ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 54

Unhappy ใครเก่งเรื่องจีบสาว ขอคำแนะนำหน่อย

คือ ว่า ผมแอบ ชอบผู้หญิง หนึ่งครับ เรียนอยุ ม. เดียวกันเลย (ม.5) ร.ร.เดียวกันด้วย

ผู้หญิงคนที่กล่าวมานี่ นั้น ผมกับเทอ รู้จักเห็นหน้ากันมาตั้งแต่ อยุ ม.ต้น ละครับ และผมก็ พึ่งมาชอบเทอ ตอน ม.5นี่เอง

ผมรู้สึกว่าสถานะเราต่างมากกันครับ เทอมีอนาคตที่สดใสผมนะสิรู้สึกเหมือนว่ามืดมิด เทอ อยุห้อง 1 (เด็กเรียน) ผมอยุ ห้อง 5 ผมไม่อยากอธิบายตรงนี้อะไรมาก แต่ถ้าได้เปนแฟนผมจะดูแลเทอ ให้ดีสุดๆ โคตรๆเลย

เข้าเรื่องเลยน่ะครับ ปัญหาของผมคือ
    ไม่รุว่าถ้าผมไปบอกรักเทอ จะ ยอมคบกับผมไหม เพราะ เพื่อนของเพื่อนผมเคยไปจีบเทอ แต่ เทอ บอกว่ายังไม่อยากมีแฟน จึงโดนปฏิเสธ(พอรู้แบบนี้เลยท้อมาก)

แต่ในที่สุดผมก็ได้รู้ว่าสเปกเทอคือ ชอบผู้ชายที่ดูแลเทอได้(ผมสืบได้ความมา) และผมจึงมีความหวังเล็กน้อย
    ตอนนี้ผมจึงพยายามจีบ โดย การทักกัน แซวกันเล่นบ้าง(ตะก่อนแค่มองหน้า) เลี้ยงขนม บ้าง อื่นๆบ้างอะไรบ้าง

แต่ตอนนี้ ผมไม่รุว่าจะทำยังไงต่อละ..... เพื่อนของผมบางคนก่อบอกผมให้ไปสารภาพ เลย แต่ผม ยังไม่กล้า(เพราะเหตุผลที่เทอเคยบอกว่า ยังไม่อยากมีแฟน)

ผมเลยคิดว่าจะทำไงต่อดี จะต้องทำยังไงอีก จะบอกดีไหม หรือจะรอ ก่อน หรือจะอะไรดี
    บอกตรงๆผมรักเทอคนนี้มาก ถึงเทอ จะบอกว่าไม่อยากมีแฟน ผมก่อยังจะจีบเทออยุนิ(T_T)ถึงสถานะต่างกันหยังฟ้ากับเหว ผมก็ยังจะรักเทอ อยุ...

ผมเคยคิดว่าถ้า ไป สารภาพแล้ว แต่ถ้าเทอ ปฏิเสธ ผมก็จะขอรอ เทอต่อไป (ผมเปนคนที่รักชอบใครแล้วรักจริงชอบจริงมากๆด้วย)

ผมจะทำยังไง ต่อไปดี ช่วยตอบทีครับ อยากจะคบกันเทอ อยากจะชนะใจเทอ มากกกกก

Weapon XI : Deadpool
    Here's You Contact
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 502
    ผมก็พอมีคำแนะนำดีๆครับ แต่ผมไม่แนะนำ เพราะผมเองยังประสบปัญหานี้เหมือนกัน

ม.2 - ปี 2 เห้ออออออ...

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dum อ่านกระทู้
    ม.2 - ปี 2!!!! โอ่! เปนผม ผมขาดใจตายแล้วนั้น
    ฮ่าๆๆ ก็เคยสารภาพความในใจไปแล้วครับ เค้าก็บอกว่า...

"เคยรู้สึกรักเหมือนกันนะ แต่ความเป็นเพื่อนสนิทกันนานๆมันทำให้หมดโอกาสคบกันแบบแฟน ขอแค่รู้สึกแบบนี้ต่อไป ฐานะอะไรไม่สำคัญ เรารู้ว่ารู้สึกยังไงต่อกันก็พอ"

มันไม่ไช่คำตอบที่ผมต้องการ แต่ก็ไม่ทำให้ผมถึงกับรู้สึกแย่ครับ )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย JamiesMc'Avoid : 19th July 2013 เมื่อ 22:11

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

dum

กล่าวขอบคุณ
    59
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JamiesMc'Avoid อ่านกระทู้
    ผมก็พอมีคำแนะนำดีๆครับ แต่ผมไม่แนะนำ เพราะผมเองยังประสบปัญหานี้เหมือนกัน

ม.2 - ปี 2 เห้ออออออ...

