ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 137

แนะนำเกม RPG ONLINE ให้หน่อยครับ

อยากหาเกม RPG ONLINE เก็บเลเวลเล่นอะครับ

มีเกมไหนสนุกบ้างครับ อยากได้คำแนะนำ ช่วงนี้ Steam กำลังลดด้วย

ถ้าดูแล้วสนุกก็อยากจะจัดซักเกมเลยครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,198
    Torchlight II เลยครับ

ส่วนตัวยังไม่ได้เล่น เเต่น่าสนุกมากกก
    เห็นคนเล่นเยอะมากกกกกกก
    ว่าจะจัดเหมือนกัน !

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    C9 TH Online เกมแนวเก็บเล เวล ภาพสวย ขอเอา คลิป เจ๊กบ มาให้ชมครับ ช่วง PVP แนวโชว์คอมโบ

คลิป BY: Sintear (เจ๊กบ)

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    Guildwar2 ครับสนุกมันส์ เล่นฟรีไม่มีรายเดือน ไม่ต้องเติมตังก็เทพได้เหมือนกัน เวลง่ายหาของเทพง่ายไม่ต้องเก็บเวลเป็นปีๆ วันๆฆ่ากันโลด

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    Star Wars - The Old Republic

ถ้าชอบ Star Wars ไม่ควรพลาด เป็นเกมส์ MMORPG ที่เนื้อเรื่องดีมาก ไม่ตายตัว ระบบเกมส์เยี่ยม
    My Name Is oI3lacKLisTo

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    c9 คนมันน้อยแล้ว ถ้าตอนนี้เกมเก้บเวลหนุกๆ คนเยอะ เซิฟไทย ก็

9 yin เปิด open วันเสาร์นี้ เกมนี้คนเยอะมาก ตอนวอร์ช่วง alpha วอร์กันทีเยอะมาก

แต่เกมนี้เน้นสังคม เน้นกิลด์นะ อยู่ตัวคนเดียวไม่ได้ มีโดนกด

อีกอย่างเกมนี้มันเป็นเกมกึ่งแอร์ไทม์ ไม่เติมก็ได้เล่นได้ แต่จะตัดบางระบบทิ้ง

แต่ถ้าเติม vip จะสามารถทำไรต่างๆในเกมได้สะดวกกว่าเดิมไง

ส่วนมากเขาเลยเติมกัน แต่เติมไม่เติมไม่ทำให้สมดุลเกมเสียแบบพวกเก่งเวอร์หรอกๆ

มีแค่เก่งไวกะเก่งช้า แค่นั้นแบบเทพๆที่ 10 รุม 1 ไม่มี เพราะเกมนี้ระบบสมดุลมาก

อาวุธ+คัมภีร์ เทพๆ ที่ช่วยเพิ่มความสามารถโกงๆไม่มีไง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นักเล่นเกม : 22nd July 2013 เมื่อ 12:25

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    www.playinter.com เลือกเอาเลยครับบน tab MMO

ส่วนในไทย online ตอนนี้มี 9yin โอเคกว่าทุกเกมครับ

ถ้าเสียตังได้ก็ซื้อ guildwar ครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    สรุป Guildwar2 เสียตังไหมครับ อยากลองเล่น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    เกม Defiance ในสตีม FPS แต่เป็นเก็บเวลครับ มีกลิ่นอายของเกม PvP ด้วย ยิงแมลงๆ

ตัวอย่างหนัง

ตัวอย่างเกม

E

สนใจซื้อได้ในสตีมเลยครับ

หรือถ้าอยากเสียตังเยอะๆมาเล่น FF XIV กับพวกผมไหม ค่าไอดี 1500 รายเดือน 450 ครับ ตอนนี้ CBT จบเฟส 3 แล้ว รอเฟส 4 อยู่

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: ชะเอม !! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    879
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    www.flyffonline.in.th มาเล่นกันมะ กำลังมีกิจกรรม x3 กับ สมัครใหม่อยู่ด้วยนะ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    9yin มีแล้วนะของโกงหลังๆจะเจอคับแรกๆก็ไม่มีอะไร แต่9yinจากประสบการณ์มันไม่เหมาะกับเล่นคนเดียวจริงๆและมันเป็น sim มากกว่าrpg เล่นไปสักพักมันเควสหมดแล้วก็ไม่ค่อยมีจุดมุ่งหมายเท่าไหร่เลย
    ลงดันประจำวัน ทำกิจกรรม เปิดร้ายขายของ

Guildwar2 มันเกมภาพwestมาก(หน้าเถื่อน)เลยนะแต่ของเซิฟเกาหลีหน้าจะเป็นทางEast(หน้าหวาน)แต่ยังไม่มา

Lazy Soldier
    กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    LOE Online คับ CBT 30 นี้
    cpu Intel(R) Core(TM) i5 4460 3.2 GHz GALAX GTX 1060 OC 3GB 8.00 GB RAM DDR3 BUS 1600 Win 10

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hot0892832683 อ่านกระทู้
    Torchlight II เลยครับ

ส่วนตัวยังไม่ได้เล่น เเต่น่าสนุกมากกก
    เห็นคนเล่นเยอะมากกกกกกก
    ว่าจะจัดเหมือนกัน !
    จัดไปแล้วครับ ตอน 10 ดอล T_T เข้าไปตอนลดแรกๆไม่รู้ว่ามันจะเหลือ 5 ดอล แถมลดเหลือ 5 ดอล บ่อยเหลือเกินแทบจะทุกวัน

โอ้ว ตัวเลือกเยอะมาก แต่ละเกมน่าสนใจไม่น้อย จะค่อยๆนั่งดูทีละเกมนะครับ ขอบคุณมากครับที่แนะนำกันเข้ามา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lonely_Knight : 22nd July 2013 เมื่อ 19:14

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    Ragnarok 2 =w=

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    ถ้าเอาเฉพาะระบบเกมดีนะ ในความคิดผม

GW2 คุ้มค่าที่สุด ระบบดีที่สุด มีความเป็นตัวเองสูง จ่ายค่าเกมทีเดียวแล้วจบทันทีเล่นฟรีไปเลยยาวๆ
    แต่เวลามี expansion pack อาจต้องจ่ายเพิ่ม ถึงกระนั้นคำนวณเวลาเล่นแล้วยังไงก็คุ้มกว่าทุกเกมอยู่ดี
    อย่างผมเล่นมาเกือบปี ซื้อไอดีมา 1000 เฉลี่ยเล่นๆเท่ากับเสียแค่เดือนละ 100 เอง ได้เล่นเกมระดับ AAA ด้วยรคาเท่าีนี้ หาไม่ได้อีกแล้ว

TeraEU ไม่ดีเท่า GW2 แต่มันเล่นฟรีได้โดยที่ไม่เสียเปรียบคนเติมเงินเท่าไหร่ ถือว่าโอเคอยู่ (เติมเดือนละ 500)

ถ้าในไทยผมว่า 9Yin ดูดีสุด ระบบการเล่นมันไม่ซ้ำซาก ลืมภาพลากมอนมาระเบิดสกิลเก็บเวลได้เลย เพราะการเก็บเวล/หาเงิน/พัฒนาตัวละครของเกมนี้มันอินดี้มาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Neotridagger : 23rd July 2013 เมื่อ 12:41

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: