ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Dome Media
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 177

เรียนต่อ วิศวะ

คือตรงๆ เลยนะครับ ผมไม่เก่ง ฟิสิกส์ กับ คณิต จะเรียน วิศวะคอม ได้ไหมครับ

Emirates Stadium
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,266
    ได้อยู่แล้วครับ

Dome Media
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lordtim อ่านกระทู้
    ได้อยู่แล้วครับ
    แต่ผมคิดว่าถ้าผมตั้งใจผมก็ทำได้นะ 555555

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    วิศวะคอมใช้คณิตศาสตร์มากนะครับ ผมไปเปิดดูตำราของวิศวะคอม แล้วก็ปวดหัวตึบเหมือนกัน = =

ถ้าไม่เก่งไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวเรียนๆไปมันก็บังคับให้คุณต้องเก่งจนได้แหละ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    เหมือนกันเลย ผมก็ไม่เก่งเหมือนคุณนั้นและ

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ถ้าไม่เก่ง คุณก็ต้องตั้งใจมหาศาล วิศวะ ฟิสิกส์และตัวเลข สำคัญที่สุด

ผมเคยเรียนไฟฟ้า ถึงจะบอกว่าคนละสาขา แต่พื้นฐานยังไงก็ต้องเรียนเหมือนกัน สูตรเป็นพัน

ผมเรียนได้1ปี ผมปวดหัว ทุกวัน จนหัวหงอกขึ้น ปัจจุบันผมย้ายละครับ

เพราะผมเรียนไม่รู้เรื่อง ถ้าตั้งใจจริงๆผมมีวิธีเด็ดมาให้ครับ

ตอนเรียนไม่จำเป็นต้องสนใจมากเพื่อจะได้ไม่เครียด เกาะเพื่อนหัวกระทิ ส่งงานให้ครบ ไม่ว่าจะลอกหรือทำเอง พอสอบก็ติวเฉพาะที่อาจารย์บอกว่าจะออก เค้าบอกแน่นอนว่าจะออกสูตรไหน

เราก็ทำความเข้าใจสูตรนั้นอย่างล้ำลึก สอบได้แน่นอน หรือ กันพลาดอีก ผมจดสูตรไว้ใต้ร่มผ้ากางเกงแสลคขายาว ขอเข้าห้องน้ำไปเบิ่งสูตรทุกครั้งไป 5555+

Missing Top
    RTC+ Sattahip+Chonburi
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    ผมเป็นอีกคนที่อยากจะเข้าวิศวะคอม ตอนนี้ เรียกได้ว่าไม่พร้อมเลยอ่ะ แต่สมัครไปละ 2 ที่ 5555 รอไปนั่งมั่วข้อสอบ
    WiTcast.|รายการ พอดแคส ของคนรักวิทยาศาสตร์ฟังกันเยอะๆนะครับ แล้วคุณจะรักวิทยาศาสตร์มากขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ฟิสิกส์ไม่เท่าไรมีสองตัว(คอมไม่รู้) แต่คณิตนี่หัวใจหลักเลยถ้าไม่ชอบจะเรียนไหวหรือครับ

วิศวะนะไม่ใช่การงานอาชีพ ถ้าอยากจริงต้องรีบๆฟิตแคลแล้วครับ

คอมนี้มีสองอย่างนะ Communication กับ computer

กล่าวขอบคุณ
    2,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ไม่เก่ง --> ขยัน --> เก่งได้

แต่ถ้าจะเข้าเพราะว่ามีคำว่า "คอม" อย่าเข้าครับ ศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนว่า สาขาไหนเรียนอะไร ดีกว่า จะได้ไม่เสียเวลา

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Missing Top
    กล่าวขอบคุณ
    46
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tanyaboon อ่านกระทู้
    ฟิสิกส์ไม่เท่าไรมีสองตัว(คอมไม่รู้) แต่คณิตนี่หัวใจหลักเลยถ้าไม่ชอบจะเรียนไหวหรือครับ

วิศวะนะไม่ใช่การงานอาชีพ ถ้าอยากจริงต้องรีบๆฟิตแคลแล้วครับ

คอมนี้มีสองอย่างนะ Communication กับ computer
    ตอนเรียนมันสำคัญ แต่วิศวะไม่ต้องสอบ แพทเลข โคตรโล่งอ่ะครับ แต่สอบตรงสุดท้ายก็ต้องอ่านอีกอยู่ดี ผมอยากเข้าวิศวะคอมพิวเตอร์อ่ะครับ
    แคล สอบตรงไม่ค่อยออกอ่ะ โล่งไปอีกเปราะ -0-
    WiTcast.|รายการ พอดแคส ของคนรักวิทยาศาสตร์ฟังกันเยอะๆนะครับ แล้วคุณจะรักวิทยาศาสตร์มากขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    78
    ที่บางม. มีภาควิชาที่ชื่อ วิศวกรรมซอฟแวร์น่ะ เช่นที่ม.ผม แต่มันไม่ได้อยู่ในคณะวิศวะนี่สิ ผมก็ยังงงๆเหมือนกัน