ม.2 - ปี 2!!!! โอ่! เปนผม ผมขาดใจตายแล้วนั้น

Like I Like Me!!!!!.
    In your heart forever.
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    เคยโดนมาเหมือนกันนะเคสคล้ายกันถ้ามั่นใจว่าสนิทพอแล้วก็ลองบอกดูครับ
    แต่อย่าลืมนะครับคำตอบมันมี2แบบคือดีกับไม่ดีเผื่อใจไว้นิด

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    331
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    เพื่อนของเพื่อนผมเคยไปจีบเทอ แต่ เทอ บอกว่ายังไม่อยากมีแฟน จึงโดนปฏิเสธ

ประโยคนี้ผมขอหน่อยแล้วกันบางทีอาจเป็นข้ออ้างในการรักษาน้ำใจไม่ให้ฝ่ายชายเสียใจเพราะว่าเธอคนนั้นไม่ได้ชอบเขาจึงบอกเขาแบบนั้น ก็เป็นได้

ผมว่าคุณควรทำแบบเดิมต่อไปความสัมพันธ์จะเริ่มๆเพิ่มมากขึ้นเมื่อถึงเวลาที่เหมาะสมก็บอกเธอไปเรื่องแบบนี้ขึ้นอยู่กับโอกาสและจังหวะ

แนะไว้ว่าพอบอกชอบแล้วใส่อันนี้ไปก็น่าจะดี 'บอกเธอว่าถึงเธอจะไม่ได้ชอบเราเราก็ไม่เสียใจนะแต่เราแค่อยากให้เธอรู้ไว้.'

ไม่ต้องรีบร้อนนะครับค่อยๆเป็นค่อยๆไป มันจะจู่งจ่างเกินไปให้เขาเห็นว่าเรามีดีอะไรเราให้อะไรเธอได้บ้างแล้วเธอจะตัดสินเองครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

dum

กล่าวขอบคุณ
    59
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Arbadius'z อ่านกระทู้
    เพื่อนของเพื่อนผมเคยไปจีบเทอ แต่ เทอ บอกว่ายังไม่อยากมีแฟน จึงโดนปฏิเสธ

ประโยคนี้ผมขอหน่อยแล้วกันบางทีอาจเป็นข้ออ้างในการรักษาน้ำใจไม่ให้ฝ่ายชายเสียใจเพราะว่าเธอคนนั้นไม่ได้ชอบเขาจึงบอกเขาแบบนั้น ก็เป็นได้

ผมว่าคุณควรทำแบบเดิมต่อไปความสัมพันธ์จะเริ่มๆเพิ่มมากขึ้นเมื่อถึงเวลาที่เหมาะสมก็บอกเธอไปเรื่องแบบนี้ขึ้นอยู่กับโอกาสและจังหวะ

แนะไว้ว่าพอบอกชอบแล้วใส่อันนี้ไปก็น่าจะดี 'บอกเธอว่าถึงเธอจะไม่ได้ชอบเราเราก็ไม่เสียใจนะแต่เราแค่อยากให้เธอรู้ไว้.'

ไม่ต้องรีบร้อนนะครับค่อยๆเป็นค่อยๆไป มันจะจู่งจ่างเกินไปให้เขาเห็นว่าเรามีดีอะไรเราให้อะไรเธอได้บ้างแล้วเธอจะตัดสินเองครับ
    ครับผมขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    ชวนเธอไปดูหนัง ชวนไปนู้นไปนี่ ทำให้เธอมีความสุขสิ ^^

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    คาถาโบราณที่วัยรุ่นควรมีไว้ใช้ - -"
    *คำเตือน เป็นความเชื่อส่วนบุคคล ควรใช้วิจารณญาณในการอ่านอย่างแรง
    ใครเก่งภาษาบาลี ช่วยแปลที เพราะเคยมีอาจารย์ที่เก่งบาลีเขาเคยบอกว่า
    คาถาไล่ผีปอบ เมื่อแปลแล้วได้ความว่า "ประสมสระกับตัวอักษร" ซึ่งมันไม่ได้
    เกี่ยวกับการไล่ผีปอบเลย

