ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    Blog Entries
    6

Talking [PSP] Hatsune Miku Project Diva 2nd DLC [179Mb.]

P.s ขอบอกไว้ก่อนนะว่านี่เป็นแค่ DLC เท่านั้นไม่ได้อัพตัวเกมส์เต็มๆให้เพราะไม่มีเวลา ถ้ามีอาจจะอัพให้ (มั้ง )

ใน DLC นี้มี เพลง เพิ่มขึ้นมาอีก 10 เพลง และเสื้อผ้า + ของแต่งห้องอีกหลายอย่างเลย

เพลงที่เพิ่มขึ้นมา
    ☆☆☆☆☆☆☆☆☆

初音ミクの消失

StargazeR

金の聖夜霜雪に朽ちて

右肩の蝶 -39's Giving Day Edition-

あなたの歌姫

星屑ユートピア

えれくとりっく・えんじぇぅ

タイムリミット

GO MY WAY!!

relations

☆☆☆☆☆☆☆☆☆

ตัวอย่างเสื้อผ้าที่เพิ่มขึ้นมา

และมีอีกหลายอย่าง้ลย แต่ขอ Spoils แค่นี้พอที่เหลือไปดูเอาเอง

Program ที่ต้องเตรียม

Emu PSP ตัวใหนก็ได้ที่ท่านชอบ แต่แนะนำ PPSSPP  เพราะตัวอื่นเล่นแล้วแลค

แต่พอเปลี่ยนมาใช้ PPSSPP เล่นไม่แลคเลย แฟรม 60 ตลอด

Download : http://www.ppsspp.org/   

ต้องโหลด VC2010 redist ด้วยสำหรับคนที่ไม่มี ถ้าไม่โหลดเล่นไม่ได้นะ

วิธีลง

โหลด DLC  มาเสร็จ ให้แตกไฟล์ จะได้ไฟล์ 2 ไฟล์มาชื่อ seplugins กับ ULJM05681

ต่อไปก็ให้เข้าไปที่ \memstick\PSP แล้วสร้างโฟลเดอร์ใหม่ชื่อว่า GAME (ต้องตัวใหญ่หมดนะ)

แล้วก็ให้เอาไฟล์ 2 ไฟล์ seplugins กับ ULJM05681 ไปไว้ที่ โฟลเดอร์ GAME นั่นแหละ

วิธีเล่น DLC  

เปิดเกมส์เสร็จ เลือก Extra ก็ได้ล่ะ

วิธีเปลี่ยน เสื้อใหม่ก็เหมือนกับ เลือกตู้เสื้อผ้า แล้วก็เลือก Extra ก็ได้ล่ะ

p。s มีไอเทม DLC บางชนิดที่ต้องไปซื้อใน Shop น่ะ จำพวกของแต่ห้องนั่นล่ะ

Download :   One2Up

Hatsune Miku Project Diva 2nd JPN DLC

จะเอาไปแจกที่ไหน เค้าก็ไม่ว่าละ แต่ขออย่างเดียว อย่าครอบลิ้งก็พอ

SS ภาพจากในเครื่อง ของเค้าเองยืนยันว่าใช้ DLC ได้ 100 %

กินนมอยู่น่ารัก > <

เอาล่ะจบแล้ว ขอให้เล่นให่สนุกน้า
    joker123

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ผิดหมวดแหละ PC กำๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kapo2010za : 22nd July 2013 เมื่อ 12:48
    Core i5 3570 3.4 Ghz/M.B Asus p8z77-V Lx /Ram8 Gb 1600Mhz/Asus gtx660ti dc2t 2gd5 top/GX 750W 80plus/HDD1TB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Raimon Eleven!!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,487
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    2
    กำ ตกลง psp หรือ pc ครับ -0-
    ติดตามผลงานของผมได้ที่นี้ครับ - Youtube -

กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    PC ก็ได้มั่ง มันใช้ โปรแกรม PPSSPP เล่น นิ เพราะงั่นเล่นใน PC ได้

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    อัพตัวเกมส์หลักเถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระของลูกหลาน
    อยากลงรูปได้ครับทำไง

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Raimon Eleven!!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,487
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MaZTeRTwO อ่านกระทู้
    อัพตัวเกมส์หลักเถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระของลูกหลาน
    นะครับแหม่ อยากได้ตัวหลักเหมือนกันครับแหม่
    ติดตามผลงานของผมได้ที่นี้ครับ - Youtube -

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    หัวกระทู้ไม่เป็นมงคลกับหมวดเลยนะคับแหม่ ..
    A Thailand clothing brand, Since 2012 : Effort Never Surrender