Missing Top
    กล่าวขอบคุณ
    46
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tanyaboon อ่านกระทู้
    ที่บางม. มีภาควิชาที่ชื่อ วิศวกรรมซอฟแวร์น่ะ เช่นที่ม.ผม แต่มันไม่ได้อยู่ในคณะวิศวะนี่สิ ผมก็ยังงงๆเหมือนกัน
    อันนั้นมันคณะ วิทยาศาสตร์ นี่ครับ คณะ วิทยาศาสตร์ วิศวะกรรมซอฟแวร์ ผมก็ งงๆ มันเป็นคณะวิทย์ หรือ วิศวะ -0-

กล่าวขอบคุณ
    78
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BaCk To NaTuRe อ่านกระทู้
    ตอนเรียนมันสำคัญ แต่วิศวะไม่ต้องสอบ แพทเลข โคตรโล่งอ่ะครับ แต่สอบตรงสุดท้ายก็ต้องอ่านอีกอยู่ดี ผมอยากเข้าวิศวะคอมพิวเตอร์อ่ะครับ
    แคล สอบตรงไม่ค่อยออกอ่ะ โล่งไปอีกเปราะ -0-
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BaCk To NaTuRe อ่านกระทู้
    อันนั้นมันคณะ วิทยาศาสตร์ นี่ครับ คณะ วิทยาศาสตร์ วิศวะกรรมซอฟแวร์ ผมก็ งงๆ มันเป็นคณะวิทย์ หรือ วิศวะ -0-
    ครับ ส่วนมากก็ทำแบบน้องแหละครับ เข้ามาตายตอนเรียนเพราะไม่ได้เตรียมแคลมาเลย บอกเลยครับดรอปหรือFแคลหนึ่งนี้ ไปเรียนอย่างอื่นเถอะ

แต่ถ้าอยากเป็นจริงๆก็ต้องรีบแล้วครับ มันจะไม่ทันเอานะ มาอ่านตอนเรียนนี้ยังไงก็ไม่ทันครับบอกเลย ผมปี1 กำลังจะสอบมิดเทอมแล้วแปปเดียวเอง แคลนี้ชิลๆครับ แต่ที่เหลือนี้น่ากังวลอยู่

ใครอยากเป็นวิศวะแล้วเรียนสบายๆ แนะนำอุตสาหการครับ ชิลได้อีก

ปล.แก้ไข วิศวะกรรม เป็น วิศวกรรม ด้วยนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tanyaboon : 19th July 2013 เมื่อ 22:55

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    จบ ม.6 เข้าวิศวะคอม เจอ calculus for engineering 3 ตัว , ฟิสิกส์ 2 ตัว (Lab อีก 2) , กลศาสตร์(ของไหล ไม่น่าเจอ)
    อันนี้วิชาที่เน้นคำนวนนะครับ

ถามว่าเรียนได้ไหม เรียนได้ครับ ถ้าคุณผ่านแคล คุณจะไม่ค่อยเจอเรื่องที่เกี่ยวกับคำนวนเลย แต่จะเจอเรื่องภาษา อันนี้ ก็ไม่ค่อยเกี่ยวกับตัวเลข แต่จะเกี่ยวกับ ฟังก์ชัน 5555

ผมก็เรียนวิศวะคอมนะ แต่จบ ปวส แล้วเทียบโอนรายวิชาเข้าเรียนเอา แคลผมล่อซะ 5 ตัวเลย(ทั้ง ป ตรี , ปวส) 555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผมเรียนวิศวกรรมไฟฟ้าน่าจะคล้ายๆกับวิศวะคอมมั้งครับ ฟิสิกส์ กับ คณิตศาสตร์ เป็นสิ่งสำคัญมากๆครับ แต่ถ้าคุณขยันและเข้าใจ ก็ไม่มีอะไรน่ากลัวแล้วครับ

Missing Top
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ครับ ส่วนมากก็ทำแบบน้องแหละครับ เข้ามาตายตอนเรียนเพราะไม่ได้เตรียมแคลมาเลย บอกเลยครับดรอปหรือFแคลหนึ่งนี้ ไปเรียนอย่างอื่นเถอะ

แต่ถ้าอยากเป็นจริงๆก็ต้องรีบแล้วครับ มันจะไม่ทันเอานะ มาอ่านตอนเรียนนี้ยังไงก็ไม่ทันครับบอกเลย ผมปี1 กำลังจะสอบมิดเทอมแล้วแปปเดียวเอง แคลนี้ชิลๆครับ แต่ที่เหลือนี้น่ากังวลอยู่