คาถารักแท้ แก้อกหักรักคุด
    *โอมนะโมพุทธายะ พุทธัง สะระติ ธัมมัง สะระติ สังฆัง สะระติจิตตังสะมาเรมะมะเอทิ เอหิชัยยะ เอหิสัพเพชะนา พะหูชะนา เอหิ
    (ให้บริกรรมคาถานี้กับลูกอมแล้วอมขณะที่คุยกับคนที่เรารัก จะทำให้เขาคนนั้นเกิดความรักจริงจังขึ้นมา)

คาถานี้ดูจากท่อนบน เหมือนจะกล่าวถึง พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์
    ที่เหลือแปลไม่ออกแล้ว ดูแล้วท่าไม่น่าจะใช้ได้ผลนะ

คาถามัดใจ สามวันจากนารีเป็นอื่น ไม่อยากให้เขาหรือเธอจากไป บทนี้คงช่วยได้้
    *พุทธัง รัตตะนัง ธัมมัง รัตตะนัง สังฆัง รัตตะนัง นะผูก โมมัด พุทรัด ธารึง ยะกรึงคะเร โอมสวาหะ

(ใช้สวดภาวนาก่อนนอน ทำให้คนรักคิดถึง)
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    วิธีจีบสาวแบบเบสิกสุดๆคือให้เพื่อนไปขอเบอร์ให้ครับ อันนี้ขั้นพื้นฐานสุด ไม่เสียหาย ไม่อายมาก เวลาแห้วก็ไม่หน้าแตกเท่าไร(เพราะเพื่อนไปขอ)

ขั้นถัดมาถ้ากล้าก็ไปขอเอง อันนี้ก็แล้วแต่ว่าจะใช้วิธีไหน แต่ขอร้องแบบจริงๆ อย่าเอาจากในละครในหนังไปใช้ในชีวิตจริงครับ เพราะคุณไม่ใช่พระเอก คุณเป็นคนธรรมดา ทำแบบนั้นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 666
    Blog Entries
    1
    เดินไปถามเลย ยังไงก็รู้จักกันแล้วนิ อย่าไปสนใจครับ
    ร้จักกันอยู่ ไม่ได้ห่างไกล บอกว่า รัก ไปเลย 555.. ผมเอาวิธีผมมาบอกนะเนี่ย บอกรักคำเดียวรู้เรื่องเลย

[ ค ว า ย พ ย า ย า ม ]
    กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    ใช้เงินครับ 555555

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ทำความรู้จักไปซักพัก แล้วปีนหน้าต่างบ้านเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    แมนๆไป ดูแลเธอให้ได้เลย จบ
    ลองคิดว่านายเป็นเค้าอ่ะ ยังไงเราก็คนเหมือนกัน คิดไม่ต่างกันมากหรอก(มั้งนะ นั่นผู้ญ)
    ตัวนายเองคงไม่ชอบคนแอบๆหลบๆซ่อนๆ หรอก
    เคยมีผู้ญบอกเพื่อนเราคนนึงว่าไม่มีแฟน ไม่มีใครมาจีบ เพื่อนเราก็ป้อดต่อ ซักพักตกม้าตายเลย มัวติดป้อดอยู่ก็โดนหมาคาบไปแดกเลย
    แต่ก็ไม่ใช่ว่าโดดๆไปจีบเลย แต่ดูจังหวะหน่อยก็ดี
    แฟนเราเราจีบมา2ปีเลย หลายคนว่าโง่นะ แต่เราก็รักแฟนเราอ่ะ ไม?
    สุดท้ายแล้วเป็นตัวของตัวเอง แล้วไปคุยเลย ตะล่อมเอาก็ได้ให้เค้ารู้แบบไม่น่าเกลียดนะ
    แล้วก็ถ้าอีโก้เค้าสูงอยู่ก็ตั้งใจเรียนมั่งนะคุณ แบบ ตั้งใจเรียนจะมาติวให้เธอว์ก็ว่าไป =3= อีกอย่างผู้ญ.ชอบความมั่นคงครับ เรื่องอนาคตเค้าอาจจะอยู่กับเราแล้วมีความุขสบายบลาๆๆ
    ชอบไม่ชอบคอมเม้นเราก็ไม่ว่านะ แต่เป็นเราจะทำยังงี้
    เป็นตัวของตัวเองครับผู้ญ.ชอบผู้ช.มั่นคง ตัวเราไม่รักความเป็นตัวเรา ใครจะรักเราหล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    ให้คงสถานะเป็นเพื่อนเอาใว้ก่อน ให้ทําดีกับเธอไว้มากๆเธอจะรู้เองว่านายชอบเขาโดยที่นายไม่ต้องพูดเลย
    ถ้าเขาปฎิเสธความเป็นแฟน ให้คงสถานะเป็นเพื่อนเอาใว้ก่อน ถ้ามีคนมาจีบเธอห้ามหึงและหวง คือว่าอย่าทําตัวงี่เง่างะ เพราะจะทําให้ทะเละกันแลัวเธอจะไปง่าย
    ถ้านายรักเธอมากนายต้องอดทนไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น เพราะนายเเป็นได้ทุกๆสิ่งสําหรับเขา

