ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    Blog Entries
    1

การ์ดจอเสียหรือเปล่าครับอาการแบบนี้

คือมันเป็นแบบนี้ครับตอนนี้ผมใช้คอมอยู่นะครับเสียบจอคอมกับการ์ดจอเล่นเกมตามปกติอยู่ๆไฟดับเสร็จแล้วพอเปิดคอมมมาจอก็ดำไปเลยละครับแต่โปรแกรมยังทำงานได้นะครับได้ยินเสียง ผมเลยเปลียนสายจอไปใส่ในเมนบอร์ ก็ไม่มีปัญหา ลองเปิด ดูการ์ดจอพัดลมก็ยังหมุนปกติ
    แบบนี้การ์ดจอเสียหรือเปล่าครับ?? ใครที่รู้ช่วยทีนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    66
    1
    ดันนนนนนนนนนนนนนนน หน่อยครับ ผู้รู้ช่วยทีครับผม

กล่าวขอบคุณ
    66
    1
    ช่วยทีครับผม ดันๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    ถ้าลองเปลี่ยนจากพอร์ตการ์ดจอมาใส่ออนบอร์ดแล้วเล่นได้ตามปกติ ก็น่าจะเป็นที่การ์ดจอแหละครับ ลองสลับกลับไปใส่พอร์ตการ์ดจอใหม่สิว่าจอไม่ขึ้นอีกรึเปล่าถ้าใช่ก็น่าจะเป็นการ์ดจอค่อนข้างชัวแล้วล่ะครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    66
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ byakuya30 อ่านกระทู้
    ถ้าลองเปลี่ยนจากพอร์ตการ์ดจอมาใส่ออนบอร์ดแล้วเล่นได้ตามปกติ ก็น่าจะเป็นที่การ์ดจอแหละครับ ลองสลับกลับไปใส่พอร์ตการ์ดจอใหม่สิว่าจอไม่ขึ้นอีกรึเปล่าถ้าใช่ก็น่าจะเป็นการ์ดจอค่อนข้างชัวแล้วล่ะครับ
    ครับๆ เดียวจะลองดูนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    2 ประเด็นครับ

- ลองถอด VGA มาขัดๆ แถบสัมผัสดูก่อนครับ แล้วลองเสียบดูใหม่ หรือไม่งั้นก็ลองหาตัวอื่นมาเสียบดู ถ้าขัดแล้วไม่ติดก็ต้องลองเอาไป Rework อบดู ไม่งั้นก็ส่งเคลมถ้ามีประกัน

- Power Supply ส่งไฟไม่พอ หรือเริ่มด้อยแล้ว อาการนี้ประมาณว่าแรกๆ จะเล่นได้ พอสักพักจอจะดับ แต่เครื่องยังทำงานต่อ ต้องเปลี่ยน Power

ทั้งนี้ผมแนะนำให้ลองทำวิธีแรกดูดีๆ ก่อนครับจะได้ไม่เสียตังซื้อ Power ใหม่ฟรีๆ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    66
    1
    ขอบคุณ 2 เม้นมากเลยนะ ครับ แต่ผมเจอปัญหาที่หนักกว่าเดิมอีกนะครับ คือ เหมือนกับว่าไฟมันไม่เข้าในการ์ดเจอนะครับพอผมเอามือไปขับพัดลมของการ์ดจอมันไม่หมุนเลยครับพอลองขยับดู เหมือนอยู่ๆพัดลมมันก็หมุนของมันตามปกติ
    ปล. ตอนนี้ผมเสียบการ์ดจอไม่แน่น เท่าไรนะครับ คอมใช้ได้ตามปกติ

Apk mod for you.
    กล่าวขอบคุณ
    832
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    การ์ดจอกลับบ้่านเกิดแล้วครับ ซื้อใหม่เลย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    1
    ไฟดับ ถอดแรม ถอดการ์ดจอ ออกมาแล้วเสียบใหม่ น่าจะดีขึ้นครับ
    แต่ถ้าทำแล้วมันไม่ดีขึ้นมาก็คงต้องเปลี่ยนการ์ดจอแหล่ะคับ