ใครอยากเป็นวิศวะแล้วเรียนสบายๆ แนะนำอุตสาหการครับ ชิลได้อีก

ปล.แก้ไข วิศวะกรรม เป็น วิศวกรรม ด้วยนะ
    ครับผม ขอโทษครับที่เขียนผิด -0-
    มันไม่ทันเลยหรอครับที่จะไปอ่านหลังจากที่เข้าไปแล้วอ่ะ เขาก็สอนไม่ใช่หรอครับ ผมสอบถามมาจากรุ่นพี่ที่บางมด กับ ม.บรูพา เขาก็ว่า ทันนะครับ
    คือตอนนี้ ผมมีเวลา 1 เดือน ก็จะสอบแล้วอ่ะครับ อยากไปโฟกัสบทที่มันจะต้องสอบเข้าก่อน ยังไม่อยากไปจำอะไรให้มันวุ่นวาย ปวดหัวมันไม่ทันแล้วอ่ะพี่
    แล้วพี่เรียนอะไร ที่ไหนอ่ะครับ ผมจะจดเป็นข้อมูลไว้

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    ถ้าชอบแต่เรียนอ่อนไม่เป็นไรครับ แต่ถ้าเกลียดไม่ชอบเรียน2วิชานั้น อย่าเข้าเลยครับไม่เกิน 2ปีซิ่วแน่นอน = =*
    CPU:i5 3570k @3.4Ghz M/B:Asus P8Z77 V-LX RAM: Kingtons Hyper-X 8GB VGA:AsusGTX 660 Directcu II 2GB PSU: Corsair AX 850W

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    เข้ามาเก็บความรู้ เตรียมลงสนามสอบอีกไม่กี่เดือน
    เป้าหมายวิศวะคอมครับ

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ผมไม่เก่งนะ แต่ผมก็พยายามจะเข้าวิศวะคอมพ์...

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ถ้าจะเข้าวิศวะคอมอย่างน้อยควรเข้าใจและเขียนโปรแกรมพวกภาษาเหล่านี้ได้
    ภาษาซี (C)
    ภาษาซีพลัสพลัส (C++)
    ภาษาจาวา (Java)
    ภาษาแอสเซมบลี (Assembly) (ต้องลง Lap Assembly)
    ต้องเก่งคำนวณเพราะต้องเจอ
    แคล 3 ตัว , ฟิสิกส์ 2 ตัว , กลศาสตร์
    ไหนจะวิชาในแผนกนี้โหดสุดๆ อย่าง Digital Logics and Circuits (ต้องลง lap Digital)
    และอื่นๆอีกมากมายผมก็เรียนไม่ไหวเพราะพื้นฐานไม่ดีพอ ปัจจุบันย้ายไป it แทน (555)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย neothehero : 20th July 2013 เมื่อ 02:49

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อยู่ที่ความขยันของท่านแล้วครับ ผม ไม่ได้จบสาย วิทย์ คณิต (จบอาชีวะ) พื้นฐานไรก็ไม่มี แต่ก็ถูๆไถๆมาได้ ตอนนี้ก็ปี 3 แล้ว F ไม่เคยติด

แนะนำ รวมกลุ่มเพื่อนไว้ครับ ช่วยได้เยอะเลย และถ้าใจสู้ ต่อให้ยากยังไงก็ผ่านไปได้แน่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 237
    ผมก็เรียนวิศวะนะตอนเข้าไปมันจะเริ่มสอนแคลที่ lim แล้วค่อยไป diff หรือแล้วแต่ อ. ส่วนฟิสิกส์อาจจะ งง หน่อยเพราะตัวแปลบางตัวมันเปลี่ยน ตั้งใจอ่านเยอะๆก็ทำได้เองแหละ

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    วิศวะ-คอม ถ้าจะเรียนต้องเก่งเขียนภาษาคอม พวก C C++ Java อะไรนั่นล่ะฟิสิกส์ไม่ค่อยได้ใช้สถาบันผมภาคคอมไม่มีเรียนฟิสิกส์เลย
    แต่เรื่องเลขสำหรับการเขียนโปรแกรมจะเน้นเรื่องตรรกศาสตร์ แต่ยังไงก็ตามมาเป็นวิชาบัคคับของวิศวะอยู่แล้วส่วนใหญ่จะเรียน Cal3ตัว บางสาขาเรียน 4ตัว
    ถ้าจะเรียนวิศวะแล้วไม่เก่งเลขเลย ผมว่าจะไม่จบเอานะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,477
    มันไม่ได้อยุ่ที่ เรียนเก่งไม่เก่งหรอกนะ เพราะ เรียนมัธยมศึกษา มันเรียน 5 วัน 20 วิชา แต่ถ้าเรียน วิศวะจริงๆ คงจะเน้นไปแค่ 2-3 วิชา คณิต วิทย์ อังกฤษ ครับ และอยู่ที่จิตใจเราด้วยว่ารักที่จะเรียนวิศวะหรือไม่ ?