( สําหรับผู้หญิงที่เรียบร้อยเธอจะมองถึงอนาคตมากกว่า การที่จะมีแฟน อันนี้เป็นที่ตัวนายแล้วแหละ ว่าจะอดทนรอเธอได้ป่าว เพราะส่วนมากจะไม่มีใครที่มีแค่แฟนคนเดียวหลอก ) เรียนจบทํางานแล้วข่อยว่ากันอยากเป็นอะไรหละคําว่าแฟนเดียวมันก็มาเอง ช่วงวัยเรียนมันเป็นแค่อดีตความทรงจําที่ดีๆในช่วงหนึ่งเท่านั้นเอง เพรียงแค่เราจะทําความสุขช่วงนั้นอย่างไรให้มีความสุขก็แค่นั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boon111 : 20th July 2013 เมื่อ 00:23

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    เอ้อ แนะนำอีก ผมว่าไม่แนะนำให้ให้เพื่อนไปทำไรให้อ่ะ ทำอะไรให้เค้ารู้ไปเลยว่าเราทุ่มเทเอง ทำเอง ทำอะไรเองได้ไม่ต้องพึ่งคนอื่น
    อยากได้อะไรก็ทำให้เค้าครับ(กุก็เคยถักผ้าพันคอ)

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ผมก็เคยชอบผู้หญิงคนนึงมานานหลายปีมาก

แต่ผมก็โดนปฏิเสธ

เธอบอกผมว่าเป็นแค่เพื่อนกันก็พอ

แต่ผมบอกเธอ ผมจะตัดขาดเธอเอง ผมจะไม่รู้จักเธออีกต่อไป อิอิ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    แนะนำไม่ถูกเหมือนกันครับ ชีวิตตัวเองยังเอาไม่รอดเลย 555555

ยังไงก็พยายามเข้านะครับคุณน้อง ถ้าไม่บอกซะตอนนี้ ก็อาจจะมีเหตุการณ์ที่ทำให้ไม่ได้บอกเธอนะครับ เช่นว่า โดนตัดหน้าอะไรประมาณนี้

แต่ถ้าบอกไปก็กลัวจะผิดหวังแล้วก็เสียเธอไปสินะครับ ไม่ว่าจะอย่างไหนมันก็มีทั้งข้อดีแล้วข้อเสียทั้งนั้นแหละครับ แต่ก็นะ เรื่องแบบนี้อย่าไปคิดให้มันมากเลยครับ

ถ้าผมเป็นพระเอกก็คงจะบอกคุณไปว่า "ให้หัวใจได้ตัดสินทางเดินของหัวใจเองเถอะครับ" เป็นไงครับ หล่อปะ ;D

Grand_MIIM
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 488
    เป็นผมนะ... ผมไม่บอกชอบหรอก... แต่ผมจะพยายามทำให้เธอมาชอบผมมากกว่า แค่คุณต้องใช้เรโซน่า เฮ้ยย! ความกล้า ก็พอครับ ^^
    #คุณย่าสวมชุดเกราะไอร่อนแหมน