ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Emirates Stadium
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,266

Gearbox เผย DLC Borderlands 2 ตัวใหม่กำลังมาเร็วๆนี้

ยังไม่หมดก๊อกเพียงเท่านี้สำหรับ Borderlands 2 ที่ทาง Gearbox บอกว่าเลิกเล่นก็เลิกออก DLC นั้นแหละ ล่าสุดก็เผยมาอีกแล้วว่าในฤดูใบไม้ร่วงเนี่ย พวกเขาได้เตรียม DLC รอไว้แล้วล่ะ เริ่มตั้งแต่ Ultimate Vault Hunter Upgrade Pack 2 ที่จะเพิ่มเวลสูงสุดเป็น 72 เก็บยาวแน่ทีนี้ กะ Digistruct Peak Challenge map ด่านท้าประลองฝีมือที่ชาว Borderlands เก๋าๆอย่าพลาดเพราะมันมีถึง 11 ด่านเชียวเลยแหละ ทั้งสอง DLC จะมาในราคา $5 ครับ เตรียมเงินรอไว้ได้เลย ส่วนใครมี Season Pass ก็แค่นอนเกาไข่เดินเล่นในเกมไปวันๆรอเท่านั้นก็พอครับ

ยัง ยังไม่หมด ทาง Gearbox เสริมอีกว่าพวกเขาจะเพิ่ม Headhunter Packs อีกสักสองสามชุดข้อหาคนเล่นเยอะ โดยตัวแรกจะมีนามว่า T.K. Baha’s Bloody Harvest ครับ เนื้อหาอุบไว้ก่อน แต่ได้เล่นตอนฮัลโลวีนแน่ๆ อดใจรอได้เลยครับ ใครขี้เกียจไล่เก็บ DLC ก็เหมา Season Pass โลด รับรองได้แทบทุกอย่างแน่ครับรับประกัน ก็ต้องมาดูกันว่า Borderlands 2 จะมีวันเลิกผลิต DLC หรือไม่ (ขยันออกแข่งกะ Saint Rows , Sleeping Dogs เหรอเฮ้ย)

source pixelenemy
    เครดิตข่าว:http://www.juropy.com/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,596
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    Season Pass ได้ Dlc ไม่ครบเซ็ง มาก

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    สงสัยมานานแล้ว season pass นี่มันคืออะไรใครรู้ช่วยอธิบายทีครับ แล้วมันคุ้มไหมที่จะซื้อ แล้วทำไมข้างบนบอก ได้ DLC ไม่ครบจาก season pass ครับ งงไปหมด

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    เกมส์นี้ดังมากนะแต่แปลกผมเล่นได้แค่ ด่านสองก็ไม่ชอบซะงั้น ลบเลย อิอิ แต่ใช้เอนจิ้นที่แหวกแนวดีเหมือนกะดูการ์ตูน

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    แจ่มเลย ซื้อ Season Pass มาด้วย คุ้มจริงๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ byakuya30 อ่านกระทู้
    สงสัยมานานแล้ว season pass นี่มันคืออะไรใครรู้ช่วยอธิบายทีครับ แล้วมันคุ้มไหมที่จะซื้อ แล้วทำไมข้างบนบอก ได้ DLC ไม่ครบจาก season pass ครับ งงไปหมด
    Season pass คือตัวรวม DLC ของเกมนั้นๆครับ แต่ของ Borderland 2 มันได้แต่พวก DLC เนื้อเรื่อง พวกสกิน ตัวละคร ไม่ได้ แต่เกมนี้ DLC ออกเยอะใครซื้อ Season Pass ไปยังไงก็คุ้มครับ

.JUST BE ALIEN.
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 297
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NightTheHCG อ่านกระทู้
    แจ่มเลย ซื้อ Season Pass มาด้วย คุ้มจริงๆ

Season pass คือตัวรวม DLC ของเกมนั้นๆครับ แต่ของ Borderland 2 มันได้แต่พวก DLC เนื้อเรื่อง พวกสกิน ตัวละคร ไม่ได้ แต่เกมนี้ DLC ออกเยอะใครซื้อ Season Pass ไปยังไงก็คุ้มครับ
    SEASON PASS รวมแค่ 4 DLC หนิครับ..

