซุปเปอร์ไซย่า ผมมันคนบ้านนอกคอกนา เมามาก็ตัวดำเหมือนเดิม 55555

Staring at me
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    เหมือนผมเลย แต่ชินล่ะ กินไป 2 3 4 5 แก้ว ตัวแดงแต่ยังไม่เมา

ของแรง อย่าแซงทางเรียบ.
    กล่าวขอบคุณ
    3,114
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,840
    กินบ่อย ๆครับตัวแดงผมแก้ไม่เป็น แต่คอแข็งก็กินบ่อย ๆ 55555 ' เมาก็นอนไม่ไหวก็พอครับ
    Fb : เซอร์บอย ไม่เผ็ด.

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ค่อยๆกินครับ เหมือนปาตี้สังสรรค์ ถ้าไปแล้วยกดื่มๆๆๆ มันจะเมาเร็ว

กล่าวขอบคุณ
    579
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    กินเยอะๆครับ!!! จริงๆครับตัวไม่แดงแน่นอนแต่ตัวจะออกคล้ำๆแทนครับ กินเยอะในที่นี้หมายถึงดื่มทุกวันหลายๆปีติดต่อกันนะครับ เพื่อนๆผมที่ต่างจังหวัด2-3คนแล้วที่กินแล้วตัวไม่แดงแล้วครับวิธีนี้
    ลูกคนจีน-ไทยนี่แหละครับ ตอนนี้ตัวมันคล้ำมากตื่นมานี่กดกันก่อนเลยไม่งั้นสั่นครับทำงานไม่ได้เลย ต้องเข้าใจหลักการของเหล้านะครับ กินเข้าไปยังไงก็เมาอยู่ที่สุขภาพร่างกายและจิตใจด้วย
    สภาพพร้อม ใจพร้อม บรรยากาศดีกินสนุก ก็เมาช้า นี่ผมเองก็ต้องซาๆลงบ้างละ โหมๆไปเลยครับอาการยังไม่ออกง่ายหรอก โน่น 35-36โน่นถึงจะเริ่มมีอะไรผิดปกติน่ะ Good luck. Have fun. นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    กินเหล้าไม่เมา ไปศรีธัญญา

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    1
    เพื่อนผมไปอ่านที่ไหนมาซักที่แหละ ที่คนกินเหล้าแล้วตัวแดง จะเปนบุคคุลที่เสี่ยงต่อการเป็นมะเร็งอะไรเนี่ยแหละ แต่ไม่รู้ว่ามะเร็งอะไรนะ เพื่อนมันบอกมา จนตอนนี้ผมเลิกกินแล้วหันมาดูแลตัวเองดีกว่า กินเหล้าไม่แท้เท่าหุ่นดี สุขภาพแข็งแรงหรอกครับ

:.Party Animal.:
    R.I.P. Mitchell Adam Lucker
    กล่าวขอบคุณ
    1,322
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    1
    เดียวสกิลก็หมดไปเองครับ -*- //หนี

ตัวแดงไม่เป็นอันตรายหรอกครับ แต่ถ้ากินแล้วแพ้ไรงี้ อันนี้น่ากลัวกว่า.
    THIS IS SEMPITERNAL!

กล่าวขอบคุณ
    182
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ illusioncore อ่านกระทู้
    เดียวสกิลก็หมดไปเองครับ -*- //หนี

ตัวแดงไม่เป็นอันตรายหรอกครับ แต่ถ้ากินแล้วแพ้ไรงี้ อันนี้น่ากลัวกว่า.
    คุณหาอ่านรึยังครับ แหม่... ผมสนับสนุนไปในทางที่ดี ปลอดภัย คนแพ้ไม่แพ้ก็เสี่ยงหมดแหละครับที่หน้าแดงน่ะ

คนที่ดื่มแล้วหน้าแดง... เสี่ยงมะเร็งเพิ่มขึ้น ส่วนคนที่ดื่มนานจนหายแดง... แสดงว่า เริ่มติดเหล้าแล้ว เสี่ยงมะเร็งด้วย เสี่ยงโรคอื่นๆ เช่น ตับอักเสบ ตับแข็ง ตับอ่อนอักเสบ พิษสุราเรื้อรัง ฯลฯ ด้วย

เมืองไทยเรามีสถิติมะเร็งหลอดอาหารในภาคใต้สูงกว่าภาคอื่นๆ และคนไทยที่หน้าแดงเวลาดื่มเหล้าก็มีสูงมากด้วย ทำให้มีความเป็นไปได้ที่ว่า คนไทยที่มีพันธุกรรมบกพร่องแบบนี้น่าจะมีมากพอๆ กับชาวเอเชียตะวันออกไกล (ญี่ปุ่น จีน เกาหลี)

credit:http://guru.google.co.th/guru/thread...76b7768c3d5a1e

กล่าวขอบคุณ
    182
    1
    อันนี้ก็แล้วแต่นะครับ จะกินผมก็ไม่ได้ว่าอะไร ผมแค่เตือนเฉยๆ จะไม่ฟังผมก็ได้นะ(ผมหวังดีน่ะ)

กล่าวขอบคุณ
    272
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,196
    กินอะไรรองท้องก่อนครับ อย่าให้ท้องว่าง โดยเฉพาะของที่เป็นไขมันสูงๆ จะช่วยให้เมาช้าลง การดูดซึมของ alcohol เข้ากระแสเลือดจะช้าลงหากทางเดินอาหารไม่ว่าง
    แล้วก็ค่อยๆกินไปครับ อย่าซัดทีเดียวเยอะๆ

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    เวลาผมกินเหล้าผมก็ตัวแดงเกือบทั้งตัวเลยนะมันมีวิธีแก้ด้วยเหรอครับ และกินเหล้ายังไงไม่ให้เมาถ้ากินเหล้าไม่เมาแล้วจะกินทำไมครับ

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    เพื่อนผมมันก็เป็นครับ กินได้สักพักตัวแดงละ

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    ตัวแดงไม่รู้สิครับแต่ผมกินแล้ว ซีดนะ = =

ส่วนวิธีกินเหล้ายังไงไม่ให้เมานี คือไม่ต้องกินครับ - - หรือกินน้อยๆถ้ากินเยอะๆไม่เมานี้ก็ยังไงอยู่(ยกเว้นบางท่าน)แนะนำจิ้บๆเอาเรื่อยๆชิวๆไป
    [IMG][/IMG]

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    เมาเเล้วก็กินน้ำตามเยอะๆครับถ้าอยากหายเมาไวๆรู้เเค่นั้น

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoshi3416 อ่านกระทู้
    ไม่ต้องกินสิครับ ไม่อยากเมาก็ดูดยูนิคอนสิ

ปล.ไม่อยากตัวแดง ไม่อยากเมา ก็ไม่ต้องดื่ม จบ.
    ยูนิคอน 5 5 5 5

กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    เข้ามา กะจะดูคนตอบว่า "อย่ากิน" แล้วก็มีจริงๆ 555

วิธีเมาแล้วไม่ให้หน้าแดงนะคับ >>> พอรู้ว่าใกล้เมาแล้วนะ เข้าห้องน้ำ ไปทาแป้งให้ทั่วหน้าเลย หน้าจะไม่แดงแล้วครับ แต่่เพื่อนจะรู้ว่า เราเมา!?

วิธีสร่างเมา อย่างรวดเร็ว >> คนบอกขับออกจากร่างกาย เห็นมาหลายทางเลยครับ
    - กินน้ำ ไปเจือจาง L แล้ว ฉี่ออก นั่นก็กินน้ำไปประมาณ 1.5 ลิตร ++
    - ออกทางปาก (อ้วก) อัดเพียว ซัก 2 ชอต ก็ได้ตามนั้นคับ
    - ไป อี้ คับ ออกจากลำบากหน่อย แต่ถ้าต้องการ หานมสด สักขวด หรือ นมเปรี้ยวไปเลยครับ ได้เต็มๆ
    - ขับออกที่ไหลเวียนในเลือด ไปหาหมอ จิ้มสายน้ำเกลือ นอนซัก 2-3 ชม หรือ ตื่นหนึ่งไปเลย ฟิน....
    - ปวดหัว ..... พารา สิ

วิธีทำให้คอแข็ง >>> กินไป เม้าไป .... เล่นไพ่ไป ****อยู่นานจิง
    หรือ เป็นประเภทแมนๆ ก็ดูบอล วิจารณ์สาว ก็ไป... น้ำไม่แตะ
    หรือ กินเพียว ลด การไหลเวียนของสสาร ((ลดปริมาณน้ำที่ดื่ม))

ว่ะ พูดเยอะจริง ไม่กิน = ไม่เมา ถ้าถามจะไปนั่งทำไม บอกไป เด๋วกูพาส่งกลับบ้านให้ แค่นั้นแหละ

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อมลางจืดไว้ใต้ลิ้นครับ ช่วยได้บ้าง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    กรุบเลือดบีซินะ

เอลกอฮอเป็นอันตรายต่อร่างกาย

ร่างกายจึงต่อต้านครับ
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    กินเหล้าไม่เมาจะกินทำไม -_-!

[ ค ว า ย พ ย า ย า ม ]
    กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    จุดประสงห์ของการกินเหล้าผมว่าอยู่ที่การเมานะ (ถ้าไมอยากเมาคงมีวิธีเดียวคือกิน 1-2 แก้ว หรือ ไม่กินเลย) แต่ถ้ากินเหล้าแล้วไม่เมา ไปหาหมอเถอะ