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    เพิ่มเติมฮะ Season pass ของ borderlands 2 กล่าวไว้แล้วว่าจะรวม DLC ที่เกี่ยวกับเนื้อเรื่องและระบบหลักๆของเกม แต่ไม่รวมพวกหมวกและเสื้อผ้ากับตัวละครพิเศษครับ เพราะฉนั้นใครที่ว่าได้ DLC ไม่ครบ ตรวจสอบด้วยครับ

Need not to know
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    รอ GOTY อย่างเดียว ไล่เก็บนี่ หมดเยอะน่าดู

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 249
    มีแบบ Glod edition รวมทุก DLC แล้ว ไม่วายออกมาเพิ่มอีกแล้วรึ

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    Season pass ดีนะที่ผมกดมาเก็บไว้ไม่ผิดหวังจริงๆ ออกมาซะเยอะเลยฮาๆ

ปล. ยังเก็บเควสUVHM DLC ไม่หมดเลยครับ
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    เยี่ยมเลยมี Season pass จังหวะนี้ก็ไปฆ่ามังกรเล่นรอ DLC ใหม่มาดีกว่าดีกว่า คุ้มจริง ๆ Season pass แถมกดมาตอนลดอีก
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Alienarez อ่านกระทู้
    SEASON PASS รวมแค่ 4 DLC หนิครับ..
    SEASON PASS คือรวมทุก DLC ที่มีอยู๋ในตอนนี้ และในอนาคตที่จะออกด้วยทั้งหมดทุก DLC ที่เกี่ยวกับเนื้อเรื่อง หรือตัวเกมหลักครับ

ที่ีหลายคนว่า SEASON PASS เกมนี้มันได้ไม่ครบคือมันแยก ตัวละครใหม่ 2 ตัว กับพวก Skin แต่งตัวออกแยกน่ะครับ
    แต่ผมว่าแค่นั้นมันก็ โคตรคุ้มแล้วนะ รวม ๆ แล้วหนุกกว่าเรื่องหลักหลายเท่าเลย แถมในอนาคตอีกกี่ DLC ก็ไม่รู้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 22nd July 2013 เมื่อ 03:12
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    เอ่อ...รู้สึกว่ามีคนจำสลับละหว่างภาคแรกกับภาค2แหะครับ ภาค2ยังไม่มี gold หรือ gty น่อ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    SeasonPass ตอนลด -66% ซื้อไม่ทัน ซื้อตัวเกมหลักก็หมดตัวละ
    พอจะมาซื้อมันดันลดแค่ -33% ปัดโธ่ลดซัก 75% ไม่ได้หรือ อยากจัดมาก -.-

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    โหงั้นน่าจัดแท้มากเลยรอสตรีมลด 75 เปอจะกดมาหมดเลย เกมนี้ต้องเล่นหลายคนถึงจะสนุกเล่นคนเดียวบอสบางตัวยากมากฆ่าไม่ได้ ใครรอซื้อพวก รวม DLC หรือ GOTY Edition ระวังมันเก่าเกินไม่มีคนเล่นด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    เกมนี้ต้องเล่น multiplayer + DLC ครบทุกตัวถึงจะสนุก

สรุปได้ว่า DLC ทุกตัว ถือซื้อตอนเกมออใหม่ๆจะหมดเงินเยอะ แต่ได้เล่นคุ้ม เพราะเกมออกใหม่คนก็เยอะตาม

ซื้อมัดรวม DLC เสียเงินเยอะแบบกลางๆ แต่ก็ได้เล่นอยู่

ถ้าเป็นเกมมัดรวม DLC ครบทุกตัวแล้ว ก็มีความเป็นไปได้ว่าเกมออกนานมาก คนจะเล่นน้อยลง แถมเกมนี้ ออนไลน์เล่นไปแล้วเวลตัน....

ไม่มีเวิธีซื้อเกมนี้แล้วประหยัดเงินเลย....

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Spermz อ่านกระทู้
    เกมนี้ต้องเล่น multiplayer + DLC ครบทุกตัวถึงจะสนุก

สรุปได้ว่า DLC ทุกตัว ถือซื้อตอนเกมออใหม่ๆจะหมดเงินเยอะ แต่ได้เล่นคุ้ม เพราะเกมออกใหม่คนก็เยอะตาม

ซื้อมัดรวม DLC เสียเงินเยอะแบบกลางๆ แต่ก็ได้เล่นอยู่

ถ้าเป็นเกมมัดรวม DLC ครบทุกตัวแล้ว ก็มีความเป็นไปได้ว่าเกมออกนานมาก คนจะเล่นน้อยลง แถมเกมนี้ ออนไลน์เล่นไปแล้วเวลตัน....

ไม่มีเวิธีซื้อเกมนี้แล้วประหยัดเงินเลย....
    ถ้าคิดจะซื้อแบบไหนมันก็คุ้มทั้งนั้นและครับ ถ้ามัวแต่คิดงี้ก็คงต้องรอลด 99% หรือไม่ก็ไม่ต้องเล่นซะแล้วละมั้งครับ = =

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ถ้าระบบเกมยัง Gore แบบภาคแรก ผมจะชอบใจกว่าตอนนี้มากจริงๆ

ยิงheadshot ทีหัวแตก = =